หลวงพ่อมหาอาคม อินทสโร วัดดาวนิมิต จ.เพชรบูรณ์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย A7272, 26 พฤศจิกายน 2010.

1. ja_34

ja_34 สมาชิก

2 มิถุนายน 2006
    แวะเข้ามาทักทายพี่น้องครับ

สวัสดีครับพี่น้องและศิษย์หลวงพ่อมหาอาคมทุกๆท่าน วันรู้สึกดีใจเป็นอย่างยิ่งที่หลายๆท่านและหลายๆผู้คนรู้จักหลวงพ่อมหาอาคมวัดดาวนิมิตกันเพิ่มมากขึ้น หนึ่งในบุคคลสำคัญที่ร่วมกันเผยแพร่บารมีของหลวงพ่อที่ต้องกล่าวถึงคือ พี่เอ (คุณธนพฤทธิ์) และทีมงาน ซึ่งเป็นบุคคลที่ทำให้โลกทั้งใบได้รู้จักสุดยอดพระอภิญญาผู้มีบารมีในการสร้างตะกรุดได้เด็ดขาดและแน่นอนสุดๆในเรื่องปืน ถ้าขาดบุคคลท่านนี้ผมว่ายากนะที่จะทำให้หลวงพ่ออาคมเป็นที่รู้จักของบุคคลทั่วไป และยังมีอีกหลายๆท่าน เช่นพี่ปุยแห่งกลุ่มศิษย์หลวงพ่อทบ , คุณต๊ะเมืองนนท์ , น้องอินทร์มหาอุฒม์ , พี่ยักษ์คู่ชีวิต ,คุณพิทักษ์บึงสามพันสายตรงหลวงพ่ออาคมเบอร์หนึ่งของประเทศไทย และวันนี้ทุกๆท่านที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อมหาอาคม สามารถเข้าไปที่เวบ หลวงพ่อมหาอาคม.com ได้นะครับ ทางทีมงานพยายามอัพข้อมูลให้เป็นปัจจุบันที่สุดและมีเกร็ดต่างๆทุกเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่อมหาอาคมให้ทุกท่านได้ทราบกันครับ และภาคปฏิปทาและปาฏิหารย์ตอนที่ 5 จะได้อ่านกันแล้วนะครับ ส่งต้นฉบับไปแล้วครับ (กริชภารตะ)

2. NV

NV สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2008
    ตามเข้าไปดูมาแล้วครับ ข้อมูลแน่นตึ้บ

ต้องยิ่งขอขอบคุณคุณ A7272 มาก ๆ อีกครั้งที่ช่วยตั้งกระทู้สอบถามเกี่ยวกับตะกรุดให้ ซาบซึ้งใจกับมิตรภาพที่มีให้จริง ๆ และ ต้องขอบคุณทางพี่กริชฯ ที่ให้ข้อมูลอย่างชัดเจน จนหายข้องใจ

ขอบพระคุณครับ

3. A7272

A7272 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่กริชภารตะ ...ดีใจมากๆครับ เห็นพี่เข้ามาเองเลย:VO:cool: ตะกรุดของหลวงพ่อมหาอาคม เจ๋งจริงๆครับ ไม่ต้องสร้างสถานะการณ์ ไม่มีการแต่งเรื่อง สุดยอดแล้วครับ(good)(f)(f)(f)

4. A7272

สวัสดีครับว่างๆก็แวะเข้าไปเยี่ยมชมได้นะครับ ช่วยกันเผยแผ่บารมีให้หลวงพ่อกันเยอะๆครับ ราคาเช่าบูราคายังถูกกว่าพระเกจิยุคปัจจุบันบางรูปอีกครับ... ของดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ (ง่ายๆเลยครับตะกรุดดอกเป็นหมื่นผมยังลองมาแล้วครับ นัดเดียวทะลุครับ) อ่อ ผมขออนุญาตินำข้อมูลที่ได้จากพี่กริชมาฝากนะครับ พี่แกตอบเกี่ยวกับตะกรุดเอาไว้ดังนี้นะครับ:-

ดอกแรก ยาว 4 นิ้ว 6 หุ้น ตะกรุดแบบนี้เขาเรียกว่าตะกรุดคู่ชีวิตแบบสีทองครับ ออกปี 2531 แม้การลงสีจะมีการแซมสีขาวลงไปด้วย แต่ก็คือชุดตะกรุดคู่ชีวิตแบบสีทองครับ แท้ตาเปล่าครับ สภาพถือว่าสวยสมบูรณ์สุดๆครับ ยินดีด้วยครับกับการมีคู่ชีวิตแท้ๆแบบนี้

สำหรับดอกที่สอง ตระกรุดยาว 3 นิ้ว มองทีเดียวก็บอกได้เลยครับว่า เป็นตะกรุดคงกระพันดอกกลางครับ ออกปี 2531 ครับ พุทธคุณก็ตามชื่อตะกรุดเลยครับ ตามด้วยมหาอุดหยุดปืนตามลำดับ แท้ดูง่ายและสภาพเดิมๆสุดๆครับ เป็นองค์ครูได้เลยครับ

ส่วนดอกที่สาม เป็นคงกระพันเช่นกันครับ แม้การลงสีจะผิดแผกแตกต่างกันบ้างเล็กน้อย ขนาดความยาวจะสั้นกว่าเล็กน้อย แต่ก็เป็นคงกระพันเช่นกันครับ แท้ดูง่ายเช่นกันครับ ส่วนดอกสุดท้าย ในที่สุดก็หาดอกที่สมบูรณ์จนได้

ดอกนี้เรียกว่าตะกรุดแก้วสารพัดนึก ตัวจริงเสียงจริงครับ ออกปี 2531 ครับ พุทธคุณครอบจักรวาลสุดแท้แต่เราจะอธิษฐานครับ ก็ขอให้พี่เอเก็บภาพของตะกรุดชุดนี้ไว้ด้วยนะครับ เป็นภาพที่มีค่ามากๆครับ เอาไว้เป็นเอกสารอ้างอิงหรือเป็นรูปในการประกอบบทความได้ดีเหลือเกินครับ

คำตอบของผมเป็นแค่เพียงทรรศนะโดยส่วนตัวเท่านั้นนะครับ อย่าเอาเป็นบรรทัดฐานในการเชื่อหรืออ้างอิงนะครับ เห็นควรให้สายตรงหรือผู้ที่ชำนาญการในวัตถุมงคลของหลวงพ่ออาคมตรวจสอบดูอีกครับครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2012
  5. NV

ผมสมัครสมาชิกเว็บหลวงพ่อมหาอาคมไปแล้วแต่ยังเข้าไปโพสไม่ได้น่ะครับ จึงกลับมาขอบคุณที่เว็บนี้แทน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      17.4 KB
      เปิดดู:
      87
  6. ฉัตรเพชร55

ฉัตรเพชร55 Active Member

เดี๋ยวจัดการเรื่องสมัครสมาชิกให้ครับ รับรองว่าเย็นนี้ล็อคอินได้เลย

7. ฉัตรเพชร55

ปั๊มเหมือนรุ่นแรกกรรมการอุดตะกั่วฤษีก้นจาร ปี2531 จัดสร้างน้อยมากๆครับผม

8. NV

โอ้.......ขอบพระคุณมากครับ

9. ja_34

ภาคปฏิปทาและปาฏิหาริย์หลวงพ่อมหาอาคม ตอนที่ 5 หาอ่านได้แล้วนะครับ ที่เวบ
    หลวงพ่อมหาอาคม.com เรียนเชิญพี่ๆน้องเข้าไปอ่านได้นะครับ เพิ่งส่งต้นฉบับสดๆร้อนๆเลยครับ อ่านได้ก่อนที่อื่นเลยครับ (กริชภารตะ)

10. ja_34

เหนือกาลเวลา
    โดย กริชภารตะ

หลังจากที่หลวงพ่อมหาอาคมแห่งวัดดาวนิมิตได้มรณภาพเมื่อปี พ.ศ. 2547 เหมือนกับท่านได้จางหายไปกับกาลเวลา จนใครต่อใครหลายๆคนต่างลืมเลือนท่านไป จากใจ และจากความทรงจำ จนบางครั้งเรามานั่งทบทวนดูแล้วคิดไปเองว่า พระเก่งอย่างหลวงพ่ออาคม ทำไม? คนถึงไม่รู้จักท่าน ทำไมหลายๆคนถึงมองข้ามท่านไป แม้บางคนจะอาศัยอยู่ในจังหวัดเพชรบูรณ์ หรือแม้แต่ในตัวอำเภอบึงสามพันก็ตามที ก็ยังไม่รู้จักหลวงพ่ออาคมด้วยซ้ำไป
    วันเวลาอาจหมุนเวียนเปลี่ยนไปตามกฏแห่งธรรมชาติ แต่ยังมีสิ่งหนึ่งที่อยู่เหนือกาลเวลา นั้นคือ คำสอนของหลวงพ่อที่พร่ำสอนให้ศิษย์ทุกๆคนของท่านเป็นคนดี และได้ทิ้งมรดกแห่งความศักดิ์สิทธิ์ของท่านเอาไว้ให้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจและป้องกันตัว นั้นคือพระเครื่องและวัตถุมงคลต่างๆ ที่ท่านทำไว้ฝากคู่แผ่นดินสยามให้คงอยู่และสืบไปตราบเท่าที่แผ่นดินนี้ยังเป็นแผ่นดินสยาม
    หลายๆครั้งมักมีคำถามให้เราได้ขบคิดในสิ่งที่เรายังไม่ได้ทำ หรือทำแล้วเกิดการผิดพลาด เพื่อเป็นคำทานให้เราได้แก้ไข หาจุดบกพร่องของตนเองและของชีวิต เพื่อเดินตามเส้นทางอย่างไม่ประมาท อย่างมีสติ แม้กาลเวลาจะผ่านไป ผ่านไปนานแค่ไหน แต่คำสอนของหลวงพ่อก็อยู่เหนือกาลเวลา อยู่เหนืออิทธิปาฏิหาริย์ เหนือสิ่งทั้งปวง เพราะคำสอนของหลวงพ่อ คือกาลเวลาที่อยู่เหนือกาลเวลา และจะไม่จางหายไปจากศิษย์ ตลอดกาลเวลา ตลอดไป.......กราบหลวงพ่อมหาอาคม แห่งวัดดาวนิมิต ......ผู้อยู่เหนือกาลเวลา.....ตลอดไป

11. A7272

จัดการด่วนเลยครับ พี่ยักษ์:mad:

12. A7272

รับทราบครับพี่ น้องอินทร์มหาอุตม์ ติดแข่งบาสครับพี่ เลยอัฟข้อมูลล่าช้าไปหน่อย ต้องขออภัยแทนทุกๆท่านด้วยนะครับ :(

13. A7272

สุดยอดมากๆสำหรับทบความที่ดีๆแบบนี้ ขอขอบคุณมากๆครับ(good)(f)(f)(f)

14. A7272

รูปหล่อ หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิต จ.เพชรบูรณ์

รูปหล่อ หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิต จ.เพชรบูรณ์... :cool:

ขนาดไฟล์:
      74.2 KB
      เปิดดู:
      981
      ขนาดไฟล์:
      78.4 KB
      เปิดดู:
      983
      ขนาดไฟล์:
      70.3 KB
      เปิดดู:
      953
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2012
  15. A7272

รูปหล่อ หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิต จ.เพชรบูรณ์

รูปหล่อ หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิต จ.เพชรบูรณ์..อีกสักรุ่นครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      126.1 KB
      เปิดดู:
      1,289
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2012
  16. ฉัตรเพชร55

สวยมากครับพี่ รุ่นนี้ไม่ได้มีให้เห็นกันบ่อยๆเลยนะครับผม สำหรับทุกๆท่านที่สนใจประวัติ-ประสบการณ์-วัตถุมงคลและปฏิปทาของหลวงพ่อมหาอาคม อินทฺสโร วัดดาวนิมิตร ขอเชิญเยี่ยมชมเว็ปสายตรงได้ที่นี่ครับผม http://www.หลวงพ่อมหาอาคม.com/forum/index.php

17. ฉัตรเพชร55

รุ่นนี้ก็หาดูได้ไม่ง่ายเหมือนกันนะครับผมว่า นานๆเห็นทีเช่นกัน สวยอย่างแรงครับ สำหรับทุกๆท่านที่สนใจประวัติ-ประสบการณ์-วัตถุมงคลและปฏิปทาของหลวงพ่อมหาอาคม อินทฺสโร วัดดาวนิมิตร ขอเชิญเยี่ยมชมเว็ปสายตรงได้ที่นี่ครับผม http://www.หลวงพ่อมหาอาคม.com/forum/index.php

18. A7272

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2012
  19. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบเลยน่ะครับว่ามีพระดีอยู่ด้วยผมเพิ่งมาอยู่ แถบวิเชียรบุรี บึงสามพัน คงต้องหาโอกาสไปซ่ะแล้ว

20. ฉัตรเพชร55

ใช่ครับพี่หลวงพ่อมหาอาคม อินทสฺโรท่านเก่งจริงไม่ใช่เก่งเชียร์แน่นอนครับ กราบไหว้ได้อย่างสนิทใจเลยทีเดียวหละ ว่างๆแวะเวียนไปสักการะท่านสักครั้งก็เป็นมงคลอย่างมากเลยครับผม

http://www.หลวงพ่อมหาอาคม.com/forum/index.php