อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน และขอแสดงความยินดีด้วยขอรับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    งานครั้งนี้คุณ chou ได้นำเครื่องถ่าย vdo ไปตั้งถ่ายทำตลอดงานครับ
    คุณปัชฌา มาจากน่าน ตั้งใจมากราบหลวงปู่และลงนะ ด้วยใจรักและศรัทธาหลวงปู่เป็นที่ตั้ง

จำนวนผู้ที่ไปร่วมพิธี ประมาณ 100 คนเศษ
    ทำให้ต้องนั่งเบียดชิดกัน แต่ก็ไม่อึดอัด
    โชคดีที่พี่สามเหลี่ยมจัดศาลาห้องแอร์ให้
    งานนี้เลยไม่ได้เห็นเหงื่อของผู้ร่วมงานสักคนเดียว

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มาร่วมงานบุญในครั้งนี้นะครับ

3. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    เมื่อยจริงๆครับพี่ ตอนนี้ขายังเดี๊ยงอยู่เลย แต่ก็ดีใจครับที่ได้กราบหลวงปู่เป็นครั้งแรก หลังจากติดตามข้อมูลของท่านมานาน

คุณ aeziss ของขึ้นไวดีจังนะครับ(b-deejai)

4. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เดี่ยวหาว่าโคมฉายหาย
    ต้องเข้ามารายงานตัวด้วยคน
    เมื่อวาน เหนื่อยไปหน่อยตอนเอาพระออกให้บูชา
    มึนไปหมดเลยไม่ได้ทักทายใคร เผลอหน้าดำหน้าแดง
    เพราะโดนรุมล้อม จนตัวใหญ่อย่างโคมฉายหายเข้าไปในฝูงชน
    แต่พอรวมยอดที่หลายท่านร่วมกันบูชาพระเมื่อวาน
    ปรากฎว่าได้เงินจำนวน 20,400 บาท ถ้วน
    อันนี้ยังไม่รวมหลายท่านที่ขอถวายกับครูบาโดยตรง
    รวมๆก็น่าจะประมาณ 23,000.-บาท
    ส่วนเงินบูชาครูลงนะเมตตา ก็น่าจะได้ประมาณ 10,000.-บาท
    เงินถวายบูชาพระชุดผ้าป่าก็น่าจะประมาณ 10,000.-บาท
    และอาจยังมีอีก แต่ผมไม่ได้ถามปู่ เพราะต้องรีบกลับ
    กว่าจะถึงบ้านก็ปาเข้าไป สามทุ่ม
    ขอทุกท่านอนุโมทนาร่วมกันนะครับ
    กับปัจจัยที่จะนำไปสร้างห้องน้ำ
    เมื่อวานที่ได้จากผู้ศรัทธาและใจบุญ ไม่ต่ำกว่า 43,000.-บาท
    สาธุ อนุโมทนากับทุกท่าน

5. โคมฉาย

ท่านใดพลาดรายการนี้
    รายการหน้าเตรียมตัวไว้นะครับ
    งานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิต
    ท่านเคยบอกผมไว้ว่าจะหาโอกาสมา
    1 วัน ส่วนจะเป็นวันไหนติดตามข่าวสารกันที่กระทู้นี้
    หรือกระทู้ที่เกี่ยวกับงานวิทยาศาสตร์ทางจิต
    ส่วนใครที่ใจร้อน
    วันอาทิตย์ที่ 18 พฤศจิกายน 2550 เวลา 12.00 น.
    อาทิตย์หน้าครับที่บ้านผม ท่านจะมาทำพิธีให้
    เป็นการปิดท้ายทริปนี้
    และเดินทางกลับกำแพงเพชรครับ
    ใครสนใจหลังไมค์มานะครับ
    ผมจะได้โพสแผ่นที่ให้ทางหลังไมค์
    ขออนุญาตไม่แสดงรายละเอียดหน้าเว็บครับ
    เพราะโดยรวมป็นงานที่เกี่ยวกับเรื่องของความเชื่อเฉพาะบุคคล
    คืองานไหว้ครูสายพระแม่อุมาทุรคากาลีและสายพรหมศิวะปิยะนารายณ์
    แต่จะมีรายการของปู่เพื่อหาปัจจัยไปร่วมสร้างห้องน้ำในเวลา 12.00 น.-14.00 น.เงินค่าบูชาครูนะเมตตา และค่าเช่าวัตถุมงคลถวายครูบาทั้งจำนวนเช่นเดิมครับ

6. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่โคมฉาย และพี่เมาท์ ถูพระครูบาองค์เขียวกันอย่างขมักเขม่นเลยนะครับมีอะไรดีๆๆบอกกันมั่งซิครับ

7. โคมฉาย

ขอหวย 555
    ขึ้นชื่อว่าถูๆๆๆ
    มันต้องเกี่ยวกับตัวเลข
    แต่อันนี้มะใช่
    เอาสีผึ้งถู
    ถูแล้วพระจะมีสีสวยขึ้น
    ลองดูครับ
    นอกจากจะสวยขึ้นแล้วยังหอมด้วยครับ

8. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ของเค้าดีจิงๆๆๆ

มารายงานตัวครับ
    กลับถึงอุดรแล้วเรียบร้อย
    ได้เจอพี่เม้า พี่ทิพยจักร พี่โคม พี่สาม เป็นกันเองทั้งนั้นครับ
    ทริปนี้ไม่เสียทีที่ลากิจไปกราบหลวงปู่ รับพลังแบบเต็มๆ เสียดายแต่ไม่ได้เปิดจักระ 100 % เพราะงานเสร็จ 18.00 แต่ต้องขึ้นรถไฟ 18.30 ซะงั้น
    งานนี้บอกได้คำเดียว... ของเค้าแรงจิงๆ...
    แค่เอาสายสิญจน์มาไว้ที่คอ ผมก็ออกร้อนซะแว้ว ครูบาอาจารย์ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ ชอบตอนหลวงปู่เชิญพระแม่กวนอิมครับ เหมือนท่านหยอกล้อกันนิดหน่อย เห็นหลวงปู่ท่านยิ้มด้วย..55 แต่ดูพลังเง็กเซียนฮ่องเต้ที่หลวงปู่เชิญมานะครับ รู้สึกว่าจะแรงเป็นพิเศษ ไม่รู้พี่ๆ พอจะอธิบายเป็นวิทยาทานได้มั้ยครับ...
    (b-flower)

9. โคมฉาย

กับน้องจิตตานุเมื่อวานก็ไม่ได้คุยกันเท่าไร
    แต่ท่าทางจะมีความสุขดี
    คณะที่มา 7 ท่าน
    เป็นไงกันบ้างละนี้

10. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนึกว่าพี่โคมจะเอาภาพองค์ธนุรเพทมาแจกซะอีก ...
    เมื่อวานนี้ต้องกราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่ร่วมกันจัดงานนี้ขึ้นมาครับ
    เหนื่อนแทนจิงๆ โดยเฉพาะพี่เม้าที่ต้องออกไปตามน้องๆ ที่หน้าโบสถ์กัน
    ผมก็งง คนไปไหนหมดจะบ่าย 2 แล้วนา...

มีเรื่องเล่านิดนึงครับ คุณอาที่ร่วมบุญด้วยแกฝันว่าได้พระกลมๆ คงจะเป็นพระที่หลวงปู่แจกกระมังครับ อิอิ

11. จิตตานุปัสสนา

คณะทั้ง 7 ก็คงจะรวยกันแล้วละครับคราวนี้ อิอิ

12. โคมฉาย

ศิษย์ครูบา
    ในฤดูกาลนี้
    โอกาสรวยสูงครับ
    เพราะอยู่ในช่วงเปิดบารมีสร้างวัด
    ดังนั้นครูบาอาจารย์จะมาอวยพร
    และเจ้ากรรมนายเวรจะถอยไป
    เปิดโอกาสให้ประตูโชคลาภเปิด
    (เมื่อวานตอนทำพิธี ตอนลงสีผึ้งที่หน้าผาก พระพิคเนศณ์ท่านขึ้นไปร่ายรำบนจักระที่ 7ของผู้ร่วมงานเพื่อกำจัดอุปสรรค์ให้ด้วย และพระแม่ลักษมีท่านโปรดดอกไม้ทิพย์ให้พรตรงนี้เป็นความเชื่อเฉพาะบุคคล โปรดใช้วิจารญาณ)
    ผมให้ตาเม้าวัดพลัง ตาเม้าวัดพลังบอกว่าแรงสุดๆ
    ดังนั้นซื้อล็อตเตอรรีไว้นะครับ คนละใบ
    ถ้าประตูเงินประตูทองเปิด ก็จะได้ลาภใหญ่
    แล้วอย่าลืมแบ่งปัจจัยมาสร้างวัดครับ
    (b-flower)

13. tarus77

tarus77 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    เมื่อวานกลับมาถึงบ้านรู้สึกสดชื่นมากค่ะ

ได้กราบหลวงปู่ ได้รับพลังจากหลวงปู่ ได้บูชาพระหลวงปู่
    แล้วยังได้พัฒนาจักระจาก Dr.Choo และจากคุณสามเหลี่ยม
    ทำให้กลับไปหมุนจักระต่อที่บ้าน
    สามารถจับความรู้สึกที่จักระได้ดีขึ้นกว่าเดิม
    ขอขอบคุณ Dr.Choo , คุณสามเหลี่ยม และผู้จัดงานทุกท่านค่ะ[b-wai]

14. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนาสาธุครับ

15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

งานเมื่อวานนี้ คนที่ศรัทธาหลวงปู่มามากจนแน่นขนัด ส่วนผมต้องคอยเตรียมอาหารว่างให้แก่ผู้ร่วมงาน เลยต้องแว๊ปไปแว๊ปมาตลอด เมื่อลงนะเสร็จแล้ว โอกาสทักทายกันเลยไม่ค่อยมี จำชื่อก็ไม่ค่อยได้ ชาร์จพลังให้ใครบ้างก็จำได้ไม่หมด ทุกท่านที่ได้ของดีๆไป ก็ให้กลับไปฝึกให้เก่งครับ จะได้ช่วยเหลือผู้อื่นเท่าที่จะช่วยได้ไม่มากก็น้อย ก็อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ได้มาร่วมทำบุญด้วยกัน และหวังว่าคงจะได้มีโอกาสเช่นนี้อีกครับ เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย เลยไม่ได้ทักทายกับทุกท่านครับ
    (b-deejai) (b-deejai) (b-deejai)

16. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนตอนกลับตาโคมฉาย โวยวายใหญ่ครับ บอกว่าตาเม้าท์ แอบเอาสุดยอดสีผึ้งไปคนเดียว 555 สงสัยมีอะไรเป็นพิเศษแหง๋ครับ ระวังนะเดี๋ยวนอนๆอยู่มีพลังร้อนแว๊ปไปนะเดี๋ยวจะนอน บ่หลับคร๊าบ
    (b-evil2) (b-evil2) (b-evil2)

17. MOUNTAIN

ก่อนหน้าวันงาน ผมได้สนทนากับหลวงปู่
    ได้ยินหลวงปู่พูดอยู่ตอนหนึ่งเป็นทำนองว่า
    คนเราแต่ละคน เกิดมามีอายุอยู่ได้ไม่นานหรอก
    เดี๋ยวก็ต้องจากกันไปแล้ว
    วิชาที่หลวงปู่เรียนรู้มา และได้ทดลองแล้วว่าให้ผลได้จริง
    ก็ไม่อยากให้สูญไปโดยเปล่าประโยชน์
    จึงนำมาเผยแพร่บอกกล่าวให้ ผู้สนใจได้นำไป
    ฝึกฝน และใช้ให้เกิดประโยชน์

หาไม่แล้ว หากตายไป วิชาที่เรียนรู้มา ก็จะหายไปด้วย
    แล้วคนรุ่นหลังจะเชื่อได้อย่างไรว่า วิชาเหล่านี้มีจริง

จึงต้องอาศัยผู้สนใจ ตลอดจนคณะศิษย์ศรัทธาที่จะศึกษาเรียนรู้
    นำไปใช้ ได้ผล และบอกกล่าวกันต่อไป หรืออธิบายสอนกันต่อๆไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2007
  18. chou

chou เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    งานนี้ได้ทั้งบุญทั้งพลังต้องขอบคุณพี่ๆคุรุทั้งหลาย
    ใครไม่ได้ไปก็ดูคลิปสั้นนี่ไปก่อนนะครับ
    ขอถามหน่อยครับพระองค์นี้ชื่ออะไรครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• ครูบา1.wmv
      ขนาดไฟล์:
      8.3 MB
      เปิดดู:
      193
    • DSC00457 copy.jpg
      DSC00457 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      51.1 KB
      เปิดดู:
      82
    • 1.wmv
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      311
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2007
  19. MOUNTAIN

จึงนับว่าพวกเราทุกคนที่ได้พบหลวงปู่ และได้รับวิชาจากหลวงปู่
    ในขณะที่หลวงปู่ยังทรงสังขารอยู่ เป็นผู้ที่โชคดีมากๆ
    ซึ่งวิชาต่างๆที่หลวงปู่มีอยู่ กระทำอยู่ ท่านก็พยายามถ่ายทอด
    ให้พวกเราได้รับรู้ และนำไปฝึกฝน ทดลองใช้
    แต่ละคนที่นำไปใช้ ส่วนใหญ่ไม่ผิดหวัง

หากจะมีที่ใช้แล้วยังไม่ได้ผล ก็ต้องสำรวจตัวเองว่า
    บุญที่เราได้กระทำไปกับวัตถุมงคลของหลวงปู่นั้น
    สำเร็จแล้ว ร้อยเปอร์เซ็นต์ หรือไม่
    เพราะวัตถุมงคลของหลวงปู่ ที่เราได้มา ก็จากปัจจัยส่วนหนึ่งที่เราถวายร่วมเป็นบุญสร้างถาวรวัตถุทางพระพุทธศาสนา
    หากเรากระทำอย่างซื่อสัตย์ ตามจำนวนเงินบุญที่กำหนด
    เชื่อได้ว่า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำองค์พระแต่ละองค์
    ท่านก็จะเอื้ออำนวยประโยชน์ ส่งเสริมให้ชีวิตเรา มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
    ตรงนี้สำคัญมาก ตัวเราจะเป็นผู้รู้เองว่า เรากระทำตรงนี้ได้อย่างบริสุทธิ์ใจหรือไม่ เพราะไม่มีเทวดาสัมมาทิฐิองค์ไหนหรอกที่จะส่งเสริม คนที่ไม่ซื่อสัตย์
    กับตัวเอง.

20. โคมฉาย

-ขุนคำป้อรุ่นแรกเนื้อว่านครับ
    สร้างประมาณ 300 องค์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้