เพื่อการกุศล เชิญบูชาพระกริ่งขวานฟ้าฯลพ.วิชัยที่วัดถ้ำผาจม,ขอเชิญร่วมงานอธิษฐานล็อกเก็ตหลวงพ่อวันที่20/9/58

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สุเมต, 18 พฤษภาคม 2013.

1. nattachai

nattachai เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดล่าสุดที่จองขณะนี้ ๒๙๒ องค์ เหลือให้จองเพียง ๘ องค์แล้วครับ

2. nattachai

ยอดจองได้รับแจ้งเพิ่มเติมครับ ล่าสุดที่ ๓๐๐ องค์แล้วครับผม ปิดรับจองแล้วนะครับ

สำหรับผู้ที่จองไว้ก่อนแล้ว กรุณาโอนเงินภายในวันที่ ๒ กรกฎาคม ๒๕๕๖ หากพันเที่ยงคืนของวันที่ ๒ แล้วยังไม่โอนเงิน ถือว่าสละสิทธิ์ครับผม

อนุโมทนากับทุกท่านในการร่วมบุญกันครั้งนี้ครับ

ตรวจสอบรายชื่อการจองและยืนยันการได้รับเงินที่ คลิ๊กที่นี่ครับ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สอบถามครับ พอดีผมจองพระกริ่งไว้จำนวน 6 องค์ แต่เห็นระบุไว้ว่า 850 บาท รวมค่าส่งต่อหนึ่งองค์ แล้วถ้าผมจะให้ส่งทั้ง 6 องค์มาที่ผมคนเดียวเลย ต้องโอนค่าส่งเท่าไหร่ครับ จะรีบโอนให้พรุ่งนี้ครับ ^^"

4. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนา สาธุ กับทุกท่านด้วยนะคะ วันนี้พัณณ์ก็ได้ไปกราบหลวงพ่อวิชัยเป็นครั้งแรก

รู้สึกชอบปฎิปทาท่านมากๆ ยินดีที่ได้ร่วมบุญกับท่านจริงๆค่ะ

หวังว่าคงได้ร่วมบุญกันอีกในโอกาสต่อไปนะคะ ^/\^

5. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ๊กับพี่พันครับ คุ้นหน้า แต่มิกล้าทักชุดแดง เชียว อิอิ กลับ้พชรบุรีเลยไหมครับ สาธุ๊

6. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้าวเจอกันหรือคะ คราวหน้าทักทายกันได้เลย :cool:

ก็เดินทางไปบ้านสายลมต่อ เพื่อรอร่วมนั่งกรรมฐานตอน 1 ทุ่ม

เพิ่งกลับถึงบ้านเมื่อตอนเที่ยงคืนนี่เองค่ะ โมทนา สาธุ ด้วยนะคะ ^/\^

7. nagason

nagason เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ๑ กองครับ

8. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    แจ้งการโอนเงิน ลำดับการจองที่ 2 ครับ

ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แจ้งโอนเงินบูชาพระกริ่งจักรพรรดิ์ 6 องค์ครับ

ที่อยู่ทาง PM นะครับ ^^

ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      27
  10. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ๑ องค์ครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม

11. Srisumlit

Srisumlit เป็นที่รู้จักกันดี

12. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับ ลำดับที่ 20 ในตาราง 850.05 บาท โอนวันนี้ 01/07/56 เวลา 20:26 น.
    ที่อยู่ pm นะครับ

13. ศิริยะ

ศิริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนแล้วนะครับ อ้างอิงตามโพสต์นี้ เช็คในตาราง ท่านยังไม่ได้ลงว่าผมโอนแล้ว กลัวตกหล่นน่ะครับ :cool:

14. nattachai

รับทราบครับ ต้องรอคุณสุเมตมาอัพเดทเงินเข้าบัญชีน่ะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

15. nattachai

ขอแก้ไขนะครัีบ เนื่องจากตรวจสอบแล้ว มีรายชื่อบางท่านลงซ้ำกัน เมื่อลบออกรายการ ทำให้ยอดจองลดลงไปครับ[/U]

ขออนุญาต นำชื่อคุณ nagason และ คุณ ล้อมเดช เพิ่มลงในรายชื่อผู้จองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2013
  16. nattachai

เมื่อวานนี้ (30 มิถุนายน 2556) คณะศิษย์ที่จัดสร้างพระกริ่งขวานฟ้าในครั้งนี้ ได้ทำการบวงสรวงเล็ก(บวงสรวงแบบไม่เต็มสูตร)

จุดประสงค์ในการบวงสรวงเล็กครั้งนี้ เพื่อเป็นการบอกกล่าวแก่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ พรหม เทวดาทั้งหลาย เกี่ยวกับการหล่อพระกริ่งขวานฟ้าฯ ถวายเป็นสังฆบูชาในครั้งนี้

เพื่อให้เกิดความคล่องตัวและปราศจากอุปสรรคต่างๆ และได้นำชนวนมวลสารเข้ามาร่วมในพิธี โดยเฉพาะผงมวลสารที่จะนำมาอุดในพระกริ่งซึ่งเป็นผงที่เข้าพิธีวันนี้

โดยได้รับเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อวิชัย เขมิโย เป็นประธานในการบวงสรวง องค์หลวงพ่อได้ทำการอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้าและพระอริยสงฆ์ พรหม เทวดา โดยท่านได้สวดบทบวงสรวงและอัญเชิญเทวดา

หลังจากพิธีการเสร็จสิ้น ท่านได้เล่าถึงนิมิตว่า "ฟ้าเปิดเป็นช่องว่าง และมีดวงแก้วใสและสว่างไสวดวงใหญ่มากพุ่งเข้ามาระหว่างท่ามกลางช่องฟ้าที่เปิดนั้น โดยมาจากทางทิศเหนือ และค่อยๆลอยลงมา ยังโต๊ะบวงสรวงนี้ แสดงว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรู้เจตนาอันบริสุทธิ์ของพวกเรา จึงทำให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายได้มารวมตัวกัน ณ ที่นี้ และของในพิธีนี้ก็ศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมด"

หลังจากนั้น องค์หลวงพ่อได้เมตตาเขียนอักขระลงบนผง เมื่อเขียนเสร็จท่านก็ลบ และเขียนอักขระลงไปทับอีกครั้ง นับเป็นความเมตตาขององค์หลวงพ่อที่มีต่อการทำพระกริ่งชุดนี้เป็นอย่างมาก ซึ่งผงชุดนี้จะถูกนำบรรจุในองค์พระกริ่งขวานฟ้าฯ ต่อไป

17. สุเมต

สุเมต เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008

ขนาดไฟล์:
      144.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      65.5 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      37.4 KB
      เปิดดู:
      36
  18. nattachai

รบกวนทุกท่าน ตรวจสอบการแจ้งจองและการยืนยันการโอนเงิน ในเอกสารให้ด้วยครับ หากมีตกหล่นหรือผิดพลาดอย่างไร กรุณาแจ้งให้ทางทราบด้วยครับ เพื่อที่จะแก้ไขให้ถูกต้องต่อไป

สำหรับท่านที่ประสงค์จะจององค์พระกริ่ง ขณะนี้สามารถลงชื่อไว้ก่อนได้ครับ แต่ขออนุญาตนำลงไว้ในรายชื่อสำรอง หากหลังวันที่ ๒ มีผู้สละสิทธิ์ ขอให้ผู้ที่สำรองไว้โอนเงินให้เสร็จสิ้นก่อนเที่ยงคืนของวันที่ ๓ กรกฎาคม ๒๕๕๖ หลังจากนั้นจะปิดรับการโอนเงินทันที ถ้าท่านใดโอนมาจะโอนเงินคืนให้ครับ

19. สุเมต

สุเมต เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ได้ปรับปรุงและแก้ไขยอดแล้วครับ
    เนื่องจากมีการโอนยอดมาเป็นจำนวนเดียวกัน
    และบางท่านไม่ได้โอนเข้าบัญชีเลขที่ 218-219-8048 ผมจึงต้องโอนให้อีกที
    ขอความกรุณาทุกท่านตรวจสอบชื่อและยอดโอนอีกครั้งด้วยครับ
    ถ้าผิดพลาดก็สามารถแจ้งมาทางผมได้เลยนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  20. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 44 ขอลดการจองเป็นองค์เดียวนะครับ
    ต้องขอโทษจริงๆนะครับ
    พรุ่งนี้จะรีบโอนให้ครับ