เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. Agri_07

Agri_07 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ด้วยแรงศรัทธาหลวงปู่ญาท่านคำบุ คุตฺตจิตฺโต วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี

เหรียญหล่อเจ้าสัวนวโกฏิ หล่อโบราณ รุ่นเจ้าสัวหนุนดวง๘๘ (รุ่นแรก) เนื้อทองทิพย์
    จัดสร้างปีพ.ศ.๒๕๕๓ จำนวน ๙๙๙องค์ ตอกโค๊ตรันหมายเลข ทุกองค์ครับ (smile)(smile)(smile)

(พิธีปลุกเสก ๑ไตรมาส )
    วาระที่๑ วันที่ ๒๖ ก.ค. พ.ศ.๒๕๕๓ ขึ้น ๑๕ ค่ำเดือน ๘
    วาระที๒ วันที่ ๑๙ ส.ค. พ.ศ.๒๕๕๓ ขึ้น ๙ ค่ำเดือน ๙
    วาระที่๓ วันที่ ๒๔ ต.ค. พ.ศ.๒๕๕๓ แรม ๑ค่ำ เดือน ๑๑

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.4 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      99.4 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      124.2 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      124.9 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      125.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      111.4 KB
      เปิดดู:
      63
  2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามเย็นค่ะ คุณ สุขุม และ น้องเอ :cool:

3. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ คุณ ก้อง และ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านค่ะ

5. lynn@nice

วันนี้ลินนำภาพ เหรียญ ไชยมงคล ( รักชาติ) ที่นำไปเลี่ยมกันน้ำแบบหนามาให้ชมค่ะ เนื่องจากเหรียญนี้ด้านหลังเหรียญจะนูนโค้งขึ้น ช่างจึงต้องเลี่ยมหนา 3 ชั้น แต่ใช้พลาสติก 5 ชิ้นค่ะ ในภาพจะเป็น เหรียญ ทั้งสามเนื้อค่ะ

ขนาดไฟล์:
      117.5 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      69.3 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      115.6 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      108 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      70.2 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      93.6 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      94.8 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      107.4 KB
      เปิดดู:
      59
  6. Agri_07

สวัสดีครับเจ๊ลิน เลี่ยมกรอบพลาสติกสวยแจ่มมากครับ :cool::cool::cool:

7. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณ สุขุม ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้พยายามเก็บเหรียญสวยๆไปเลี่ยมเก็บเอาไว้ค่ะ

8. lynn@nice

สวัสดีเช้าของวันศุกร์ วันอันสดใสค่ะ เพือนๆสมาชิกทุกๆท่าน

9. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

กลัวผีไม่กลัวอุลตร้าแมน เลยเอาออกค่ะ :boo:

อ้างอิง.. คุณลิน
    พระอุปคุตใบบัว เนื้อระฆัง ป๊ 46 มี 5 องค์
    บูชาองค์ละ 450 พิเศษ 400 ค่าส่ง 50 บ.

[​IMG] [​IMG]

จะจองเหรียญพระอุปคุปต์ใบบัว 1 องค์ (หลวงปู่คำพันธ์)
    แต่อยากจะได้เหรียญพระสิวลี (หลวงปู่คำบุหรือหลวงปู่ท่านอื่นก็ได้) อีก 1 เหรียญสวยๆ ขอเป็นเหรียญโลหะอะค่ะ ยิ่งเป็นเหรียญที่ไม่มีห่วง ยิ่งดีค่ะ จะเป็นพระสิวลีด้านหน้าเลย หรือเป็นเหรียญครูบาอาจารย์แต่มีพระสิวลีด้านหลังก็ได้ค่ะ แต่ขอเป็นพิมพ์พระสิวลีชัดๆ สวยๆ (พิมพ์นูนเยอะหน่อย)
    รบกวนคุณลินอีกแล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    (kiss)(kiss)(kiss)<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  10. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณ ปุณฑ์
    รับทราบการแจ้งจองนะคะ เหรียญพระสิวลีเดี๋ยวลินหาให้ค่ะ แต่ขอไปแจ้งทางหน้าห้องพระเครื่องนะคะ เดี๋ยวจะโดนเตือนเรื่อง ให้เช่าผิดห้องผิดกระทู้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2010
  11. Agri_07

สวัสดีครับคุณปุณฑ์ (smile)(smile)(smile)

ขนาดไฟล์:
      39.5 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      40.4 KB
      เปิดดู:
      60
  12. ปุณฑ์

1
    คุณสุขุมศิษย์พันธุ์แท้หลวงปู่คำบุจริงๆ :cool:

ก็อปมาค่ะ

คำอาราธนาพระสิวลี

สีวลี จะ มะหาเถโร เทวะตา นะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ
    สีวลี จะ มะหาเถโร ยักขาเทวา ภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ
    อะหังวันทามิ สัพพะทา สีวลี เถรัสสะ เอตัง คุณัง โสตถิลาภัง ภะวันตุ เมฯ

-------------------------------------

คำบูชาพระสิวลี

อิมินา สักกาเรนะ สีวลีเถรัง อะภิปูชะยามิ
    สีวลี จะ มะหาเถโร อินโท พรัมมาจะ ปูชิตัง สัพพะลาภัง ประสิทธิเม
    เถรัสสะ อานุภาเวนะ สัพพะโสตถี ภะวันตุเมฯ

---------------------------------------------

คำอธิษฐานขอลาภจากพระสิวลี
    (โดยหลวงพ่อเกษม เขมโก แห่งสุสานไตรลักษณ์ จังหวัดลำปาง )

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (๓ จบ)

สีวะ สีมะหา เถรัง วันทามิหัง สีวะ สีมะหา เถรัง วันทามิหัง สีวะ สีมะหา เถรัง วันทามิหัง มะหาสีวลี เถโร มะหาลาโภ โหติ มะหาสีวลี เถโร ลาภัง เม เท ถะ

--------------------------------------------------

คาถาบูชาพระสิวลี
    (หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท)

สีวะลี จะ มะหาเถโร ปัจจะยะลาภะปูชิโต มะนุสโสเทวะตาอินโท
    พระมายะโม ยักขาวา ปิตัสสะ นิรันตะรัง ปะนะ ลาภะ สักการเรอาเน็นติ
    นิจจัง สิวะลิดเถรัสสะลาโภจะ สักกาโร โหติ สีวะลีมะหาเถรันจะปูชะกัสสะ
    สะทาวาปิ คาถันจะ สังวัดตะนัสสะลาโภจะ สักกาโรโหติเถรัสสะ อานุภาเวนะ
    ลาโภเมโหตุสัพพะทาเอเตนะ สัจจะวัดเชนะ ลาโภเมโหตุ สัพพะทาฯ

-------------------------------------------------------

คาถาบูชาพระสิวลี (แบบย่อ)

“สีวลี จะ มหาเถโร ชัยยะสิทโธ มหิทธิโก เถรัสสะ นุภาเวนะ”

--------------------------------------------------------

คาถาเวลาไปติดต่อธุรกิจ

“นะ ชาลีติ ปะสิทธิลาภา”

----------------------------------------------

พระคาถาหัวใจพระฉิมพลี

สาธุ สิวลีจะมหาเถโร
    นะชาลิติ ปะสิทธิลาภา ปะสันนะจิตตา สะทา โหนติ ปิยัง มะมะ สัพเพชะนา พะหูชะนา สัพเพทิสา สะมาคะตา กาละโภชะนา วิภาละโภชะนา อาคัจเฉยยะ อาคัจฉาหิ ปิยัง มะมะ

คาถาขอลาภพระสีวลี ( ประจำวัน )

วันอาทิตย์ (ให้ภาวนา ๖ จบ )

ฉิมพะลี จะ มหานามัง สัพพะลาภัง ภะวิสสะติ เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะมะ ฯ

วันจันทร์ ( ให้ภาวนา ๑๕ จบ )

ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทูเรหิวา สะมีเปหิวา เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะมะ ฯ

วันอังคาร ( ให้ภาวนา ๘ จบ )

ฉิมพะลี จะมหาเถโร โสะโห ปัจจะยาทิมหิ เชยยะลาโภ มหาลาโภ สัพพะลาภา ภะวันตุ สัพพะทา ฯ

วันพุธ ( ให้ภาวนา ๑๗ จบ )

ทิตติตถะภะเวราชา ปิยาจะ คะระตุเม เย สารัตติ นิรันตะรัง สัพพะสุขาวะหา ฯ

วันพฤหัสบดี ( ให้ภาวนา ๑๙ จบ )

ฉิมพะลี จะ มหาเถโร ยักขาเทวาภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ อะหัง วันทามิ สัพพะทา ฯ

วันศุกร์ ( ให้ภาวนา ๒๑ จบ )

ฉิมพะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะรปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ มหาลาภัง กะโรนตุ เม ลาเภนะ อุตตะโม โหติ สัพพะลาภะ ภะวันตุ สัพพะทา ฯ

วันเสาร์ ( ให้ภาวนา ๑๐ จบ )

ฉิมพะลี จะ มหานามัง อินทาพรหมา จะ ปูชิตัง สัพพะลาภัง ปะสิทธิ เม เถรัสสานุภาเวนะ สะทา สุขี ปิยัง มะมะ ฯ

-----------------------------------------------

หรือใครเกิดวันไหนก็ให้ท่องพระคาถาประจำวันนั้นๆ แต่คนโบราณจะนิยมสวดภาวนาทุกวัน โดยสวดตามพระคาถาในวันนั้นๆ เช่น วันจันทร์ก็สวดบทประจำวันจันทร์ วันอังคารก็สวดบทประจำวันอังคาร

http://www.dhamboon.com/board/index.php?topic=366.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2010
  13. lynn@nice

14. Agri_07

อีก ๖ วันข้างหน้าก็จะถึงวันปีใหม่ของไทยครับ -Happy Smile_-Happy Smile_-Happy Smile_

ขอบารมีหลวงปู่ญาท่านคำบุ คุตฺตจิตฺโต วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี
    คุ้มครองให้ทุกท่านมีความสุข เดินทางไปมาปลอดภัย
    แคล้วคลาด จากสิ่งไม่ดีทั้งปวง ตลอดทั้งปี สาธุ สาธุ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      736.5 KB
      เปิดดู:
      68
  15. lynn@nice

<table class="webboard_read_post2" width="100%" border="0" cellpadding="10" cellspacing="10"><tbody><tr><td style="width: 170px;" valign="top">

</td> <td valign="top">

</td></tr></tbody></table>

16. lynn@nice

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน วันนี้ตื่นมาเสียงหล่อเลยค่ะ อุบลลมพัดแรง อากาศกลับมาหนาวเย็นอีกแล้วค่ะ รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ

17. lynn@nice

สองวันก่อนลินได้นำแหวนเงิน รุ่น แรก ของหลวงปู่ ญาท่านสวน ไปให้ช่างทำรัดข้างและเสริมฐาน วันนี้ลุงช่างได้โทรมาบอกว่า "ผมฝันไม่ค่อยจะดีแถมตาก็เข้มนๆ ยังไงบอกไม่ถูก ผมไม่สบายใจเลย ขอไม่รับงานนี้ได้ไหมครับ" พอวางสายจากลุงช่างก็ให้นึกขึ้นได้ว่า ลืมจุดธูปบอกหลวงปู่ ญาท่านสวน ว่าจะนำแหวนไปทำตัวเรือนใหม่ เพราะครั้งที่แล้ว ก็มีประสบการณ์ กับแหวน หัวเพชรพญานาคไปทีแล้ว ลุงแกคงกลัวจะเป็นเหมือนคราวที่แล้ว รีบโทรกลับไปบอกลุงช่างว่า ลืมจุดธูปบอกหลวงปู่ เย็นนี้จะกลับไปจุดธูปบอกกล่าวท่านให้ แต่ลุงช่าง ก็ยืนยันว่า ผมคงไม่รับงานนี้ครับกลัว???? เศร้าเลยเรา ฮือๆๆๆ :'(

18. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

19. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณ ก้อง และ เพือนๆสมาชิกทุกๆท่านค่ะ

20. ปุณฑ์

1
    สวัสดีปีเก่า 2553 ทุกท่าน
    นำเหรียญ ฉก.ร.16 มาโชว์ค่ะ เผอิญเสร็จก่อนปีใหม่
    เพราะอยากได้สองหน้าแบบคุณสุขุมเลยต้องสั่งเป็นตลับ
    แต่ภายในเป็นพลาสติกแบบกันน้ำค่ะ เพราะเหรียญเป็นเนื้อเงินก็กลัวจะดำ