***เชิญพูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ คุยได้ทุกอารมณ์ทุกรูปแบบครับ***

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย donjudo077, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

นี่หละึีครับ เวลาใครไปกราบท่านที่วัดก็ประทับใจไม่ลืมเลือน สงสัยต้องเรียกพี่อาทิ ว่า พระยาจิ้งจกเมืองระยอง แล้วมั้งครับ เหอๆๆ

2. donjudo077

คิดถึงตำนานหนุ่มเสื้อเหลือง หนุ่มเจ้าเสน่ห์เมืองกรุงกับสาวชาวดอยผู้งดงาม ใครชอบทางเมตตาผมขอเชิญพิสูจน์ได้เลยครับ อยากเป็นหนุ่มเสื้อเหลืองเบอร์ ๒,๓,๔,....... ก็เชิญครับ ๕๕๕๕+++

3. donjudo077

ตะกรุดปราบเมียหรือตะกรุดโดนเมียปราบครับ เหอๆๆ เห็นพี่แกไปเชียงใหม่ ไอ้เราก็บอกว่าไปแล้วระวังได้คู่กลับมานะ แต่พี่เขาโทรมาพูดอย่างเดียวเลยว่า พี่มีเจ้าของแล้ว พี่มีเจ้าของแล้ว อย่างเดียวเลย เหอๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2009
  4. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

แม้ๆๆ ก็แค่เกรงใจเอง นิดหนึ่ง อิๆๆ

5. donjudo077

เกรงใจ หรือว่า เกรงกลัว ครับ เหอๆๆ

6. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่านก่อนเข้าพรรษาผมจะจัดทำน้ำมันเทพกชกร แจกแก่ทุกท่านเป็นจำนวน108ขวด โดยท่านใดที่ได้รับไปบูชาผมให้ร่วมทำบุญโดยการส่งปัจจัยไปที่พระอาจารย์พรสิทธิ์โดยตรงตามกำลังศรัทธาของแต่ละท่าน รบกวนคุณโจช่วยส่งข่าวบอกต่อๆกันไปด้วยครับในการร่วมบุญในครั้งนี้
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    อ คนวัด (อยากเห็นศาลาเสร็จเร็วๆ)

7. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาครับ

ขออนุโมทนา ด้วยครับ อาจารย์ :)

8. donjudo077

โมทนาบุญด้วยครับอาจารย์ ว่าจะไปหาอาจารย์หลายครั้งแล้ว
    แต่เวลาไม่มีเลยครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

9. ขมังเวทย์

ขมังเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 10"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 10"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5Cying%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C03%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:SimSun; panose-1:2 1 6 0 3 1 1 1 1 1; mso-font-alt:宋体; mso-font-charset:134; mso-generic-font-family:auto; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:3 135135232 16 0 262145 0;} @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} @font-face {font-family:"\@SimSun"; panose-1:2 1 6 0 3 1 1 1 1 1; mso-font-charset:134; mso-generic-font-family:auto; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:3 135135232 16 0 262145 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:SimSun; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:595.3pt 841.9pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:35.4pt; mso-footer-margin:35.4pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ยันต์มหาจักพรรดิ์แก้วมณีโชติ ยันต์2ลูกนี้มักยังสัมปัตติในเมืองคนเป็นต้นว่าเป็นท้าวพญาก็อาจจักใด้เป็น หน้าก็จำเริญสง่าราศีสวัสดีเทวดาก็รักษามนุษย์หญิงชายก็รักนักหาผู้ใดดูถูกดูแควนบ่หัน แม้นตู้ ลองก็บ่ถูก(ตู้คือคูณไสยทำให้ตาย, ลองทำให้เจ็บทรมาร)ครั้นจักขึ้นหาท้าวพญาเสนาอำมาตย์ให่ญให้อบรมข้าวตอกดอกไม้ปูจาท่านรักยำนัก(ทั้งรักทั้งเกรง)จักให้ข้าวของสัมปัตติแก่เราผิว่าเป็นถ้อยเป็นความพกไปกับตัวเราชนะแลผิว่าไปสงครามชนะก้องหน้า(ปืน)หอกดาบบ่ต้องคมสาตราอาวุธทั้งปวงจักประสูติ(คลอดลูก)แช่น้ำมันทาตัวลูกออกง่าย แช่น้ำมันว่านหอมทาตัวเป็นเมตามหานิยมนักแลเอาน้ำมันมาหุงผึ้งสีปากสิทธินักแลแม้นเจ็บใข้มัวหัวมัวตาแช่น้ำกินลูบหัวล้างหน้า งัวควายบ่กินหญ้าแช่น้ำให้กินหายแลเอาน้ำรดประตูบ้านโจรผู้ร้ายผีสางเข้าบ่ใด้รดของค้าของขายพันตกพันขาด(ขายของง่ายหมดไว)รดข้าวเปลือกพันธ์ผักลูกไม้ปลูกดีทุกอันผิว่าผู้ใดจักมาเป็นความจิ่มเรา(มาให้ร้าย)เขียนชื่อมันใส่ใบพลูเอายันต์หนีบใว้หากมักด้วยอิตถีผู้ใดเขียน ช.ใส่ใบตาลหนีบไปผูดจาด้วยรักเราจักอุปฐากเราให้สัมปัตติแก่เรา ให้ไห้วนพครบยำคารวะสักการบูชาทุกค่ำเช้าจักสมหวังดั่งใจมักทุกอันแล[/FONT]
    [FONT=&quot]ยันต์หนีบหรือยันต์แหนบล้านนาต้นตำหรับนั้นแท้จริงเป็นยันต์จำเริญโภคทรัพย์นำหน้าครอบจักวาฬตามมาติดๆเสน่ห์ก็ไม่เป็นรองขนาดบอกวิธีผูกจิตแล้วยังมั่นใจบอกวิธีคลอดลูกง่ายใว้ด้วยโบราณรอบครอบแท้ ใครมีใว้ก็ไม่ตกถอย อันชายหญิงพึงเร่งหาใว้ ในปัจจุบันของวัดสว่างอารมณ์เป็นที่วางใจใด้ที่สร้างตามโบราญฤกษ์ผานาทีถูกต้องขันตั้งครูครบ จิงมะท่านโจ<o:p></o:p>[/FONT]

10. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

11. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านพี่ขมังเจทย์ คุณโจ แนะนำด้วยครับ อยากได้ทำอย่างไร :)

12. donjudo077

ยันต์นี้ทราบว่าพระอาจารย์มีครับ แต่ว่าผมยังไม่เคยเห็นท่านทำออกมาให้บูชาเลยนะครับ มีแต่ทำให้เฉพาะคนครับ มีพี่หนานท่านหนึ่งที่ผมรู้จักบอกว่ายันต์นี้ถือว่าเป็นที่สุดสำหรับเขาเหมือนยันต์มหาจักรพรรดิ์ของทางภาคกลาง ผมเคยได้มาอยู่หนึ่งองค์แต่ผมเอาไว้ที่หัวนอนคุณแม่ครับ ให้เทวดาท่านรักษาคุณแม่ครับ ผมว่าการทำยันต์นี้ยากนะครับ เพราะว่าพี่หนานคนที่ผมคุยด้วยบอกว่า ฤกษ์ต้องเป๊ะ และต้องมีเคล็ดอีกมากมายครับ

13. donjudo077

ผมว่าศาสตร์ล้านนาเยอะแยะมากมายเลยครับ ภาคใต้มีเขาอ้อ ภาคกลาง มีวัดพระญาติ วัดประดู่ ภาคเหนือก็ศาสตร์ล้านนานี่แหละครับ ไล่ไปตั้งแต่ ว่านยา ซึ่งผมถือว่าเด่นเป็นอย่างมากครับ ท่านที่เคยสักกับพระอาจารย์ ไม่ว่าจะเป็นหมึกหรือน้ำมัน ในนั้นมีว่านยาเยอะแยะมากมายครับ บางอย่างแค่เอาไปบูชาไว้เฉยๆก็เป็นมหาเศรษฐี เป็นเมตตาา ส่วนทางข่ามคงก็จะเป็นจำพวกแร่ต่างๆ เช่น เป๊ก ผมจำชื่อแร่อีกชนิดไม่ได้ แต่เป็นแร่ที่ได้รับสืบทอดมาจากเจ้าอาวาสวัดสว่างอารมณ์ รุ่นต่อรุ่นครับ เวลาเอามาใช้ ก็เอาแร่มาฝนแล้วทำพิธีต่าง ผสมลงในน้ำมันว่าน จึงบอกได้เลยว่า สุดยอดครับ

14. ขมังเวทย์

ขมังเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

สิปปคูณนี้เรียก สลาบพันชั้น เป็นความล้ำลึกของท่านพระอาจารย์ แลไม่สุกเอาเผากินของทุกรุ่นจึงเข้มขลังยิ่งนัก สลาบ=รั้ว ล้อมใว้ถึงพันชั้นอะไรจะมาเป็นอันตรายใด้

15. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    กว่าจะหาเจอ

มาอยู่สะลึกลับนะครับเนี่ย

จะรอน้ำมันนะคราบบบบบบบ

ผมก็เคยไปวัดมานะ พี่สาวผมเป็นประเภทคนมีเซ็นต์ ผมก็พาไปด้วยตอนที่
    ท่านพระอาจารย์กำลังนั่งสมาธิ (ผมเห็น) แต่พี่สาวผมเห็นท่านเป็นร่างฤษีด้วย
    และมีคนมารอสักยันต์เพียบเลย ผมก็เลยลาท่านกลับเพราะไม่มีอะไรจะรบกวนท่าน
    (แอบแวะไปวัดท่าจำปีมาด้วย อิอิ)

16. donjudo077

ท่านขมังเวทย์นี้เหมือนพี่หนานที่ผมรู้จักคนหนึ่งครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าพี่หนานแอบมาเล่นเนตหรือเปล่า แต่ผ่านไปก็ไม่ใช่แน่นอนครับ ความรู้ท่านขมังเวทย์แน่นมากครับเรื่องศาสตร์ล้านนา จัดว่าเป็นผู้ชำนาญคนหนึ่งครับ ถ้าท่านมีเรื่องอะไรน่าสนใจเกี่ยวกับศาสตร์ล้านนาก็นำมาเล่าในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ คนที่อื่นหรือแม้กระทั่งคนล้านนาเองจะได้มีความรู้เพิ่มเติม สำหรับผมตอนนี้ไฟเหลือน้อยเต็มที่แล้วครับ เหอๆๆ

17. donjudo077

ยินดีต้อนรับครับ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับคุณจ๋อมแจ๋ม ใครที่สัมผัสได้ก็โชคดี ใครที่ศรัทธาท่านก็โชคดี ทั้งหมดจะก่อกำเนิดประสบการณ์ในทางที่ดีต่อมาครับ นอกจากท่านจะเก่งเรื่องอักขระเลขยันต์ ลงทอง และวิชาเมตตาข่ามคง สิ่งที่เด่นอีกอย่างก็คือ หลักธรรมคำสอนที่ท่านถ่ายทอดมาจากองค์พระสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้อย่างดีเยี่ยม ฟังเข้าใจง่าย และนำมาใช้กับชีวิตประจำวันได้ดีนักแล

วันหลังถ้าคุณมีโอกาสก็พาพี่สาวคุณเข้าไปกราบท่านอีกนะครับ ผมอยากให้ทุกท่านไปสัมผัสดูนะครับ ผมจะไม่เขียนอะไรมากอีกแล้ว เพราะว่าความจริงต้องพิสูจน์เองครับ วันนี้ก็มีคนไปกราบท่านคณะหนึ่งครับ โมทนากับคณะนี้ด้วยครับ สาธุ

18. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ว่าจะเก็บตังค์ค่ารถ ขึ้นไปหาท่านอีกซักครั้ง กลับมาแล้วก็ทำให้คิดถึงท่าน อยู่ไกลก็เหมือนใกล้

19. donjudo077

ประทับใจมิเลือมเลือน ผมไปหาท่านตั้งแต่วันแรก ความประทับใจวันแรกยังจำอยู่มิเลือมเลือนครับ ทำให้ผมไปกราบท่านบ่อยมากครับ ความเมตตาที่มีให้ผมมากมายเหลือประมาณครับ ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นมากครับ

20. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    0 จะรีบไปไหนคราบ

พี่ โจ