อ. "เล็ก ขอนแก่น"ดูดวงผ่านญาณ คิดค่าดู "1 บาท" !!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 6 ตุลาคม 2009.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    โอ๊ะโอ มีเรื่องราวมาอัพเดตให้ได้อ่านกันแล้ว

2. tangmae1

tangmae1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(7ตุลาคม)ได้โทรหาอาจารย์เล็กท่านนัดให้โทรกลับไปวันที่14ตุลาคมนี้ตอนบ่ายโมงดีใจจริงที่ท่านอาจารย์รับสาย ขอบคุณจ๊ะ (ณัฐริณีย์)

3. nongfore

nongfore เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    ผมโทรไปเมื่อวาน อาจารย์ไม่รับสายครับ คงยุ่งอยู่ ไม่เป็นไรวันหลังค่อยโทรใหม่ จะพยายามต่อไป

4. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์กันครับ ใครที่ได้คุยแล้วมาเล่าให้ฟัง(อ่าน)บ้างนะครับ รออยู่ครับ

5. lucky_girl

lucky_girl เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    มาแชร์..

เวลา 18.24 น. วันที่ 6 ต.ค. 52

ตอนนี้ยังอยู่ที่ทำงาน แต่แอบเปรี้ยวโทสับดูหมอ..ระหว่าง..ทำงาน
    ..แหม เป็นลูกจ้างที่น่ารักเชียว..

เราก็นั่งนึกๆว่า เอ..วันนี้จะ shopping หมอดูคนไหนดีน๊า
    บังเอิญ..เหลือบไปเห็นว่า คุณรักฯ แกได้หมอดูญาณคนใหม่มา
    "อ.เล็ก ขอนแก่น"
    จิงๆ เราไม่ค่อยถนัดดูญาณนะ
    ปกติจะดูโหราศาสตร์ไทย-พม่า ยิปซี ลายมือ โหงวเฮ้ง blablabla
    ก็เลยอยากลองดูศาสตร์ใหม่ๆ บ้าง
    ..เว็บพลังจิต อุดมไปด้วยหมอดูญาณนะ แต่ว่าสงสัยเรายังไม่คลิกกะหมอดูแต่ละคนในนี้
    อย่างจานประทีป เราก็ติดงานกระทันหัน ไม่ได้ดู
    อย่างจานจุฑารัตน์ ก็ปิดบ้าน..ในวันที่เราจะไป
    อย่างจาน..
    ..อิอิ..ไม่มีแว้วว โทแค่ 2 คนนะ

และที่สำคัญนะ ด้วย economy crisis ที่ยังเป็นปัญหาโลกแตกขณะนี้
    ทำให้เราตระหนักตลอดเวลาว่า เราต้องประหยัด!!
    (เห็นมั๊ย เวลาเราดูดวง เราใช้ปัจจัยภาวะเศรษฐกิจโลกมาว่ากันเลยน๊า อย่างเว่อร์!!)

..ก็นั่นแหละ ค่าครู 1 บาท กะการดูแบบญาณ
    โอ้วว ใครไม่สนล่ะจ้ะ

โอเคร..เข้าเรื่อง (เราว่า วันนี้ ภาษาเรา วิบัติ นิดส์นึง นะ OopSS!!)
    ก่อนอื่น แกให้เราฝาก ว ด ป เกิดกะแกไว้ก่อน แล้วหลังจากนั้น 1 ชม ก็โทหาแกอีกที

สำหรับเรา แกดูสุภาพนะ พูดไม่มาก (เหมือนเรา)
    ดังนั้น หากอยากได้คำตอบชัดๆ ก็ยิงคำถามไปเร้ยย
    เพราะหากรอแกบอกมาเรื่อยๆ อาจไม่สะใจคุณ อิอิ

เริ่มแรก..แกดูเรื่องการเงินอย่างเดียวนะ สำหรับอดีต
    เพราะเรายิงคำถามอนาคตใส่แกไปเลยย แบบว่าวัยรุ่นใจร้อนอ่ะ อิอิ
    (โฮยย คุณๆ เราดูหมอมาเท่าไรแล้วอ่ะ ฐานดวง พอกันที ปิดกระดานน นู๋รุ้แล้วว ฮ่าๆ)

แกบอกว่า ปีนี้เราใช้เงินเก่งมาก
    อ่ะถูก..ไม่รุ้เป็นไร มาเยอะ ไปเยอะค่ะ เงินนะ ไม่ใช่หนุ่มๆ (อ่ะว่าไปโน้นนน เอิ๊กๆ)
    แต่แกบอกว่า "ยิ่งเดือนที่ผ่านมา ใช้เยอะนะ"
    อืมม เราใช้เยอะไปแล้ว ช่วงกลางปีง่ะ
    เดือนที่แล้วไม่ได้ใช้เยอะเลยนะ
    เพราะถูกตัดงบประมาณจากทางบ้านอ่า..เศร้า..ต้องยืนด้วยลำแข้ง.. :(

แต่เราก็ไม่คิดไรมากนะ จะให้แม่นแบบแป๊ะๆ เลย..
    เราว่าหมอดูคงถูกหวยกันบานละ ว่าป่ะล่ะ อิอิ

หลังจากนั้น เราถามเรื่องอนาคต
    โดยเฉพาะเรื่องงาน เงิน และเดินทาง
    คุณเชื่อป่ะ แกพูดเหมือนกะหมอดูที่เราดูอีกหลายท่านเลย
    ทั้งจานณัฐวดี จานลักษณ์ จานหวาน ป้าปุ๊ จานณัฐ ใครอีกน๊า..เราจำไม่ได้อ่ะ
    คือประมาณว่า ทายเรา line เดียวกันหมด สุดยอดป่ะล่ะ เฮอๆ

แหม คุณเอ๋ย ถ้าเป็นจิงๆ นะ โฮฮ เราสุดจะ happy สุด ซู๊ด เลยอ่ะ

แล้วเรามารอดูด้วยกันนะ ว่าคำทำนายนี้จะจริงป่าว
    ไม่เกิน มีนาคม หรือ เมษายน ปีหน้า
    ถ้าไม่แม่น ตกยกแผงคร้า..
    เด๋วเราจะเอามาเล่าแน่นอน sure!

ทีนี้ มาเรื่องฟามรัก อ่ะขาดไม่ด้ายเรยย lucky_girl
    แกก็บอกล่ะว่า คนที่คบอยู่ตอนนี้โอเคเลย เราก็แอบเขินล์..พูดไปยิ้มไป
    แต่แปบนึงแกบอกว่า แต่คนนี้ยังไม่ the last นะ
    OH MY GOD!! ในใจเราแบบว่า นู๋จาเอาคนนี้..ๆๆ ฮ่าๆ
    เราก็บอกแกเลยว่า เราจะเอาคนนี้อ่ะ เราไม่เปลี่ยน แต่เราพูดขำๆ นะ
    เราเลยถามแกว่า คบกันเนี่ย มันจะสิ้นสุดเมื่อไร
    แกว่าเกือบ 10 ปี
    โฮยย คุณ..อีกชาตินึงเลยอ่ะ..เรานี่แบบมันอีกนานอ่ะนะ
    เราเลยบอกแกว่า จาน..งั้นนู่ไม่คิดมากอ่ะ อีกนานเลย
    แกบอกว่า ที่จะเลิกอ่ะ เพราะเรามีคนใหม่ด้วย
    เป็นคนต่างประเทศอีกแร้ววว
    เราก็แบบคิดในใจว่า เฮ้ยย เราจะไป HOT ตอนแก่ อีกหรอฟร่ะเนี่ยย
    ..โอเคๆๆ รับได้.. ฮ่าๆๆๆ Hottie!!!
    เราเลยถามว่า แล้วคนใหม่ดีป่าว คือ ถามเฉยๆ นะ
    ไม่ได้คิดจะแบบเตรียมตัวขนาดนั้น
    เรารักแฟนจะตายย..
    แกบอกว่า ทุกคนที่เข้ามา เค้าดีกะคุณนะ แล้วดวงคุณข่มเขาด้วย
    เรื่องข่มนี่ เอ่อ..ไม่รุ้ซิ ว่าใครข่มใคร..??

อารายๆๆ คิดอารายย กานห๊า.. ฮ่าๆๆ
    คิดทาลึ่งอ่ะดิ.. เอิ๊กๆๆ

คุณเชื่อป่ะ บางคนนะ อาจเครียดว่า โหยย ไม่ใช่คู่ ตายแร้วว จะมีสามีใหม่แน่เรยย
    แต่เราว่านะ มันอนาคตอ่ะ อีกนานชาติเลย
    เเละเราคิดว่า อนาคต ถูก กำหนด จากปัจจุบันนะ
    ถ้าคุณ งี่เง่า เขาอาจเลิกกะคุณเร็วขึ้นเลยก็ได้
    แต่ถ้าเราถนอมกันและกันตลอด..มันก็น่าจะ happy ending นะ..
    hope sooo อิอิ

นอกนั้นก็ไม่มีไรนะ คุยเรื่องทั่วไป
    ก็เอาเป็นว่า แม่นป่าว ก็ถ้าแค่เรื่องการเงินเรา ก็ missed ไปบ้าง
    แต่อนาคต รอการพิสูจน์ อ่ะ

ส่วนเรื่องสุภาพ โอเครคร้า..
    (จาเติม ร.เรือ เพื่อ??)

6. จักรราศี

จักรราศี เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ได้คุยกับ อ.เล็กแล้ว ท่านแนะนำดีมาก
    ตรงมากๆ เรื่องอดีตชาติที่ส่งผลมาปัจจุบัน ตรงมากๆ
    แล้วแนะนำเรื่องการปฏิบัติ แต่ขอไม่เล่านะ
    บอกได้แค่ว่าตรงกับ คนมีญาณอีก 2 คน บอกมาเลย รวม อ.เล็ก เป็น 3 คน แล้ว ที่บอกเราแบบนี้ บอกเหมือนกันเลย เรื่องเวลาที่จะเกิดก็บอกเหมือนกันเลย เหอๆๆๆๆ

อ.เล็กบอกว่าจะโอนเงินค่าดูดวงหรือร่วมทำบุญก็ได้นะ

โอนเงินเข้ามือถือได้เลย อ.ใช้ วันทูคอล แบบเติมเงิน

7. จักรราศี

จักรราศี เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ได้คุยกับ อ.เล็กแล้ว ท่านแนะนำดีมาก
    ตรงมากๆ เรื่องอดีตชาติที่ส่งผลมาปัจจุบัน ตรงมากๆ
    แล้วแนะนำเรื่องการปฏิบัติ แต่ขอไม่เล่านะ
    บอกได้แค่ว่าตรงกับ คนมีญาณอีก 2 คน บอกมาเลย รวม อ.เล็ก เป็น 3 คน แล้ว ที่บอกเราแบบนี้ บอกเหมือนกันเลย เรื่องเวลาที่จะเกิดก็บอกเหมือนกันเลย เหอๆๆๆๆ

อ.เล็กบอกว่าจะโอนเงินค่าดูดวงหรือร่วมทำบุญก็ได้นะ

โอนเงินเข้ามือถือได้เลย อ.ใช้ วันทูคอล แบบเติมเงิน

8. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องไปใช้บริการมั่ง แล้ว 1 บาท จะโอนเงินยังไงอะครับ

9. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แหม อ. เล็กบอก 1 บาท ทำเอาคนดูโอนไม่ถูกเลย 55

10. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    สำหรับกระผมแล้ว หมอดูมีญานทั้งหลายนี่ ดูไปคนละทางเลยนะครับ
    แม่นไม่แม่นก็ไม่ทราบได้เพราะยังมาไม่ถึง ทายอดีตก็ถูกกันอยู่แหละ
    แต่อนาคตไม่เหมือนกันซักท่าน...555

11. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วค่าดูหนึ่งบาทนี้โอนยังไงค่ะ เล่าให้ฟังบ้างสิค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

12. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

เกี่ยวไหม ว่าถ้าดูตอนเด็กเลยดูไม่เหมือนกัน
    แบบว่าอนาคตมันเปลี่ยนได้หนิ ^ ^

13. ployk

ployk Active Member

25 สิงหาคม 2009
    ได้คุยกับ อ.ตอน 2 ทุ่ม เมื่อวาน คำแรกที่ อ.ทัก โอ้ ตรงเลย อ.ได้เปิดกรรมให้ และเสนอแนะวิธีทางแก้ไขด้วย ก็จะทำตามที่ อ.แนะนำ ผมให้คะแนน A ตรงตามคติผมเลย ของดีใช่ว่าจะแพง ของแพงใช่ว่าจะดีเสมอไป ผมได้คุย ทั้งคุณต้น คุณบอล และ คุณเล็ก คุ้มค่า ส่วน อ. ค่าดูก็แสนถูก 1 บาท ฮ่าๆ เดี๋ยว จะโอนค่าโทร one 2 call ให้ อ.

14. รักไร้พ่าย

อยากถามว่า ถ้าโอน 1 บาท จริงๆผ่าน ATM จะโอนได้ไหม

แบบว่าผมไม่เคยลองครับ

15. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

100 200 ให้แกไปเลยครับ
    ให้แก 1 บาท ผมว่าน่าเกลียดไป ได้โอนที

ถ้าเติมเงินออนไลน์ 50 100 คงไม่น่าเกลียด

16. นิร_นาม

นิร_นาม Active Member

10 กันยายน 2009
    โอน 1 บาท ทาง ATM ได้แน่นอน แต่ถ้าต่างจังหวัด ต่างแบงค์ ต้องเสียค่าโอนอย่างน้อย 20-25 บาท

17. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

18. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    เย้ ดีใจจังเลยครับ..โทรติดอาจารย์เล็กแล้วโทรปุ๊บติดปั๊บ ท่านพูดจาดี..ใจเย็นแล้วนัดผมไว้วันที่ 27/10/52 ได้เรื่องยังไงผมจะมาบอกครับ:cool:

19. pevex

pevex เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้... เหมือนกัน ว่าอดีตเป็นยังไงทำไมปัจจุบันถึงเป็นแบบนี้
    จะได้แก้ไข และปรับปรุงถูก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2009
  20. รักไร้พ่าย

การทำนายอนาคตนั้น ขึ้นอยู่กับเหตุที่ทำในปัจจุบันด้วยครับ

เหมือนที่คุณต้นบอกว่า อดีตมันนิ่งแล้ว แต่อนาคตยังกระเพรื่อม

เรื่องราวในอนาคตเปลี่ยนแปลงได้เสมอ

อย่ายึดติดคำทำนายเกินไปนะครับ ทุกอย่างอยู่ที่การกระทำของเราในปัจจุบัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้