เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับ 23
    แจ้งโอนปัจจัยตะกรุด 1 ดอก
    ยอดโอน 1100.01 บาท เวลา18:52 น. 01/6/2561 รายละเอียดใน PM
    ที่จัดส่งทาง PM ครับ

2. WorawutN

WorawutN สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2017
    สวัสดีครับ ผมขอบูชา
    1.พระสมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อธรรมดา 3 องค์ รวม 600 บาท
    2.พระสมเด็จแหวกม่าน เนื้อธรรมดา 2 องค์ รวม 400 บาท
    บวกค่าส่ง 100 บาท รวมทั้งหมด 1,100 บาท นะครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

3. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    รับทราบครับ เดี่ยวอัพเดทตารางให้นะครับ

รับทราบครับ เดี่ยวอัพเดทตารางให้นะครับ

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ ผู้หญิงใช้ได้ครับ คาดเอวได้เช่นกันหรือจะพกใส่กระเป๋าสะพายก็ได้ครับ เเต่มีข้อควรระวังตอนที่มีรอบเดือนห้ามคาดเอวครับ(เกรงว่าสายเชือกเผลอไปโดนรอบเดือนครับ) หรือ หากพกใส่กระเป๋าต้องระวังอย่าให้กระเป๋าสะพายที่พกอยู่ตำกว่าระดับกระเป๋ากางเกงครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับที่ตอบช้าเนื่องจากว่าผมมาทำธุระต่างจังหวัดหลายวันเลยไม่ได้นำ Note book มาด้วยเลยไม่สะดวกในการอัพเดทตารางให้ครับ อีกสองวันกลับถึงบ้านเเล้วจะรีบอัพเดทให้นะครับ จะจองเพิ่มหรือสอบถามเรื่องใดๆสามารถ โพส ทิ้งไว้ได้ครับเดี่ยวผมมาตอบให้ ส่วนท่านใดถามมาทาง Inbox เดี่ยวผมกลับถึงบ้านเเล้วจะตอบให้นะครับ เพราะไม่สะดวกครับ สถานที่ๆผมไปไม่ค่อยมีสัญญานครับ ห่างไกลความเจริญมากครับ

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

4. WorawutN

WorawutN สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2017
    โอนแล้วครับ 1,100บาท
    ที่อยู่ นายวรวุฒิ นาคฤทธิ์ 73/99 ศูนย์ควบคุมการบินสุราษฎร์ธานี ต.หัวเตย อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี 84130

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      108.6 KB
      เปิดดู:
      45
  5. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      249.1 KB
      เปิดดู:
      48
  6. ๑๖โสฬส

มีเรื่องมาเล่าครับ

สมาชิกท่านหนึ่งเล่าได้เล่าไว้ว่า เมื่อคืนวันเสาร์ที่ 3 พฤษภาคมที่ผ่านมานี้ ได้เกิดนิมิตในขณะทำสมาธิว่ามีกลุ่มคนเดินวนอยู่รอบกองวัตถุมงคล วัดหนองเฒ่าในสถานที่โล่งเเจ้งเเห่งหนึ่งเเต่ไม่ทราบว่าเป็นสถานที่ใด สภาพเเวดล้อมเห็นมีสระน้ำขนาดไม่ใหญ่มากบริเวณรอบสระมีต้นไม้ยืนต้น ขึ้นเรียงรายอยู่ทั่วไป จากนั้นมีหญิงคนหนึ่งมาบอกว่าอะไรกับสมาชิกท่านนี้ก็ไม่ทราบเพราะฟังไม่ถนัดเเละไม่คิดจะฟังเราะเน้นแต่สมาธิ ใครจะทำอะไรไม่สน หญิงคนนั้นเห็นว่าไม่ยอมฟังเเล้วก็พูดขึ้นมาว่า
    " ไม่ฟังทีหลังก็ไม่มาบอกแล้ว " จากนั้นไม่นานนักเขาก็ออกจากสมาธิ มาจนถึงวันรุ่งขึ้นคือคืนวันอาทิตย์ที่ 4 พฤษภาคม ได้ฝันว่าเห็นสถานที่ที่ได้เห็นในสมาธิ แต่ที่ต่างกันคือครั้งนี้มีผู้ชาย 4 คนนั่งล้อมกองวัตถุมงคลวัดหนองเฒ่านี้เเล้วสวดบทอะไรสักอย่าง ซึ่งคนที่นั่งเสกล้อมกองพระคือ พญานาคจำเเจงกายมาได้เสกและสวดด้วยบทใดนั้นไม่ทราบเป็นจำนวน พันกว่าจบ (เขาบอกว่าในฝันพญานาคบอกว่ามาสวดให้เเล้วนะพันกว่าจบ) ก็สะดุ้งตื่น จากนั้นหลับต่อก็ฝันต่อว่ามีบริวารพญานาคได้มานั่งสวดต่อให้อีก สี่ร้อยกว่าจบ เป็นอันเข้าใจได้ว่า เจ้าของความฝันนั้นฝันต่อเนื่องและบังเอิญตรงกันกับตอนที่นั่งสมาธิภวนา เห็นในนิมิตถึงสถานที่เดียวกันนี้เเล้วมีคนมาบอกว่าจะทำอะไรสักอย่างแต่ไม่ได้ฟัง จนกระทั่งมาฝันเห็นว่าพญานาคท่านได้เมตตามาร่วมเสกวัตถุมงคลให้ด้วยในครั้งนี้

ทั้งหมดที่เล่ามานี้เป็นข้อมูลบางส่วนที่เพื่อนสมาชิกได้บอกไว้ครับเลยมาเล่าให้ฟังกันสนุกๆ และโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ
    ขอขอบคุณเเหล่งที่มาของรูปครับ
    http://www.watkaokrailas.com

7. ๑๖โสฬส

อัพเดทตารางวัตถุมงคลครับ

8. Supachai_22

Supachai_22 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยอัพเดพตารางให้ด้วยนะครับ
    รายการตะกรุดผมโอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดการโอนทาง pm ครับ
    ..........ขอบคุณมากครับ

9. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ ขออภัยที่ตกหล่นครับ

10. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ลำดับที่ 22 รายละเอียดที่อยู่ผมได้แจ้งพร้อมกับการโอนใน PM แล้วนะครับ

11. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- ลำดับที่ 26 รายการจองตะกรุดพระกาฬ วันนี้ได้โอนเงินจำนวน 1,100 บาทแล้วเวลา 13.00 น.
    - ที่อยู่ตาม PM ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2017
  12. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 23 รายละเอียดที่อยู่ผมได้แจ้งพร้อมกับการโอนใน PM แล้วนะครับ

13. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. Nanart

Nanart Active Member

อุโบสถวัดหนองเฒ่า ถ่ายเมื่อ 5 มิ.ย. 60

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ

15. ๑๖โสฬส

เล่าเรื่องประสบการณ์

ตะกรุดพระกาฬ : ทักคนอื่นจนเดือดร้อน

โยมโปรด เป็นฆาราวาสอยู่แถวบ้านด่านลานหอย ชอบขับรถมอเตอร์ไซด์เข้ามาที่วัดหนองเฒ่าบ่อย แกชอบพูดอะไรลอยๆพูดในสิ่งที่คนหรือคนทั่วไปอื่นฟังไม่รู้เรื่อง แต่คนที่เข้าใจแกว่าสิ่งที่แกพูดนั้นมันเป็นเรื่องลึกลับจะเชื่อและเข้าใจ โยมโปรดจะไม่ค่อยพูดสุงสิงกับใคร อาชีพของโยมโปรดคือดูดวงทำทายทายทัก ดูไปดูมาทักไปทักมาเข้าใจว่าไปทักให้คนที่ถูกกระทำมาจนรู้สึกว่าตัวเองเดือดร้อนหน้าตาไม่สดใสแต่ไม่กล้าบอกใคร จนมาเห็นตะกรุดที่พระอาจารย์ทำนี้โยมโปรดเห็นพระอาจารย์ถักเชือกตะกรุดขอจับดูบอกว่าแรงมาก ขอบูชาไปดอกนึงหลังจากนั้นก็เห็นว่าท่าทางและอาการต่างๆที่ได้รับจากการช่วยคนอื่นมานั้นหายไป ซึ่งทำให้แกพูดบ่อยขึ้นเหมือนกับคนทั่วไป และจากนั้นมาแกบอกว่าแกก็ไม่เคยถอดตะกรุดนี้ออกเลย ใส่นอน ใส่อาบน้ำ และตอนนี้ใช้ตะกรุดทำน้ำมนต์อาบน้ำบ่อยเมื่อตอนรู้สึกว่ามีอาการไม่ค่อยดีและหายเป็นปกติทุกครั้ง

ตะกรุดพระกาฬ : สุนัขกัด

โยมเล็กมีอาชีพล่องเรือจ้างรับส่งสินค้า ร่องเรือจากอยุธยาไปส่งของเกาะสีชัง ตลอดเส้นทางการเดินเรือเท่าที่เล่าให้ฟังนั้นผ่าน ทั้งป่าทั้งวัดสถานที่อาถรรพ์ต่างๆมากมายบ่อยครั้ง มีครั้งนึงหลังจากได้รับตะกรุดไปและเป็นวันที่แกคล้องตะกรุดซึ่งก่อนหน้านี้ไม่ได้คล้อง แกเดินขึ้นฝั่งจะด้วยเหตุว่าขึ้นไปเลี้ยงสุนัขที่ตนเลี้ยงไว้เป็นประจำทุกวันที่ไม่ได้ล่องเรือและทุกครั้งที่กลับจากล่องเรือมา โยมเล็กแกหาข้าวให้มันกินตามปกติเหมือนทุกๆครั้ง แต่ทว่าครั้งนี้ไม่ปกติคือไม่คิดไม่ฝันว่าสุนัขที่ตนเลี้ยงและขุนมาจะเป็นเหตุให้เขาต้องเสียขวัญเรื่องคือว่าเมื่อยืนข้าวนำอาหารไปวางให้สุนัขนั้นกินมันกลับไม่กินแต่หันมาแว้งงับกัดเข้าที่ท้องแขนเข้าอย่างแรงจนเจ้าตัวร้องเสียงหลงตกใจสุดขีด คิดว่าอย่างน้อยต้องมี 5 เข็ม สบัดแขนออกจากปากสุนัขก็รู้สึกว่าเนื้อคงฉีกเป็นทางยาวเพราะคมเขี้ยวสุนัข แต่ป่าวเลยเมื่อมองหาแผลหลังจากหนีหลุดออกจากจุดนั้นไปอยู่ในจุดที่ปลอดภัยรู้สึกแสบที่ท้องแขน เห็นเลือดซิบๆเป็นรอยข่วนเท่านั้นรอยจมเขี้ยวนั้นไม่มี ด้วยความศรัทธาเลยโทรมาเล่าให้พระอาจารย์ชุมพลว่าสิ่งที่ท่านได้สร้างไว้ตอนนี้ได้ช่วยคุ้มตัวเขาให้ปลอดภัยได้แล้ว ก่อนหน้ายังไม่คล้องตะกรุดเจ้าตัวบอกว่าไม่เห็นจะเป็นไรคงถึงคราวพอดีและบังเอิญได้คล้องตะกรุดวันนั้นพอดีกับที่เกิดเรื่องจึงฟาดเคราะห์ไป

ตะกรุดพระกาฬ : อาการแปลกๆ

ด้วยการที่ต้องออกเดินเรืออยู่เป็นประจำตัวโยมเล็กจะมีอาการวิงเวียน อาการไม่สู้ดีเดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย อาการที่เป็นเกี่ยวพันธ์กับบางสถานที่ๆเรือล่องผ่าน ผะอืดผะอม อาการไม่สู้ดีจึงได้หยิบตะกรุดที่ถอดห้อยไว้ในเรือมาคล้องเอวไม่นานนักอาการดังกล่าวดีขึ้นและหายเป็นปลิดทิ้งแกได้ทดสอบจนแน่ใจว่าเมื่อใดที่ผ่านเส้นทางนี้และไม่มีตะกรุดติดตัวจะมีอาการดังกล่าวทุกครั้งไปจนสุดท้ายเล่าให้ภรรยาฟังจนภรรยาบอกว่าให้ใส่ติดตัวไว้ตลอดไม่ว่าจะไปไหนมาไหน จะอาบน้ำหรือจะนอนไม่ให้ถอดตั้งแต่นั้นมาโยมเล็กไม่เคยถอดเลยแม้จะนอนหรืออาบน้ำก็ตาม

ตะกรุดพระกาฬ : งูเห่ากับโยมเล็ก

เพียงไม่กี่วันหลังจากโดนสุนัขกัด เข้าใจว่าจะเดินไปหยิบเชือกผูกหัวเรือหรืออย่าไรไม่แน่ชัด บังเอิญกำลังจะคว้าเอาเชือกแต่เห็นว่าตรงเชือกนั้นมีงูเห่าตัวใหญ่พอประมาณชูคอแผ่แม่เบี้ยขู่ ฟ่อๆ โยมเล็กตั้งสติได้จะอ้อมไปหยิบเชือกซึ่งไม่คิดว่าเมื่อเขยิบเข้าไปไกล้งูเห่าตัวนั้นมันจะมีอาการแปลกๆให้เห็น เขาลองเขยิบเข้าใกล้งูอีกนิดก็ปรากฏว่ามันค่อยๆหมอบหัวลง เขยิบเข้าไปอีกก็หมอบหัวต่ำลงอีก เขาเลยมั่นใจว่าเป็นอานิสงค์พลังของตะกรุดเพราะตั้งแต่ผ่านชีวิตมามากยังไม่เคยพบเจองูหมอบหัวให้แบบนี้แกจึงไล่งูตัวนั้นไปแล้วโทรมาเล่าความปิติให้พระอาจารย์ชุมพลท่านังเพื่อเก็บบันทึกต่อไป

16. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    ยินดี และขออนุโมทนาบุญ กับเรื่องราวและประสบการณ์ ที่เกิดขึ้นกับพระ หรือวัตถุมงคล ในชุดสร้างอุโบสถ และบำรุงเสนาสนะ วัดหนองเฒ่า

ไม่ว่าจะตระกรุดพระกาฬ หรือจะพระ เหรียญ รุ่นมนต์พระกาฬในปีที่แล้วหากมีประสบการณ์ใดๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้าง ถือเป็นเรื่องน่ายินดี แก่ผู้ร่วมบุญสร้างวิหารทานในครั้งนี้ ตลอดจนผู้ได้บูชา พระและวัตถมงคลไปครับ

17. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเจ้าของกะทู้นะครับ พอดีวันนี้ได้เข้าไปเอาตะกรุดกับพระอาจารย์ชุมพลตามที่ได้ขอเมตตาท่านไว้ จริงๆ ในส่วนตัวแล้วผมมีตะกรุดที่แท้และทันหลวงพ่ออยู่ โดยวงการยอมรับใช้ประจำตัวอยู่ดอกนึงอยู่แล้ว แต่เห็นความละเอียดของขั้นตอนในการสร้าง ซึ่งพระอาจารย์ใส่ใจพิถีพิถันทุกขั้นตอน ของขลังที่ผมเก็บเข้ามาช่วงหลังๆ โดยมากแล้วเลยคำว่าซื้อขายไปละ เพราะผมจะหาของใช้ได้ผล มาก่อนอันดับแรก เพราะชีวิตส่วนตัวแล้วมีอาชีพ และมีชีวิตที่ต้องรับผิดชอบในสังคม หลวงพ่อกวยเป็นพระเกจิที่ผมเคารพอย่างมาก ตั้งแต่นับถือท่านมาชีวิตก็เปลี่ยนแปลงในทางที่ดี และอาศัยว่าใกล้บ้านได้มากราบรูปหล่อท่านได้สะดวก และได้สนทนาพูดคุยกับพระอาจารย์หลายอย่าง จึงนำภาพมาฝากการทำตะกรุดของพระอาจารย์ตั้งใจทำมาก ทำทีละดอก ผมไปท่านยังไม่ได้ถักสายคาดให้ ท่านรอผมเข้าไปและค่อยๆ ถัก บรรจงเสกกำกับตามที่ท่านเรียนมา และท่านก็เมตตาให้ผมดูเกสาหลวงพ่อกวย กระดูกหลวงพ่อเดิม หลวงปู่ศรีที่ท่านแจ้งว่าได้รับจากอาจารย์เฒ่า สุพรรณมอบไว้ในเป็นมวลสารสร้างวัตถุมงคล และแร่จากเขาพระบาท ซึ่งจะเปล่งแสงในยามกลางคืน ท่านได้สอบถามจากคนเฒ่าคนแก่ แล้วขึ้นไปขุดด้วยตัวเองครั้งแรกไปแล้วไม่เจอเลย จึงได้จุดธูปบอกเจ้าของแร่ ปรากฏว่าพบเจอ โดยแร่นี้ท่านได้นำมาเป็นมวลสารในการอุดผงหนุมานที่กำลังสร้างอยู่ ส่วนมากแล้วคนจะรู้จักพญานาคว่าอยู่ในถิ่นอีสานแถวลำน้ำโขง จริงๆ แล้วสุโขทัย กับตำนานพญานาคมีความผูกพันกันมานานแล้ว ตั้งแต่ตำนานกำเนิดพระร่วงเจ้า ซึ่งเกิดจากนางพญานาค กับพระฤษี โดยหลักฐานที่สอดรับกับตำนานคือปล่องนางนาคบริเวณทางขึ้นเขาหลวงสุโขทัย ใครไปลองแวะชมดูนะครับ

18. ๑๖โสฬส

อนุโมทนาบุญด้วยครับ และยินดีที่เข้ามาโพสข้อความดีๆ เพื่อให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกท่านหรือเพื่อนๆนอกเวปที่ไม่ได้เป็นสมาชิกก็ดีได้มารับรู้เรื่องราวต่างๆที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อกวยไปพร้อมๆกัน อย่างน้อยก็เป็นประโยชน์ต่อพี่น้องทุกท่านครับ

ฝาก Link ครับเผื่อมีพี่น้องที่เพิ่งเข้ามาอ่านจะได้สะดวกครับ

http://palungjit.org/threads/พลังมหัศจรรย์-วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย-อยากให้มีไว้ใช้.31682/page-1002

19. newnui

newnui เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    จองตะกรุดพระกาฬ 1 ดอก เอว 35 นิ้ว ครับ

20. ๑๖โสฬส

ขออภัยที่อัพเดทให้ช้าครับ

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้