อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

อนันต์อิน

ผมชื่อ อนันต์ เกิด วันอังคารที่ 14 พ.ค.2517 ปีขาล เวลา 06.30 น.
    1.อยากจะทราบว่า ต้องทำอย่างไรแก้วิบากกรรมอย่างไร จึงจะหมดหนี้สิน เพราะตอนนี้เดือดร้อนมาก
    2.อยากทราบว่าภรรยาของผมจะได้ทำงานที่มีหลักฐานได้เมื่อไรครับ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ**คุณควรตั้งสติ ก่อนนั้นตอนได้กู้ หนี้ *เคย ย้อนคิดไหมว่าเป็นกรรม เปล่า

เลยกับดีใจว่าได้เงินมาใช้จ่าย ง่ายๆ **โดยไม่มองว่าจะหาส่งเจ้าหนี้ทันหรือเปล่า* นี่แหละ

คือตัวกรรมปัจจุบัน*กรรมก็คือการกระทําของเราเองทั้งดีและชั่ว*กรรมตรงนี้ไม่เกี่ยวกับทํา

ทําบุญอะไรจึงหมดหนี้ *ที่ อ.ตอบ อย่างนี้ถ้าคุณไม่มีภูมิ ธรรมเพียงพอคุณจะรู้สึกไม่ดี

ทันทีแต่การจะแก้ไขและขัด เกลาจิตต้องรู้ ธรรม*กรรม จริงไม่ใช่มานั่งพูดแต่เรื่องไร้สาระ

*** 1 .ดวงคุณจะตกแบบนี้ไปถึงพ ค.53 ค่ะ อย่าคิดสั้นนะ ระยะนี้ให้อดทน

แก้ไขด้วยใจที่ยอมรับทุกเรื่องเดินหน้าเขาหาเจ้าหนี้ ยืดเวลาไปก่อนไม่เป็นไม่ตาย

แต่ทกข์ใจ*ในเดือน กค .52คุณจะได้เงินมาก้อนหนึ่งเพื่อเคีลยร์ ปัญหา**และควรไป

แก้ไขเรื่องติดศิลบนกลางแจ้งตามแนวหลวงพ่อ *พร้อมถวายสังฆทานเป็นประจํา

เรื่องวิญญานเด็กในบ้านคุณ ทราบหรือเปล่า อุทิศให้เขาด้วย* และให้ใช้แรงกายตัวเอง

ช่วยงานวัด เช่นงานก่อสร้าง*ทําพอเป็นพิธี *เช่นหิ้วถังปูน เทปูน ขณะที่ทําใจต้องเป็นสุข

รับรองว่าที่จะทุกข์อีกนานนั้นจะสั้นลงอย่างมาก**อ้อ เรื่องถวายสังฆทาน ควรถวายที่เจ้า

อาวาส วัดท่าซุง*หรือ เลือก พระหน่อยนะ ยุคนี้หาผู้ที่อุทิศถึงผี ยาก ถ้าไม่เช่นนั้นสิ่งที่

บอกคุณไปจะไม่เกิดผล

** 2. ภรรยา ควรทํางานเป็นเจ้านายตนเอง ใคร ก็ตาม ที่เป็นลูกจ้างเงินเดือน ไม่มีทาง

ลืมตาอ้าปากได้ **ขอให้โชคดี

2. อนันต์ อิน

อนันต์ อิน สมาชิก

ผมขอขอบคุณ อาจารย์วรรณนรี เป็นอย่างสูงครับ ที่ช่วยกรุณาแนะนำการแก้ไขปัญหาให้กับผม ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาวนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->lokichang<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2047592", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมกับเขาไม่ได้เจอกันมา7ปีแล้วครับแล้วผมก็อายุ21เองคับไม่ใช่22โทษทีครับอาจารย์ ขอ ใหม่ได้ไหมคับ 01/05/2531 -- 12/03/2531
    ทำไงถึงได้รักกันอ่ะครับ

*ตอบ 1. ไม่ต้องทําไง ถ้า มีวาสนา ต่อกัน ก็จะ มาพบกันตาม วาระเอง แต่ตอนนี้ ยัง

ไม่ถึงเวลา

4. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Everton12<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2048196", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดคืนวันจันทร์ที่ 16 มิถุนายน 2518 เวลา 1.54 (เช้าเป็นวันอังคารที่ 17) ปีเถาะ
    รบกวนทำนายให้หน่อยครับ
    1 ผมกำลังรับกรรมด้านใดอยู่จากเจ้ากรรมนายเวรและวิธีแก้ไขครับ
    2 เรื่องงานผมเป็นยังไงบ้างครับเพราะเพิ่งโดนจ้างออกจากงานครับ
    ขอบคุณมากครับ พอดีเพิ่งเริ่มสมัครเวปนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 . *ให้รู้ว่าวาสนาที่มีต่อ เจ้านายที่นั้นหมดลงถึงเวลาเปลี่ยน เพื่อ
    ไปสู่ความก้าวหน้า*งานคุณจะได้ทําที่ใหม่เร็วๆนี้*แต่ยังอยู่ในช่วงมีเคราะ ก็ต้องสร้างบุญ

อยู่เนืองๆ**และยามสุขสบายดีก็ต้องสร้างบุญไว้จะได้ไม่อับจน

5. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ฤาชา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2049102", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดวันที่26 สิงหา 2515 ประมาณเวลา 6.00 น.
    1.วิบากรรมอะไรให้ผลอยู่ตอนนี้ จะแก้ไขอย่างไรครับ
    2.บ้านที่อยู่ตอนนี้จะครองได้มั้ย<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. ก็อยู่ในเรื่องของการบกพร่องศิล 5 ใน อดีต*แก้ไขด้วยการ ไม่ทําช้ำอีก

มี ศิล5เป็น ปกติ **คําว่าปกติ*กับคําว่ารักษาศิลไม่เหมือนกันนะคะ *เรามีลมหายใจปกติ

อย่างไรศิล ก็ต้องแบบนั้น จึงจะแก้ไขได้

** 2. บ้านไม่ได้ครองคนเดียว มีคนอื่นเข้ามาเกี่ยวด้วย และไม่ง่ายต้องคุยกันหลายครั้ง

** ขอให้สําเร็จ

6. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ton_abc<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2050208", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

อนุโมทนาบุญด้วยครับ รบกวนขอถามนะครับ
    ผมเกิด วันจันทร์ ๒๒ ม.ค.๒๕๑๖ ปีฉูล เวลา๒๑.๐๐-๒๑.๓๐ น.
    ๑. จะได้งานใหม่ที่มั่นคงเจริญรุ่งเรืองดีกว่าที่เดิมปัจจุบันที่ทำอยู่ไหมครับ อยากรับงานราชการนะครับ
    ๒. ชีวิตรักไม่สมหวัง เป็นทุกข์มาตลอด กำลังทำใจอยู่ครับ จะสมหวังกับเขาบ้างไหมครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** 1 .งานใหม่ หรือเก่าก็ไม่ดีไปกว่ากันควรทําใจยอมรับมัน**อายุขนาดนี้ราชการยัง

รับอยูหรือ

*** 2. เรื่องคู่อาจมีเข้ามาในปีหน้าโดย ญาติแนะนํา *น่าจะเป็นคู่เวรคู่กรรมมากกว่า

เพราะเธอ คิดถึงตัวเองก่อน เสมอ

7. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->GOLDENBEN<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2050284", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีครับ อ.วรรณนรี

ผมเกิด วันเสาร์ที่ 5 ส.ค. 2521 ปีมะเมีย เวลา 03.59

เรียนถามดังนี้ครับ

1.อยากจะขอคำแนะนำการแก้กรรม ทั้งชาตินี้ และชาติก่อน

ให้กับเจ้ากรรมนายเวรครับ

2.ปีนี้ถ้าผมคิดจะลงทุนอะไรจะดีเปล่าครับ รวมถึงปีหน้าด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ<!-- google_ad_section_end -->

** ตอบ 1. แก้กรรมชาติก่อน*ก็อย่าไปตามคิดถึงมัน และ สร้างความดีแบบต่อเนื่อง

ไม่ใช่ทําเฉพาะ เวลามีทุกข์ **กุศลใหม่ก็จะทําให้เรามี สุข

** 2. ปีนี้ลงทุนได้ ช่วง กค 52 การทํากิจการต้องมีเงินสํารอง เป็นเวลา 2ปี ด้วย

8. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณอาจารย์วรรณนรีมากครับ ขอให้บุญรักษาครับผม

9. ton_abc

ton_abc เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ตอบตรงดีนะครับ

10. อนันต์ อิน

อนันต์ อิน สมาชิก

ผมขอรบกวนเรียน สอบถาม อาจารย์วรรณนรีอีกอย่างหนึ่งครับ
    การแก้ไขเรื่องติดศิลบนกลางแจ้งตามแนวหลวงพ่อ นั้นเป็นแบบไหนครับ
    ผมลองไปอ่านหนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาธรรม ก็ไม่เจอครับ ขอรบกวนอาจารย์ช่วยอธิบายให้ทราบด้วยครับ เผื่อบางท่านยังไม่ทราบ จะได้รู้ไว้เป็นวิทยาทานครับ
    ขอบคุณครับ

11. sutinee

sutinee สมาชิกใหม่

ช่วยให้หนูได้พ้นทุกข์ด้วยนะค่ะ

หนูเกิดวันศุกร์ที่ 2 พฤษภาคม 2523 ค่ะ ปีวอก
    อยากถามเรื่อง
    1.ความรักของหนูจะสมหวังหรือไม่ หนูรู้สึกไม่สบายใจเลยค่ะในช่วงนี้ เพราะที่ผ่านมาหนูคบกับใครก็มีอันต้องเลิกรากันมาตลอดเลยค่ะ หรือว่าหนูติดวิบากกรรมชีวิตอะไรอยู่หรือเปล่าค่ะ
    2.แฟนหนูคนปัจจุบันเกิดวันอังคาร ที่ 17 มกราคม 2499 ปีวอก แล้วคนนี้จะมีสิทธิ์เลิกกันอีกมั๊ยค่ะ และหนูมีดวงจะได้แต่งงานมั๊ยค่ะ

กรุณาช่วยตอบหนูด้วยค่ะ ขอบคุณมาก ๆค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    หรือจะตอบให้หนูทาง Mail : sutinee_p9@hotmail.com <!-- google_ad_section_end -->

12. higig

higig เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2005
    ขอรบกวน อ.วรรณนรี ด้วยคนค่ะ เนื่องจากไม่รู้จะปรึกษาใครดีคะ
    เกิด ศ 9 พ.ค. 18 เวลา 9.16
    ขอรบกวนถามปัญหาเกี่ยวกับงานค่ะ
    1. หากย้ายงานไปทำงานที่บริษัทอื่น จะดีหรือไม่คะ ควรทำงานประเภทใด
    2. หากลาออกจากงานที่ทำอยู่และมาขายของผ่านอินเตอร์เนตอย่างเดียวจะดีหรือไม่คะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

13. เสาว์

เสาว์ สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008
    ขอรบกวนด้วยนะคะ
    เกิด 29 มกราคม 2506 เวลา 17.585 น.
    1.ชะตาชีวิตตอนนี้เป็นอย่างไร
    2.การงานและเงินในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างคะ

ขอบพระคุณมากเลยคะ<!-- google_ad_section_end -->

14. Theneohybridz

Theneohybridz สมาชิกใหม่

31 ธันวาคม 2008
    อ. วรรณรีครับ เดือน พฤษภาคม หลวงพ่อฤาษีลิงดำจะลงมาที่บ้านสายลมวันไหนครับ เผอิญเดือนเมษายนผมไม่ได้ไป ขอบคุณมากครับ
    ปล. การถวายสังฆทานนี่ต้องเลือกวัดด้วยหรือครับ เผอิญผมถวายวัดในกรุงเทพฯใกล้บ้านอ่าครับ (วัดจันทร์ประดิษฐาราม)

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Theneohybridz<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2057566", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

อ. วรรณรีครับ เดือน พฤษภาคม หลวงพ่อฤาษีลิงดำจะลงมาที่บ้านสายลมวันไหนครับ เผอิญเดือนเมษายนผมไม่ได้ไป ขอบคุณมากครับ
    ปล. การถวายสังฆทานนี่ต้องเลือกวัดด้วยหรือครับ เผอิญผมถวายวัดในกรุงเทพฯใกล้บ้านอ่าครับ (วัดจันทร์ประดิษฐาราม)

**ตอบ 1. เดือน พค.52 ท่านพระครู เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน มา วันที่ 2-3-4- ตรงกับ

เสาร์ -อาทิตย์ -จันร์ ไม่ใช่หลวงพ่อฤาษี และถ้าเป็นลูกหลานท่านไม่สมควรลงท้ายด้วย

ลิงดํา*เพราะพระพุทธเจ้า ยังเรียกท่านว่า สัมภเกษี เลย *คําลงท้ายนามของท่าน หลวงปู่

ปานที่เป็นครูใช้เรียก หลวงพ่อ*เรื่องนี้ถ้า สงสัยก็ถาม กับ คุณลุงหมอสมศักดิ์ สืบสงวน

ช่วงสนทนาธรรม ที่บ้านชอยสายลมได้ ใน เวลา 15.00น เป็นต้นไป**การจะถวาย

สังฆทานสุดแล้วแต่ที่คุณจะชอบวัดไหน ส่วนที่แนะนํา ดิฉันแนะเฉพาะคนที่เป็นลูกหลาน

หลวงพ่อเท่านั้น*เพราะการที่ทําบุญกับผู้ที่มีศิล และตามแนวองค์พระพุทธเจ้าสมัยนี้ช่าง

น้อยนัก เหมือนอย่างที่หลวงปู่จันร์ทา วัดป่าเขาน้อย จ. พิจิต ท่านพูดว่าพระเดี๋ยวนี้อุทิศ

บุญไม่ถึงผี ชึ่งตรงกับหลวงพ่อ สอนว่าให้ดูว่าเป็นพระหรือเป็นผี ที่ อาศัยผ้าเหลืองหากิน

พระที่ดีก็มี แต่ถูกบารมีของพวกนั้นบัง หมดสู้พวกขายของตามหน้า หนังสือพิมพ์ไม่ได้

ยุคนี้คนมีความทุกข์ มาก แต่ไม่หาทางดับด้วยตัวเอง กับวิ่งหาที่ต้องบูชาเสียเงินแล้วทุกข์

หาย**อย่างเมื่อหลายวันก่อนมีผู้มาโพสในกระทู้ว่าเจอผู้มีญานทิพย์ บอกว่าเคยเป็นคน

คุม พาหนะบนสวรรค์ทําผิดเลยต้องโทษ ให้เป็นพยานาค **ตรงนี้ถ้าคนมีภูมธรรมจะรู้

ทันทีว่าไม่จริง**แต่ถ้าคนเคยตามกันมาก็จะเชื่อโดยง่าย* ขอบอกว่าสวรรค์นะเป็นทิพย์

ไม่ต้องใช้คนบังคับรถ *เพียงจิตนึกก็ถึงที่หมายแล้ว**ต้องขอโทษที่พูดยาวเกินคําถาม

ของคุณ **และถ้าคุณอยากรู้ว่าใคร เป็นพระหรือเปล่า ต้องหมั่นฝึกจิตตนเอง บ่อยๆ

ละการสงสัย เมื่อจิตได้ดีแล้วมันทํางานไม่เคยพลาด *สวัสดีค่ะ

16. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อนันต์ อิน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2053385", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมขอรบกวนเรียน สอบถาม อาจารย์วรรณนรีอีกอย่างหนึ่งครับ
    การแก้ไขเรื่องติดศิลบนกลางแจ้งตามแนวหลวงพ่อ นั้นเป็นแบบไหนครับ
    ผมลองไปอ่านหนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาธรรม ก็ไม่เจอครับ ขอรบกวนอาจารย์ช่วยอธิบายให้ทราบด้วยครับ เผื่อบางท่านยังไม่ทราบ จะได้รู้ไว้เป็นวิทยาทานครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. แก้บนจําไม่ได้** 1 บายศรีปากชาม 7ชั้น **2 ขัวปากหม้อ **3 .

ไก่ต้ม ** 4. หัวหมู 1หัว ** ท่านให้ปูผ้าขาวตั้งเครื่องสังเวย เหล่านี้ บนโต๊ะกลางแจ้ง

จุดธูปเทียนอธิฐาน ขอให้ท่านผู้มีพระคุณ ได้โปรดรับ เครื่องสังเวย ที่ข้าพเจ้าได้เคยบนไว้

และขอให้อดโทษแก่ข้าพเจ้าตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป**การบนสิ่งศักดิ์ จะสําเร็จ หรือ ไม่ก็

ต้องแก้ ทุกครั้ง ไม่งั้นถือว่าติดสินบน

17. supakotcha

supakotcha สมาชิกใหม่

1.อยากรู้เรื่องสุขภาพค่ะเพราะตอนนี้สุขภาพแข็งแรงดีค่ะ เลยไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ กลัวจะเป็นโรคโดยที่เราไม่รู้ตัว
    2.ความรักค่ะ ทำไมมีแต่คนไม่ดีเข้าหา ล่าสุดมีหมอที่เมียแล้วมาจีบ

18. Fon&Hugo

Fon&Hugo สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยค่ะ ดิฉันเกิด วันจันทร์ที่ 4 มิถุนายน 2522 เวลาประมาณ 8 โมงเช้าค่ะ อยากรบกวนอาจารย์ตรวจเจ้ากรรมนายเวรและวิธีแก้ไขค่ะ และช่วยดูเรื่องคู่ครองด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

19. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Fon&Hugo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2063043", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    รบกวนด้วยค่ะ ดิฉันเกิด วันจันทร์ที่ 4 มิถุนายน 2522 เวลาประมาณ 8 โมงเช้าค่ะ อยากรบกวนอาจารย์ตรวจเจ้ากรรมนายเวรและวิธีแก้ไขค่ะ และช่วยดูเรื่องคู่ครองด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** การที่ชีวิตอยู่ดีๆไม่มีทุกข์ก็ดีแล้ว ควรสร้างบุญไว้ยามทุกข์จะได้ไม่หนักหนา*และขอ

ให้เข้าใจเรื่องกรรมก็คือการกระทําของเราเอง ทั้งอดีตและปัจจุบัน*คุณจะได้รับกรรมสืบ

เนื่องจากอดีตในเรื่องของความรัก ครอบครัว แก้ไม่ได้ต้องรับไปตามวาระ 2-3ปี จะผ่าน

พ้นได้**และตั้งใจสร้างความดีของเราไป*แนะนําจะคุยเรื่องกรรมต้องมีความรู้ในเรื่อง

ธรรมะพอตัวไม่เช่นนั้นจะเจอแต่ผู้ที่มีญานทิพย์ แบบหลอกลวง คนพวกนั้จะถนัดในการ

นอกกฎแห่งกรรมของ พระพุทธเจ้า**

20. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Aor_Angkana<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2051815", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**ตอบ **คงต้องปล่อยไปอย่ากังวนว่าจะมาเหมือนเดิมไหม

การอุทิศบุญขณะที่จิตใสสะอาดก็จะเกิดผลดี แต่ถ้าจิตว้าวุ่นคงถึงผู้รับได้อยาก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้