หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณคราบบ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญบิน รุ่นแรก ปี 2513

รูปพระพุทธ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

(รับประกันความแท้ทุกกรณี)

เรื่องประสบการณ์เชื่อขนมกินได้ครับแค่ตอนเสกเหรียญก็กระเด็นตกเกลื่อนพื้นไปหมดครับ คนส่วนมากรู้จักหลวงพ่อทรง ก็มาจากเหรียญบินนี่หละครับ ตอนเสกนั้นกระเด็นเกลื่อนพื้นโบสถ์นั้นเป็นความจริง แต่หลวงพ่อท่านบอกแค่ขยับเฉยๆ ท่านถ่อมตัวมากน่ะครับ และที่สำคัญในอังสะหลวงพ่อเองก็ยังใช้บูชาเหรียญบิน รูปท่านที่อังสะตลอดน่ะครับ...

สวย.....แท้ตลอดชีพ

ราคา บาทพร้อมส่ง

บอกเลยว่าสวยกริ๊บราคาน่าสะสม

ปิดให้พี่j999<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_10112486", true); </SCRIPT> ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2016
  3. benay

ผ้ายันต์ กลับดวง ชูดวง ผืนเล็ก

มีจารหลวงพ่อ 4 ตัว

ไม่ต้องบรรยายมากครับ สุดยอดอยุ่แล้ว พลิกชะตาหนุนดวงกลับดวง ถ้าตัวเราทำด้วย ทำดีสวดมนต์ ยิ่งหนุนส่งเกื้อกูลกัน มีประสบการณ์และได้รับความนิยม ผมเล่นหาแต่เฉพาะที่มีจารดูง่ายๆเท่านั้น ไม่ได้มากันบ่อยนัก

สวยเดิมๆครับ ขนาด 7x8 นิ้ว

ราคา......บาทพร้อมส่ง เลือกสีได้เลยครับ เหลือเท่านี้

รับประกันลายมือแท้ตลอดชีพ เก๊คืนสองเท่าของราคาที่เช่าไป

ปิดทั้งหมดครับ

ขนาดไฟล์:
      139.3 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      140.9 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      137.2 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      135.5 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      146.7 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2016
  4. NT-1

NT-1 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2016
    ขอทราบราคาหน่อยครับ

5. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ.........

6. benay

รับทราบคราบ และตอบให้ทุกท่านแล้วครับ

7. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ขอราคาด้วยครับ

8. benay

เบี้ยจั่น (เบี้ยโภคทรัพย์)ยุคแรก ก่อนโค้ด ท

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิ

ในบรรดาเครื่องรางเบี้ยแก้ของหลวงพ่อก็มีประสบการณ์มากมายครับเป็นที่ทราบกันดี คงไม่ต้องบรรยายมากครับ แต่เบี้ยจั่นนี้มีจำนวนเท่าที่ผมพบน้อยกว่าเบี้ยแก้ที่เป็นหอยเบี้ยมากๆครับ

ลายมือมาตรฐานครับตัวนี้ดูง่าย รับประกันให้ตลอดชีพครับ

เหมาะกับผู้หญิงและเด็กๆครับ

าคาสอบถามครับ มีตัวเดียวครับ พบน้อยมาก

ปิดให้พี่j999ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2016
  9. benay

เหรียญรุ่นแรก แปดรอบ

เนื้อเงิน

หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ออกในงานสร้างอาคารเรียน วัดนางใน

มีประสบการณ์ด้านปืน ที่ตลาดวิเศษฯเมื่อหลายเดือนมาแล้ว ยิงไม่ออก กับยิงออกแต่ไม่เข้า ชาวตลาดรู้ข่าวกันทั่ว

ตามรูป ราคา... บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่สุรเทพครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2016
  10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ.......

11. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขอราคาผ้ายันต์และเหรียญเต่าสร้างตัวครับ ขอบคุณครับ

12. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดองค์นี้ครับ

13. benay

รับทราบและขอบคุณครับ ตอบให้ครบแล้วครับ

14. benay

เหรียญเต่าไตรมาส ปี 49 นวะโลหะ

มีจารหลวงพ่อ นะ ชา ลี ติ

รับประกันลายมือให้ทุกตัวอักษรครับช่วงนี้ไม่ค่อยมีของนะครับเพราะบางอย่างดูแล้วไม่ชอบก็ไม่เอามา ตอนนี้มีมานิดหน่อยครับ เหรียญเต่านวะไตรมาสนี้หายากมากน่ะครับนานๆมาทีแบบมีจารอย่างนี้เพราะปกติไม่มีจารดูง่ายๆแบบนี้ผมไม่เคยลงกระทู้แม้แต่องค์เดียว เหรียญนี้จารดูง่าย และก็หายากครับ

ราคา ...ครับ

ประสบการณ์ด้านโภคทรัพย์ มหานิยม ค้าขายครับ พระเครื่องที่มีจารหลวงพ่อนับวันยิ่งหายากมากครับ และหลวงพ่อท่านก็ไม่อยู่ให้จารแล้วน่ะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      133.8 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      128.2 KB
      เปิดดู:
      27
  15. benay

เหรียญเจริญพร

มีโค้ด ท ไม่มีหัวตามสูตรครับ

ของศูนย์เราก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าเขาก็มีประสบการมามากเช่นกัน แต่ก้เล่นกันแบบสบายๆใจ ผมก็เล่นที่มีโค้ด ท วัดมาตลอดหรือไม่ก็มีจารหลวงพ่อครับ ของที่หลวงพ่อเสกมามีประสบการหมดครับ นอกจากคนที่ไม่เคยบูชาท่านเลย ก้คงจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    คัดๆมาแจ่มๆ แบบมีมาตรฐาน

มีจาร หลวงพ่อ 4 ตัวควรค่าแก่การเก็บสะสม

...... บาท พร้อมส่ง สวยกริ๊บครับ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2016
  16. benay

พระผงรูปเหมือนเนื้อกระดาษสา ผสมเกษา

ฝังข้าวเปลือกพิรอด ผสมดินใจกลางสระวัดมอญ

พระผงรูปเหมือพิมพ์นี้ เนื้อออกเหลืองครับ มีเนื้อหยาบ กระดาษที่ฝังนี้เป็นกระดาษสา ที่หลวงพ่อเสก ลงยันต์ แล้วแช่น้ำให้ยุ่ย เนื้อพระที่มีกระดาษปนนี้ มีทั้งเนื้อเหลืองและขาวครับพบน้อยกว่าทั่วไปมากและคนส่วนใหญ่แยกไม่ออกครับ จุดสังเกตุคือเนื้อจะหยาบไม่แน่นตัว บางองค์มีขุยกระดาษโผล่มาให้สังเกตุเห้นด้วย ถ้ามีองค์จริงดู องค์ต่อๆไปสบายมากครับ

พบเจอยากมาก หลายท่านยังแยกเนื้อพระไม่ออก

........ บาทครับ ....พร้อมส่งครับ

17. benay

ตระกรุดโทน นิยมมาก

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่ ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องชายผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมาก

เพิ่มเติมครับ ไม่อยากกั๊กมาก หลวงพ่อท่านวิชามากมายครับ ดูดวง หาคนหายได้ชงัดนัก การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นวิชาเฉพาะของท่าน

ขนาด 3 นิ้ว

ราคา.2,500. บาท ....พร้อมส่ง

หลวงพ่อทรงท่านยังมีภาพหลวงพ่อภูไว้บูชาน่ะครับอยู่หัวนอนท่านที่บ้านหลานท่านครับ

ปิดให้คุณ นพพร2553 ครับ

ขนาดไฟล์:
      146 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      129 KB
      เปิดดู:
      39
  18. benay

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

ผมเองก็บูชาติดตัวตลอด เผยแพร่แบ่งบูชา

พิมพ์ปรกโพธิ์

มีทั้งเนื้อว่านและเนื้อขาวอมน้ำตาล

องค์นี้เนื้อว่าน แก่กล้วยหอม

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2016
  19. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

UOTE=benay;10115334]ตระกรุดโทน นิยมมาก

หลวงพ่อภู วัดดอนรัก

สุดยอดตระกรุดเมืองอ่างทอง

พระคณาจารย์ยุคอินโดจีน 2485

ตระกรุดหลวงพ่อภูวัดดอนรักท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ล่ำลือกันมานานตั้งแต่สมัยปู่ย่าตายายด้านมหาอุด คงกระพัน กำบังกาย อย่างยิ่งยวดและเชื่อถือได้อย่างยิ่งครับ ประสบการณ์ ฉกาจฉกรรมากตั้งแต่ครั้งก่อนแต่เมื่อไม่นานมานี้ มีอยู่ครั้งนึงงานสงกรานต์ที่วิเศษฯ จังหวัดอ่างทองวัยรุ่น ซึ่งเพื่อนน้องผมเอง มีเรื่องกับคู่อริ โดนทั้งปืน มีด แต่ ไม่ระคายผิวครับ ปืนก้เปรียบเช่นกระบองอันนึงอย่างที่หลวงพ่อภู ท่านเคยพูดกับปู่แท้ๆของผมเองตอนที่ปูไปเช่าตระกรุดของหลวงพ่อภู ว่ามีตระกรุดกูมึงไม่ต้องกลัว เห็นปืนเป็นกระบอง หลวงพ่อท่านมั่นใจในของๆท่านอย่างมากครับ เพื่อนน้องชายผมโดนจนสลบแต่ผิวหนังไม่มีรอยเลือดครับแค่ยางบอน แต่เสื้อเขากระจุยครับ เสื้อตัวที่ใส่วันนั้นเขาก็เก็บไว้ดูเพื่อนึกถึงอภินิหารของหลวงพ่อภู มาจนวันนี้ และเขามีความมั่นใจในพระเครื่องหลวงพ่อภูอย่างมากครับ เพราะเจอมาขนาดนั้นถ้าไม่มันใจก็ไม่รู้จะว่ายังไงครับ หลวงพ่อท่าน เป็นคณาจารย์ที่ เหล่าศิษย์สมัยนั้นให้ความนับถือท่านอย่างมาก

เพิ่มเติมครับ ไม่อยากกั๊กมาก หลวงพ่อท่านวิชามากมายครับ ดูดวง หาคนหายได้ชงัดนัก การจารตระกรุดของท่านส่วนมากไม่มีใครทราบว่าท่านต้องลงไปจารในสระข้างวัดนะครับ และการดุดวงของท่านต้องดูกลางแจ้ง หากเมฆชนกันจะดูไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นวิชาเฉพาะของท่าน

ขนาด 3 นิ้ว

ราคา.2,500. บาท ....พร้อมส่ง

หลวงพ่อทรงท่านยังมีภาพหลวงพ่อภูไว้บูชาน่ะครับอยู่หัวนอนท่านที่บ้านหลานท่านครับ

[/QUOTE]

20. benay

พระสมเด็จวัดชัยมงคล

เนื้อผงน้ำมัน

อำเภอเมือง อ่างทอง

สมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่สมวัด โพธิ์ทอง

พระสมเด็จวัดชัยมงคลเท่าที่พบเห็นมีสองเนื้อครับ เนื้อผงล้วนๆออกขาวมีความเก่าในตัวเนื้อจัดมากเวลาโดนเหงื่อ และอีกเนื้อหนึ่งเป็นเนื้อแก่ผงน้ำมันครับ ณ ตอนนี้เนื้อไหนก้หายากทั้งนั้นครับ คนเริ่มเก็บกันมาจนรู้กันมากแล้ว สวยๆหนาๆ ยิ่งหายาก ราคาหลุดยากครับ

เป็นพระเครื่องยุคแรกๆของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ที่ท่านทำเอง ก่อนที่ท่านจะมาจำพรรษาที่วัดโพธิ์ทอง เนื่องจากเป็นพระเครื่องยุคแรกๆ และผงพุทธคุณเพียบ คนทราบก็ตามเก็บกันมากครับเพราะราคายังไม่แรงมากนัก แถมป็นรุ่นเก่า

ราคา บาท พร้อมส่ง