อยากฟังประสบการณ์หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nopalak, 2 ตุลาคม 2010.

1. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ตะกรุดคู่ชีวิตรุ่รแรกมีปลอมแล้วครับ เด่วนี้เล่นหากันหลายพันบาทคนเลยปลอมกันครับ(ประสบการณ์เยอะด้วยครับ) ส่วนตะกรุดเสน่ห์นางพรายผมไม่รู้ครับ รู้แต่คู่ชีวิตครับ ผมมีของแท้ดอกนึงได้มาแรกๆเลย พอไปเห้นปั๊บ สีไม่ใช่ผมบ๊ายบายแล้วครับ

2. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ

ผมเช่าตะกรุดนะกลืนจิต เพิ่งได้มาคืนแรก ฝันว่าหลวงปู่มาหาแล้วจับตะกรุดขึ้นมาดู

ลงอักขระแล้วก็เป่าตะกรุดให้

ส่วนตัวผมจะเช่าบูชาพระเครื่องพอสมควร คือ เช่าพระตามความชอบ อย่างน้อย

ต้องมีเดือนละชิ้น แต่ก็ไม่เคยฝันถึงคณาจารย์เจ้าของพระเครื่องเลยสักครั้ง

ครั้งนี้เป็นครั้งแรก เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2011
  3. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    โชคดีจังครับ เวลาผมห้อยตะกรุดคู่ชีวิต ผมก็ท่องคาถา ที่ากับตะกรุดแล้วก็ท่องคาถาคู่ชีวิต แล้วขอให้หลวงพ่อเงิน หลวงพ่อพิธ หลวงพ่อทบ หลวงปุ่ขุ้ย คุ้มครองครับ

4. gilen

gilen สมาชิก

11 กรกฎาคม 2011
    ครั้งนึง หลวงปู่ท่านมาปลุกเสกวัตถุมงคลที่โคราช และก่อนวันที่ท่านจะมาผมได้บูชาวัตถุมงคลของท่านไว้ แล้วฝันว่าท่านมานั้งอยู่บนหิ้งพระ ที่หัวของท่านมีแสงสว่างออกมาด้วยครับ ต่อมาท่านมาปลุกเสกวัตถุมงคล ผมก็ได้ไปร่วมพิธีด้วยคือไปให้ท่านปลุกเสกตัวเราด้วย พอกลับมาบ้านรู้สึกปวดหัวมาก ปวดตลอดไม่ยอมหาย เลยอธิฐานขอท่านช่วย พอนอนหลับท่านมาเข้าฝันเห็นท่านมาดึงเอาใครไม่รู้ออกจากตัวผม แล้วท่านก็เขกหัวคนคนนั้น แล้วว่า "นี่ ปวดหัวหรอ" แล้วท่านก็ยิ้มให้ ตื่นมาหายปวดหัวเลย และมีอีกครั้ง ผมจำไม่ได้ว่าก่อนหน้าที่ท่านจะมาปลุกเสกวัตถุมงคลที่โคราชหรือว่าหลัง ผมฝันว่าท่านเอาจานใส่ดอกไม้มาให้ มีธูปเทียนด้วยหรือเปล่าจำไม่ได้ แต่รู้สึกว่าเป็นจานดอกไม้เพื่อไหว้ครู แล้วท่านก็นำสวด สวดบทอะไรจำไม่ได้แต่สวดยังไม่จบหรือจบแล้วก็ไม่รู้ เพราะอยู่ๆท่านก็หยุดสวดแล้วยืนอยู่นิ่งๆ ผมก็ยืนถือจานดอกไม้รอฟังท่านนำสวดอยู่ก็สวดตามท่านอยู่

5. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011

ฝันเป็นมงคลมากเลยครับ ได้ฝากตัวเป็นศิษย์ท่านด้วย

ที่ผมเล่าความฝันนั้น มีมูลเหตุมาจากผมไม่มั่นใจว่าตะกรุดที่เช่ามาแท้

หรือเปล่า เพราะผมไม่เคยรู้จักหลวงปู่และวัตถุมงคลของหลวงปู่มาก่อนเลย

ที่เช่าตะกรุดมาก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน พอเห็นก็ชอบและเช่าเลย แล้วมา

ศึกษาทีหลัง พอได้ตะกรุดมาวันแรกก่อนนอนก็สวดมนต์ และ

ระลึกถึงครูบาอาจารย์ตามปกติ และระลึกเพิ่มถึงหลวงปู่ด้วย คืนนั้นก็ฝันเลย

ตามที่เล่า พอวันรุ่งขึ้นลองพกตะกรุดติดตัว ปรากฎว่ามีประสบการณ์ที่ดีทันที

ทำให้ผมเชื่อทันทีว่าแท้และดีแน่นอน ไม่ต้องให้ใครดูแล้วครับ

6. กล็อก 19

กล็อก 19 Active Member

1.คำหมากหลวงปู่ข้ยฝังแร่เหล็กน้ำพี้รุ่น 1มีปลอมหรือยังคับ
    2.คำหมากหลวงปู่ขุ้ยฝังแร่เหล็กน้ำพี้รุ่น1 ที่สามารถเช่าได้ที่ 7 ของแท้มั้ยคับ (ผมเช่ามาแล้ว แต่ทำไมผมยังไม่มีประสบการณ์ หรือผมไม่ค่อยมีsense )
    3.คำหมากหลวงปู่ขุ้ยฝังแร่เหล็กน้ำพี้รุ่น1 นอกจากจะช่วยด้านคงกระพันแคล้วคลาดแล้ว ยังช่วยด้านโชคลาภเงินทองค้าขาย เมตตามหานิยมหรือไม่

ขอบคุณคับ

7. pattcmt

pattcmt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเช่าลูกกรอกแมวมา 1200 จากเวปๆนึงที่เป็นร้านขายพระ ทั้งที่ตอนที่หลวงปู่มรณะใหม่ๆ องค์ละ 200 เอง ตอนนั้นคิดว่าหลวงปู่ป่วยจะมีสมาธิปลุกเษกได้ไง
    อันที่จริงคิดผิดแล้วยังปรามาสท่านอีก เอาเป็นว่าผมถูกหวย 5000 งวดนั้นตอนนี้ที่ร้านก็หมดแล้วครับ เมตตามหาลาภ ขั้นเทพจริงๆ

8. mameenoy

mameenoy สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2012
    ช่วยแนะนำ...ที่บูชาของแท้ของ ลป.หน่อยครับ อยากได้ตะกรุด พอดีดูไม่เป็นว่าอันไหนเก้ อันไหนจริง ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

9. dunyawut

dunyawut สมาชิก

ใครมีประสบการณ์กุมารทองแดงน้อย จอมซน กันบ้างครับ ผมมีอยู่องค์ ไว้จะมาเล่าให้ฟังถ้ามีประสบการณ์เมื่อไหร่ น่ะครับ เห็นพี่ๆบอกว่า เก็บไว้ให้ดีนะรุ่นนี้น่ะ