อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

babaries_s<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2022829", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดเสาร์ที่ 21 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม เวลา 7.30 น.ขอเรียนถามอาจารย์ดังนี้คะ
    1. จะมีโอกาสมีฐานะมั่นคงบ้างหรือไม่ เมื่อไร
    2. จะมีโอกาสมีที่อยู่อาศัยเป็นของตนเองหรือไม่ เมื่อไร
    ขอบคุณมากคะ

** ตอบ 1. โอกาสมั่นคงก็ขึ้นอยู่ว่าคุณ ประกิจการงานใดด้วยค่ะ ถ้าเป็นลูกจ้างก็

คงยาก

********2 . โอกาสมีที่อยู่ เป็นของตนเอง อายุ38-40ปี ทั้งนี้ต้องได้คู่ที่ดี

2. วรรณนรี05

กัญญาณภัทร<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2024962", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    เกิด 2 พฤษจิกายน 2518 วันอาทิตย์
    1.วิบากกรรมใดส่งผล
    2.สามีจะกลับมาอยู่ร่วมกันอีกไหม (สามีมีชู้)

*** ตอบ 1.วิบากกรรม **ข้อที่3 ในศิล 5ค่ะ แต่ถ้าพูดถึงปัจจุบันคนมักมากไม่มีความรับผิดชอบจึงเกิดทุกข์

******** 2. ถ้าจะกลับก็ประมาณ ตุลา หรือ พย.52 ถ้าเลยจากนี้แล้วยากค่ะ

3. วรรณนรี05

REAL38<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2025111", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอรบกวนอีกได้ไหมครับ
    พอดีตอนนี้จะขึ้นม.6อะครับแล้วอีกม่ายกี่เดือนก็จะจบก่อน พอดีผมอยากเรียน นิติศาตร์ รัฐศาตร์ หรือพวกที่เกี่ยวกับกฎหมาย เพื่อจบไปจะไปสอบเทียบตำรวจ -ทหาร
    อยากถามว่า ดวงผมเหมาะที่จะเป็นรั่วของชาติไหมครับ (หรือมีพรสวรรด้ายอื่น)
    เกิดวันจันทร์ ที่27 มกราคม 2535 พ.ศ. 2535 เวลา 12.29 เที่ยงยี่สิบเก้า เกิดที่จังหวัดราชบุรี

ผมจเรียนไหวไหมอะครับกฏหมายกลัวไม่ไหวแล้วล้มผิดหวังครับ(smile)
    ขอบพระคุณล้วงหน้าอะครับ

*** ตอบ 1.. โอกาสพอมีหวังแต่ไม่เต็มร้อย ต้องขยันอ่านหนังสือมากๆ

จะเป็น ทหาร ก็ต้องเป็น ทหารช่าง อากาศจึงดี หรือจะเรียนเกี่ยวกับบริหารธุรกิจดวงส่ง

ในด้านนี้ค่ะ

4. Bill PEA31

Bill PEA31 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    เกิด29พฤศจิกายน2524 เรียนถามอาจารย์ดังนี้ครับ
    1.ผมจะได้เจอเนื้อคู่ของผมเมื่อไหร่ครับ
    2.อยู่คนเดียวกับมีคู่ สำหรับแบบไหนจะดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

5. Ammmm

Ammmm สมาชิกใหม่

เกิด 12 พฤษภาคม 2534
    เที่ อุบลราชธานี
    เวลา ไม่แน่ชัดครับ ประมาณ 1.00 น. ของ วันอาทิตย์
    อยากรู้ครับ ^^
    1. ลักษณะของงานในอนาคต
    2. สุขภาพ
    ช่วยหน่อยนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง.....(smile)
    ขอบคุณครับ^^

6. วรรณนรี05

Bill PEA31<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2027323", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิด29พฤศจิกายน2524 เรียนถามอาจารย์ดังนี้ครับ
    1.ผมจะได้เจอเนื้อคู่ของผมเมื่อไหร่ครับ
    2.อยู่คนเดียวกับมีคู่ สำหรับแบบไหนจะดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

** ตอบ 1. คู่จะเจอ ตอน อายุ30ปี แต่ไม่ใช่คู่ตลอดไป ดวงคุณมีมากกว่า1คน

******* 2. อยู่คนเดียวกับมีคู่ สำหรับแบบไหนจะดีกว่ากันครับ **สุดแต่คุณจะชอบแบบไหน

การอยู่คนเดียวต้องดีกว่าอยู่2คนอยู่แล้ว การมีคู่ก็ได้ทุกข์มาอีก 20-30ปี จนกว่าต้องเลี้ยงดูคู่และบุตร

7. วรรณนรี05

Ammmm<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2027373", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**ตอบ 1. ตัวคุณไม่ชอบอยู่ในกรอบ จึงเหมาะที่จะทํางานที่โยกย้ายบ่อยๆ คือเดินทางบ่อย หรือวิศวะ โยธา

******2. สุขภาพจะเกี่ยวกับสายตาเครียด ปวด หัว โรคหัวใจในตอนอายุมาก

8. noppatoy

noppatoy สมาชิก

เกิด 25 กันยา 32 เวลา 15.30
    รบกวนถามอาจารย์เกี่ยวกับ ความรัก กับ การเรียนค่ะ
    โดยเฉพาะเรื่องความรัก เลิกกับแฟนเก่าไปแล้ว อยากลืม อยากให้อภัย แต่ทำไม่ได้ซะที ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

9. วรรณนรี05

เกิด 25 กันยา 32 เวลา 15.30
    รบกวนถามอาจารย์เกี่ยวกับ ความรัก กับ การเรียนค่ะ
    โดยเฉพาะเรื่องความรัก เลิกกับแฟนเก่าไปแล้ว อยากลืม อยากให้อภัย แต่ทำไม่ได้ซะที ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

** ตอบ การเรียนควรขยันเป็น2เท่า*เพราะสมองไม่ค่อยจําเรื่องเรียนช่วงนี้

**** ปล่อยใจไประยะมันอยากคิดเรื่องแฟนก็คิดไป พอถึงจุดหนึ่งมันจะหยุดเอง

10. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->hmm<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2031831", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวน ครับ
    4 ตุลาฯ 2532

1. ผมอยากเข้าเรียน ใน คณะ นิติศาสตร์ ธรรมศาสตร์ สามารถสอบเข้าได้หรือไม่ อนาคตผมจะได้ทำงานอะไร
    2. เนื้อคู่จะเจอ ช่วงไหน ลักษณะเป็นอย่างไร<!-- google_ad_section_end -->

*** การตอบเป็น ดวงโดยรวมอาจ ถูกไม่ทั้งหมด เพราะ วัน เดือน ปี คุณให้มาแบบลวกๆ*****

ก็ดูแบบดวงรวม มีโอกาสสอบได้********2 .เนื้อคู่จะเจอ ช่วงไหน **เอาไว้เรียน

จบ มีรายได้เป็นของตนเองก่อนนะคะ ค่อยมาถาม<!-- google_ad_section_end -->

11. hmm

hmm สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออภัยครับผมรีบ
    4 ตุลาคม 2532 เวลา 11.25 ครับ

คำถามเดิมๆครับ
    1.ผมจะสอบนิติ ม.ธรรมศาสตร์ได้หรือไม่
    2.อนาคตผมจะได้ทำงานอะไรครับ

แต่ผมอยากรู้จริงๆนะครับ ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2009
  12. NAPACHANUNN

NAPACHANUNN สมาชิกใหม่

ชื่อ ณภัชนันท์ เถลิงพล เกิด 16 ตุลาคม 2510 (วันจันทร์) ขอรบกวนดังนี้ค่ะ
    1.อนาคตผู้พิพากษาไกลเกินฝัน หรือเปล่าคะ
    2.สมาชิกในครอบครัวจะเป็นอย่างไรบ้างคะ
    ขอขอบพระคุณในความกรุณาช่วยคลายความทุกข์กังวลในการอยากรู้อนาคตค่ะ

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->NAPACHANUNN<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2032500", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ชื่อ ณภัชนันท์ เถลิงพล เกิด 16 ตุลาคม 2510 (วันจันทร์) ขอรบกวนดังนี้ค่ะ
    1.อนาคตผู้พิพากษาไกลเกินฝัน หรือเปล่าคะ
    2.สมาชิกในครอบครัวจะเป็นอย่างไรบ้างคะ
    ขอขอบพระคุณในความกรุณาช่วยคลายความทุกข์กังวลในการอยากรู้อนาคตค่ะ

***** ตอบ 1 . อนาคตผู้พิพากษาไกลเกินฝัน ค่ะ

********* 2 . ในครอบครัวคุณหมายถึงใคร สามี หรือพี่น้อง **ทั้งสองอย่างถ้ามี

ครบ คนในครอบครัวคุณ พูดกันไม่รู้เรื่อง พูดง่ายๆ ล้วนแล้วแต่คิด

ถึงตัวเองก่อนเสมอ

14. nice_n_n

nice_n_n สมาชิก

เกิด 7 พฤศจิกายน 2529 (วันศุกร์ ปีขาล) เวลา 21.55 นาที

อยากรบกวนถามดังนี้ค่ะ

1. เรื่องงานจะได้งานประจำทำมั้ยคะ ช่วงไหน เป็นงานแบบไหนคะ ..ทำกับราชการหรือเอกชน แล้วจะได้ทำงานที่เชียงใหม่มั้ยคะ หางานจนชักจะท้อแล้วน่ะค่ะ

2. จริงๆแล้วดวงตัวเองควรทำงานด้านไหนคะ อยากทำราชการค่ะแล้วก็อยากอยู่ช่วยงานศาสนาที่เชียงใหม่-ลำพูนด้วย ไม่รู้จะสมหวังหรือไม่แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะทำเกี่ยวกับอะไร (จบคณะอุตสาหกรรมเกษตร เรียนเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์อาหารมาค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะ แล้วก็ขอโมทนาบุญที่สละเวลาตอบให้กับปัญหาของทุกๆคนค่ะ

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nice_n_n<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2036817", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิด 7 พฤศจิกายน 2529 (วันศุกร์ ปีขาล) เวลา 21.55 นาที

อยากรบกวนถามดังนี้ค่ะ

1. เรื่องงานจะได้งานประจำทำมั้ยคะ ช่วงไหน เป็นงานแบบไหนคะ ..ทำกับราชการหรือเอกชน แล้วจะได้ทำงานที่เชียงใหม่มั้ยคะ หางานจนชักจะท้อแล้วน่ะค่ะ

2. จริงๆแล้วดวงตัวเองควรทำงานด้านไหนคะ อยากทำราชการค่ะแล้วก็อยากอยู่ช่วยงานศาสนาที่เชียงใหม่-ลำพูนด้วย ไม่รู้จะสมหวังหรือไม่แต่ก็ยังไม่รู้ว่าจะทำเกี่ยวกับอะไร (จบคณะอุตสาหกรรมเกษตร เรียนเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์อาหารมาค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะ แล้วก็ขอโมทนาบุญที่สละเวลาตอบให้กับปัญหาของทุกๆคนค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** 1. การงานจะได้ มิย 52นี้ ดวงไม่เหมาะกับราชการ ด้วยตัวคุณมีความคิดก้าวล้ำกว่า

คนเหล่านั้นจะทําให้รู้สึกในด้านลบ*แต่ทั้งนี้ไม่ได้หมายความว่าทําไม่ได้นะคะ*มีโอกาสค่ะ

* 2. ก็ลองทํางานไประยะหนึ่งก่อน ให้มีประสบการ แล้วจะรู้ว่าเราต้องการอะไร อย่าฟัง

อย่าฟังหมอดูนัก ทุกอย่างตั้งอยู่บนความเป็นจริงค่ะ**ตอนนี้อายุยังน้อย งานศาสนาโม

ทนาด้วยถ้าทําได้

16. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมขอรบกวนด้วยนะครับ
    ธนกร ธรรมพงศ์ธร 14/สค./2521(จันทร์) 10.11 ครับ
    1.สถานะทางการเงินจดีขึ้นไหมครับ
    2.เคราะห์กรรมที่จะต้องเจอเร็วๆนี้ครับ

17. นกพญาไฟ

นกพญาไฟ สมาชิกใหม่

เกิดเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2527 ปีชวด เวลา 11.04 น. ขอเรียนถามอาจารย์ดังนี้ครับ
    1. มีโอกาสรับราชการหรือไม่ครับ
    2. ผมจะได้เจอเนื้อคู่ของผมเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

18. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

เกิดวันอาทิตย์ที่ 2 ม.ค. 2520 ไม่ทราบเวลาเกิดค่ะ
    ขอถามดังนี้นะคะ
    1. สามีจะกลับมาดีกับภรรยากับลูกได้เหมือนเดิมไหม
    2. วิบากกรรมที่เผชิญอยู่นี้ เกิดจากอะไรคะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ กำลังกลุ้มใจคิดอะไรไม่ออกเลยค่ะ

19. lichi_B_kung

lichi_B_kung สมาชิกใหม่

นู่มีเรื่องรบกวนถามนะค่ะ
    นู๋เกิดวันที่ 15/07/2535 เวลา 22.14น. จ.แพร่ ค่ะ

1.นู่อยากทราบว่าคนเกิดวันที่ 06/04/2534 จ.แพร่ ใช่เนื้อคู่กันหรือป่าวค่ะ
    นู๋อยากจะทราบว่าใช่หรือไม่ใช่อ่ะค่ะ นู๋อาจจะถามเกินวัยไป แต่นู๋คิดว่าถ้านู๋รู้ว่าเขาไม่ใช่คู่ นู๋จะได้ไม่ใส่ใจ ไม่สนใจกะเขาให้มากอะค่ะ จะได้ไม่หวังอะไรอะค่ะ ถ้าคนนี้ไม่ใช่นู่จะไม่คิดเรื่องรักอีก....นู่ขอร้องนะค่ะ ช่วยบอกหน่อยเถอะนะค่ะ T^T นู๋จะได้ไม่คิดมากเรื่องนี้จะได้ปล่อยวางง....และเริ่มวางแผนการนำเดินชีวิตใหม่ ให้ดีกว่านี้คะ

20. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ปราณยาม<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2036991", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมขอรบกวนด้วยนะครับ
    ธนกร ธรรมพงศ์ธร 14/สค./2521(จันทร์) 10.11 ครับ
    1.สถานะทางการเงินจดีขึ้นไหมครับ
    2.เคราะห์กรรมที่จะต้องเจอเร็วๆนี้ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ขอภพหน้าเป็นชาติสุดท้ายให้ได้เกิดและสำเร็จมรรคผลอรหันต์ต่อเบื้องหน้าพระพักต์แห่งพระศรีอาริยเมตไตรพุทธเจ้าในสมัยที่พระองค์ยังทรงพระชนชีพด้วยเทอญ<!-- google_ad_section_end -->

****1 .การเงินจะดีขึ้นใน เดือน ก.ค.52

****2 .อาจมีปัญหาเรื่องงาน*ของมีค่าหาย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้