เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. เด็กอยุธยา

เด็กอยุธยา สมาชิก

21 กรกฎาคม 2011
    พี่ครับ ผมขอเอาไว้เพื่อมีโอกาสใว้เป็นชนวนหล่อพระ จัดส่ง พร้อมเหรียญที่ผมจองไว้ครับ

2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอแจ้งให้ทราบตามนี้นะคะ คือที่ได้แจ้งไว้ในเบื้องต้นนั้นคือจะขอมอบแท่งชนวนนี้ให้แก่ญาติธรรมที่มีส่วนร่วมในการบริจาคชนวนมวลสารมาเพื่อโครงการนี้เป็นหลักค่ะ แต่หากนอกเหนือจากนั้นก็ขอให้แจ้งรายละเอียดของงานบุญนั้นๆมาด้วยนะคะ แล้วทางคณะเราจะพิจารณาอีกทีค่ะ

3. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุทั้งหมดทั้งมวลค่ะคุณNoo Norway

4. Noo Norway

ขอบคุณและยินดีค่ะ... ขออนุโมทนาสาธุบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณ peerakul ด้วยเช่นกันะคะ...
    ชื่นชมในกำลังใจที่คุณ peerakul ทำงานเพื่อพระพุทธศาสนาจริงๆค่ะ ^^

5. Noo Norway

ท่านพระคุณเจ้า upavana ได้แจ้งขอรับบริจาคแท่งชนวนมาทาง pm ค่ะ
    เราก็จะถวายแท่งชนวนแด่ท่านเป็นจำนวน 3 แท่ง เพื่อร่วมบุญดังนี้

1. ร่วมหล่อ พระพุทธวัฒนเกียรติจอมไทย(หลวงปู่ตัน) วัดป่าศรีคุณาราม อุดรธานี (1 แท่ง)

2. ร่วมสร้างพระกริ่งถวายครูบาอาจารย์สายอีสาน (2 แท่ง)

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้นะคะ

6. Noo Norway

พี่แสวงหาความจริงได้แจ้งขอรับบริจาคแท่งชนวนมาทาง pm ค่ะ
    เราก็จะขอมอบแท่งชนวนให้จำนวน 4 แท่ง

พี่ท่านนี้คือเจ้าของกระทู้โครงการงานบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมและพระศรีอาริยเมตไตรย

สมเด็จองค์ปฐมพระบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกวัดพุทไธสวรรค์โครงการ 2 (ปิดแล้ว)

ขอเชิญร่วมมหาบุญครั้งใหญ่สร้างพระศรีอริยเมตไตรย โครงการที่ 1 (ปิดแล้วครับ)

และได้เมตตามอบทั้ง "สมเด็จองค์ปฐมและพระศรีอาริยเมตไตรย" เป็นจำนวน 6 องค์ ให้แก่คณะเราเมื่อครั้งทำโครงการถวายมหาสังฆทานแด่ 3 พระอริยสงฆ์ 3 องค์ 3 จังหวัด

หลวงปู่สรวง วัดไพรพัฒนา ศรีสะเกษ
    หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน สุรินทร์
    หลวงปู่เหลือง วัดกระดึงทอง บุรีรัมย์

จึงถือเป็นโอกาสดียิ่งที่พวกเราจะได้ร่วมบุญในการสร้างพระมาลัยกับพี่แสวงหาความจริงในครั้งนี้ เพราะงานบุญเช่นนี้หาโอกาสทำได้ยากจริงๆค่ะ เพราะไม่ค่อยมีการจัดสร้าง จึงขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้นะคะ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2012
  7. Noo Norway

ค่ะคุณอั๋น... พวกเราชาวพุทธ (ที่เข้าถึงคำว่าบุญจริงๆ) ต้องช่วยกันค่ะ... ทุกงานก็เพื่อพระพุทธศาสนาทั้งนั้น ^^

8. Noo Norway

คิดว่าคงจะมีญาติธรรมแจ้งความประสงค์ขอรับแท่งชนวนศักดิ์สิทธิ์นี้เพื่ออีกหลายงานบุญค่ะ...
    มีความคืบหน้าอย่างไรหนูจะแจ้งให้ทุกท่านทราบเป็นระยะนะคะ...

9. Noo Norway

พระพุทธรูปองค์นี้มีความศักดิ์สิทธิ์จริงๆค่ะ... น้องเก่งลองเข้าไปอ่านรายละเอียดความเป็นมาขององค์ท่านได้ตาม link นี้นะคะ

พระพุทธวัฒนเกียรติจอมไทย (หลวงปู่ตัน)

ท่านเป็นพระศักดิ์สิทธิ์คู่วัดนี้โดยไม่มีข้อสงสัยแต่ประการใดค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

10. Noo Norway

ยังไม่ได้เปิดกระทู้ให้จองอย่างเป็นทางการค่ะน้องป็อบ (แต่ก็มีการจองกันบ้างแล้วบางส่วนในกระทู้นี้) ต้องรอให้ถวายหลวงปู่ก่อนในวันวิสาขบูชาที่จะถึงนี้ หลังจากนั้นก็จะเปิดกระทู้ให้เช่าบูชาโดยเฉพาะค่ะ (เหรียญละ 300 บาท)

11. Noo Norway

พี่อจินไตยได้โทรแจ้งจอง "เหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย-หลวงปู่ทวด" 10 เหรียญค่ะ

12. yogilek

yogilek เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2005
    จัดสร้างเมื่อไหร่ รอจัดส่งมวลสารธาตุกายสิทธิ์ให้อีกครับ

ขออนุโมทนา
    สาธุการ

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    โยมหนูกลับไทยแลนด์เมื่อไหร่ครับ..............

จะรอไปเที่ยวอุบลด้วยครับ

14. Noo Norway

อนุโมทนาสาธุ... ตอนนี้ยังไม่มีโปรแกมค่ะพี่เอก... จะรอสร้างพระเนื้อผงก่อนหลังจากนี้...
    เมื่อมี Project ใหม่จะแจ้งให้พี่เอกทราบนะคะ ^^

15. Noo Norway

หนูจะบินวันที่ 11 เดือนหน้าค่ะ... หลังสงกรานต์คงได้เดินสายทัวร์สายอุบลนะคะ :cool:

16. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    โยมหนูกลับมาช่วง สงกรานต์เลยหนะคนกำลังเดินทางเลย

สงกรานต์ปล่อยให้อยู่บ้านก่อนหลังสงกรานต์ค่อยเจอกัน ผมจะไปวัดซับลำใยตาม

ประเพณีปฎิบัติ ปีจะไปทำบุญผ้าป่าถวายหลวงพ่อกวยและครูบาอาจารย์ที่วัด

สงสัยโยมหนูไม่ได้ไป สงกรานต์ต้องอยู่กับแม่..............พาแม่ไปทำบุญห้าม

ร้องตามหนะ

17. Noo Norway

ค่ะ... บิน 11 ถึง 12 พอตื่นมา 13 ก็ฉลองทั้งวันสงกรานต์และวันเกิดพร้อมกันเลยค่ะ :cool:

อาทิตย์แรกคงไม่ไปไหน จะมีก็แต่ไปทำบุญที่วัดใกล้บ้านกับครอบครัว นอกจากนั้นก็จะเริ่มลุยงานที่ตั้งใจเอาไว้ที่ที่ดินผืนน้อยที่ซื้อเอาไว้ นั่นคือจะเริ่มลงมือเคลียร์พื้นที่เพื่อทำสวนเล็กๆตามหลักแนวทาง "เศรษฐกิจพอเพียง" ของ "ในหลวง" เมื่อเคลียร์เรื่องนี้เสร็จก็คงจะชีพจรลงเท้าแหละทีนี้ ^^

ปล.เรื่องจะสร้างล็อกเก็ตหลวงปู่กวยนั้นคุณเอก็แจ้งมานะคะ รวมทั้งเรื่องไปวัดซับลำใยอีกทีด้วย หากให้ไปเองคงหลงแน่เลย
    (จำทางไม่ได้แล้ว รู้แต่ว่าอยู่ลพบุรี) แหะ แหะ

18. Noo Norway

ค่ะ... บิน 11 ถึง 12 พอตื่นมา 13 ก็ฉลองทั้งวันสงกรานต์และวันเกิดพร้อมกันเลยค่ะ :cool:

อาทิตย์แรกคงไม่ไปไหน จะมีก็แต่ไปทำบุญที่วัดใกล้บ้านกับครอบครัว นอกจากนั้นก็จะเริ่มลุยงานที่ตั้งใจเอาไว้ที่ที่ดินผืนน้อยที่ซื้อเอาไว้ นั่นคือจะเริ่มลงมือเคลียร์พื้นที่เพื่อทำสวนเล็กๆตามหลักแนวทาง "เศรษฐกิจพอเพียง" ของ "ในหลวง" เมื่อเคลียร์เรื่องนี้เสร็จก็คงจะชีพจรลงเท้าแหละทีนี้ ^^

ปล.เรื่องจะสร้างล็อกเก็ตหลวงปู่กวยนั้นคุณเอก็แจ้งมานะคะ รวมทั้งเรื่องไปวัดซับลำใยอีกทีด้วย หากให้ไปเองคงหลงแน่เลย
    (จำทางไม่ได้แล้ว รู้แต่ว่าอยู่ลพบุรี) แหะ แหะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.3 KB
      เปิดดู:
      392
  19. Noo Norway

ยุคนี้ต้องพึ่งพาตนเองให้มากที่สุด

[​IMG] [​IMG]

เนื่องจากหวังอะไรไม่ได้เลยกับรัฐบาลชุดนี้

+ ภัยพิบัติรุนแรงที่กำลังจะมาในเร็วๆนี้...
    พี่ๆน้องๆก็เตรียมตัวเตรียมใจไว้บ้างนะคะ...<!-- google_ad_section_end -->

20. Noo Norway

คิดว่าวันนี้พี่โก๋จะกลับกรุงเทพแล้ว... อีกไม่นานคงได้ชมรูปภาพและคำบรรยายต่างๆสำหรับทริปเดินสายอธิษฐานจิตในครั้งนี้นะคะ...