อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นกพญาไฟ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2037556", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2527 ปีชวด เวลา 11.04 น. ขอเรียนถามอาจารย์ดังนี้ครับ
    1. มีโอกาสรับราชการหรือไม่ครับ
    2. ผมจะได้เจอเนื้อคู่ของผมเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

***1 . จะเป็นต้องมีผู้ใหญ่ช่วย

*** 2 .คู่จะเจอตอน อายุย่าง 30ปี คู่เป็นคนขี้ระแวง

2. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->patcharapa25<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2037596", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดวันอาทิตย์ที่ 2 ม.ค. 2520 ไม่ทราบเวลาเกิดค่ะ
    ขอถามดังนี้นะคะ
    1. สามีจะกลับมาดีกับภรรยากับลูกได้เหมือนเดิมไหม
    2. วิบากกรรมที่เผชิญอยู่นี้ เกิดจากอะไรคะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ กำลังกลุ้มใจคิดอะไรไม่ออกเลยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

** 1. เดือน สิงหา 52เขาอาจกลับมาถ้าเลยจากนี้ไม่กลับค่ะ

** 2 . วิบากกรรม ในศิลข้อ 3ให้ผล จากอดีต** อย่ากังวนให้ มากนัก

3. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->lichi_B_kung<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2038296", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

นู่มีเรื่องรบกวนถามนะค่ะ
    นู๋เกิดวันที่ 15/07/2535 เวลา 22.14น. จ.แพร่ ค่ะ

1.นู่อยากทราบว่าคนเกิดวันที่ 06/04/2534 จ.แพร่ ใช่เนื้อคู่กันหรือป่าวค่ะ
    นู๋อยากจะทราบว่าใช่หรือไม่ใช่อ่ะค่ะ นู๋อาจจะถามเกินวัยไป แต่นู๋คิดว่าถ้านู๋รู้ว่าเขาไม่ใช่คู่ นู๋จะได้ไม่ใส่ใจ ไม่สนใจกะเขาให้มากอะค่ะ จะได้ไม่หวังอะไรอะค่ะ ถ้าคนนี้ไม่ใช่นู่จะไม่คิดเรื่องรักอีก....นู่ขอร้องนะค่ะ ช่วยบอกหน่อยเถอะนะค่ะ T^T นู๋จะได้ไม่คิดมากเรื่องนี้จะได้ปล่อยวางง....และเริ่มวางแผนการนำเดินชีวิตใหม่ ให้ดีกว่านี้คะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ขอติ ในการใช้ภาษา หนู * ไม่ใช่นู๋ *ถ้าพูดกับเพื่อนวัยเดียวกันนะไม่เป็นไร

**** แต่พูด กับ อ. ชึ่งมีวัยใกล้ 50ปี นะเหมาะไหมค่ะ *พิจารณาดู

**** เขาไม่ใช่คู่ ตั้งใจใหม่ ตัดเขาออกไปไกลๆ

4. nuchnart

nuchnart Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดวันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน 2518 เวลา 24.56 จ.กรุงเทพ ค่ะ สามีเกิดวันจันทร์ที่ 4 กรกฎาคม 2509 เวลา 15.30 น.

1. ตอนนี้เราสองคนหมั่นทำบุญมากขึ้น หมั่นนั่งสมาธิฝึกภาวนา และอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร อยากรู้ว่าสิ่งที่ทำอยู่นี้จะช่วยเราทั้งสองคนพ้นวิบากกรรมได้หรือเปล่าค่ะ
    2. การงานและการเงินของเราทั้งสองคนจะดีขึ้นไหมค่ะ

5. lokichang

lokichang Active Member

รบกวนด้วยครับ

ชื่อ จักริน ธรรมศิริ ชาย 22 ปี 01/05/2531 มะโรง เกิด ตอน 06.30-07.00 ครับ อยากรู้ว่าคนที่เรารักเขามานานแล้ว จะได้ลงเอยกันใหมครับ นานละนะคับ7ปีละ ขอบคุณครับ

6. อนันต์ อิน

อนันต์ อิน สมาชิก

ผมชื่อ อนันต์ เกิด วันอังคารที่ 14 พ.ค.2517 ปีขาล เวลา 06.30 น.
    1.อยากจะทราบว่า ต้องทำอย่างไรแก้วิบากกรรมอย่างไร จึงจะหมดหนี้สิน เพราะตอนนี้เดือดร้อนมาก
    2.อยากทราบว่าภรรยาของผมจะได้ทำงานที่มีหลักฐานได้เมื่อไรครับ

7. อนันต์ อิน

ขอบคุณครับ

8. ศิษย์เซียน

ศิษย์เซียน สมาชิก

สวัสดีครับ ขออนุญาติสอบถามนะครับ

ผมเกิดวันพฤหัส 24 ธันวาคม 2524 ปีระกา เวลาเกิดทุ่มกว่าๆครับ
    1.พ่อผมได้จากไปในภพภูมิที่ดีไหมครับ ถ้าข้อมูลไม่เพียงพอก็ไม่เป็นไรครับขอรบกวนท่านสอบถามเรื่องการแก้วิบากกรรมของผมได้ไหมครับ

2.แล้วแต่ท่านจะช่วยชี้แนะครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. juten

juten เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับอาจารย์
    รบกวนหน่อยครับ
    ผมเกิดวันอาทิตย์ 29 กันยายยน 2511
    ภรรยา วันศุกร์ ที่ 21 มกราคม 2515
    1.เดือนกันยายน-ตุลาคมนี้ ถ้าผมได้ไปศึกษาต่อที่ต่างประเทศภรรยาจะได้ไปอยู่ด้วยหรือเปล่าครับ
    รบกวนคำถามเดียวครับ

10. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nuchnart<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2043178", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดวันเสาร์ที่ 1 มิถุนายน 2518 เวลา 24.56 จ.กรุงเทพ ค่ะ สามีเกิดวันจันทร์ที่ 4 กรกฎาคม 2509 เวลา 15.30 น.

1. ตอนนี้เราสองคนหมั่นทำบุญมากขึ้น หมั่นนั่งสมาธิฝึกภาวนา และอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร อยากรู้ว่าสิ่งที่ทำอยู่นี้จะช่วยเราทั้งสองคนพ้นวิบากกรรมได้หรือเปล่าค่ะ
    2. การงานและการเงินของเราทั้งสองคนจะดีขึ้นไหมค่ะ

***ตอบ 1.โมทนา ค่ะ การทําบุญต้องสะสมอีกนานเปลียบเหมือน ปลูกมะม่วงด้วย

เมล็ด ต้องรดน้ำใส่ปุ๋ย รอเวลาออกลูกให้ได้กิน แล้วคุณทํามานานแค่ไหน ต้องพิจารณา

ด้วยค่ะ***ขอตอบ คุณ2คน ยังต้องเจอ วิบากกรรม เรื่องหนี้สิน และ อาจมีปัญหาเรื่อง

งานอย่างหนักที่ตัวสามีถ้า ทํางานเอกชน ถึงขั้นโยกย้ายเปลี่ยนแปลงระยะหนึ่ง อย่าโทษ

เรื่องทําบุญ**แล้วบุญไม่ช่วย ให้พ้นวิบากกรรม <!-- google_ad_section_end -->

11. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->lokichang<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2043559", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1> <!-- google_ad_section_start -->ชื่อ จักริน ธรรมศิริ ชาย 22 ปี 01/05/2531 มะโรง เกิด ตอน 06.30-07.00 ครับ อยากรู้ว่าคนที่เรารักเขามานานแล้ว จะได้ลงเอยกันใหมครับ นานละนะคับ7ปีละ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบไม่ลงเอยหลอกค่ะ มันกลายเป็นเพื่อนมากกว่า

12. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศิษย์เซียน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2044047", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีครับ ขออนุญาติสอบถามนะครับ

ผมเกิดวันพฤหัส 24 ธันวาคม 2524 ปีระกา เวลาเกิดทุ่มกว่าๆครับ
    1.พ่อผมได้จากไปในภพภูมิที่ดีไหมครับ ถ้าข้อมูลไม่เพียงพอก็ไม่เป็นไรครับขอรบกวนท่านสอบถามเรื่องการแก้วิบากกรรมของผมได้ไหมครับ

2.แล้วแต่ท่านจะช่วยชี้แนะครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ .กรรมคือ การกระทําของเราเอง ทั้งกรรมดีและกรรมชั่ว แต่ทุกคนหมายเอา

ความชั่วอย่างเดียวคือกรรม**ถ้าเข้าใจตรงนี้ก็จะ แก้ไขได้ คือแก้ที่ตัวเรา และสิ่งไม่ดีที่

เคยทําไม่ว่าจะเรื่องเล็ก หรือเรื่องใหญ่ *ให้ตั้งใจไว้ว่าจะไม่ทําอีก ตรงจุดนี้คือการแก้ไขใน

ปัจจุบัน พร้อมสร้างความดีควบคู่ ตั้งแต่เรื่องเล็กไปถึงเรื่องใหญ่ ตรงนี้ก็จะเป็นการสร้าง

กรรมดีที่กรรมดีจะสนอง ***สุดท้าย การพูดเรื่องกรรมต้องเข้าใจด้วยว่าคืออะไร

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->juten<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2044210", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีครับอาจารย์
    รบกวนหน่อยครับ
    ผมเกิดวันอาทิตย์ 29 กันยายยน 2511
    ภรรยา วันศุกร์ ที่ 21 มกราคม 2515
    1.เดือนกันยายน-ตุลาคมนี้ ถ้าผมได้ไปศึกษาต่อที่ต่างประเทศภรรยาจะได้ไปอยู่ด้วยหรือเปล่าครับ
    รบกวนคำถามเดียวครับ

**** ตอบ . อาจได้ไปแต่ไม่เดินทางพร้อมกัน ค่ะ **หมายถึงตามไปที่หลัง

14. อนันต์ อิน

อาจารย์ได้โปรดช่วยเหลือผมด้วย เพราะตอนนี้ผมกลุ้มใจมาก

15. lokichang

lokichang Active Member

แก้ไขครับ

ผมกับเขาไม่ได้เจอกันมา7ปีแล้วครับแล้วผมก็อายุ21เองคับไม่ใช่22โทษทีครับอาจารย์ ขอ ใหม่ได้ไหมคับ 01/05/2531 -- 12/03/2531
    ทำไงถึงได้รักกันอ่ะครับ

16. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดคืนวันจันทร์ที่ 16 มิถุนายน 2518 เวลา 1.54 (เช้าเป็นวันอังคารที่ 17) ปีเถาะ
    รบกวนทำนายให้หน่อยครับ
    1 ผมกำลังรับกรรมด้านใดอยู่จากเจ้ากรรมนายเวรและวิธีแก้ไขครับ
    2 เรื่องงานผมเป็นยังไงบ้างครับเพราะเพิ่งโดนจ้างออกจากงานครับ
    ขอบคุณมากครับ พอดีเพิ่งเริ่มสมัครเวปนี้ครับ

17. Bill PEA31

Bill PEA31 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ชื่อ สุวิชา โสกุล เกิด อาทิตย์ 20 กุมภาพันธ์ 2526 เวลาประมาณ12.03น.ครับ
    อยากถามดังนี้ครับ
    1.การเงินจะดีขึ้นเมื่อไหร่ครับ(ช่วงนี้ติดขัดมากเลยคับ)
    2.ตอนนี้คิดจะเรียนต่อโท จะดีหรือเปล่าครับ จะมีอุปสรรคอะไรบ้างครับ
    3.เรื่องเนื้อจะเป็นยังไงบ้างครับ คือยังโสดน่ะครับ
    รบกวนด้วยนะครับ เพื่อนของผมฝากมาอ่ะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

18. ฤาชา

ฤาชา สมาชิกใหม่

เกิดวันที่26 สิงหา 2515 ประมาณเวลา 6.00 น.
    1.วิบากรรมอะไรให้ผลอยู่ตอนนี้ จะแก้ไขอย่างไรครับ
    2.บ้านที่อยู่ตอนนี้จะครองได้มั้ย

19. ton_abc

ton_abc เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ รบกวนขอถามนะครับ
    ผมเกิด วันจันทร์ ๒๒ ม.ค.๒๕๑๖ ปีฉูล เวลา๒๑.๐๐-๒๑.๓๐ น.
    ๑. จะได้งานใหม่ที่มั่นคงเจริญรุ่งเรืองดีกว่าที่เดิมปัจจุบันที่ทำอยู่ไหมครับ อยากรับงานราชการนะครับ
    ๒. ชีวิตรักไม่สมหวัง เป็นทุกข์มาตลอด กำลังทำใจอยู่ครับ จะสมหวังกับเขาบ้างไหมครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

20. GOLDENBEN

GOLDENBEN สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ อ.วรรณนรี

ผมเกิด วันเสาร์ที่ 5 ส.ค. 2521 ปีมะเมีย เวลา 03.59

เรียนถามดังนี้ครับ

1.อยากจะขอคำแนะนำการแก้กรรม ทั้งชาตินี้ และชาติก่อน

ให้กับเจ้ากรรมนายเวรครับ

2.ปีนี้ถ้าผมคิดจะลงทุนอะไรจะดีเปล่าครับ รวมถึงปีหน้าด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้