อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ แล้วค่อยพบกันครับ ผมคงไปรับหลวงปู่มาถึงวัดประมาณบ่ายๆครับ เพราะอยู่ไกลครับแถว นวมินทร์โน่น

2. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ลงชื่อด้วย 2 คน
    เอกณัฐยศ+ทรงพร ท่านโคมฉาย ทราบแล้วเปลี่ยน

3. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    (b-deejai) เอาด้วยครับ เอาด้วย ผมจอง 1 องค์
    แล้วรุ่นต่อจากนั้นก็ 27 แหก องค์คงจะใหญ่ขนาดชามข้าวแน่เลยครับ
    55555

4. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    พี่สามอยู่แถวนวมินทร์หรือครับ
    หรือหลวงปู่อยู่แถวนวมินทร์ ถ้าหลวงปู่มาพักอยู่นวมินทร์ผมรีบพุ่งตัวไปนมัสการเลยครับ(b-deejai)

5. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    วันนี้ไปหาพี่โคมฉายถึงถํ้าได้รับพระและวัตถุมงคลของครูบาคำเป็งกลับมาตึมเลยครับ
    เนื้อมวลสารที่ครูบาท่านนำมาทำดีมากครับ
    ดีทั้งเนื้อนอกและเนื้อในจริงๆ(ทำเหมือนเช็คพลังได้เลยผม หุ หุ)

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2007
  6. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    และพี่โคมฉายยังร่วมทำบุญ จำนวน 500 บาทร่วมสร้างทานบารมีกับหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโนและหลวงปู่ทองดี อนีโฆ

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 องค์ด้วยครับ

8. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อไปด้วยคนครับ

9. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

เรื่องคาถาของหลวงปู่คำเป็ง ขอบอกว่าขลังมากกกๆๆ ครับ เคยสนทนากับท่าน ท่านสอนเรื่องคาถา ทราบว่าคาถาเสน่ห์เมตตาค้าขายของท่านนั้นมีมากกว่า ๕๐ บทครับ แต่ละบทแรงๆทั้งนั้น

ท่านอธิบายให้ฟังว่าแต่ละคาถาเป็นของเก่าของโบราณทั้งนั้น บางคาถาฟังแล้วอาจแปลกหู แต่หากเข้าใจในแก่นธรรมที่ซ่อนอยู่ท่านว่าจะมีอำนาจมาก คาถาที่คนโบราณผูกมาคือสัจจะที่ท่านนำมากล่าว ดังนั้นคาถาจึงมีความขลังตราบเท่าที่ความจริงของโลกยังดำเนินไป

ดังนั้นงานนี้ไม่น่าพลาด ใครมีเทปเอาเทปไปอัด ใครมีปากกาดินสอกระดาษเอาไปจด ชอบบทไหนคาถาไหนจำไว้ให้ดี เพราะคาถาของหลวงปู่ดีจริงๆครับ

คาถาคือบันไดอย่างหนึ่งของการน้อมนำให้จิตเป็นสมาธิมีอำนาจ จิตที่จดจ่ออยู่กับสภาวะจะเป็นไปในสภาวะนั้น

หลวงปู่กล่าวว่าคนเราสำเร็จที่จิต คาถาคือสิ่งที่เหนี่ยวนำจิต

คาถาคือการสั่งการให้จิตสร้างพลังงาน สร้างโครงสร้าง ดำเนินให้ชีวิตเป็นไปตามรูปของคาถา ทุกครั้งที่จิตระลึกถึงคาถาด้วยความศรัทธา พลังอำนาจของจิตบวกคาถาจะผลักดันให้ชีวิตในปัจจุบันและวันข้างหน้าเป็นไปตามที่จิตกำหนดตามเนื้อคาถานั้นๆ หากสังเกตดูคาถาของหลวงปู่จะเป็นคำไทยๆที่รู้ความหมาย ท่านเล่าว่าคำไทยๆที่รู้ความหมายนี่แหละทำให้จิตมีแรงเหนี่ยวนำตามคำ ตามความหมายได้ง่าย ก่อเกิดพลังงานเร็ว ท่านสรุปให้ผมฟังว่าที่สุดแล้วทุกอย่างก็สำเร็จลงที่จิตนี่เอง

หลวงปู่มาทั้งทีใครที่อยากรู้อะไร สนใจอะไรในศาสตร์ของพลังงาน กรรมฐาน เทพพรหม หรือคาถาก็อย่าลืมถามลืมจดนะครับ โอกาสดีๆมีน้อยนัก

10. triangle-w

ไม่ใช่ครับ บ้านผมอยู่แถว ถ.จันทน์ ยานนาวา สาทร ครับ ใกล้กับวัดราชสิงขรครับ หลวงปู่ไปพักบ้านลูกศิษย์ที่นวมินทร์ครับ แต่อย่าไปดีกว่าครับ เดี๋ยวจะรู้สึกอึดอัดเปล่าๆครับ

11. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ลงชื่อไปวันที่10 พ.ย ด้วยคนครับ

1.ลงชื่อไปกราบหลวงปู่ด้วยคนครับ ว่าแต่พบกันที่จุดไหนครับ

2.อยากให้พี่โคมฉาย/พี่สามเหลี่ยมช่วยแนะนำด้วยครับ คือว่าผมจะออกรถมาทำแท็กซี่ให้คนเช่าครับ เลยอยากจะได้พระของหลวงปู่ห้อยหรือติดไว้ที่รถ รถของผมจะได้ปลอดภัยจากอุบัติเหตุหรือหายได้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยว่าใช้พระรุ่นไหนดีครับ

3.อีกข้อนึงครับ ถ้าหากว่าวันที่ไปกราบหลวงปู่ที่วัด ผมจะนำทองคำเปลวไปให้หลวงปู่เสกให้ เพื่อที่ผมจะนำไปติดที่รถแทนการนำไปเจิม ไม่ทราบว่าจะได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

12. triangle-w

คุณ โอ๊ตยังจำได้แม่นเชียว ฮ่า ฮ่า ฮ่า เดี๋ยวไว้พบกันครั้งหน้าจะชาร์ตจักระให้ครับ เตรียมตัวไว้นะ (b-oneeye)

13. eakachai9

eakachai9 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    พี่โคมฉายครับ ผมขอร่วมทำบุญกับครูบาคำเป็งเพิ่มเติม อีกครั้งครับ หลังจากได้รับพระจากพี่ไปแล้วก้ได้มีประสปการ์ณด้านการเงินที่มีเข้ามาอย่างไม่น่าเชื่อ ว่าหลังจากที่งานเงียบมาเกือบปีแล้วช่วงนี้มีงานเข้ามาตลอด ได้ตั้งใจเอาไว้ว่าถ้าบูชาพระของครูบามาแล้วการงานการเงินดีขึ้น ก็จะเอาเงินส่วนหนึ่งมาร่วมทำบุญเพิ่มเติมอีกครับ ของเค้าดีจริงๆ (ขอยื๊มพี่สามเหลี่ยมมาใช้หน่อยนะครับ)ตอนนี้ยังไม่รวยก็ขอบูชาตามกำลังที่มีก่อนนะครับ
    ขอบูชา
    1.พระซุ้มกอ 1 องค์ 200 บาท
    2.เทพกามา 1 องค์ 150 บาท
    3.เจาแม่กวนอิมประทับมังกร 1 องค์ 100 บาท
    4.ขอจองหลวงปู่ทวด องค์นึงนะครับ ศรัทธามากๆ

เป็นเงินเท่าไหร่ขอพี่โคมฉายแจ้งด้วยนะครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ
    และขอให้พวกเกรียนขาป่วนบอร์ด ได้เรียนรู้ซึ่งสิ่งที่เป็นของจริงด้วยในเร็ววัน จะได้เลิกปรามาสกราดทั่วเสียที น่าเวทนานะครับ.......

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอแสดงความยินดีกับคุณเอกชัย ด้วยครับ
    พระของหลวงปู่ ต้องนำมาอาราธนาบอกกล่าว จะเป็นด้วยคาถาก็ดี
    หรือคำกล่าวของเราเองก็ดี มีผลทั้งนั้นครับ อยู่ที่ว่าเราต้องตั้งจิตให้มั่นคง
    ระลึกนึกถึงหลวงปู่ด้วยยิ่งดีครับ เมื่อสำเร็จ อย่าลืมเบิกบุญกุศลที่ได้ทำมาให้กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่ในองค์พระของหลวงปู่ ด้วยนะครับ

15. tote

tote เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2005
    เสียดายครับ สงสัยวันที่10นี่คงไม่ได้ไปพบหลวงปู่เพราะติดงาน แล้วหลวงปู่อยู่ถึงงวันไหนครับ

***อยากอยากสอบถามพี่ๆเรื่องสีผึ้งของหลวงปู่ครับ
    ว่ามีวิธีใช้ยังไงครับ พอดีมีอยู่แต่ยังไม่เคยได้ใช้เลย

16. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับพี่ไก่
    ยังขาดสององค์ครับพี่
    พระศิวะ และก็หลวงพ่อองค์ดำ (ผมทำเอง)
    ไม่รู้มีพลังอะป่าววว..
    สาธุ

17. noonoong

noonoong เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ผมนั่งนับวันรอหลวงปู่เข้ามาแล้วครับ อยากไปกราบท่านมาก

18. triangle-w

สีผึ้งของหลวงปุ่ในยุคแรกๆของท่าน ของดีสุดๆก็คือสีผึ้งครับ ใช้ได้หลายอย่าง ทั้งค้าขาย ทาหน้าเป็นนะหน้าทองครับ เอาไว้ให้คุณโคมฉาย โม้จะดีกว่าครับ รับรองมันส์ พะ ยะ คะ พุทธคุณของสีผึ้งสุดๆของสุดๆครับ
    (verygood) (verygood) (verygood)

19. triangle-w

ทุกท่านที่มีประสพการณ์ดีๆ นำมาเล่าให้สมาชิกได้อ่านกันบ้างครับ ขอให้โชคดีทุกท่านครับ
    (b-oneeye) (b-oneeye) (b-oneeye)

20. triangle-w

ผมเกรงว่าเอาไปไว้ที่รถเดี๋ยวจะถูกมือดีหยิบไปครับ เอาสีผึ้งไปทาแล้วใช้แผ่นทองปิดก้ โอเคครับหรือ สมเด็จไผ่ตัน คงจะดีเพราะเขาดูไม่ค่อยออกว่าเป็นอะไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้