อมตะเถระ5แผ่นดิน หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หลายรายการครับ!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เยาวราช, 20 มกราคม 2010.

1. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ยินดีเสมอครับพี่farin001ผมเพียงแต่บอกเล่าสิ่งที่รู้ครับ...ที่ต้องขอบคุณนั้นคือพระเดชพระคุณหลวงปู่หมุน...ท่านมีความเมตตาต่อศิษย์ทุกท่านเสมอมามิเสื่อมคลาย...ของๆท่านนั้นไม่ว่าจะร้อยพันหมื่นแสนนั้นดีทั้งนั้น...นับถือจริงหรือปล่าว...นับถือจริงได้จริงเสมอครับ...วัดไหนก็ดีทั้งนั้นครับ...ราคาเช่าหาไม่ได้กำหนดพุทธคุณของพระองค์นั้นๆครับ...ของวัดซับลำใยนั้นดีจริงแท้และแน่นอนตลอดไปครับคนรุ่นเก่าๆวงในรู้ดีครับ...ยินดีด้วยนะครับพี่farin001:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2011
  2. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

3. เยาวราช

หนึ่งรายการที่สายหลวงปู่หมุน ฐิตสีโลไม่ควรพลาดครับ...!!!!!!

เหรียญถุงเงินถุงทอง รวย รวย รวย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นเสาร์ห้า มหาเศรษฐี เนื้อทองแดงรมดำ ปี2543 เหรียญนี้จัดสร้าง 1,999 เหรียญครับ มีเพื่อนผมคนหนึ่งเคยถามหลวงปู่หมุนท่านว่าค้าขายโชคลาภแบบไหนดีครับหลวงปู่ท่านตอบว่าเหรียญรวยรวยนี่แหละครับ...อีก1เหรียญของหลวงปู่ที่พุทธคุณเน้นด้านค้าขายโชคลภาเงินทอง...สร้างไม่มาก1999ตอกโค้ดกันปลอมแปลง...สบายใจหายห่วง...รับประกันความแท้ตลอดชีพ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      56.4 KB
      เปิดดู:
      116
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2013
  4. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นรูปพระจัง หมายถึงแหวกม่าน หลังพระแม่ธรนีหรือเปล่าครับ

5. เยาวราช

ไม่ใช่ครับเป็นแหวกม่านเงินล้านครับพี่สมพล...พี่สบายดีนะครับ...ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้นะครับพี่

6. เยาวราช

พระสิวลีหลังพระแม่ธรณี หลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล หายากไม่ค่อยพบครับ!!!!!

พระสิวลีหลังพระแม่ธรณี หลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล สร้างจากชนวนผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ ด้านหน้าพระสิวลีพุทธคุณโดดเด่นด้านโชคลาภ,เงินทอง....ด้านหลังพระแม่ธรณีแคล้วคลาดปลอดภัย...หลวงปู่หมุนอธิฐานจิตให้เต็มที่แก่วัดซับลำใยเพื่อนำรายได้มาสร้างศาลาและหล่อรูปเหมือนของท่านครับ....เจตนาดี,เสกนาน,มวลสารตรึม....หายากไม่ค่อยพบครับ รับประกันความแท้100%

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      59
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2013
  7. เยาวราช

ขันน้ำมนต์ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เสาร์ห้าบูชาครู ปี2543....เดิมๆหายากจริงๆครับ!!!!!

ขันน้ำมนต์ หลวงปู่หมุน เสาร์ห้าบูชาครู ปี2543 สร้างเพียง 108 ใบเท่านั้นครับหายากจริงๆ เล่นมานานผ่านตาไม่ถึง7ใบ...หายากกว่ากริ่งเจริญลาภเสียอีก...ทุกวันนี้วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนท่านนั้นเป็นเพียงที่แสวงหากันอย่างแพร่หลายมากขึ้น...จากของย่อยๆกลายเป็นของที่หากันมากมายก็มี...ส่วนของหลักๆนั้นไม่ต้องพูดถึงหายเข้ากลับเมฆหมด...บาตรน้ำมนต์นั้นไมต้องพูดถึงไม่ค่อยเจอครับ...สมัยก่อนโน้นกว่าจะเจอสักใบยังยากเลย...ตอนนี้วัตถุมงคลของท่านเป็นที่นิยมมากขึ้นกว่าแต่ก่อนมากมาย...ความหายากไม่ต้องพูดถึงทวีคูณหลายเท่าตัว...ถือเป็นของหลักอย่างแท้จริงไม่ใช่หายากแต่หมดแล้วมีอีกอย่างแน่อนอน..พุทธคุณครอบจักรวาลเสมือนหนึ่งท่านทำนำมนต์ให้อยู่เป็นนิจ...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

8. เยาวราช

พระปิดตาเงินไหลมาฝังตะกรุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เคลือบแล็คลงหมึกจารเต็มองค์ หายากครับ!!!!!!

พระปิดตาเงินไหลมาฝังตะกรุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สร้างผงพุทธคุณที่พระอาจารย์ตั้ว วัดซับลำใยเก็บรวบรวมกว่าร้อยคณาจารย์ พิเศษฝังตะกรุดเงินเทพรัญจวนและลงจารยันต์เฑาะว์,นะครอบจักรวาล,นะชาลีติเคลือบแลค์เต็มองค์...พุทธคุณเมตตามหานิยม..เป็นพิมที่เน้นโชคลาภค้าขายดีโดยตรงสมชื่อพิมพระครับ...พิมนี้นั้นชาวบ้านแถววัดซับลำใยแคล้วคลาดจากอุบัติเหตุทางรถยนต์จากการแขวนพระพิมนี้มาแล้ว...นับเป็นของดีราคาย่อมเยาว์...หมดปัญหาเรื่องของเสริมของเก๊ให้ปวดใจ...ถ้าเทียบด้วยราคาขนาดนี้กินขาดกว่าทุกพิมแน่นอนครับ...เจตนาการสร้างบริสุทธิ์...มวลสารตรึม...หลวงปู่หมุนท่านอธิฐานจิตให้เต็มกำลัง...แถมหาก็ยากกว่าเยอะครับ...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      42.9 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      34.9 KB
      เปิดดู:
      75
  9. เยาวราช

พระกริ่งสุคโต โชคลาภ หลวงปู่หมุน เนื้อนวะ สวยเดิมๆหายากมากครับ!!!!!

พระกริ่งสุคโต โชคลาภ หลวงปู่หมุน เนื้อนวะโลหะ พิธีพุทธาภิเษกวันเพ็ญเดือน12 ณอุโบสถวันสุทัศน์ 22เดือนพ.ย2542 สร้าง579องค์เท่านั้น ถือเป็นพระกริ่งอีกรุ่นของหลวงปู่หมุนที่ไม่ค่อยหมุนเวียนครับ...หายากมากครับ...ตอกโค้ดรันหมายเลขทุกองค์...รับประกันความแท้ตลอดชีพชั้นหนึ่งครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      47.6 KB
      เปิดดู:
      443
      ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      146
  10. เยาวราช

พระกริ่งรุ่นพระเจ้า5พระองค์ เนื้อพิเศษ(เนื้อสัมฤทิ์ทองดอกบวบ)หลวงปู่หมุน ปี2543หายากมากๆๆครับ!!!!!!

พระกริ่งรุ่นพระเจ้า5พระองค์ เนื้อพิเศษ(เนื้อสัมฤทิ์ทองดอกบวบ)หลวงปู่หมุน ปี2543 สร้างจากชนวนพระพุทธรูปโบราณ...จำนวนสร้างไม่เกิน1000องค์นำมาแจกเฉพาะพระสงฆ์ที่เข้าร่วมพิธีเท่านั้นครับ...พระกริ่งรุ่นพระเจ้า5พระองค์เนื้อนวะสมัยนี้ก็ไม่ค่อยเจอครับยิ่งเนื้อสัมฤทธิ์ทองดอกบวบนั้นหายากกว่าเนื้อนวะมากครับ...ตอกโค้ดใต้ฐานทุกองค์...รับประกันความแท้ครับ

ขนาดไฟล์:
      57.2 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      47.3 KB
      เปิดดู:
      104
  11. เยาวราช

หลวงปู่ทวดที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ที่หายากและน่าใช้ที่สุดครับ(พิเศษองค์สีดำแช่น้ำมนต์)!!!!!

หลวงปู่ทวดที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ออกที่วัดซับลำใย สร้างโดยพระอาจารย์ตั้วแห่งวัดซับลำใย...หลวงปู่ทวดรุ่นนี้ชื่อว่า"9แผ่นดินไทยรักไทย"ชนวนมวลสารสุดยอดทำจากพระวัดประสาทที่แตกหักและพระหลวงพ่อพรหมรุ่นผัดก๋วยเต๊ยวที่แตกหักและชนวนพระอื่นๆอีกมากที่อ.ตั้วท่านได้เก็บรวบรวมมาหลายปี...แค่ชนวนก็กินขาดแล้วครับเป็นพระกดมือไม่ใช่พระปั๊มโรงงานครับ....พระชุดนี้ไม่ค่อยเห็นตามสนามเลยครับเรียกได้ว่าหายากของจริงครับ...องค์นี้สีดำพิเศษแช่น้ำมนต์ครับ รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      49 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      89
  12. เยาวราช

เวียนมาบรรจบครบ8ปี...พระอมตะเถระ5แผ่นดินหลวงปู่หมุนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล...

11มี.คเวียนมาบรรจบครบ8ปี ขอกราบพระเดชพระคุณหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพและศรัทธาเสมอมา หลวงปู่หมุนคุ้มครองครับ อิมะมะมามา

เมื่อเช้าได้ไปทำบุญบูชาครูอาจารย์ณ.สถานที่ที่หลวงปู่เคยพำนักรักษาตัวอยู่...บารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองศิษย์ทุกๆท่านโชคดีมีชัยกันถ้วนหน้าครับ...สาธุ

ขนาดไฟล์:
      73.8 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      33.9 KB
      เปิดดู:
      84
  13. เยาวราช

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน พร้อมเชือกเดิมๆปี2542!!!!!

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน โค้ดวัดสุทัศน์ สวยเดิมๆปี2542 พิธีเดียวกับกริ่งเจริญลาภปี2542 พร้อมเชือกเดิมๆครับ เหรียญรุ่นนี้ผู้ที่เก็บสายนี้คงรู้จักกันดีไม่ต้องบรรยายมากครับ รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )

ขนาดไฟล์:
      82.8 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      86.1 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      55.1 KB
      เปิดดู:
      82
  14. เยาวราช

พระยอดธงหล่อโบราณ หลวงปู่หมุน สุดหายากครับผม!!!!!!!!!

พระยอดธง หลวงปู่หมุน เนื้อชนวน หล่อโบราณ พระจึงดูหย่อนสวยไปครับ สร้างน้อย ประมาณ 500องค์ครับ ชนวนมวลสารที่นำมาหล่อนั้นไม่ต้องพูดถึงพระอาจารย์ตั้วท่านใส่ไปเต็มที่ครับ...หายากไม่ค่อยพบครับ บางท่านอาจะไม่รู้ว่าเป็นของหลวงปู่หมุนเหตุเพราะวัดซับลำใยนั้นไม่ค่อยลงโฆษณาประชาสัมพันธ์ครับคนเลยไม่ค่อยรู้จักครับ..แต่ศิษย์วงในในสมัยนั้นที่ช่วยในการสร้างพระให้หลวงปู่หมุนที่ออกวัดต่างๆถึง5วัดต่างรู้ดีครับ...ว่าพระอาจารย์ตั้วท่านพิถีพิถันในการสร้างพระขนาดไหน....รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ...

(ปิดรายการมีผู้นิมนต์แล้วครับ [​IMG] )

ขนาดไฟล์:
      62.3 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      77
  15. เยาวราช

ขุนแผนทรงพลทาทองด้านหลังพญาวานร หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สวยเดิมๆครับ!!!!!!

ขุนแผนทรงพลทาทองด้านหลังพญาวานรตอกโค้ดแบบนี้หาไม่ค่อยพบครับด้านหลังฝังพลอยเสกพร้อมตะกรุด3กษัตริย์และสิ่งมงคลสูงสุดนั้นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ...แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ....องค์นี้เกศาหลายเส้นและยาวครับแต่ถ่ายแล้วไม่เห็น...รับประกันความแท้ครับ

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

16. เยาวราช

หนึ่งรายการที่สายหลวงปู่หมุน ฐิตสีโลไม่ควรพลาดครับ...!!!!!!

เหรียญถุงเงินถุงทอง รวย รวย รวย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นเสาร์ห้า มหาเศรษฐี เนื้อทองแดงรมดำ ปี2543 เหรียญนี้จัดสร้าง 1,999 เหรียญครับ มีเพื่อนผมคนหนึ่งเคยถามหลวงปู่หมุนท่านว่าค้าขายโชคลาภแบบไหนดีครับหลวงปู่ท่านตอบว่าเหรียญรวยรวยนี่แหละครับ...อีก1เหรียญของหลวงปู่ที่พุทธคุณเน้นด้านค้าขายโชคลภาเงินทอง...สร้างไม่มาก1999ตอกโค้ดกันปลอมแปลง...สบายใจหายห่วง...รับประกันความแท้ตลอดชีพ

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      58.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      54.3 KB
      เปิดดู:
      103
  17. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

งามทั้งนั้นเลยครับท่านพี่

18. เยาวราช

ขอบคุณครับพี่nu2581ที่เข้าเยี่ยมชมครับ:cool:

19. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้เท่าไหร่ครับท่าน

20. เยาวราช

ขุนแผนทรงพลทาทองด้านหลังพญาวานร หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สวยเดิมๆครับ!!!!!!

ขุนแผนทรงพลทาทองด้านหลังพญาวานรตอกโค้ดแบบนี้หาไม่ค่อยพบครับด้านหลังฝังพลอยเสกพร้อมตะกรุด3กษัตริย์และสิ่งมงคลสูงสุดนั้นก็คือเกศาหลวงปู่หมุน มวลสารที่นำมาทำนั้นประกอบไปด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกาฝากมะยม,กาฝากมะรุม,กาฝากต้นรัก,พลูร่มใจ,ใบพิศวาท,ไม้แหย่แย้,เสน่ห์จันทร์หอม,เสน่ห์นางกวัก,ช้างผสมโขลง,เถาวัลย์หลงเป็นต้นและรวมผงพุทธคุณเกจิอาจารย์ต่างๆอีก350องค์ที่พระอาจารย์ตั้วได้รวบรวมไว้ พุทธคุณโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม,ค้าขาย,คุ้มตัวได้ที่สำคัญมีสิ่งมงคลสูงสุดนั่นก็คือเกศาหลวงปู่หมุนรวมอยู่ด้วยครับเปรียบเสมือนมีท่านอยู่กับผู้ที่ห้อยไปทุกที่อุ่นใจได้ครับ...แค่เกศาก็สุดคุ้มแล้วครับ....องค์นี้เกศาหลายเส้นและยาวครับแต่ถ่ายแล้วไม่เห็น...รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ