อ. "เล็ก ขอนแก่น"ดูดวงผ่านญาณ คิดค่าดู "1 บาท" !!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 6 ตุลาคม 2009.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. xiaosi

xiaosi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบุญจงช่วยรักษาอาจารย์ให้สุขภาพดี แข็งแรงตลอดไปนะขอรับ

2. นายพันธ์

นายพันธ์ สมาชิก

เนื่องจากได้ดูดวง ตรวจกรรมกับอ.เล็ก
    ขอร่วมทำบุญกับอ.เล็ก 100บาท ได้โอนเข้าบัญชีแล้วนะครับ
    วันนี้ตอน สี่โมงกว่าๆ
    ขอบคุณอ.เล็กที่ตรวจกรรมให้ และแนะนำแก้ไขเรื่องกรรม
    อ.ใจดี ครับ
    ขอบคุณอ.เล็ก ครับ

3. leeart

leeart สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2009
    โอนเงินเข้าบัญชีอาจารย์เล็กที่
    กิตติศักดิ์ นิมิตรธัญญา ธ.กรุงเทพ สาขาขอนแก่น 260 570 4762
    แล้วนะคะ

ขอบคุณที่ อ. มาก ๆ

4. aboho

aboho สมาชิก

18 กันยายน 2005
    ขอบคุณครับได้ดูแล้ว และโอนเงินแล้วครับ

5. กาลปาวสาน

กาลปาวสาน เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปเมื่อเดือนเมษาได้คิววันที่ 29 มิ.ย. 2553 4 ทุ่ม ไม่ทราบว่า อ. ครับ โอนเงินก่อนดูได้หรือเปล่าครับ?

6. zetsubo

zetsubo เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    โหยๆๆๆอ่านไปอ่านมาอยากดูมั้งจังเลยอ้ะ><

7. Luckyd

Luckyd Active Member

:cool::cool::cool:
    ขณะนี้คิวจองดูดวงของ อ.เล็ก ยาวไปถึง 23 ก.ค. ซึ่งใกล้เข้าพรรษาแล้ว จึงขอหยุดพักการดูดวงไว้ชั่วคราว เพื่อปฏิบัติธรรมะระหว่างเข้าพรรษา3เดือน เมื่อออกพรรษาแล้ว จึงค่อยมาดูดวงกันใหม่
    ขอให้ทุกคนหมั่นทำบุญกุศลให้สมำเสมอ เพื่อถึงซึ่งพระนิพพานในปัจจุบันชาตินี้

8. Luckyd

มหาตัณหาสังขยะสูตร โดยย่อ

ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ภิกษุนั้นเห็นรูปด้วยจักษุแล้ว ย่อมไม่กำหนัดในรูปที่น่ารัก ย่อมไม่ขัดเคืองในรูปที่น่าชัง เป็นผู้มีสติในกายตั้งมั่น และมีจิตหาประมาณมิได้อยู่ ย่อมทราบเจโตวิมุติ และปัญญาวิมุติ อันเป็นที่ดับหมดแห่งอกุศลธรรมอันลามกตามความเป็นจริง เธอละความยินดียินร้ายอย่างนี้แล้ว เสวยเวทนาอย่างใดอย่างนึง เป็นสุขก็ดี เป็นทุกข์ก็ดี ไม่ใช่ทุกข์ไม่ใช่สุขก็ดี ก็ไม่เพลิดเพลิน ไม่บ่นถึง ไม่ติดใจในเวทนานั้น
    เมือภิกษุนั้นไม่เพลิดเพลิน ไม่บ่นถึง ไม่ติดใจในเวทนานั้นอยู่ ความเพลิดเพลินในเวทนาทั้งหลายก็ดับไป เพราะความเพลิดเพลินดับ อุปาทานก็ดับ เพราะอุปาทานดับ ภพก็ดับ ชาติก็ดับ เพราะชาติดับ ชรา มรณะ โสกะ ปริเทวะ ทุกข์โทมนัส และอุปปายาสของภิกษุนั้นก็ดับ ความดับแห่งกองทุกข์ทั้งสิ้น ย่อมมีได้อย่างนี้

9. bobopink

bobopink เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ของเราได้คิว 21 ก.ค. นู่นเลย

ไม่เป็นรัย รอได้จ้า

10. แม่ข้าวโพด

แม่ข้าวโพด สมาชิก

17 พฤษภาคม 2010
    พรุ่งนี้จะได้ดูแล้ว จองคิวมาตั้งนานแน่ะค่ะ ดีใจจัง

11. bobopink

bobopink เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010

อย่าลืมมาโพสต์ เล่าให้ฟังบ้างนะคะ

12. leeart

leeart สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2009
    มาขอบคุณ อ.เล็ก ที่ช่วย แนะนำ
    วันนี้(23/3/53) โอนเงินให้ อ.เล็ก นะคะ
    รวมกันหลายคนดังนี้ค่ะ
    น้ำเพชร
    สุเมธี
    วิไลลักษณ์
    นฤมล
    พรพรรณี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2010
  13. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อคู่คุณมาหรือยัง

14. soundproof

soundproof สมาชิกใหม่

ผมขอขอบคุณ อาจารย์เล็ก มากๆเลยครับ อาจารย์เป้นกันเองมากๆและให้คำปรึกษาผมได้เป็นอย่างดี แต่ว่า ผมจะหาซื้อดินเหนียวเพื่อมาปั้น ผมจะหาซื้อได้ที่ไหน วานเพื่อนๆช่วย pm บอกผมหน่อยได้มั๊ย ผมไม่รุ้จะไปหาซื้อดินเหนียวสำหรับการปั้นได้ที่ไหน

15. indeer

indeer Active Member

ได้คุยกับอาจารย์เมื่อกี๊นี้ค่ะ มีแต่เรื่องดีๆ รอดูกันสิ้นเดือนนี้ค่าา ขอให้เป็นจริงทุกสิ่งประการด้วยเถิด สาธุ

16. Zabby

Zabby เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ อ.เล็ก ครับ ที่เปิดกรรมให้

17. Luckyd

หวัดดีค้าบ.... นานแย้วที่ไม่ได้แวะมาเยี่ยมเยียน เอาบุญมาฝากด้วย โมทนารับเลยนะจ๊ะ
    ...ทานสารพัด...ทำแล้ว
    ...ศีล5 ทำได้ แจ่ม....
    ...สมาธิทรงฌาน 1 2 3 4 และ อรูปฌาน ...
    ... วิปัสสนา รู้ อริยสัจ4 สังโยชน์10เบาบางพอสมควร...
    ...มีสุขตามอัตภาพ สุขตามธรรม....
    ข้า... ขอปฎิบัติเข้าสู่นิพพานในชาติปัจจุบันนี้...
    ขอทุกท่นจงโมทนา ขอจงมีความสุข ความเจริญรุ่งเรือง

18. mhooitim

mhooitim Active Member

หวัดดีค่ะ

โทรวันนี้ นัดตอน 2 ทุ่ม อุไรรัตน์ 9 ธันวาคม
    โอนเงิน ธ.กรุงเทพ เป็นที่เรียบร้อยแล้วตอนเที่ยงค่ะ

19. mhooitim

mhooitim Active Member

ขอโทษนะค่ะ ความคิดเห็นส่วนตัว
    ดูแล้วค่ะ คำแรกทัก งงค่ะ บอกว่าเรื่องการงานถูกตำหนิเป็นประจำ งงพักนึงค่ะ เพราะไม่มีเลย แถมยิ่งช่วงนี้มีคนกำลังแย่งตัวให้ไปอยู่กับเค้า เรื่องได้ความช่วยเหลือจากพี่น้อง พึ่งคนอื่นไม่ได้เลย งงอีกรอบ เพราะพี่น้องพึ่งไม่ได้เลย มีแต่พึ่งคนอื่นได้ เราเป็นคนสวนมนต์ภาวนา เข้าวัดถือศีล ก็ไม่เห็นทักเลย แต่ให้ทำอะไร ไม่หนักหนาก็ไม่เป็นไร สามารถทำได้ ถือว่าไม่เสียหายอะไร ส่วนเรื่องเงินไม่เสียดายค่ะ ถือว่าเราร่วมทำบุญด้วยกัน อนุโมทนาด้วยค่ะ

20. Luckyd

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ ขอน้อมรับการตำหนิ... นี้แสดงว่าหมอดูมีทั้งผิดและถูก หรืออาจเข้าใจคนละมุมมอง ต้องขอโทษคุณอุไรวรรนด้วย ที่ดูกับผมแล้วไม่เป็นที่ถูกใจนัก ดังนั้นขอทุกคนอย่าพึ่งเชื่อหมอดุซะทั้งหมด ให้ดูไว้เพียงเป็นแนวทาง ที่ดีคือ ให้ปฎิบัติตามศีลธรรมอันดีงาม แม้จะเกิดอะไร ชีวิตของคุณก็จะผ่านไปได้
    ขอแสดงความยินดีกับคุณอุไรรัตน์ ที่ปฏิบัติธรรมพอสมควร จนมีความเจริญรุ่งเรือง เหนือการดุดวงของหมอดู ขอทุกคนเอาเป็นตัวอย่างในการปฏิบัติดี จนส่งผลดีในชีวิต ส่วนผมขอน้อมรับความผิดไปปรับปรุงให้ดีขึ้น
    ขอทุกท่านอย่าคาดหวังกับหมอดูมากเกินไปนัก เพราะหมอดูก็รู้เพียงวันเดือนปีเกิด ไม่เห็นตัวตนที่จริงของคุณเลย แม้หมอโรงบาลยังขอข้อมูลสารพัด อุปกรณ์เพียบ ยังผิดพลาดได้
    ดังนั้นให้พิจารนาว่า คนเรานี้มี สุข ทุกข์ สรรเสริญ นินทา ได้ลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ เป็นธรรมดาของโลก
    ขอทุกคนดำรงค์อยู่ในความไม่ประมาท ขอให้เจริญในธรรม
    rabbit_eating(f) เล็ก ขอนแก่น

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้