เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ.....(^_^)

2. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    [​IMG]ส่งคนนี้ไปดูแลก่อนล่ะกันครับอ้ายอิอิอิ ดื่มน้ำขิงสิครับที่ ร.พ บาลผมมีให้ดื่มทุกวันฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tommeeC12<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3917647", true); </SCRIPT>

3. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    สมเด็จเพชรรัตน์ ครับ

แจกผ้าป่าวัดอินทร์ประชาราษฎร์ จ.ปราจีนบุรี2517 มวลสารผสมด้วยก้านธูป ที่เฉพาะก้านธูปบรรดาศิษย์หลายๆท่านต่างได้รับประสบการณ์กันมาก และรวมมวลสารอันเป็นมงคลอีกหลายอย่าง หากจำไม่ผิด จะมีการสร้างจำนวน 3,000 องค์

ของดีที่ไม่ควรมองข้ามอีกอย่างครับ ตอนนี้หายากพอควร

ขออนุญาติท่านเจ้าของรูปเดิมนะครับ ขี้เกียจถ่ายใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      154.8 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      167 KB
      เปิดดู:
      195
  4. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]
    เพิ่มเติมครับ

เนื่องในโอกาสที่สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดา สิริโสภาพัณณวดี พระราชธิดาพระองค์เดียวในพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 จะทรงพระชนมายุครบ 7 รอบปีฉลูนักษัตร (84 พรรษา) ในวันที่ 24 พฤศจิกายน ศกนี้เพื่อเป็นการเผยแพร่พระประวัติ พระกรณียกิจ พระปรีชาสามารถ พระจริยวัตร ตลอดจนพระกรุณาธิคุณของสมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตน์ฯ ให้ประชาชนได้ตระหนักถึงพระกรุณาธิคุณที่พระราชทานแก่คนไทยอย่างอเนกอนันต์ จึงได้มีการตั้งคณะกรรมการดำเนินงานกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติขึ้นท่านผู้หญิงบุตรี วีระไวทยะ รองประธานกรรมการกิตติมศักดิ์ในคณะกรรมการดำเนินงานฯ เผยถึงกิจกรรมสำคัญในการเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมายุ 7 รอบปีฉลูนักษัตรของเจ้าฟ้าเพชรรัตน์ฯ ว่า ปีนี้ได้จัดให้มีรายการถ่ายทอดสดทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี (ช่อง 9 อสมท.) เวลา 22.20-24.00 น. วันที่ 18 พ.ย. 52 เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้มีจิตศรัทธาร่วมกันบริจาคเงินเพื่อทูลเกล้าฯ ถวายโดยเสด็จพระราชกุศลพระราชทานสมทบทุนมูลนิธิสายใจไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์

ไฮไลต์สำคัญของงานครั้งนี้คือ ทางคณะกรรมการได้รับพระกรุณาธิคุณจากสมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตน์ฯ พระราชทานสิ่งของส่วนพระองค์ที่ทรงสะสมไว้เป็นเวลากว่า 60 ปี เพื่อจัดการประมูล 7 รายการด้วยกัน ซึ่งของแต่ละชิ้นนอกจากจะล้ำค่าแล้วยังเป็นงานโบราณอีกด้วย ได้แก่
    เข็มกลัดพัดประดับพลอยนพรัตน์ อันเป็นเข็มกลัดที่เจ้าฟ้าเพชรรัตน์ฯ โปรดมากที่สุด สำหรับตัวพัดนั้นท่านให้จัดทำที่เมืองไทย ซึ่งมีความหมายถึงพัดโบกสิ่งอัปมงคลออกไปได้ ส่วนนพรัตน์สั่งทำขึ้นจากประเทศอังกฤษ เพราะนพรัตน์เป็นสิ่งสำคัญของคนไทย เนื่องจากเป็นสีของดาวนพเคราะห์ ว่ากันว่าในสมัยก่อนพระเจ้าอยู่หัวทุกพระองค์ จะทรงมีธำมรงค์นพรัตน์ติดพระวรกายเพื่อป้องกันภัยต่างๆ
    ขออนุญาติท่านเจ้าของรูปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  5. ULTRAMAN NA

6. tatom

tatom เป็นที่รู้จักกันดี

วะวะว้าววววว 555+พี่สงกรานต์ทำงาน รพ.ไหนครับ ผมก็ทำที่ รพ.ครับ

7. tatom

ขอบใจ๋เน้ออ้าย อิอิ..
    ช่วงนี้ อาจารย์ เศรษฐาพลนะ เงียบไปสงสัยกลับลำปางยาวเลยยังไงติดต่อกลับมาด่วนนะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2010
  8. tatom

สวัสดีครับ เงียบจังวันนี้ อิอิ

9. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ
    วันนี้ผมได้ถ่ายรูปหลวงพ่อโสธรองค์ของผมมาลงให้ชมกันแล้วครับ ถ่ายเต็มที่ได้เท่านี้ ผมใช้macroซุมได้เท่านี้จึงทำให้มองเห็นโค็ตไม่ชัด พี่ๆมีความเห็นอย่างรัยกันบ้างเต็มทีไม่ต้องเกรงใจครับ

ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพอีกครั้งนะครับ เพื่อเปรียบเทียบกับพระของผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2010
  10. tatom

เพื่อนๆพี่ๆลองพืจารณาเหรียญศิริมงคล ระฆัง 16 หน่อยครับ องค์นี้บล็อกนิยม เสาอากาศถ่ายไม่เห็น ถ่ายรูปยากมากครับ

ขนาดไฟล์:
      699.4 KB
      เปิดดู:
      1,636
      ขนาดไฟล์:
      909.6 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      620.7 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      289.2 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      359.9 KB
      เปิดดู:
      142
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2010
  11. ULTRAMAN NA

พี่ท่านต้องตะแคงถ่ายเอาครับอยู่ตรงไหล่หลวงพ่อครับทางไหนพี่คงทราบดีนะครับผมก็รอลุ้นดูอยู่ครับผมก็มีแบบนี้แหละครับเลี่ยมใว้แล้ว
    แต่ดูแล้วด้านหน้ายังไม่คมครับเลข ๑ ไทยดูบวมไปหรืออาจจะเป็นที่การถ่ายรูป........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2010
  12. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

เขียนมาเพื่อเชิดชูพระเกียรติคุณของหลวงปู่เกษมพระอริยเจ้าที่ทรงคุณยิ่ง
    ภริยาของผมปกติก็ไม่ได้สนใจพระเจ้าเท่าไหร่นัก แต่สัก 10 กว่าปีมาแล้วตอนนั้นท่านยังอยู่ ภริยาผมได้ฝันไปว่าได้ไปกราบพระองค์หนึ่งแล้วไปเข้าคิวรับพระจากหลวงปู่ได้เหรียญทองคำมาด้วยจากมือของพระองค์นั้นเป็นคนสุดท้าย ต่อมาภริยาผมก็ท้องจนได้บุตรชายและมาทราบทีหลังจากภาพหนังสือพระเครื่องที่ผมสะสมว่าเป็นหลวงปู่เกษม ภริยาผมนับถือท่านมากเพราะว่าคิดว่าจะมีบุตรก็รอหลายปีเหมือนกัน นี่แสดงว่าท่านได้โปรดคนไทยมาโดยตลอดโดยได้นำเทพบุตรเทพธิดามาประทานให้เกิดในบ้านเมืองเพื่อให้บ้านเมืองไทยอยู่เย็นเป็นสุข
    อีกประการหนึ่งผมได้อ่านในไหนจำไม่ได้แล้วว่าพระอริยเจ้าองค์หนึ่งกล่าวว่าเมืองไทยที่เป็นสุขปราศจากคอมมิวนิสต์ครอบงำก็เพราะหลวงปู่เกษมของเราทรงมีความกตัญญูต่อชาติบ้านเมืองรักบ้านเกิดเมืองนอนของไทยมากได้ทรงเดินญาณเป็นตาข่ายเพชรครอบคลุมประเทศไทยไว้หมดเพื่อไม่ให้เกิดภยันตรายขึ้นในประเทศไทยและคนไทยจึงไม่ควรจะไปรบกวนท่านบ่อยๆเพราะท่านกำลังดำเนินญาณช่วยประเทศไทยอยูทุกขณะจิต ซึ่งก็ไม่แน่ชัดว่ายังมีพระอริยเจ้าท่านใดได้เดินญาณช่วยเหลือประเทศไทยต่อๆ มาดังเช่นหลวงปู่เกษมของเราหรือไม่ แต่คิดว่ามีเพราะเมืองไทยพระสยามเทวาธิราชสิ่งศักดิ์สิทธิ์และพระอริยเจ้าทั้งหลายซึ่งมาอย่างต่อเนื่องและญาณท่านชัดแจ้งคงจะช่วยปกป้องบ้านเมืองไว้ตลอดและคนคิดร้ายจะทำลายประเทศไทยต้องแพ้ภัยตัวเองไปในที่สุด
    อีกอย่างหนึ่งเขาว่าสายสินธุ์ของหลวงปู่เกษมศักดิ์สิทธิ์มากแม้แต่พญามัจจุราชที่จะมาเอาชีวิตคน หากมีสายสินธุ์หลวงปู่คล้องมือไว้พญามัจจุราชก็ไม่อาจเอาชีวิตคนๆนั้นไปได้ ถ้าคนนั้นป่วยใกล้ตายก็ไม่ยอมตายเสียทีจนต้องปลดสายสินธุ์ท่านออกจากข้อมือเขาจึงตายได้ นอกจากนั้นพระของหลวงปู่เกษมที่มนต์ไว้ส่วนมากคนจะเจอประสบการณ์ที่ผีต้องกลัวพระของท่านไม่ยอมปรากฏกายหลอกหลอนได้ เขาว่ามีประสบการณ์แรงนักที่ๆ มีปีศาจวิญญาณร้ายอาราธนาพระหลวงปู่ไปเถอะครับ ไม่มีวิญญาณใดรบกวนท่านได้
    สวัสดี

13. tatom

ขอบคุณพี่สงกรานต์จ้า ด้านหน้าไม่คมอาจเพราะสภาพไม่กริปอะครับ สภาพผ่านศึกมา ส่องเห็นครับเสาอากาศ แต่ถ่ายลำบาก

14. ULTRAMAN NA

ยินดีด้วยครับท่าน โชคดีจังเก็บเข้ากรุอีกแล้ว รึ .......:cool:บล็อกนี้เล่นง่ายสบายตาเซียนทั้งหลายยอมรับมากกว่าบล็อกอื่นๆจ้า

15. ULTRAMAN NA

มีใครเคยเห็นเหรียญระฆังแบบนี้บ้างเอ่ย....

16. tatom

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2010
  17. ULTRAMAN NA

สวยเดิมๆเลยล่ะ

18. tatom

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2010
  19. ULTRAMAN NA

แวะก่อนกลับบ้านเอานาคปรกมาให้ชมครับ ด้านบนเป็นของหลวงปู่แหวน

สององค์ล่างเป็นหลวงปู่เกษมครับเลี่ยมนานแล้วครับอิอิอิ มีกันแล้ว รึ ยังครับขอชมบ้างสิ

20. tatom

สวยเลยครับ ออกซักองค์ไหมพี่ อิอิ
    ขอโชว์มั่งครับ พระกริ่งเจ้าสัวครับ