อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

2. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมขอไปร่วมงานด้วยครับ (apedet)

3. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    พี่ 2 Chou ไปด้วยก็ดีน่ะสิครับ
    จะได้ถ่ายภาพบรรยากาศมาให้ผู้ที่พลาดโอกาสไปได้ดูกัน
    (อย่าลืมแอบถ่าย อ.โคมฉาย มาให้ดูด้วยนะครับ^-^ )

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    กราบนมัสการและแสดงมุทิตาจิต
    หลวงปู่ครูบาคำเป็ง วันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย.2550
    เวลา 14.00 น. ณ วัดราชสิงขร

รายชื่อผู้ที่จะไปร่วมงาน

1.โคมฉาย
    2.MOUNTAIN
    3.ทิพยจักร
    4.KDUSIT
    5.เอกณัฐยศ
    6.ทรงพร
    7.โดเร่
    8.กวง
    9.กวงเม้ง
    10.จิตตานุปัสสนา1
    11.aoffy_s<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779280", true); </SCRIPT>
    12.ittiruth<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779282", true); </SCRIPT> 1
    13.ittiruth<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779282", true); </SCRIPT> 2
    14.Da_li
    15.week
    16.มังกร-เที่ยงคืน
    17.ลายสิงห์1
    18.ลายสิงห์ 2
    19.ลายสิงห์ 3
    20.ariyachot
    21.aeziss
    22.yai_93<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780047", true); </SCRIPT>
    23.เอกวัฒน์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780117", true); </SCRIPT>
    24.Chalermwich
    25.curio<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780478", true); </SCRIPT>
    26.ประสงค์.<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780566", true); </SCRIPT>
    27.TonPo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781603", true); </SCRIPT>
    28.ชายเสรี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781673", true); </SCRIPT> 1
    29.ชายเสรี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781673", true); </SCRIPT> 2
    30.จิตพอเพียง 1
    31.จิตพอเพียง 2
    32.จิตพอเพียง 3
    33.moony
    34.dream team
    35.Hareluya
    36.arnon
    37.thongdee1
    38.s-ma-ti
    39.จิตตานุปัสสนา2
    40.จิตตานุปัสสนา3
    41.แม่เนื้อหอม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781875", true); </SCRIPT> (กร)
    42.แม่เนื้อหอม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781875", true); </SCRIPT> (เล็ก)
    43.แม่เนื้อหอม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781875", true); </SCRIPT> (กิต)
    44.tarus77<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781902", true); </SCRIPT>
    45.Pringles<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_782160", true); </SCRIPT>
    46.Chou (ญ)
    47.Chou (ช)
    48.nongnooo
    49.apedet
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2007
  5. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็ง

พี่โคมและพี่สามเหลี่ยมที่เคารพ
    ขอบูชาขุนแผนซุ้มเรือนแก้วสักองค์ไม่ได้หรือคะท่านพี่โคม ส่งทางไปรษณีย์ด้วยนะคะ แตกหักไม่เป็นไร อย่างไรก็เป็นพระที่หลวงปู่ตั้งใจสร้างมาอยู่นั่นเอง ทั้งหลวงปู่ทวดและขุนแผนขอเป็นล้างคราบกรุด้วยนะคะ
    สรุปยอดรวมป้าเล็กได้ร่วมบุญสร้างวัดกับหลวงปู่รอบนี้เท่าไรคะ จะได้ไปโอนให้ค่ะ หลายๆวันได้มีโอกาสเข้ามาอ่านสักทีตามอ่านกันเมื่อยเลยค่ะกระทู้นี้ไปเร็วจริงๆ

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวคุณ โคมฉายคงจะจัดให้ครับ ส่วน พระแม่กวนอิมแกะคงยังไม่ทันครับ ถึงแม้จะแกะเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้ผ่านการอธิษฐานจิต หลวงปู่ say no ครับ ต้องอธิษฐานให้ครบตามกำลังและครบทุกคาถาก่อนครับ ถ้ายังไม่ครบหลวงปู่ไม่ให้ออกมาบูชาแน่นอนครับ เดี๋ยวจะเสียชื่อเปล่าๆครับ ส่วนใหญ่ท่านจะทำการทดสอบก่อน ถ้าทดสอบผ่านก็จะได้ยลโฉมกันเองครับ รักแล้วรอหน่อยครับ
    (b-deejai)

7. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

555 ขออนุโมทนาพี่สามเหลี่ยม และอาจารย์โชว์ด้วยครับ

งานนี้ใครไม่ไปร้องไห้ได้เลยครับท่าน

8. ทิพยจักร

พลังงานในพระเครื่อง

พลังงานในพระเครื่องนอกจากช่วยเรื่องการเป็นอยู่ให้ดีขึ้น หรือปกป้องคุ้มครองแล้วสำหรับผู้ฝึกพลังงาน ไม่ว่าปราณ พลังจักรวาล หรือจักระภายใน พลังงานจากองค์พระสามารถนำมาพัฒนาจักระได้ การนั่งสมาธิของคุณวิมังสาน่าสนใจมากครับ ผมเองก็ลองทำอยู่เช่นกัน พลังงานของพระสามารถพัฒนาจักราภายในได้ดี ส่งเสริมการทำสมาธิได้อย่างมั่นคง พลังงานจากพระของหลวงปู่คำเป็ง ถือว่าเป็นพลังงานที่เราสัมผัสได้ชัดมาก แรงมาก และมีศักยภาพในการฝึกจิตได้เป็นอย่างดี คนที่ฝึกสมาธิควบคู่กับพระของหลวงปู่ เชื่อได้ว่าจะมีความสามารถในการพัฒนาจิตของตนเองได้รวดเร็ว ทั้งนี้ต้องประกอบด้วยการอุทิศตน คือการบริจาคที่มากขึ้น การรักษาศีลที่มั่นคงขึ้น การพัฒนาความสงบใจที่มากขึ้นและปัญญาในการพิจารณาโลกมากขึ้นก็เชื่อแน่ว่า วิถีพัฒนาจิตที่ควบคู่กับพลังงานย่อมสมบูรณ์นำไปสู่ความสุขสงบอย่างแท้จริง ขออนุโมทนาคุณวิมังสาและทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

9. เกมส์กลคนป่า

เกมส์กลคนป่า Active Member

พี่ครับ ที่ผมจองไว้เมื่อวาน
    รูปหล่อครูบาคำเป็ง ที่ 150 บาท 4 องค์
    และ ยอดขุนพลชากังราว ที่ 200 บาท 1 องค์
    รวมเป็น 800 บาท

ผมโอนตังให้แล้วครับ ประมาณ บ่ายโมงนิดๆ ครับ

ส่งพระมาที่
    ชัชวาลย์ ตันตระกูล
    800/201 หมู่บ้านธนสิน9
    ซ.นวมินทร์86
    ถ.นวมินทร์ แขวงคันนายาว
    เขตคันนายาว กทม 10230 ครับ

10. เกมส์กลคนป่า

เกมส์กลคนป่า Active Member

พี่ครับ
    แล้วพี่แนะนำหน่อย อาพระแบบบู๊ๆ
    แบบกัน cutter กับ สปาต้าได้อ่ะครับ

11. ทิพยจักร

พลังพระเครื่อง
    สำหรับผู้ที่ฝึกฝนตนเองโดยการทำสมถะกรรมฐาน ร่วมกับพระเครื่องของครูบาคำเปง หากกำหนดจิตดึงมวลพลังงานจากพระเข้าสู่กายเสมอๆ เพื่อให้จิตดิ่งในสมาธิ และรับทราบพลังงาน การฝึกฝนนี้นอกจากทำให้พลังงานในร่างกายแข็งแกร่งแล้ว ยังถือว่าเป็นการฟื้นฟูพลังชีวิต และสุขาพจิตภายในด้วย อำนาจจากพระเครื่องที่เรานำมาประยุกต์เพื่อพัฒนาจิตนั้น ย่อมสามารถปรับคลื่นความถี่ของจิต และปรับระดับอารมณ์ให้อยู่ในความสงบระงับ หรือปิติสุขได้ ทั้งนี้พลังงานจักรวาลที่ประจุภายในพระเครื่องยังช่วยฟื้นฟู กายและจิตให้มีคุณภาพสูงขึ้น พลังงานจากพระเครื่องจึงมีประโยชน์ในมิติต่างของผู้น้อมนำมาใช้มากกว่าประยชน์ภายนอกที่เรารู้กัน แต่ทั้งนี้จำเป้นอย่างยิ่งที่ต้องอาศัยการฝึกฝนอย่างต่อเนื่อง ผู้ที่ฝึกฝนและตั้งจิตไว้ในทางที่ดี อำนาจจากพระเครื่องของหลวงปู่คำเป็งจะส่งผลสำคัญให้ท่านหลายประการครับ เพราะอย่าลืมว่าพระเครื่องของท่านอยู่ในสายพระโพธสัตว์ภูมิ ดังนั้นการน้อมพลังงานจากพระเครื่องของท่านในการทำสมาธิจิต อำนาจากพระเครื่องจะช่วยให้ผู้ทำสมาธิมีภูมิจิตที่สูงขึ้น และผู้ที่ได้กรรมฐานตั้งแต่ขั้นต้นขึ้นปสามารถอธิษฐานให้พระของครูบาช่วยดลใจให้คนที่ไม่ดีกลับกลายเป็นคนดีได้ด้วยการอธิษฐานและแผ่เมตตา โดยใช้พลังงานจากพระเครื่องเป็นตัวช่วยเสริมกำลัง

พลังงานจากพระเครื่องจะช่วยทั้งเรื่องสุขภาพทางกาย และยังช่วยปรับเปลี่ยนสุขภาพทางใจ ทั้งแก่ผู้ที่สวมใส่ และแก่การอธิษฐานไปถึงบุคคลอื่น เช่นกันกับการใช้พระจากพระเครื่องเพื่อรักษาเยียวยาอาการป่วยทางร่างกาย ดังน้นจึงสรุปได้ว่าอำนาจจากพระเครื่องนั้นส่งผลสำคัญถึง ร่างกายและจิตใจ ทั้งต่อผู้สวมใส่และผู้ที่เราอธิษฐานถึง

มีพระหลวงปู่คำเป็งแล้วให้ท่านพัฒนาโพธิจิตของตนเพื่อภูมิจิตภูมิธรรมและเพื่อช่วยสังคมส่วนรวม ท่านจะเห็นอำนาจแห่งพลังเหนือโลกที่น่าอัศจรรย์ยิ่งๆขึ้นไปครับ

12. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    (b-ahh)
    พี่โคมเอาพระขุนแผนซุ้มเรือนแก้ว มาเคาะกะลาให้ผมดีใจแล้วเงียบไปเฉยเลย...ได้ไงค๊าบพี่ค๊าบ:cool:

13. triangle-w

โอ้โฮ นี่ท่านจะไปบู๊ กับใครที่ไหนครับ สงสัยจะไม่ไหวหละมั้งครับ เล่นทั้งสปารต้ากับคัตเตอร์ เอาแค่แคล้วคลาดปลอดภัยก็น่าจะพอครับ แถมโชคดีอีกหน่อยก็พอไหวครับ ถ้าคิดจะบู๊กับคนอื่น พระท่านไม่ช่วยนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2007
  14. triangle-w

ช่วยกันประท้วง อีตาโคมฉาย หน่อยน่าจะดี ชอบเอาของดีมาอวดแล้วเก็บเงียบ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    (555) (555) (555)

15. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไว้เจอกันที่วัดครับ
    ของดีมีน้อย
    ขนาดที่พี่สามเหลี่ยมีเป็นถาดยังรักษาไม่ได้เลย
    555
    เอาไปใส่ตู้อบ
    หวังจะให้พระแห้ง
    ปรากฎว่าพระกลายเป็นแป้ง
    ผมใช้กระดาษห่อไว้เดือนกว่าๆแห้งเลยครับ

16. triangle-w

ไม่ย้อมไม่ยอมมาว่าเราได้ไง 555
    หลวงปู่ใจร้อนเลยให้ผมลอง สุดท้ายละลายหมดครับ 555
    ถ้าเอาเร็วก็ตากฝนตากแดด เหมือนหมู 7 แดด+ฝน 7 ห่าครับ แต่ถ้าไม่รีบก็ใช้วิธีของตาโคม ครับ
    ฮือๆเสียดายแทบแย่ครับ หลวงปู่เลยเอากลับไปทำเป็นมวลสารต่อครับ ของดีๆอายุ 10 กว่าปีกลายเป็นน้ำ

17. โคมฉาย

รบกวนตาเม้าอัพหน่อยครับ
    ทางโน้นมีฤาษีน้อย
    ดำเนินการอยู่
    อย่าลืมใส่ชื่อฤาษีน้อยไปด้วยนะครับ
    1-5. คุณจิตพอเพียง (5 ท่าน)
    6. คุณ moony
    7. คุณ dream team
    8. คุณ Hareluya
    9. คุณ Chalermwich (ซ้ำกับในเว็บพลังจิต)
    10. คุณ arnon
    11. คุณ thongdee1 (อาจจะมาได้)
    12. คุณ s-ma-ti (อาจจะมาได้)

13. คุณ Centrifuge
    14. คุณ pongthanutch
    15-17.. คุณบอย งามวงศ์วาน (3 ท่าน)

18. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็ง

นานเท่าไหร่ก็ต้องรอค่ะ
    ในวาระนี้ป้าเล็กขอความช่วยเหลือ ขอเชิญพี่ๆน้องๆผู้ทรงคุณวิเศษทั้งหลาย ช่วยพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระพี่นาง ให้ฟื้นจากอาการประชวรหนัก มาทรงเป็นมิ่งขวัญของชาวไทยต่อไปด้วยนะคะ

19. triangle-w

ไม่ต้องเป็นห่วงครับ พวกพลังจักรวาลส่งพลังให้พระองค์ท่านทุกวันครับ ให้พระองค์ท่านหายวันหายคืนครับ อยู่เป็นมิ่งขวัญปวงชนชาวไทยไปอีกนานเท่านานครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

20. โคมฉาย

ขอนำภาพที่หายากมาให้ได้ชื่นชมพระบารมี
    และช่วยกันถวายพระพรให้พระองค์ทรงมีพระพลานามัยสมบูรณ์
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้