อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สามเหลียมต้องใช้อุโบสถแล้วครับ
    เพราะที่กุฏท่านไม่พอแน่นอน
    ส่วนสี้ผึ้งต้องให้หลวงพี่ธนกรเอามา 2 ถัง(ถังน้ำมันสองร้อยลิตร)จึงจะ
    ให้ใส่ปิ่นโตกลับได้

2. โคมฉาย

รายการที่ 10 ยืนยันกันมาอีกทีว่ามหาอุตต์แน่นอนครับ
    ล่าสุดลองอีก ปรากฎว่าไม่ออกครับ
    วันงานอาจมีให้บูชากัน

รุ่นเก่าของปู่จะมีอำนาจเหล็กไหล
    เพราะปู่มักจะเชิญทิพย์อำนาจเหล็กไหลในจักรวาลมาบรรจุ

ใครถามหาแม่ญีรีรุ่นแรกหรือกวนอิมดำอยู่ด้านบนครับ
    ใครจะสั่งและมารับในวันที่ 11 โปรดแจ้งให้ทราบนะครับ
    ผมจะจัดให้เป็นซองๆรับและถวายปัจจัยกับท่านได้เลย
    ตอนนี้ที่แจ้งแล้วมี
    เอกณัฐยศ
    ศรัทธาครูบา
    และใครอีกเดี่ยวหาก่อน:cool:

ใครรวยแล้วอย่าลืมมาร่วมสร้างวัดกันต่อนะครับ

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอจองอีก 2 ที่ครับ
    เป็นน้องชายกับเพื่อนครับ

รวมแล้วในเชื่อผม
    จิตตานุปัสสนา เป็นทั้งหมด 3 คนนะครับ
    ส่วนเรื่องพระ รอใกล้ๆวันก่อนนะครับ
    ผมจะแจ้งให้พี่โคมทราบ
    เพราะอาจจะมีร่วมบุญกับหลวงปู่เพิ่มขึ้นครับ สาธุ
    แต่ที่แน่ๆ จอง
    1 เก้าแหก
    1 เทพกามา

4. โคมฉาย

สายเมตตา ค้าขาย
    นางกวัก
    .แม่อุมารุ่นยิมนาสติก
    แม่อุมารูปแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน
    พระแกะจากเครือเถาว์หลง
    สายเมตตามหานิยม

พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้

สายเมตตา มหาหลง
    ขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ
    ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง
    สายโชคลาภ
    สมเด็จไม่ไผ่ตัน
    แม่ชิลีเรียกทรัพย์
    แม่ย่าโชคเศรษฐี
    กวนอิมดำ

จตุคามครูบาคำเป็งหลังแม่อุมา
    และจตุคามหลังจอบครูบาคำเป็ง
    แม่กวนอิมหลังแม่อุมา

สายพุทธบารมี (ขอได้ทุกอย่าง)
    มีกันของ คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา
    เจ้าแม่กวนอิมหลังเพชรหน้าทั่ง
    รูปหล่อลอยองค์รุ่นแรกครูบาคำเป็ง
    เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพันมือ
    พระซุ้มกอ
    พระกำแพงโชคเศษรฐี (จันทร์ลอย)

5. โคมฉาย

-----------------------------
    นี้คือหลวงปู่ทวดเสก 12 ปี
    สร้างวัดทรายขาวร่วมกับอาจารย์นอง
    องค์ที่พี่สามเหลี่ยมได้มาจากปู่
    มีสภาพเป็นพระกรุ ต้องล้างคราบก่อน
    ตอนนี้ล้างไปบางส่วนแล้ว
    เป็นคราบว่านยาและคราบแป้งโรยพิมพ์ที่แข็งมาก
    ขนาดก็ไม่เท่ากัน เล็กบ้างใหญ่บ้าง
    องค์นี้ ไม่ได้บรรจุกรุ จึงมีสภาพเดิมๆครับ
    ---------------------------------------------

6. โคมฉาย

ประเดิมเป็นการภายในนะครับ
    ให้บูชาหลวงปู่ทวดรุ่นร่วมสร้างบารมีกับอาจารย์นองวัดทรายขาวเพื่อสร้างสำนักสงฆ์มะค่างาม 459 บาท
    หลังจากนี้คงจะต้องปรับค่าบูชา เพราะปลุกเสกมาตั้งแต่ปี 2536-37 นะครับ
    ย้ำไว้ก่อนว่า ไม่สวย เพราะมีคราบกรุ
    แต่ผมเอามาล้างไปบางส่วน
    ดังนั้นท่านที่สั่งทาง ปณ. ต้องระบุว่าแบบดั่งเดิมหรือแบบล้างออกครับ

7. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอลงชื่อไปร่วมงานลงนะ กับครูบาคำเป็งด้วยครับ ไม่ได้พบท่าน เกือบสองปีแล้ว เคยลงครั้งก่อนที่ชมรมโลกทิพย์ สุดยอดครับ

....สรุปลงรถไฟฟ้าสถานี ตากสิน แล้วต่อ รถสามล้อ ลอกไปวัดราชสิงขรได้เลยใช่ไหมครับ

8. โคมฉาย

อีกหนึ่งที่พร้อมให้บูชา
    ขุนแผนในซุ้มเรือนแก้ว
    มีประมาณ 10 องค์
    แต่ให้บูชาในวันงานครับ
    เพราะต้องดูสภาพกันด้วย

9. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่เปิดราคาครับพี่โคมฉาย

ขอจอง หลวงปู่ทวด 1 องค์สภาพล้างคราบกรุแล้วครับ (ขอองค์งามๆนะครับพี่)
    459 บาท สาธุ

รวมยอดจอง
    1. เก้าแหก 650
    2. เทพกามา 150
    3. หลวงปู่ทวด 459

รวมตอนนี้ 1259 บาท ....
    ผมว่าเดี๋ยวต้องมีรายการอื่นมาอีกแน่ๆ ครับ....

ถวายเงินกับหลวงปู่วันที่ 11 พ.ย.ครับ

10. จิตตานุปัสสนา

พี่เม้า พี่โคมครับ
    การไปงานหลวงปู่วันที่ 11
    มีค่าใช้จ่ายมั้ยครับ
    จะได้เตรียมไว้ถูก

11. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมลงชื่อไปงานที่วัดด้วยครับ ไป3คนครับ ชื่อ 1. กร 2.เล็ก 3.กิต ครับและขอจองหลวงปู่ทวด 2 องค์ ด้วยครับ

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    งานนี้เป็นงานบุญ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
    นอกจากใครที่ลงนะ คงต้องเตรียมทองคำเปลวแท้
    ติดตัวไปด้วย 2 แผ่น นะครับ

มีสายลับมาแอบแจ้งข่าวว่างานนี้
    พี่สามเหลี่ยมสั่งปิดโบสถ์เปิดแอร์
    ต้อนรับศิษยานุศิษย์ทุกคนที่จะไปร่วมมุทิตาจิตหลวงปู่
    และทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ด้วยครับ

13. tarus77

tarus77 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ขอลงชื่อไปกราบหลวงปู่วันที่ 11 ด้วยคนค่ะ

14. โคมฉาย

การลงนะ108
    ตามศรัทธาครับ
    แต่ที่ผมแนะนำคือ 111 บาท
    ใครมีไม่พอก็ไม่เป็นไรตามศรัทธา
    หรือใครจะถวายมากกว่านั้นก็อนุโมทนา
    ในพานถวายก็จะมีพระครูบา
    อย่างน้อย 1 องค์
    (เหรียญครูบารุ่นแรก เสกมา 3 พรรษาแล้ว)
    สีผึ้ง 1 ตลับ
    ดอกไม้ธูปเทียน
    พระกับสีผึ้งเอากลับบ้านได้เลย
    คล้ายกับการถวายตัวเป็นศิษย์ แต่ไม่ถึงขั้นยกครูหรือขึ้นครู
    ส่วนการลงนะหน้าทอง
    ต้องเตรียมไปตามที่พี่เม้าว่า
    แต่ไม่แน่ว่าปู่จะลงไหวหรือเปล่า
    ถ้าลงรวมกันนะได้ครับ

15. โคมฉาย

ส่วนค่าใช้จ่ายอื่น ไม่มีครับ น้ำท่าก็หากินเอาแถวนั้น
    แต่ผู้ใจบุญอย่างพี่สามเหลี่ยมคงไม่นิ่งดูดายมั่ง
    555

16. MOUNTAIN

กราบนมัสการและแสดงมุทิตาจิต
    หลวงปู่ครูบาคำเป็ง วันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย.2550
    เวลา 14.00 น. ณ วัดราชสิงขร

รายชื่อผู้ที่จะไปร่วมงาน

1.โคมฉาย
    2.MOUNTAIN
    3.ทิพยจักร
    4.KDUSIT
    5.เอกณัฐยศ
    6.ทรงพร
    7.โดเร่
    8.กวง
    9.กวงเม้ง
    10.จิตตานุปัสสนา1
    11.aoffy_s<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779280", true); </SCRIPT>
    12.ittiruth<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779282", true); </SCRIPT> 1
    13.ittiruth<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779282", true); </SCRIPT> 2
    14.Da_li
    15.week
    16.มังกร-เที่ยงคืน
    17.ลายสิงห์1
    18.ลายสิงห์ 2
    19.ลายสิงห์ 3
    20.ariyachot
    21.aeziss
    22.yai_93<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780047", true); </SCRIPT>
    23.เอกวัฒน์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780117", true); </SCRIPT>
    24.Chalermwich
    25.curio<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780478", true); </SCRIPT>
    26.ประสงค์.<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_780566", true); </SCRIPT>
    27.TonPo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781603", true); </SCRIPT>
    28.ชายเสรี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781673", true); </SCRIPT> 1
    29.ชายเสรี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781673", true); </SCRIPT> 2
    30.จิตพอเพียง 1
    31.จิตพอเพียง 2
    32.จิตพอเพียง 3
    33.moony
    34.dream team
    35.Hareluya
    36.arnon
    37.thongdee1
    38.s-ma-ti
    39.จิตตานุปัสสนา2
    40.จิตตานุปัสสนา3
    41.แม่เนื้อหอม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781875", true); </SCRIPT> (กร)
    42.แม่เนื้อหอม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781875", true); </SCRIPT> (เล็ก)
    43.แม่เนื้อหอม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781875", true); </SCRIPT> (กิต)
    44.tarus77<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_781902", true); </SCRIPT>
    45.Pringles<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_782160", true); </SCRIPT>

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2007
  17. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พลังพระเหล็กไหลหลวงปู่คำเป็ง

พระของหลวงปู่คำเป็งรุ่นแรกๆ หลายอย่าง ทราบว่าท่านอาราธณาพลังงานเหล็กไหลในโลกธาตุมาประจุอยู่ภายใน พลังงานเหล็กไหล เป้นพลังงานกายสิทธิ์อย่างหนึ่งในโลกธาตุ มีอำนาจในการดูดกลืนพลังงานอื่นๆ โดยเฉพาะพลังงานไฟฟ้า นอกจากนี้ยังมีอานุภาพในการรักษาบำบัด ปรับธาตุให้สมดุลและอายุวัฒนะด้วย

พลังงานจากเหล็กไหลที่ประจุลงสู่พระเครื่องหลวงปู่คำเป็งนี้ ท่านประจุด้วยโองการพระเจ้า โดยท่านจะชูมือขึ้นเหนือศรีษะแล้วกว่าโองการพระเจ้าน้อมจิตเป็นหนึ่งเชิญพลังงานจากเหล็กไหลทั้งปวงมาสู่ฝ่ามือที่ยกชูขึ้นจากนั้นแผ่พลังงานจากฝ่ามือลงสู่วัตถุเครื่องมงคล

ท่านว่าวิธีนี้ทำให้พระเครื่องมีพลังงานบารมีจากเหล็กไหล แต่ท่านเชิญเฉพาะพลังงานรัศมีบารมีเท่านั้น ไม่ได้เชิญเจตสิกของเหล็กไหลเขามา เพราะเท่านี้ก็เพียงพอแล้ว

ดังนั้นพระเครื่องในรุ่นแรกๆที่ท่านเชิญพลังงานจากเหล็กไหลลงมาจึงมีแรงดึงดูดสูงมาก มีอำนาจในการบำบัดรักษาโรค มีอำนาจทางด้านความคุ้มครองเป็นเยี่ยม

พระรุ่นที่มีอำนาจจากเหล็กไหลเท่าที่ผมรู้คือ พระแม่ชิลีรุ่นแรก พระแม่กวนอิมดำ พระแม่อุมายิม พระแม่ชิลีรุ่นสอง ครับ เท่าที่ทราบอบ่างหลวงปู่ทวดท่านก็เชิญอำนาจจากเหล้กไหลลงประจุด้วยเช่นกันครับ

18. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ หะ แหะ ตาโคมฉาย รู้ไปหมด ที่วัดราชสิงขรนี้ สมัยก่อนผมได้มาบวชอยู่ที่วัดนี้ ได้รู้จักกับท่านเจ้าอาวาส พระครูบวรพัฒนโกศล (ปัจจุบันเป็นพระราชาคณะ พระพิสณฑ์ปริยัติวิธาน) ปัจจุบันท่านได้มรณะภาพแล้ว ปัจจุบัน อาจารย์ปานได้ขึ้นเป็นเจ้าอาวาสแทน ท่านรู้จักกับผมเป็นอย่างดีเคยได้ให้หลวงปู่มาร่วมพุทธาภิเษก พระหลวงพ่อแดง+จตุคามรามเทพ ครั้งนี้ถ้าลูกศิษย์ของหลวงปู่ไปกันมากคงต้องเปิดห้องอย่างที่ท่านพี่ เม้าท์ว่าไว้ครับ ก็ขอให้โชคดีทุกท่านที่ได้มีโอกาศกราบหลวงปู่ได้ด้วยตนเองครับ (สงสัยต้องเก็บค่าต๋ง ซะแอ้ว)

19. MOUNTAIN

ใครต้องการหนังสือ เป็นเศรษฐีด้วยบารมีพ่อแก่
    สามารถฝากบอกคุณทิพยจักร นำไปให้ที่วัด น่าจะได้นะครับ
    เห็นหลวงปู่กับคุณโคมฉาย พูดถึงหนังสือเล่มนี้อยู่เหมือนกัน

จะสะดวกไหมครับคุณทิพยจักร

20. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ โคมฉายไปช่วยแบกสีผึ้งหน่อยได้ไหมครับ ไม่ต้องมากครับเอาแค่ 50 โลก็พอครับ 555
    (b-ahh) (b-ahh) (b-ahh)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้