อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Da_li

Da_li เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    ลำดับ 10 ดาหลี.....ขอรายงานตัว ( ยืนตรง ชูสองนิ้ว แต่พุงมันล้ำหน้าอะค่ะ)

แล้วจะพกปิ่นโตไปใส่สีผึ้งด้วย....ใหญ่ดีค่ะ
    แอบซู่มรอกราบหลวงปู่มานานแล้ว งานวันเสาร์คิดว่าจะไม่ได้ไปซะแล้ว เปลี่ยนเป็นวันอาทิตย์ดีใจจัง...(deejai) (deejai)

2. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ไปด้วยครับ 1 ที่

เดี่ยวขอไปยกเลิก งาน UFO ก่อน

ขอสอบถาม วัดอยู่ แถวไหน ครับ

ผมคงต้องพึ่งรถไฟฟ้า กับ แท๊กซี่ อีกแล้ว

ขอบคุณครับ

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ่า สงสัยจะรู้ทัน สีผึ้งนี่แหละครับที่ทำให้ เณรแอร์ดังอยู่หลายปีครับ แต่เพราะเอาไปใช้ผิดศีลธรรมและจรรยา 555 สุดท้าย คุก ครับพี่น้อง สงสัยต้องให้หลวงปู่บอกให้หลวงพี่ธนกร ช่วยหิ้วสีผึ้งมาซักปี๊บแล้วกระมังครับ
    (b-oneeye)

4. triangle-w

นั่งรถไฟฟ้ามาลงสุดสถานี ตากสินครับ แล้วต่อรถมาที่วัดได้เลยครับ บอกว่าเลยโรงแรม แม่น้ำมาประมาณ 500 เมตรครับ

5. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    มาย้ำกันอีกครั้งครับ หลวงปู่คำเป็ง เป็นพระเกจิอาจารย์ท่านหนึ่งที่รู้จริง ทำได้จริง จากการที่ท่านชอบทดลองปฏิบัติกรรมฐานและเรียนรู้เรื่องพระเวทย์พลังงานต่างๆ ที่ผ่านมาท่านมีความสามารถในการเพ่งกสิณน้ำดับไฟ โดยเพ่งดินปืนด้วยกสิณน้ำภาวนาจนเกิดอุคหนิมิตเป็นวงสีขาว จากนั้นนำดินปืนไปจุดไฟจะไม่ติดเลย ในขณะที่ดินปืนทั่วไปจะสามารถจุดไฟติด วิชานี้หากนำมาลงในวัตถุมงคลกล่าวว่าเป็นอำนาจทางมหาอุด มหาระงับ

นอกจากนี้เรื่องมหาอุดหยุดกระสุนท่านก็เคยทดลองปฏิบัติมาแล้ว

ยิ่งเรื่องเมตตามหาลาภยิ่งถือว่าเด่นมากครับ เคยฟังท่านท่องพระคาถาให้ฟังอยู่หลายบทแต่จดไม่ทัน

ท่านกล่าวว่าพลังทางคงกระพันเป็นพลังผลัก แต่พลังทางเมตตาเป็นพลังที่มีแรงดึงดูด การทำให้สองพลังนี้รวมกันได้ต้องอาศัยความเชี่ยวชาญ

การปลุกเสกด้วยวิชากับการปลุกเสกด้วยอำนาจอธิษฐานจิตท่านว่าพลังงานจะต่างกัน

ครูบาอาจารย์ที่เป็นอริยะเจ้าจะใช้จิตบริสุทธิ์อธิษฐาน พลังจะเบาๆเย็นๆสว่างสดใสหรือนิ่มนวลก็ขึ้นอยู่กับจริตและคำอธิษฐานของท่าน

ส่วนหลวงปู่ท่านใช้วิชาแบบอิทธิฤทธิ์ พลังจะแรงคนที่สัมผัสได้จะรู้เองอย่างชัดเจน

ดังนั้นการที่มีโอกาสเจอหลวงปู่ท่านจึงนับว่าเป็นสิริมงคลแก่ตัวเราอย่างยิ่งครับ ไม่อยากให้พลาดกันเลยมาย้ำอีกครั้งว่า หลวงปู่ท่านไม่ธรรมดา

6. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้คณะชมรมศิษย์พระภรตมุนี ตากสิน๑๙
    โดยเฉพาะพี่เม้ากับพี่ทิพยจักร คงมีความสุขมาก
    ช่วงเช้ารับพรบารมีจาก ท่านภรตมุนี พอบ่ายๆมารับพลัง
    ดูดทรัพย์กับครูบาคำเป็ง รับวันเดียวสองเด้ง
    ชักอิจฉา เพราะ ไม่ได้ไปรับพลังจากบรมครูพ่อปู่ศิลปินใหญ่ เนื่องจาก
    ไม่สามารถนอนค้างคืนได้ เห็นได้ข่าวว่าอาจมีนอนค้างคืน 555

7. triangle-w

อะไรกันคุณ โคมฉาย ที่มีอยู่ยังไม่พออีกหรือครับ คุณ วิษณุ โทรศัพท์มาฟ้องผมว่าเวลาคุยโทรศัพท์กับคุณ เหงื่อแตกพลัก ฮ่า ฮ่า ฮ่า พลังร้อนกลับมาอีกแล้ว 555

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ของผมคุยจนก้านเสียบร่องหูฟังหักไปเลย
    ของเค้าแรงจริงๆครับพี่
    (cry) (cry) (evil) (evil)

9. MOUNTAIN

ถ้าไม่ลืมจะอัดเสียงท่านมาให้ได้ครับ
    คงต้องช่วยกันอัดเสียง หากเกิดผิดพลาดจะได้มีสำรองไว้

10. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อไปไม่ต้องใช้หูฟัง
    ใช้ลำโพงแทนครับ
    ก้านเสียบจะได้ไม่หัก
    ต่อรูหูฟังเข้ากับลำโพงเลย
    (verygood)
    ผมลองมาแล้วสุดยอด

11. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

555 อย่างนี้ยืนยันได้ว่าพี่ท่านแรงจริงๆ

12. MOUNTAIN

กราบนมัสการและแสดงมุทิตาจิต
    หลวงปู่ครูบาคำเป็ง วันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย.2550
    เวลา 14.00 น. ณ วัดราชสิงขร

รายชื่อผู้ที่จะไปร่วมงาน

1.โคมฉาย
    2.MOUNTAIN
    3.ทิพยจักร
    4.KDUSIT
    5.เอกณัฐยศ
    6.ทรงพร
    7.โดเร่
    8.กวง
    9.กวงเม้ง
    10.จิตตานุปัสสนา
    11.aoffy_s<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779280", true); </SCRIPT>
    12.ittiruth<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779282", true); </SCRIPT>
    13.Da_li
    14.week
    15.มังกร-เที่ยงคืน

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2007
  13. มังกร-เที่ยงคืน

มังกร-เที่ยงคืน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ลงชื่อไว้ก่อน นะครับ.. แต่ยังไม่แน่ว่า จะได้ไปหรือไม่?
    คงต้อง บนบาน กันหน่อย ล่ะครับ.. งานนี้

จะได้ กราบครูบาคำเป็ง.. และจะได้ เจอตัวเป็นๆ ท่านพี่โคมฉาย ด้วย เผื่อจะได้ขอพลังเพิ่ม..

14. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    :cool: นึกว่าหมดหวังเสียแล้วสิเรา
    ที่ไหนได้ เหมาะเหม็งทั้งวันและเวลาอย่างนึ้
    ต้องขอ 3 ครับพี่ (verygood)

แต่ผมจะแว่บไปหา หลวงปู่ ก่อนในวันใดวันหนึ่งที่ท่านอยู่ 5555

^-^
    (อิ อิ หน้าด้านจิงๆเลยเรา ท่านไม่รู้จักผมสักหน่อย)(b-smile)

15. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอลงชื่อไปวันที่ 11 ด้วยคนครับผม
    ขอทำบุญเก้าแหกที่จองไว้ในวันที่11 นะครับพี่โคม

16. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ลงชื่อไปกราบหลวงปู่ด้วยคนครับ

ลงชื่อไปกราบหลวงปู่ด้วยคนครับ

ขอจองพระดังนี้ ขออนุญาติจ่ายตังค์ถวายหลวงปู่ที่วัดเลยนะครับ
    คือ วันที่ 11 พ.ย 50 เลยนะครับพี่โคมฉาย

1.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่านผสมเกสาองค์ใหญ่ 700x1 รวม 700 บาท
    2.สมเด็จไม้ไผ่ตัน บูชา 150x2 รวม 300 บาท
    3.พระแม่ยิรีรุ่นแรก(กวนอิมดำ) 300x1 รวม 300 บาท
    4.พระแม่อุมายิมนาสติก 300x1 รวม 300 บาท
    รวมทั้งหมด 1,600 บาท

17. triangle-w

HA HA HA + 555 ได้พลังจากหลวงปู่ ก็เดี้ยงแล้วครับ จะเอาพลังจากคุณ โคมฉาย 555 เดี๋ยวธาตุไฟแตกไม่รู้ด้วยนะ (b-uh) (ของเขาร้อนจริงๆนะจะบอกให้)(b-evil) (b-evil) (b-evil) (b-wow)

18. MOUNTAIN

กราบนมัสการและแสดงมุทิตาจิต
    หลวงปู่ครูบาคำเป็ง วันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย.2550
    เวลา 14.00 น. ณ วัดราชสิงขร

รายชื่อผู้ที่จะไปร่วมงาน

1.โคมฉาย
    2.MOUNTAIN
    3.ทิพยจักร
    4.KDUSIT
    5.เอกณัฐยศ
    6.ทรงพร
    7.โดเร่
    8.กวง
    9.กวงเม้ง
    10.จิตตานุปัสสนา
    11.aoffy_s<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779280", true); </SCRIPT>
    12.ittiruth<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_779282", true); </SCRIPT>
    13.Da_li
    14.week
    15.มังกร-เที่ยงคืน
    16.ลายสิงห์ 3 ที่
    17.ariyachot
    18.aeziss

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

19. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    โห...
    แล้วถ้าเกิดเป็นลำโพงแบบ 7.1
    แบบนี้คงเหมือนกับกำลังคุยกับเทพแน่ๆเลยะครับ
    (เสียงกังวารระบบดอบี้ดิจิตอลฮิฟิ)
    [b-wai]

20. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโทนา สาธุ ขอรับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้