หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบแล้วครับ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหล่อหน้าเสือ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้ศูนย์สร้างครับข่าวว่าจำนวน 300 เหรียญ แต่ปกติถ้าไม่มีโค้ด วัดหรือมีจารดูง่าย ผมจะไม่เล่นเลย ถ้ามีจารดูง่ายหรือมีโค้ด ท วัดเท่านัน้ผมจึงเล่นนะครับ เพื่อความชัวร์

หลวงพ่อจาร มะ อะ อุ นะ ชา ลี ติ

สวยเดิมๆครับ

ราคาสอบถามครับ ตอกโค้ด ท วัด ไม่ได้เจอกันบ่อยๆนะครับ

หลวงพ่อท่านไม่อยู่ให้จารแล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. benay

เหรียญรุ่นแรก ปี 2510

หลวงพ่อซ้อน วัดบุญเกิด จ.อ่างทอง

เนื้ออัลปาก้า บล็อกนิยมสุด

(บล็อกเลขศูนย์เหลี่ยม)

รับประกันตลอดชีพครับ

หลวงพ่อซ้อนท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ยุคเก่าของอ่างทองอีกองค์หนึ่งที่บารมีท่านมากครับ ประสบการณ์เป็นที่ยอมรับเล่นหากันหลักพันต้นถึงพันกลางในวิเศษฯ ประสบการณ์เด่นชัดมากด้านคงกระพัน มหาอุตม์ และที่ฮือฮามากคือ สุภาพสตรีท่านหนึ่ง อยู่แถววัดบุญเกิดนั่นหละครับ ห้อยเหรียญหลวงพ่อซ้อนรุ่นนี้ถูกฟ้าผ่าอย่างจัง จนสายสร้อยทอง 5 บาท ละลายกลายเป็นน้ำแต่รางกายไม่เป็นอะไรเลย สุภาพสตรีท่านนี้ก้ยังอยู่น่ะครับ แต่ไปทำงานที่ต่างประเทศ และอีกเหตุการณ์หนึ่ง คนแถววัดบุญเกิดอีกเช่นกัน ถูกยิง แต่...ไม่เข้า เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นตอนผมยังเด็กๆครับ เพราะวัดนี้ก็ห่างจากบ้านผมไม่ถึงสามกิโล ลองถามคนท้องที่ดูก็แล้วกันครับ ถ้าชอบเหรียญดี บารมีหลวงพ่อช่วยค้ำจุนเราได้ ก้แนะนำพระบ้านผม วิเศษชัยชาญครับ

เหรียญหายากแห่งวิเศษชัยชาญ

... บาท พร้อมส่ง อยากแนะนำจริงๆ สุดยอด

นานๆมาทีครับบล้อคนี้หายากมากครับ

ปิดให้คุณj999ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      132.5 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      137 KB
      เปิดดู:
      22
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2016
  4. benay

เบี้ยแก้ตัวครู หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เบ้ยแก้ตัวครูไว้หิ้งบูชาคุ้มกันเคหะสถานโดยเฉพาะ กันเสนียด กันสิ่งอัปมงคล วิชาเบี้ยในสายหลวงพ่อมีประสบการณ์มากครับ จนได้รับความนิยมและถือเป็นเครื่องรางสายหลัก ของท่าน แถมมีมาตรฐานโค้ด ท ไม่มีหัว ปกติหลวงพ่อเสกเบี้ย แค่แป๊ปเดียวก้สุดๆแล้วครับ

เครื่องรางหลักที่หาชมยาก สำหรับท่านที่ยังสะสมไม่ครบ

ปิดให้พี่optimus prime<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9896558", true); </SCRIPT> ครับ

ขนาดไฟล์:
      122 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      112 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2016
  5. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ขอราคาด้วยครับ

6. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองตาม PM ครับ

7. benay

พระพิมพ์ขุนแผนนั่งกุมาร นิยมหายาก

โรยผงตะไบพระหล่อโบราณเสาร์ 5

หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน อีกหนึ่ง บรมครุแห่งเมืองวิเศษฯ

ถือเป็นพระพิมพ์ที่หาชมยากมากพิมพ์หนึ่ง ในบรรดาพระพิมพ์ของหลวงพ่อ นานๆจะมีให้เห็นกันทีครับ

พระหายาก หาเงินง่ายกว่าแน่นอน 3500 พร้อมส่ง

ขายแล้ว

ขนาดไฟล์:
      122.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      126.5 KB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2016
  8. benay

รูปหล่อโบราณ หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ 2499

ไม่ทันหลวงพ่อ แต่นิยม

หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ปลุกเสก รุปหล่อนี้เอาเนื้อเกินที่ตัดออกจากรูปหล่อขนาดเท่าองค์จริงมาหล่อไหม่เป้นขนาดห้อยคอ ศักดิ์สิทมากครับด้านการทำน้ำมนต์รักษาโรค ด้วยความศักดิ์สิทธิ์ตรงนี้ จึงได้รับความนิยมมากในท้องที่

ราคา.....

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2016
  9. optimus prime

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อ 14/01/59 18:21 น. รายละเอียดตาม PM

10. benay

พระผงรูปเหมือนตำมือฝังตระกรุดต่อลาภ

ฝังตระกรดต่อลาภพบน้อยครับ

..เป็นพระยุคแรกๆ เลยครับเนื้อนี้ ตั้งแต่ครั้งแรกๆที่ใช้ครกตำกัน เนื้อพระจะค่อนข้างหยาบ เนื้อนี้ผมเคยถามหลวงพ่อท่านใส่นมข้นหวานลงไปด้วยครับไม่ทราบรายละเอียดคงเป็นสูตรท่านครับ วัดสร้างเอง ตำเองกดพิมพ์เองไม่เกี่ยวข้องกับศูนย์พระเครื่อง ตระกรุดด้านหลังหลวงพี่วิโรจน์จะจารยันต์ต่อลาภไว้และฝังไว้ด้วย หลวงพ่อท่านก็ชอบพิมพ์นี้มาก เพราะเป็นรูปท่านเองแจกสบายดีครับ

(สภาพสวย) เนื้อหยาบตำมือยุคแรกสุด ครับเท่าที่สอบถามมา

แบบตระกรุดสามดอกหายากจริงๆ.. บาท พร้อมส่ง ตอนนี้มีองค์เดียวครับเนื้อ
    นี้

เช่าแล้ว

ขนาดไฟล์:
      193 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2016
  11. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามpmครับ

12. benay

เหรียญหลวงพ่อวัดกุฏิรุ่นแรก

(หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ)

ปี 2521 พิธีใหญ่

เสกที่วัดระฆัง และ อีกหลายแห่ง รวมถึงหลวงพ่อท่านนิมนต์พระเกจิที่ท่านเห็นสมควร เสกอีกหลายรูป สันนิษฐานว่าหลวงปู่โต๊ะเป็นผูลุกเสกด้วยเหตุที่สันนิษฐานเพราะไม่มีใครกล้าไปสอบถามท่านน่ะครับ ท่านเป็นพระพูดน้อยดุและสร้างวัตถุมงคลยากครับ แต่คนทำนบก็หวงแหนกันมาก

กล่าวถึงหลวงพ่อวัดกุฏิท่านเป็นพระพุทธรูปในวิหารเก่า สมัยกรุงศรีอยุยา ท่านมีความศักสิทธิ์เป็นที่เคารพของคนทำนบเป็นอย่างมาก และที่สำคัญ ผีนี่ดุสุดๆในสมัยก่อน ตอนนี้เบาๆลงไปบ้างแล้วครับ ด้านหลังพระประธานในโบสถ์ มีการสะกดเอาไว้โดยเอาตะปูตอกไว้ เห็นคนแถววัดเล่าให้ฟัง ส่วนหลวงพ่อเล้กวัดทำนบนั้น ท่านเป็นพระที่ดุเอาการครับ ขนาดหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ยังเกรงท่าน ท่านเป้นพระคณาจารย์องค์สำคัญตอนนี้ที่วิเศษชัยชาญมีอยุ่ (องค์ที่หลวงพ่อเสียน นิมนต์ท่านมาเสกเบี้ย ท่านเป็นประธานจุดเทียนชัย หลวงพ่อเสียนเรียกหลวงพ่อเล็กว่าลูกพี่ครับ แฮ่ๆ) ท่านล่วงรู้เหตุการล่วงหน้า ใครทำอะไรในวัดท่านรู้หมด คนทำนบทราบกันดีครับ ท่านเรียนมาเยอะ ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ครั้งเมื่อบวช มีสมเด็จพระวันรัต กิมเฮง เขมจารี เป็นพระอุปัชฌาย์ คร้งหนึ่งใบสุทธิท่านหาย เนื่องจากท่านชอบท่องเที่ยว เรียนวิชาหาความรู้ไปทั่ว จึงได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำรับรองเป้นพระอุปัชฌาย์ให้ ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่ผมได้ยินถึงความสักดิ์สิทธิ์มานาน ท่านได้วิชาจากพระคณาจารยสายวิเศษชัยชาญไว้มาก และองค์สำคัญคือหลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุครับท่านได้ตำรายาแผนโบราณไว้ด้วย เพราะท่านดุนี่หละครับและไม่ค่อยยุ่งกับวัตถุมงคลท่านจึงไม่ดังสู่ส่วนกลาง แต่ลึกๆแล้วท่านเมตามากครับ แฮ่ๆ หลวงพ่อเสียนบอกผมหลายครั้งว่าไปวัดทำนบต้องหามุมไปให้ดีๆ หลวงพ่อท่านเองสร้างแต่รูปพระพุทธเพียงสองรุ่น คือรุ่น ปี 2521(เสกนานมากครับ) กับ งานใหญ่ปี 37 รวมเกจิวิเศษเพียบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม ร่วมเสกด้วย ประสบการณ์ของเหรียญท่าน เมตตามหานิยม เรื่องรถลา และแคล้วคลาดครับ ตอนนี้ท่านอายุ เก้าสิบแล้ว ที่วัดท่านไม่มีตู้จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านอยากให้ก็จะให้ ไม่อยากให้ก็ไม่ให้ครับ

รุ่นนี้อยากแนะนำอีกรุ่นครับ

เกร็ดเรื่องเหรียญรุ่นปี 21 ได้รับคำบอกเล่าจากดาบตำรวจท่านหนึ่งซึ่งบวชเรียนที่วัดทำนบ ท่านเล่าให้ฟังว่า เหรียญรุ่นปี 21 นี้เสกเยอะมาก แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งที่สำคัญและจำได้ติดตา คือดาบตำรวจท่านนี้อยู่ในเหตุการด้วย คือ หลวงพ่อททองใบ ท่านมาที่วัดทำนบ ดาบก้จำไม่ได้ว่ามาเรื่องอะไร แต่ระหว่างที่หลวงพ่อเล้ก แะหลวงพ่อทองใบท่านนั่งสนทนากัน หลวงพ่อเล้กท่านก็พุดขึ้นมาว่า ทำเหรียญหลวงพ่อวัดกุฎิไว้รุ่นหนึ่ง อยู่ในโบสถ์ นิมนต์หลวงพ่อ เป่าให้หน่อย สักพักหนึ่งหลวงพ่อทองใบท่านลุกก็เดินไปที่โบสถ์ โดยดาบแกเดินตามไปด้วย พอหลวงพ่อเข้าไปในโบสถ์ ดาบแกก็เข้าไปวนสายสิญ หลวงพ่อทองใบท่านก้นั่งลงจับสายสิญเสก พักเดียว ดาบแกบอกว่า ตกใจมากเพราะไม่เคยเห็น หลวงพ่อทองใบเสกไปพักเดียวเสียงเหรียญในกล่อง เกรียวกราวเหมือนมีอะไรกระทบกันในกล่อง เป็นที่น่าประหลาดใจอย่างยิ่ง.......แต่สำหรับหลวงพ่อทองใบแล้ว เรื่องแบบนี้ลูกศิษย์ท่านเจอกันบ่อย ผมก็ได้ยินมาเยอะ เลยไม่ตกใจเท่าไร แฮ่ๆ... หลังจากนั้นดาบก้ตามเก็บเหรียญรุ่นนี้ไว้นับร้อยเหรียญ โดยไม่ขายเลยเก้บอย่างเดียวครับ.....ฟังแล้วใช่วิจารณญาณนะครับ เขาเล่ามาผมก้เล่าต่อ.......

มีจารหลวงปู่ หายากมากครับ

ราคา บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2016
  13. benay

เบี้ยแก้ตัวครู หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เบ้ยแก้ตัวครูไว้หิ้งบูชาคุ้มกันเคหะสถานโดยเฉพาะ กันเสนียด กันสิ่งอัปมงคล วิชาเบี้ยในสายหลวงพ่อมีประสบการณ์มากครับ จนได้รับความนิยมและถือเป็นเครื่องรางสายหลัก ของท่าน แถมมีมาตรฐานโค้ด ท ไม่มีหัว สร้างเมื่ออายุหลวงพ่อ 82 ปี ที่สำคัญ ลงไตรมาส หาเบี้ยแก้ของหลวงพ่อที่ลงไตรมาสน้อยมากเพราะถ้าไม่ระบุโค้ด และตอก 82 ครับจะไม่ทราบเลย ที่สำคัญปกติหลวงพ่อเสกเบี้ย แค่แป๊ปเดียวก้สุดๆแล้วครับ

เครื่องรางหลักที่หาชมยาก สำหรับท่านที่ยังสะสมไม่ครบ

เบี้ยตัวครูลายนี้จะใหญ่กว่าแบบลายอื่นครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>Attached Thumbnails</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

ขนาดไฟล์:
      134.3 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      132.9 KB
      เปิดดู:
      72
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2016
  14. benay

พระกริ่งอุ้มบาตร โค้ด ท วัด

รุ่นเดียวที่หลวงพ่อสร้างเอง

สร้างน้อยหายากมากครับ โค้ดแบบมาตรฐานนี่หายากมากนะครับ เล่นแบบมีข้อยุติครับเล่นง่ายสบายใจครับ อธิษฐานทำน้ำมนต์ได้ชะงัดนักครับ บางท่านอาจไม่ทราบว่าน้ำมนต์ท่านสุดยอดครับ พระกริ่งโค้ดมาตรฐานวัดนี่ นานๆมาสักองค์ครับ

รับประกัน ตลอดชีพครับ

พบน้อยครับราคาสอบถาม

ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      135.1 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2016
  15. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ ๒๐มค. เวลา๑๐.๕๘น.เป็นค่าบูชาพระ ๒รายการที่อยู่ดูในกล่องข้อความครับ

16. benay

ขอบคุณครับ:cool:

17. benay

พระสมเด็จวัดชัยมงคล

เนื้อผง และผงน้ำมัน

อำเภอเมือง อ่างทอง

สมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่สมวัด โพธิ์ทอง

พระสมเด็จวัดชัยมงคลเท่าที่พบเห็นมีสองเนื้อครับ เนื้อผงล้วนๆออกขาวมีความเก่าในตัวเนื้อจัดมากเวลาโดนเหงื่อ และอีกเนื้อหนึ่งเป็นเนื้อแก่ผงน้ำมันครับ ณ ตอนนี้เนื้อไหนก้หายากทั้งนั้นครับ คนเริ่มเก็บกันมาจนรู้กันมากแล้ว สวยๆหนาๆ ยิ่งหายาก ราคาหลุดยากครับเป็นพระเครื่องยุคแรกๆของหลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ที่ท่านทำเอง ก่อนที่ท่านจะมาจำพรรษาที่วัดโพธิ์ทอง เนื่องจากเป็นพระเครื่องยุคแรกๆ และผงพุทธคุณเพียบ คนทราบก็ตามเก็บกันมากครับเพราะราคายังไม่แรงมากนัก แถมป็นรุ่นเก่า

ราคา .. บาทสวยทุกองค์ บาท พร้อมส่ง

ประกันแท้ตลอดชีพ

ปิดให้คุณมดดำน้อย<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9904049", true); </SCRIPT>ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2016
  18. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาครับ

19. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

20. lertsri

lertsri Active Member

20 พฤศจิกายน 2009

ขอทราบราคาด้วยครับ