หลวงพ่อไปล่ วัดกำแพง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย guawn, 28 กรกฎาคม 2008.

1. นุเคราทอง

นุเคราทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับ ผู้มีจิตศรัทธาหลวงพ่อไปล่ วัดกำแพง

ผมน้องใหม่ ขอร่วมสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

นุ เคราทอง

2. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

he llo _:z1:z1rabbit_sleepysleeping_rbhp_day
    สวัสดีวันอาทิตย์ครับ
    หวังว่าทุกท่านจะได้มีความสุขกับการพักผ่อน
    ส่วนผมวันนี้ต้องออกไปทำงานครับ

catt23catt23catt23;k01;k01;k01pig_cryy2

วันนี้มีเรื่องหนึ่งไม่เกี่ยวกับพระเครื่องเลย
    อาจจะเป็นเรื่องหนักไปหน่อย
    และคิดว่าพี่หลายท่านอาจจะเคยได้ยินมาแล้ว
    แต่ผมเพิ่งจะทราบ และอยากเผยแพร่ข้อมูล
    ความโหดร้ายทารุณต่อสัตว์
    อยากให้พี่ๆ ที่ไม่เคยทราบเรื่องนี้
    เข้าไปรับทราบข้อมูลในกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น
    ร่วมแสดงความคิดเห็น
    และร่วมเผยแพร่ข้อมูลนี้ด้วยจักเป็นพระคุณยิ่งครับ

"ตับห่าน เมนูหรูที่มาจากความเหี้ยมโหดอำมหิต"

http://palungjit.org/threads/ตับห่าน-เมนูหรูที่มาจากความเหี้ยมโหดอำมหิต.350125/

3. bannawajana

bannawajana เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2011
    ใครทราบข่าวหนังสือที่ออกมาพร้อมล็อคเก็ตบ้างครับ

4. นุเคราทอง

หลวงพ่อไปล่ท่านเมตตาผมอยู่เสมอ องค์นี้บูชาตลอดครับ

ด้วยความเคารพ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      738
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      595
  5. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

ประสบการณ์เป็นยังไงครับเล่าให้ฟังได้ไหม

6. นุเคราทอง

ครับผม ผมขับรถยนต์แล้วโดนยิงปี 50 แปดนัด มือปืน 2 กระบอก แต่ละนัดลูดปืนได้เฉียดผมไปทุกนัด ปาฏิหารย์ได้บังเกิดด้วยพระมหาบารมีหลวงพ่อท่านครับ

ด้วยความเคารพ

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      237
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      176
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  7. chot013

chot013 Active Member

11 สิงหาคม 2012
    โอโห.....ปืนสองกระบอกยิงตั้ง 8 นัด ยังไม่โดนเลย บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
    ให้แคล้วคลาดจริงๆครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟังครับ

8. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อ บรรจุอัฐิ พิมพ์เล็กครับ

9. เตเต้

ผมเคยเกิดอุบัติเหตุ ผมขับรถมอไซด์กำลังจะเลี้ยว ถูกรถยนต์วิ่งเบียดเลนเข้ามาทำให้รถของผมเสียหลักไถลไปข้างรถยนต์ แล้วจังหวะนั้นรถยนต์ก็ลากทั้งรถทั้งคน แต่ดีที่ไม่เป็นอะไรเลย ไม่มีแม้แต่รอยแมวข่วน (ในคอห้อยเหรียญตบเข่า(บาง 2) ลป.ไปล่ วัดกำแพง เนื้ออัลปาก้า) ผมเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์บ่อยครับ เคยข้ามถนน แล้วมีมอไซด์วิ่งมาชนแบบจังๆ แต่ก็ไม่เป็นอะไร นับถือหลวงปู่ไปล่มากครับ

10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ดีจริงๆครับ
    ผมชอบรูปหล่อมากเลยอยากได้อ่ะครับแต่ไม่มีตัง
    หลวงพ่อไปล่ท่านช่วยตอนเกิดเหตุจริงๆใช่ไหมครับถ้าไปลองแล้วท่านจะช่วยไหมอ่ะผมสงสัยนานแล้ว

อีกอย่างพุทธคุณท่านไม่ใช่แค่คงกระพันอย่างเดียวใช่ไหมครับ

11. เตเต้

เรื่องทางโภคทรัพย์ เมตตามหานิยม อำนาจตบะคุมคน ดีมากนะครับ หลวงปู่ท่านชอบคนทำมาหากิน มีสัจจะ พระเครื่องที่ท่านสร้างล้วนแต่แจกไปให้ใช้ทางทำมาหากิน ที่พระเครื่องของท่าน พุทธคุณดีทางแคล้วคลาด คงกระพันก็เพราะท่านให้ป้องกันตัวคุ้มตัว ออกไปทำมาหากินจะได้ปลอดภัย ไม่ว่าจะเป็นพระที่ไม่ทันท่านสร้างก็มีประสบการณ์ครับ

12. PraKhoonPhan

ผมห้อยเหรียญของหลวงพ่อไปล่รุ่นสร้างมณฑปอยู่อ่ะครับ
    ตอนนั้นห้อยไปทำงานโรงแรมช่วยทางบ้านครับหัวหน้ารักและเอ็นดูดีครับ
    ยิ่งเพศที่สามชอบมาเล่นกับผมแบบถึงเนื้อถึงตัวอ่ะครับ
    เล่าให้พ่อฟังพ่อก็บอกแบบที่พี่บอกนี่แหละครับ

แล้วการพนันล่ะครับท่านช่วยไหมครับ
    ตอนนี้ห้อยกับสมเด็จวัดระฆัง หลวงพ่อไปล่ หลวงพ่อโสธร ชานหมากหลวงปู่ทิมวัดพระขาว

13. เตเต้

การพนันท่านจะท่าทางไม่ชอบนะครับ เหรียญรุ่นสร้างมณฑป มีประสบการณ์นะครับ มีคนนำไปลองยิง ยิงไม่ออก มีเรื่องนึงเกี่ยวกับการบ่นบานสารกล่าว ไม่เกินกรรมท่านช่วยได้จริงๆนะครับ หลวงปู่ท่านชอบ ยำปูเค็ม หมากพลู ครับ.

อีกเหรียญที่เหนียวไม่แพ้กัน ศิษย์ร่วมสำนักกับหลวงปู่ไปล่ คือ หลวงพ่อมิ่ง วัดกก อาจารย์ของท่านคือหลวงปู่พ่วง วัดกก

ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      193
      ขนาดไฟล์:
      99.9 KB
      เปิดดู:
      146
  14. PraKhoonPhan

แต่ทำไมเวลาโดนอะไรขีดข่วนหรือมีอะไรทิ่มแล้วเลือดออกอ่ะครับมันไม่เยอะอ่ะแต่เวลาอาบน้ำแล้วแสบ อย่างนี้ใช่ไหมเขาเรียกคงกระพัน

อยากทราบประสบการณ์หลวงพ่อเรื่องโชคลาภ คงกระพัน เจริญในหน้าที่การงาน

15. bannawajana

bannawajana เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อมิ่งสวยครับ หลวงพ่อไปล่รุ่นสร้างมณฑป เวลาอารธนาห้อยคอทีไร รู้สึกมีกำลังใจเพิ่มขึ้นอย่างไร บอกไม่ถูก เมตตา การงาน ราบรื่นจริงๆ ครับ เสียดาย ราคาเหรียญวิ่งขึ้นเร็วไปหน่อย อยากได้เนื้อฆ้อง ลอยไปลอยมาไม่ได้ไปที่วัดสักที พอรู้ตัวอีกที ราคาก็แพงแล้ว

16. bannawajana

ผมได้พบเจอพี่ท่านหนึ่งมากราบเจ้าอาวาสเป็นประจำ เขาเก็บหลวงพ่อไปล่มาตั้งแต่รุ่นสอง จนถึงรุ่นล่าสุด แต่ละรุ่นเช่าไว้ 5-6เหรียญ ผมก็เลยถามต่อว่า พี่เช่าไว้มากๆ อย่างนี้คงมีประสบการณ์ เขาตอบว่า ห้อยหลวงพ่อแคล้วคลาด การงานไม่ติดขัด และยังเล่าอีกว่า วันเสกเหรียญมณฑปเสร็จแล้ว จุดประทัดก็ไม่ติด

คงด้วยเหตุนี้ด้วย เหรียญของท่านก็ถูกบูชาทีละหลายเหรียญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2012
  17. PraKhoonPhan

ใช่ครับผู้คนเมตตาเยอะจริงๆติดต่ออะไรถามอะไรคนอื่นเขาก็เมตตาให้คำตอบนะครับแต่เวลาเรียนเนี่ยทำไมอาจารย์ด่าจังเลยหรือว่าหลวงพ่อไปล่ท่านช่วยไม่ทัน

18. PraKhoonPhan

ดีจริงๆครับ

19. chot013

chot013 Active Member

11 สิงหาคม 2012
    ตอนนี้ตัวผมก็กำลังสนใจเหรียญหล่อของท่านอยู่ ตอนนี้มีเหรียญรุ่น 3 เนื้อทอง
    เหลือง , เหรียญรูปไข่ ปี2539 อยู่ ใจอยากได้เหรียญจอบใหญ่รุ่น 2 ปี 2534
    อีกเหรียญ ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ แล้วเช่าหาที่ไหนดีถึงจะได้เหรียญแท้ๆ ใครพอทราบช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

20. เตเต้

ออกแบบยางบอนหรือป่าวครับ ถ้ายางบอนถือว่ายังเหนียวครับ
    ถ้าเรื่องโชคลาภมีพี่ที่ทำงานผม ได้ขอแบ่งเหรียญหลวงปู่รุ่นสร้างมณฑปเนื้อนวะไปบูชา ปกติผมจะไม่ค่อยได้เจอพี่คนนี้เท่าไหร่ มาเจออีกที่เกือบ4-5เดือนแก่มาเล่าว่า พอได้บูชาหลวงปู่ไปล่ แกถุกหวยติดกัน4-5งวด งวดนึงหลายบาทมากครับ ถ้าเกิดกับผมที่ประสบบ่อยจะเป็นเรื่องโภคทรัพย์โภชนา เงินไม่ขาดมืออาหารไม่ขาดปากครับ

ประสบการณ์คงกระพันตัวผมยังไม่เคยครับ มีแต่รุ่นพี่ที่นับถือหลวงปู่ไปล่ เค้าไปเที่ยวต่างถิ่นสมัยวัยรุ่น แถวนครชัยศรี ไปกัน2คน ตามภาษาวันรุ่นเที่ยวนะครับจีบหญิง แล้วดันไปเขม่นกับตำรวจที่มาเที่ยว พอตอนกันรุ่นพี่คนนึงโดนชก จากนั้นมีการดวลปืนกัน รุ่นพี่ผมยิงใส่ตำรวจ ปรากฎว่ายิงไม่ออก ตำรวจยิงใส่มาที่รุ่นพี่ก็ไม่ออก จากนั้นต่างคนต่างหนีครับ
    รุ่นพี่ผมห้อยเหรียญจอบเล็กสร้างปี34ตอกโค๊ด วกพ

ส่วนเรื่องเจริญในหน้าที่การงานผมเจอกับตัวครับ ผมทำงานมายังไม่ถึงปี บริษัทเค้ามีการจ้างคนออก เพื่อลดค่าใช้จ่าย จ้างออกถึง3รอบครับ ผมรอดทั้งสามครั้งทั้งๆที่ทำงานยังไม่ถึงปีแถมเป็นเด็กใหม่ประสบการณ์ในการทำงานก็ไม่เท่าไหร่เลย ส่วนคนที่ทำงานดีๆทำมานากว่าผมโดนออกไปทั้งนั้นครับ ตอนนี้หน้าที่การงานดีครับ เลี้ยงพ่อแม่ได้ครับ