เชิญชมภาพการถวายแสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า ๘ จังหวัด (ปีที่ ๓)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พระวิภังค์, 16 มิถุนายน 2012.

1. sirimanod

sirimanod เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2006
    ผมขอร่วมทำบุญด้วยนะครับ

ผมได้โอนเงินจำนวน 100 บาทเข้าที่ธ.กรุงเทพ สาขาห้าแยกปากเกร็ด เมื่อวันที่ 5 ก.ค.55และผมขออนุโมทนากับทุกๆคนที่ได้ร่วมทำบุญด้วยนะครับ

2. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขออนุโมทนาครับคุณ sirimanod<!-- google_ad_section_end --> และทุก ๆ ท่านครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6358846", true); </SCRIPT>

3. รักดี02

รักดี02 Active Member

22 ธันวาคม 2011
    ดิฉัน สุมานา จีนกูลและครอบครัว ร่วมทำบุญถวายแสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า ๘ จังหวัด ( ปีที่ ๓ ) โอนเงิน วันที่ 6 กรกฎาคม 2555 จำนวน 200 บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ

4. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    1
    กราบนมัสการพระคุณเจ้า

คุณแม่ ผมและภรรยา ร่วมทำบุญด้วย 200 บาทครับ โอนเงินเมื่อวันที่ 5 กรกฎาคม 2555 ผลบุญนี้ขออุทิศให้กับคุณพ่อสมใจ ตันตราจิณครับ

5. suchat

suchat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    ร่วมทำบุญ 800 บาทครับ
    ได้โอนเงินวันที่ 05/07/12 Time 14:56
    ธนาคารกรุงเทพ 2074130853

6. nok07

nok07 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญครับ

ร่วมทำบุญด้วยครับ โอนแล้ววันนี้ 200 บาทครับ

7. iq7

iq7 Active Member

กระผม นายสถาปัตย์ แซ่เตีย และคุณแม่ ได้ร่วมทําบุญถวาย แสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า ๘ จังหวัด เพื่ออุทิศส่วนกุศลให้แก่ นายอาเต็ก แซ่เตีย จํานวน 1000 บาท โอนวันที่ 6/7/55 เวลา 12.30น ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนที่ร่วมการทําบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

8. tippavan

tippavan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    โอนเงินไปร่วมบุญด้วย 200 บาทเมื่อวันที่ 27 มิ.ย ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน

นิพพานะปัจโยโหตุ

9. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินเข้าบัญชีเลขที่ 207-413085-3
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา ห้าแยกปากเกร็ด
    ชื่อบัญชี พระเฉลิมชาติ อิทธะรงค์
    จำนวน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 20.00 บาท
    วันที่เข้าบัญชี 6-7-2555 เวลา 18.56 น.

ข้าพเจ้าร่วมถวายแสงสว่าง และบริขารจำเป็น ให้กับสถานที่ปฏิบัติธรรม และวัดที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ ๘ จังหวัด จำนวน 100.-บาท

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอขมาต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ในกรรมอันใด ที่เป็นการล่วงเกิน ทั้งในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดี ขอพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดประทานอภัยและยกโทษทั้งปวงให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนบิดามารดา ญาติสนิทมิตรสหาย ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าขอให้ทุกรูปทุกนาม จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะที่พื่งเท่านั้น ตลอดทุกภพ ทุกชาติ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

10. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

7/7/55
    กราบนมัสการพระคุณเจ้า
    กระผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายแสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า ๘ จังหวัด (ปีที่ ๓)
    ร่วมบุญทุกอย่างเป็นปัจจัย 504 บาท
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าครับผม
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน BBL 207-4-130853 BBL 207-4-130853
    ชื่อบัญชี พระ เฉลิมชาติ อิทธะรงค์ (ชาติวโร) / พระเฉลิมชาติ อิทธะรงค์ พระ เฉลิมชาติ อิทธะรงค์ (ชาติวโร)
    จำนวนเงิน 504.00
    ค่าธรรมเนียม 20.00
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

กระผมขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ
    และขอเชิญทุกๆท่านโมทนาบุญในครั้งนี้ ของกระผมด้วยน่ะครับ
    โมทนาสาธุกับทุกๆท่านน่ะครับ...[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  11. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

2
    ........................................................................

12. bubblydia

bubblydia สมาชิก

ถวายแสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า

โอนเงินไปร่วมทำบุญ 500 บาท เมื่อ 07/07/2555 เวลา 18:53 น.

อนุโมทนากับทุกคนด้วยค่ะ

13. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายแสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า ๘ จังหวัด (ปีที่ ๓)
    ขอ เชิญร่วมถวายแสงสว่าง และบริขารจำเป็น ให้กับสถานที่ปฏิบัติธรรม และวัดที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ ๘ จังหวัด จำนวน ๔๐ แห่ง (โดยประมาณ) ในพรรษา ปีพุทธศักราช ๒๕๕๕ นี้ ซึ่งโครงการนี้นับเป็นปีที่ ๓ ต่อเนื่องกันมา

(อุดรธานี, สกลนคร, หนองคาย, มุกดาหาร, ยโสธร และชัยภูมิ ในภาคอีสาน ชายแดนไทย-พม่า อ.อุ้งผาง จ.ตาก และชายแดนไทย-พม่า อ.แม่จัน จ.เชียงราย)

ข้าพเจ้านายสถาพร ทองคำพราว พร้อมญาติและครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายแสงสว่างกับวัิดปฏิบัติและวัดที่ไม่ใช้ไฟฟ้า 8 จังหวัด จำนวน 100 บาท โอนเข้าบัญชีกรุงเทพ 8/7/55 เวลาเที่ยงกว่าๆ อนุโมทบุญกับทุำกๆท่านด้วยครับ

14. glassbuddha2009

2
    .......................................................................................

15. pom25

pom25 เป็นที่รู้จักกันดี

ข๊าพเจ้าและคณะร่วมเป็นเจ้าภาพถวายแสงสว่างกับวัดปฏิบัติและวัดไม่ใช้ไฟฟ้า ๘ จังหวัด (ปีที่ ๓)

โอนเงินวันที่ 7/7/12 เวลา 21:00 จำนวน 99 บาท

วันที่7/7/12 เวลา 21:03 จำนวน 100 บาท

วันที่8/7/12 เวลา 20:21 จำนวน 99บาท

และข๊าพเจ้าและคณะขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายแสงสว่างแก่วัดปฏิบัติ+วัดไม่มีไฟฟ้าใช้ ปีที่3 นี้ด้วยครับ

16. โอมมะ

โอมมะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ข้าพเจ้า นายธิติพันธ์ เดชอมรทรัพย์ พร้อมญาติและครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายแสงสว่างและบริขารจำเป็นให้กับวัดที่ปฏิบัติธรรมและวัดที่ไม่มีไฟฟ้าใช้8จังหวัดจำนวน40แห่ง(โดยประมาณ) ในพรรษาปี พ.ศ2555นี้ โดยได้โอนปัจจัยเป็นเงิน100บาทเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ วัน9/7/55เวลา12.46น ขอบุญกุศลนี้ขอน้อมให้มารดาของข้าพเจ้านาง นภา เฉลิมอมรทรัพย์ผู้ล่วงลับไปแล้ว สาธุ สาธุ สาธุ และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

17. พระวิภังค์

พระวิภังค์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2008
    ตารางการเดินทางไปถวายแสงสว่างในภาคอีสานในครั้งนี้

ถ้าท่านใดอยู่ในบริเวณใกล้เคียงและมีเวลาที่พอเหมาะพอดี จะเข้ามาร่วมถวายด้วยกันก็ขอเชิญด้วยความยินดี

วันเสาร์ที่ 14 กรกฎาคม 55

05:00 น. ออกเดินทาง
    15:00 น. ถึงเทือกเขาภูพาน จ.สกลนคร เริ่มตะเวนถวายเทียนและบริขารต่างๆ ตามวัดป่าที่พบเจอ โดยเริ่มต้นที่วัดป่าวิเวกสร้างค้อ ต.สร้างค้อ อ.ภูพาน จ.สกลนคร จากนั้นเข้ากราบนมัสการและบวงสรวงถวายบายศรี พระพุทธบาท 7 รอย ที่วัดพระพุทธบาทน้ำทิพย์ ต.สร้างค้อ อ.ภูพาน เดินทางต่อไปถวายตะเกียงเจ้าพายุและเทียนให้วัดถ้ำยาว อ.ภูพาน (ไม่ใช้ไฟฟ้า) ถ้ายังไม่ค่ำเกินไปจะไปถวายเทียนและบริขารต่อที่ วัดถ้ำศรีแก้ว บ้านภูพานทอง ต.สร้างค้อ อ.ภูพาน (พระอาจารย์สมเส็ง กนฺตสีโล) และ วัดป่าถ้ำโพรง บ้านสร้างแก้ว ต.สร้างค้อ อ.ภูพาน (พระอาจารย์ถาวร ญาณวีโร)
    18:30 น. เดินทางไปกราบนมัสการพร้อมถวายเทียนพรรษากับหลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต ที่วัดป่าคำคูณวิปัสสนา บ้านกลาง ต.กุดไห อ.กุดบาก จ.สกลนคร และเข้าพักค้างคืนที่นี่ 1 คืน

วันอาทิตย์ที่ 15 กรกฎาคม 55

เช้า เดินทางไปกราบนมัสการและถวายเทียนพรรษากับหลวงปู่แสวง สุมังคโล วัดถ้ำเขาพระ บ.หนองสะไน ต.นาม่อง อ.กุดบาก จ.สกลนคร (วัดนี้เป็นวัดสายหลวงปู่มั่น ถ้าในหลวงเสด็จแปรพระราชฐานไปที่ตำหนักภูพานฯ จะเสด็จเข้านมัสการหลวงปู่แสวงเป็นการส่วนพระองค์บ่อยครั้ง)
    08:30 น. ออกเดินทางไปกราบนมัสการและถวายเทียนพรรษากับ หลวงปู่อว้าน เขมโก พระสุปฏิปันโนสายหลวงปู่มั่น (ลูกศิษย์หลวงปู่อ่อน) ณ วัดป่านาคนิมิตต์ (วัดป่าบ้านนามน) ต.ตองโขบ อ.โคกศรีสุพรรณ จ.สกลนคร จากนั้นเดินทางต่อไปที่ วัดดอยธรรมเจดีย์ บ้านนาสีนวล ต.ตองโขบ อ.โคกศรีสุพรรณ จ.สกลนคร
    11:00 น. กราบนมัสการพระธาตุเชิงชุม พระธาตุคู่บ้านคู่เมืองสกลนคร ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร พร้อมถวายผ้าห่มสักการบูชาพระธาตุ จากนั้นเดินทางไปกราบนมัสการพระอัฐิธาตุ หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ที่วัดป่าสุทธาวาส ต.ธาตุเชิงชิม อ.เมือง จ.สกลนคร
    15:30 น. กราบนมัสการ หลวงปู่บุญหนา วัดป่าโสตถิผล ต.ช้างมิ่ง อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร จากนั้นเดินทางไปถวายแสงสว่างที่ วัดดอยเทพเนรมิต (เขื่อนน้ำอูน) บ้านนาเชือก ต. แร่ อ.พังโคน จ. สกลนคร เป็นวัดที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ พร้อมกับนั่งเรือข้ามเขื่อนน้ำอูนไปนมัสการรอยพระพุทธบาทที่เกาะกลางเขื่อน โดยเตรียมดอกไม้ น้ำอบน้ำหอม เครื่องสักการะเข้าไปนมัสการเต็มรูปแบบ
    ค่ำ กราบนมัสการและถวายเทียนพรรษากับหลวงปู่ก้าน จิตตธัมโม พระสุปฏิปันโนที่เก็บตัวอยู่ในป่าเขา ณ วัดถ้ำเป็ด ต.ปทุมวาปี อ.ส่องดาว จ.สกลนคร และเข้าพักค้างคืนที่นี่ 1 คืน

วันจันทร์ที่ 16 กรกฎาคม 55

เช้า กราบนมัสการและถวายเทียนพรรษากับหลวงพ่อจำลอง ธนปาโล วัดป่าบ้านบ่อร้าง บ.บ่อร้าง ต.บงใต้ (ทางเข้าตรงข้ามวัดป่าแก้วชุมพล) อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร และเข้ากราบนมัสการหลวงปู่อุ่นหล้า วัดป่าแก้วชุมพล ซึ่งอยู่ใกล้เคียงกัน จากนั้นเข้านมัสการหลวงปู่บุญมา คัมภีรธัมโม วัดป่าสีห์พนมประชาราม ชุมชนหนองกุง ต.บงใต้ (อยู่ห่างจากวัดป่าแก้วชุมพลประมาณ 3 กม.) และถ้ามีเวลาจะเดินทางเข้าไปกราบและถวายเทียนพรรษากับ หลวงพ่อสอน ลูกศิษย์หลวงปู่สิงห์ทอง ณ วัดป่าบ้านปลวก บ.ปลวก ต.บงใต้ อ.สว่างแดนดิน (ห่างจากวัดป่าบ้านบ่อร้างประมาณ 10 กว่ากม.)
    12:00 น. เดินทางไปนมัสการรอยพระพุทธบาท ณ วัดป่าดงมะกรูด บ.ดงมะกรูด ต.หนองไฮ่ อ.เมือง จ.อุดรธานี ซึ่งรอยพระพุทธบาทอยู่บริเวณหลังวัด (ที่นี่ให้จัดเตรียมบายศรีเพื่อบูชารอยพระพุทธบาท)
    15:30 น. เดินทางถึง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี เข้ากราบนมัสการและถวายเทียนพรรษาพร้อมบริขารต่างๆ ตามลำดับคือ หลวงปู่ลี กุสลธโร ลูกศิษย์หลวงตามหาบัว วัดภูผาแดง ต.หนองอ้อ อ.หนองวัวซอ อุดรธานี จากนั้นจึงเดินทางไปกราบนมัสการหลวงปู่จันทร์เรียน วัดถ้ำสหาย บ้านผาสิงห์ ต.หมากหญ้า อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี
    ค่ำ เข้ากราบสักการะรอยพระพุทธบาท ณ วัดพระพุทธบาทบัวขาว บ.โนนสำราญ ต.หนองอ้อ อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี และเข้ากราบพระอาจารย์เด่น อภิปุญฺโญ ลูกศิษย์หลวงปู่สิม และพักค้างคืนที่นี่

18. เก่ากะลา

เก่ากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมบุญด้วย 50 บาท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      56
  19. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

<table border="0" cellpadding="5" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr> <td colspan="2">โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td valign="top" width="34%">สถานะการทำรายการ</td> <td width="66%"> ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </td> </tr> <tr> <td width="34%">หมายเลขอ้างอิง</td> <td width="66%">KBKR120709115670188</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td colspan="2">รายละเอียดการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td width="34%">วิธีโอนเงิน</td> <td width="66%"> ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง) </td> </tr> <tr> <td width="34%"></td> <td width="66%"> </td> </tr> <tr> <td width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</td> <td width="66%">ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> </tr><tr> <td width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</td> <td width="66%">207-4-13085-3 พระเฉลิมชาติ อิทธะรงค์</td> </tr> <tr> <td width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</td> <td width="66%">CHALERMCHART</td> </tr> <tr> <td width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td width="66%">200.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</td> <td width="66%">25.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">วันที่โอนเงิน</td> <td width="66%">09/07/2012 [23:01:01]</td> </tr> <tr> <td width="34%">บันทึกช่วยจำ</td> <td width="66%">ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวายแสงสว่าง และบริขารจำเป็น ให้กับสถานที่ปฏิบัติธรรม และวัดที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ ๘ จังหวัด (ปีที่ ๓) 200 บาท </td> </tr> <tr> <td class="note_align" width="35%">แจ้งผู้รับโอน</td> <td width="65%"> ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0827826591
    จาก : SilentSoar </td></tr></tbody></table>

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวายแสงสว่าง และบริขารจำเป็น ให้กับสถานที่ปฏิบัติธรรม และวัดที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ ๘ จังหวัด (ปีที่ ๓)

รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 200 บาท

ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

20. wendy65

wendy65 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2006
    ร่วมโอนเงินทำบุญไป 100.- บาท แล้วนะค่ะ