หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม อีกหนึ่งพระดีที่น่ากราบแห่งเมืองกรุงเก่า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 24 เมษายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เคยไปกราบท่านเหมือนกัน 10 กว่าปีได้แล้วครับ

ท่านเมตตามาก ใจดี มากครับ...เคยได้เหรียญ เหมือนท่านปลัดไม้มา

และพระปรกใบมะขามท่านด้วยนะครับ ท่านเมตตาจารมาให้เต็มเหรียญ

เลยครับตอนนั้นคนยังไม่ค่อยรู้จักท่านมากในวงกว้างครับท่านนั่งในศาลา

รับแขก วัตถุมงคลก็มีไม่มากนักแต่แหวนที่เป็นที่นิยมก็ยังเหลือนะครับแต่

ผมไม่ได้บูชามาเพราะไปบูชาพระหลวงปู่ทิมกับหลวงปู่เมี้ยน(มรณภาพแล้ว)

มาก่อนแล้ว ถ้า้ใครไปกราบท่านก็แนะนำไปกราบ สององค์นี้ด้วยนะครับ

วัดอยู่ใกล้ๆกันครับ

2. เจ้าสัว

เจ้าสัว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    สาธุ... ท่านใจดีมากครับ ยิ้มทั้งวัน ใครไปใครมา ท่านก็คุยด้วย ใครผ่านไปอยุธยา ก็แวะไปกราบท่านนะครับ ที่วัดของดีเยอะ ผมก็ไปบ่อย ใครจะฝากเช่าก็ได้ครับ ที่วัดร่มเย็นมาก ใครไปใจร้อนๆนะครับ ไปถึงวัดจารู้สึกได้เลยว่าใจเย็นลงมาก และพระเลขาท่านจะทำน้ำชาให้ ญาติโยมทุกคนเลยครับที่ไปกราบหลวงพ่อ ท่านใจดีจริงๆคับ

3. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้จะไปครับ ต้องไปธุระแถวนั้น

4. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

พระเลขาใช่องค์มี่อยู่วัดนกกระจาบหรือเปล่าครับ :( :( :( ไม่ได้ไปมาสิบปีแล้วครับ

5. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองยังเสียใจอยู่ทุกวันี้ วันเกิดผมเมื่อหลายปีก่อน น้องๆ ที่ทำงานอุตส่าลงขันกัน ได้เงินมา 1,200.บาท ไปเช่ากำไลข้อมือ (สีเงิน) มาให้ อันหนึ่ง ใช้ได้สักปีหนึ่ง หาย หาย โดยไม่รู้ร่องรอย คงลืมไว้ในโรงแรม เพราะเป็นคนขายของออกต่างจังหวัดบ่อย คิดถึงทีไรก็ทุกข์ใจทุกที สงสารเด็กๆที่เขารวมเงินกันเช่าบูชามาให้ ผมเองคุ้นเคยกับหลวงปู่ และรอดมาได้ทุกวันนี้เพราะปู่ช่วยไว้เหมือนกัน คุณพระคุ้มครองจริงๆครับ สาธุ สาธุ

6. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับพี่ปลัดไม้รูปที่พี่มีนั่นผมเองยังไม่มี และยังไม่เคยเห็นเลยครับ สุดยอด...

พระที่ท่านชงน้ำชามาเลี้ยงคงเป็นหลวงพ่อสายัณ ที่ดูแลตู้วัตถุมงคลมากกว่าครับ

7. อัสดงส์

ขอบคุณคุณเด็กไทรน้อยครับ ผมได้บูชาแหวนลงยามาแล้ว สวยถูกใจครับ(good)

8. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ แล้วได้แหวนปีไหนมาครับลองเอามาให้ชมกันบ้างสิครับ ไปเจอหลวงพ่อไหมครับไม่ทราบว่าสุขภาพท่านเป็นยังไงบ้าง(good)

9. อัสดงส์

ปี 50 ครับลงยาสีนําเงิน เห็นหลวงพ่อครับแต่ดูเหมือนท่านติดธุระอยู่ครับ เลยไม่ได้คุยกับท่านครับ

10. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเอารูปมาแล้วจารให้ 1 ใบ เซ็นชื่อให้อีก 1 ใบ เมื่อปี39 ตอนนั้นบูชารูปหล่อท่านมาด้วยครับ

11. เด็กไทรน้อย

เห็นท่านปลัดไม้เอารูปภาพหลวงพ่อมาให้ชมกันแล้วผมเลยถือโอกาสเอาภาพหลวงพ่อที่มีอยู่ในครอบครองมาให้ชมกันบ้างนะครับ

1.รูปขนาดเล็กใส่กรอบบูชาที่วัดออกให้บูชาพร้อมกรอบรูปนี้หลวงพ่อท่านจารที่รูปไม่ได้ท่านเลยจารที่กระจกด้านหน้าแทน
    2.รูปภาพนั่งหลังกอไผ่แบบฉบับวัดไผ่ล้อม รูปนี้ท่านได้เป็นเจ้าคุณแล้ว พระสุนทรธรรมานุวัตร ปั๊มยันด้านหน้า เป็นยันต์ตัวเดียวกับภาพ หกรอบแต่หกรอบจำได้ว่าปั๊มด้านหลัง
    3.ภาพหลวงพ่อกำลังปลุกเสกวัตถุมงคล(มีผู้รู้บอกว่าปลุกเสกงานพระกริ่งธรรมานุวัตร)เช่ามาบานเดียว พอไปวัดจะเช่าเพิ่มไม่มีแล้ว ด้านหน้าปั๊มตราวัดสีแดง
    4.ภาพนี้ไปเช่าตอนงานหกรอบ ครบ72ปีหลวงพ่อ ปีน่าจะ2543 มีกระดาษแข็งรองเป็นกรอบด้านนอกมีรันนัมเบอร์
    5.ภาพถ่ายคู่พัดยศ พระสุนทรธรรมานุวัตร
    6.ภาพที่หลวงพ่ออนุญาตให้สำนักงานนิตยสารพระเกจิทำมาถวาย ให้ท่านปลุกเสกและสมนาคุณกับนิตยสารฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.3 KB
      เปิดดู:
      775
      ขนาดไฟล์:
      57.2 KB
      เปิดดู:
      1,040
      ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      792
      ขนาดไฟล์:
      44.1 KB
      เปิดดู:
      702
      ขนาดไฟล์:
      38.3 KB
      เปิดดู:
      949
      ขนาดไฟล์:
      68.1 KB
      เปิดดู:
      791
  12. ศิษย์อริยะ

ศิษย์อริยะ Active Member

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจ้าสัว [​IMG]
    สาธุ... ท่านใจดีมากครับ ยิ้มทั้งวัน ใครไปใครมา ท่านก็คุยด้วย ใครผ่านไปอยุธยา ก็แวะไปกราบท่านนะครับ ที่วัดของดีเยอะ ผมก็ไปบ่อย ใครจะฝากเช่าก็ได้ครับ ที่วัดร่มเย็นมาก ใครไปใจร้อนๆนะครับ ไปถึงวัดจารู้สึกได้เลยว่าใจเย็นลงมาก และพระเลขาท่านจะทำน้ำชาให้ ญาติโยมทุกคนเลยครับที่ไปกราบหลวงพ่อ ท่านใจดีจริงๆคับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พระเลขาใช่องค์มี่อยู่วัดนกกระจาบหรือเปล่าครับ [​IMG] [​IMG] [​IMG] ไม่ได้ไปมาสิบปีแล้วครับ

พระเลขาองค์ที่อยู่วัดนกกระจาบ คือหลวงพี่สันต์ ท่านมรณะภาพไปนานหลายปีแล้วครับ องค์นี้ คือ หลวงพี่สายันต์ ครับ

หลวงพี่สายันต์ท่านก็ปฏิบัติกรรมฐาน นะครับ ผมยังเอาซีดี ลพ.ฤาษีไปถวายท่าน เพราะแอบได้ยินท่านฟังวิทยุ แล้วได้ยินเสียง ลพ.ฤาษี ท่านเทศน์ ก็เลยถามท่าน ท่านพอใจก็เลยนำไปถวาย ๑ ชุด
    <!-- / message -->

13. เด็กไทรน้อย

หลวงพี่สายันต์ท่านก็ปฏิบัติกรรมฐาน นะครับ ผมยังเอาซีดี ลพ.ฤาษีไปถวายท่าน เพราะแอบได้ยินท่านฟังวิทยุ แล้วได้ยินเสียง ลพ.ฤาษี ท่านเทศน์ ก็เลยถามท่าน ท่านพอใจก็เลยนำไปถวาย ๑ ชุด

<!-- / message -->
    ขออนุโมทนาด้วยครับ(good) <!-- / message -->

14. ปลัดหัวชะมด

ถ้ามีเวลาพอพรุ่งนี้จะไปกราบท่านครับ

15. เด็กไทรน้อย

ถ้ามีเวลาพอพรุ่งนี้จะไปกราบท่านครับ

อนุโมทนาครับพี่ปลัดไม้
    (||) (||) (||)

16. ปลัดหัวชะมด

ไม่ได้ไปวัดไผ่ล้อมครับแต่ไปวัดป้อมแก้วกับวัดหน้าต่างนอกครับว่าจะไปเอาตระกรุตคงดวงแต่หมดครับเลยได้มาตระกรุตเนื้อตะกั่วมา1ดอก 200บาท
    หลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้วและหลวงปู่แม้นวัดหน้าต่างนอก

17. ปลัดหัวชะมด

ตะกรุตครับ 200

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      84
  18. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
  19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รอบที่แล้วผมก็ไปวัดหน้าต่างนอกกับวัดป้อมแก้วมาเหมือนกันครับ ไม่เจอทั้งสององค์ครับ แห้ว -_-

20. เด็กไทรน้อย

เยี่ยมครับพี่ปลัดไม้ผมเขาไปหาท่านหลวงพ่อเพิ่มหลายครั้งเหมือนกันครับแต่ไม่มีวาสนาได้กราบท่านเลยครับท่านติดกิจนิมนต์ตลอดเลย หลวงพ่อแม้นยังไม่เคยเข้าไปครับไม่ทราบว่ายังมีเสีอให้เช่าหรือไม่ครับ(good)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้