อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับลองติดต่อคุณ Little yoda ดูครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อคืน บก.สมศักดิ์(พุทธามหาเวท)
    โทรเข้ามือถือผม 2-3 รอบ ผมไม่อยู่ขึ้นไปไหว้พระข้างบน
    กลับลงมา ได้ยินเสียงโทรศัพท์พอดี(โทรเป็นครั้งที่ 3)

บก.สมศักดิ์ บอกว่า เช้าวันพฤหัส(15/11/50)
    หลังจากส่งลูกไปโรงเรียนแล้ว(เหมือนพี่สามเหลี่ยมเลย)
    จะไปกราบหลวงปู่ที่วัดราชสิงขร

ส่วนรูปที่ผมปริ๊นจากคอม ส่งไปให้นั้น
    หากนำไปลง ภาพจะไม่ชัด
    อยากได้เป็นแผ่น CD มากกว่า
    ผมบอกไปว่าผมไรท์ไม่เป็น
    พี่สามเหลี่ยมกำลังให้ลูกๆไรท์ให้(ตอนนี้ยังไม่เสร็จ)

ดังนั้น วันพฤหัส คุณสมศักดิ์จะพาน้องชาย (ตากล้อง) ไปขอถ่ายภาพหลวงปู่
    จะนำไปลงปกหนังสือ แต่คงต้องเป็นฉบับปีใหม่(1 ม.ค.2551)
    แต่ฉบับเดือน ธันวาคม 2550 ก็จะเริ่มทยอยลงเรื่องของหลวงปู่ไปก่อน
    หน้าปกยังไม่ใช่รูปหลวงปู่นะครับ

3. triangle-w

รูปทั้ง 3 รูปเดี๋ยวจะให้ Dr.choo เอามาลงให้ดูครับ เพราะผมเป็นคนถ่ายเองครับ จำได้ว่าถ่ายไปหลายรูปแต่ติดมาแค่ 3 รูปครับ
    ต้องขอบคุณ คุณ chou ได้นำ dvd และ vcd ในงานมามอบให้หลวงปู่ ผมกำลังจะไรท์ ให้หลวงปู่ เอาไว้จะทำแจกแก่ทุกท่านที่สนใจครับ

4. MOUNTAIN

<TABLE class=tborder id=threadslist cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY id=threadbits_forum_15><TR><TD class=alt1 id=td_threadtitle_67467 title="อยากทราบว่าตอนนี้มีให้บูชาที่ไหน ราคาเท่าไหร่ มีรุ่นอะไรบ้าง
    เคยอ่านในกระทู้ว่าพระเครื่องครูบาคำเป็งพลานุภาพแรงสามารถดูดพลังพระเครื่ององค์อื่นๆที่อยู่ใกล้เคียงได้ และมีพุทธคุณทางด้านโชคลาภ ค้าขาย
    ถ้าไม่แพงเกินไปอยากได้ไว้บูชาซักองค์ อยากลองพุทธคุณว่าจะจริงอย่างที่ได้เคยอ่านเจอมาไม๊...">[​IMG] อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ (32 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] เอกวัฒน์
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 5,906, จำนวนอ่าน: 118,820">
    วันนี้ 08:56 AM
    โดย MOUNTAIN [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=middle>5,906</TD><TD class=alt2 align=middle>118,820</TD></TR></TBODY></TABLE>

เรื่องของหลวงปู่และวัตถุมงคล
    หากได้ลงหนังสือพุทธามหาเวท เมื่อไร
    ผมรับรองว่า จะมีคนสนใจมากยิ่งขึ้น
    และจะต้องขอบูชาวัตถุมงคลตามมา

ดังนั้น วัตถุมงคลรุ่นแรกๆ ก็จะหมดไปโดยเร็ว
    ทั้งนี้เพราะจากประสบการณ์ที่มีผู้นำไปใช้แล้วบอกต่อๆกัน

ผมจึงไม่อยากให้สมาชิกที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้พลาดของดีมีคุณค่า
    และใช้ได้ผลจริง ตามที่ได้มีข้อมูลให้ไว้แล้วแต่ต้น

เมื่อวัตถุมงคลรุ่นแรกๆ หมดไป
    ก็คงกลายเป็นของหวงของรัก สำหรับคนที่ครอบครอง
    ใครที่มีของหลวงปู่ พบหน้าเจอกัน
    ก็จะจับกลุ่มสนทนากันอย่างมีความสุข
    เหมือนพวกเราที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ครับ

5. MOUNTAIN

วันอาทิตย์นี้(18/11/50)แล้วนะครับที่หลวงปู่จะอยู่กรุงเทพเป็นวันสุดท้าย
    จากนั้นก็จะกลับกำแพงเพชร
    ใครที่ยังไม่มีโอกาสได้กราบหลวงปู่ ยังพอมีหวังนะครับ

หลวงปู่จะไปที่บ้านคุณโคมฉาย
    ในเวลา เที่ยงจะลงนะ108 นะหน้าทอง ให้ผู้ที่สนใจไปในงาน
    ไหว้ครูของคุณโคมฉาย

ติดต่อขอแผนที่ได้ที่ข้อความส่วนตัว ของโคมฉาย ครับ

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    คุณทิพยจักร...รุปหล่อ แต่ว่าเป็นหมัน
    แสดงให้เห็นถึงพลังหยินและหยางในตัว...
    ..เหอๆๆๆ

7. MOUNTAIN

พระของหลวงปู่ไม่ว่ารุ่นไหน อิทธิคุณ ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่ากัน

แต่ที่อยากให้มีโอกาสได้ใช้รุ่นแรกๆ เพราะของสร้างน้อย
    และใช้เวลาเสกนาน มวลสารเยอะครับ
    และของที่สร้างใหม่ในปัจจุบัน ก็จะกลายเป็นของเก่ามีค่า
    ไปในอีกไม่นาน ตกทอดถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน
    เป็นตำนานเล่าขานกันสืบไปครับ

ปัจจัยทุกบาททุกสตางค์ หลวงปู่นำไปสร้างถาวรวัตถุ
    ในทางพระพุทธศาสนา คือ กุฎิ ห้องสุขา
    และโบสถ์ ในโอกาสต่อไปครับ

ถือว่าเป็นบุญ 100 % ไม่มีการหักค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด
    คุณโคมฉาย กับพี่สามเหลี่ยม ทุ่มทุนออกค่าส่งส่วนตัวให้ครับ

8. triangle-w

ท่านใดที่อยากไปพบหลวงปุ่ยังคงพบได้ตามปรกติครับ ท่านยังอยู่วัดราชสิงขร ถึงวันเสาร์นี้ครับ วันอาทิตย์เช้าจะไปบ้าน ตาโคมฉายครับ โอกาศสุดท้ายแล้วนะ ได้ยินหลวงปู่บอกว่าจะมาอีกครั้ง ปีหน้าเลยครับ อาจจะช่วงตรุษจีน พรือไม่ก็ก่อนเข้าพรรษาครับ

9. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาม พลังแรง ยิ่งกว่าถ่านอัลคาไลน์อีกครับ ตอนเปิดจักระเจ็ดให้ผมทางโทรศัพท์ ความรู้สึกเหมือน มีอะไรพุ่งเข้าไปเลยครับ แต่ผมยังประสาทช้า รับได้ไม่กี่จักระ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2007
  10. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    นี่แหละครับ ในนิมิตใช่เลย วัวจริงๆเลยครับพี่ท่าน[b-wai]

11. triangle-w

เทียบกับหลวงปู่ได้แค่ ขี้เล็บเท่านั้นเองครับ
    (555) (555) (555) ฮ่า ฮ่า ฮ่า

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รอตัวเลขเด็ดอยู่นะครับ พี่สาม พี่โคม พี่เม้า อิอิ

13. MOUNTAIN

ข่าวด่วน สำหรับผู้แสวงโชค

เมื่อสักครู่นี้ ตัวเงินตัวทอง ยาว ครึ่งวา
    วิ่งเข้ามาในบ้านผมครับ (บ้านเลขที่ 727/8-9)
    ต้องขอแรงเพื่อนบ้านสองคน มาช่วยกันจับ
    กว่าจะจับได้โดยใช้เชือกคล้องเกือบครึ่งชั่วโมง

เล่นเอาใจหายใจคว่ำไปตามๆกัน
    บ้านติดกันเขาบอกว่าเจ้าตัวแบบนี้เคยเข้าบ้านแม่ยาย
    ทำให้แม่ยายถูกหวยได้เงินก้อนใหญ่

ทีนี้ผมไม่ใช่นักเล่นหวยด้วยซี
    เลยเอามาเล่าให้ฟัง เผื่อใครจะมีโชค ก็อย่าลืมแบ่งทำบุญ
    กับหลวงปู่นะครับ

ตอนนี้เขาเอาไปปล่อยลงคูคลองแล้วครับ
    เฮ้อ..สาธุ ทีแรกนึกว่าจะเอาไปทำกับแกล้มเหล้าซะแล้ว

14. บัวตะวัน

บัวตะวัน เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007

(good) (||) (good)
    ฮั่นแน่ ........ งวดนี้ได้แล้ว......ไชโยยยยยยย

ขออนุญาตินำ 89 ไปซื้อหวยนะคะ

15. MOUNTAIN

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 814600" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>บัวตะวัน</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOUNTAIN [​IMG]
    ข่าวด่วน สำหรับผู้แสวงโชค

เมื่อสักครู่นี้ ตัวเงินตัวทอง ยาว ครึ่งวา
    วิ่งเข้ามาในบ้านผมครับ (บ้านเลขที่ 727/8-9)
    ต้องขอแรงเพื่อนบ้านสองคน มาช่วยกันจับ
    กว่าจะจับได้โดยใช้เชือกคล้องเกือบครึ่งชั่วโมง

เล่นเอาใจหายใจคว่ำไปตามๆกัน
    บ้านติดกันเขาบอกว่าเจ้าตัวแบบนี้เคยเข้าบ้านแม่ยาย
    ทำให้แม่ยายถูกหวยได้เงินก้อนใหญ่

ทีนี้ผมไม่ใช่นักเล่นหวยด้วยซี
    เลยเอามาเล่าให้ฟัง เผื่อใครจะมีโชค ก็อย่าลืมแบ่งทำบุญ
    กับหลวงปู่นะครับ

ตอนนี้เขาเอาไปปล่อยลงคูคลองแล้วครับ
    เฮ้อ..สาธุ ทีแรกนึกว่าจะเอาไปทำกับแกล้มเหล้าซะแล้ว
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

(good) (||) (good)
    ฮั่นแน่ ........ งวดนี้ได้แล้ว......ไชโยยยยยยย

ขออนุญาตินำ 89 ไปซื้อหวยนะคะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

16. triangle-w

ตาเม้าท์ ตัวจริงเสียงจริงมาแล้วครับ เจ้าพ่อเม้าท์ ใบ้หวยมาแล้วครับ
    (555)

17. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สามเหลี่ยมรับออเดอร์ไปนะครับ
    2 รายการ
    (evil)

18. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    พี่โคมและพี่สามเหลี่ยมที่เคารพ
    ตอนนี้ป้าเล็กรู้สึกว่าชีวิตเป็นทุกข์จังเลยนะ ขอจองชุดผ้าป่าช่วยหลวงปู่สร้างวัด สร้างห้องน้ำ 1000 บาท ด้วยค่ะ ขออานิสงค์นี้ทำให้ความทุกข์ต่างๆหมดไป ขอให้มีแต่ความสุขในที่ทุกสถาน ในทุกวัน ทุกเวลาค่ะ

19. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    พี่สามเหลี่ยม พระซุ้มกอหลังครูบา หมดหรือยังครับถ้ายังไม่หมดขอจองไว้
    1 องค์ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

20. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พระเครื่องกับการพัฒนาชีวิต
    หลายท่านที่เป็นศิษย์ของลวงปู่ท่านคงสามารถสัมผัสพลังงานภายในพระได้ไม่มากก็น้อย พลังงานภายในพระเครื่องนั้นือเป็นสิ่งลี้ลับ ที่สามารถให้ความคุ้มครองและดึงดูดโชลาภสิ่งดีๆ ทำให้การใช้ชีวิตของเราง่ายขึ้น เช่นการซื้อขายหากใช้ความสามารถอย่างเดียวอาจต้องพยายามอย่างยิ่ง แต่หากได้พลังงานบางอย่างเข้าช่วยเช่นเทพพรหมหรือพลังจากพระเครื่องก็จะเหนื่อยน้อยลง

แต่ที่สำคัญกว่านั้นคือพลังงานจากพระเครื่อง ยังเป็นสิ่งที่ช่วยในการกระตุ้นคุณธรรมภายในใจเราด้วย

การกระตุ้นพลังความดีภายในใจของคนเรานั้นเกิดขึ้นได้หลายทาง

การเปิดจักราเพื่อรับพลังจักรวาลก็เป็นทางหนึ่ง

การรับพลังงานจากพระเครื่อง อย่างเช่นการรับพลังงานจากพระเครื่องพระโพธิสัตว์กวนอิมก้เป้นการกระตุ้นโพธิจิตภายในของเรา ถือว่าเป็นการก่อร่างสร้างคุณงานความดีภายในใจอย่างลี้ลับ

ทั้งนี้ผู้ที่มีพระเครื่องต้องพยายามสื่อกับพระเครื่องด้วยสมาธิและปัญญาภายใน ก็จะสามารถทำให้จิตใจพัฒนาไปโดยลำดับ

พลังงานพระเครื่องของหลวงปู่คำเป็ง เป็นพลังงานที่มีหลายลักษณะ มีทั้งพลังงานสายฤาษี สายพระแม่อุมา สายพระโพธิสัตว์กวนอิม ฯลฯ ผู้ที่พระเครื่องของท่านนับว่าได้คุณวิเศษทางตรงทางอ้อมทั้งจากพลังงานจักรวาลพลังงานจากเทพพรหม พลังงานจากวิชาเร้นลับของหลวงปุ่ที่ประจุอยู่ภายในพระเครื่อง

เรียกว่าได้พลังงานที่หนาแน่นเป็นพิเศษ ทให้มีพลังจิตที่แรงกว่าคนทั่วไป หรือผู้ที่ใส่พระเครื่องอื่นๆ

แต่ต้องระวังในการใช้พลังงานให้ดีนะครับ เพราะทุกอย่างทุกการกระทำมีผลกระทบต่อตัวเราเองและคนรอบขาง

ที่ดีที่สุดคือการพัฒนาจิตใจเรา ให้มั่นคงขึ้น มีเมตตามากขึ้นนี่แหละดีที่สุด

พระของหลวงปู่ทุกองคืมีพลังงานในการสนับสนุนการทำสมาธิ จับกระแสพลังงานจากพระ น้อมจิตเข้าสู่กระแสพลังงานจากพระเครื่อง จิตจะเข้าสมาธิได้ไว แถมพลังงานภายในร่างกายยังสูงขึ้นอีกด้วย

ยิ่งผ่านการเปิดจักรามาแล้วารพัฒนาพลังงานยิ่งยอดเยี่ยม

ส่งสำคัญที่เหลือคือ การพัฒนาจิตควบคู่กับพลังงาน การบริหารพลังงานภายใน แลการใช้พลังงานอย่างเป็นประโยชน์

อย่างการแผ่เมตตา และแผ่กระแสพลังงานให้แก่บรรยากาศ ด้วยจิตใจที่แจ่มใสเป็นการถ่ายเทพลังงานที่อย่างหนึ่ง เรียกว่าเป็นการแผ่เมตตาพร้อมพลัง จะได้ผลในการยกระดับจิตและเป็นผลทำให้พลังงานภายในร่างกายสดใสยิ่งขึ้นด้วย

ผู้ที่มีพระเครื่องของหลวงปู่และเปิดจักราแล้ว อยาลืมแผ่เมตตา แผ่พลังงานให้เพื่อนรอบข้าง ให้ทวดารักษาตัว ให้ธรรมชาติรอบๆตัวเรานะครับ ทั้งหมดเป็นไปเพื่อความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นและปรับสภาพแวดล้อมให้ดีขึ้นถ้าทุกคนช่าวยกันทำสังคมเราจะดีขึ้นทันตาเห็นอย่างแน่นอน

พัฒนาพลังจิตฟื้นฟูชีวิตให้ดีด้วยพุทธคุณและพลังจักรวาล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้