หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. "นนต์"

"นนต์" เป็นที่รู้จักกันดี

พญาเหล็กไหลรัตนมณีโชติ

ลองชมพญาเหล็กไหลรัตนมณีโชติ องค์สีเขียวมรกต ที่พระอาจารย์(หลวงปู่) แห่งวัดป่าฯแห่งหนึ่ง ท่านนำออกมาให้ผมชม พร้อมกับถามผมว่า เป็นอย่างไร ท่านบอกว่า ท่านได้อัญเชิญมาจากถ้ำแห่งหนึ่งที่จังหวัดชัยภูมิ ด้วยการใช้น้ำผึ้งล่อออกมา แล้วใช้ขวานที่โดนฟ้าผ่าตัดออกมา และถ้ำแห่งนี้เคยมีฝรั่งใช้เงินนับร้อยล้านบาท เพื่อให้คนพาไปเอาเหล็กไหลนี้ออกมาแต่ไม่สำเร็จ ก็นับว่ามหัศจรรย์จริงๆหนอ ลักษณะและสีอย่างนี้ก็มีด้วยหนอ ตอนแรกสีของพญาเหล็กไหลองค์นี้มีลักษณะสีใสดั่งแก้วปฐวีธาตุของพ่อแม่ครูอาจารย์ที่พวกเรารู้จักดี แต่พอท่านให้น้ำผึ้ง ปรากฏว่า สีเข้มขึ้นดังที่เห็นอยู่ในภาพนี้ ส่วนพลานุภาพนั้น เย็นยะเยือก พลังนุ่มนวลค่อยแผ่เข้ามา ไหลไม่สิ้นสุดเช่นเดียวกัน (เป็นปัตจัตตัง) ก็ลองชมดูนะครับ

ปล. หลังจากที่ท่านได้ดูสร้อยประคำเหล็กไหลไพลดำและพระพุทธปฐวีธาตุของผมแล้ว ท่านได้เรียกให้ผมไปดูพญาเหล็กไหลของท่าน และผมก็เป็นคนเรียกชื่อนี้เอง เนื่องจากคล้ายปฐวีธาตุนั่นเองครับ

ขอเจริญในธรรม
    ดร.นนต์
    18 กพ. 2555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      406 KB
      เปิดดู:
      9,502
      ขนาดไฟล์:
      517 KB
      เปิดดู:
      6,524
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  2. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับท่านดร.นนต์ด้วยนะครับ.....หลังจากได้รับกริ่งสมเด็จโตทองคำมาโปรดแล้ว พักนี้มีแต่พระทองคำเสด็จต้องอุทาน โอววว...สวยสง่างามมากครับ เข้มขลังฟอร์มทรงงดงาม(น่าจักมาเต็มชุดเบญจ) คาดว่าคงตามมาครบชุดในไม่ช้านี้.....นับเป็นพิมพ์ทรงที่สองที่พบ พิมพ์แรกพบแบบมีหน้ามีตา แต่พิมพ์นี้ทองน่าจัก70-80% ถ่ายภาพออกมาสวยมากๆเหมือนองค์จริง(ต้องบอกเคล็ดท่านสมบัติ...หึหึ)เมื่อเข้าตลับทองแล้ว...โอววว.....นะงดงาม:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  3. "นนต์"

น่าจะ 95% ขึ้นไปกระมัง เพราะแตกต่างจากที่เคยมี และที่เคยเห็นมาครับ

4. "นนต์"

ขออนุโมทนากับท่านทั้งสองด้วยนะครับ

พระหลวงปู่ทวดเพื่อร่วมทำบุญวัดภูดานไห

เมื่อวานหลังจากผมได้พบกับท่านสุทนแล้ว ท่านมีเมตตาได้มอบพระผงหลวงปู่ทวด ด้านหลังมีรูปหล่อโลหะองค์น้อยฝังอยู่ และบางองค์ฝังตะกรุดด้านหลัง ผมไม่ทราบที่มาว่าสร้างที่ไหน เมื่อไหร่ แต่ทราบแต่ว่ามาจากจังหวัดปัตตานี ผมตรวจสอบพลังแล้ว ปรากฏว่า มีพลังนุ่มนวลค่อยๆไหลเข้ามาจนเย็นซ่าไม่หยุดแบบไร้ขีดจำกัด ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของพระหลวงปู่ทวดแท้ พระชุดนี้ หลวงปู่ทวดท่านเสด็จมาอธิษฐานจิตเอง(อทิสมานกาย) ข้อนี้ต้องให้ผู้มีญาณทั้งหลายตรวจสอบอีกทีว่าจริงหรือไม่ แต่ผมรับรองว่าเป็นพระดีอีกชุดหนึ่ง มีพลังเมตตา บารมี และแคล้วคลาดครับ

ปล. ท่านสุทนกระซิบมาว่า อาจารย์ช่วยเอาไปให้คนทำบุญถวายวัดภูดานไหด้วย ผมพิจารณาดูแล้ว หากมีผู้สนใจจะร่วมทำบุญโดยขอรับพระชุดนี้ ก็น่าจะเปิดราคาบุญที่องค์ละ 1,000 บาท (หมายเหตุ ผมขออนุญาตบวกค่าจัดส่ง EMS อีกองค์ละ 60 บาท เพราะวันๆผมส่งหลายที่ ก็เป็นเงินเยอะอยู่ จึงต้องรบกวนผู้ใจบุญจัดส่งค่าส่งมาพร้อมด้วยครับ) และผมขออนุญาตให้ร่วมทำบุญผ่านบัญชีของผมก่อน เพราะมีค่าจัดส่งด้วย หลังจากนั้นผมจะนำไปถวายพ่อแม่ครูอาจารย์อีกครั้งครับ

บุญกุศลในครั้งนี้ ผมขอยกให้ท่านสุทนและผู้ร่วมทำบุญทุกท่านครับ

ดร.นนต์
    18 กพ. 2555

ขนาดไฟล์:
      538.7 KB
      เปิดดู:
      26,375
      ขนาดไฟล์:
      540 KB
      เปิดดู:
      21,031
      ขนาดไฟล์:
      375.1 KB
      เปิดดู:
      21,629
      ขนาดไฟล์:
      485.5 KB
      เปิดดู:
      33,792
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  5. Phoobes

Phoobes เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการครับ

6. Phoobes

Phoobes เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011

Hello...Test....Test......

งดงามมากเลยครับ กลมกลืนกันไปหมด คล้องคอแล้ว..จะได้ถอดบ้างไหมครับ ฮ้าๆๆ.....

7. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    ยินดีต้อนรับ
    ขอแสดงความยินดี :cool:
    และโมทนาสาธุในบุญกับท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  8. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

โมทนาสาธุกับญาติธรรมทาง จ.เลย อีกจังหวัดที่น่าอยู่ (เพื่อหลบภัยพิบัติ) ด้วยเด๊อ...

TOP4 : เมื่อท่านได้รับองค์พระพิมพ์แล้ว ขอความกรุณา...
    - ขอขมาต่อพระรัตนตรัย ต่อหน้าองค์พระพิมพ์ (เพราะปกติไม่ค่อยเห็นส่งทางพัสดุ)
    - ทำพิธีสรงน้ำองค์พระด้วยน้ำอบน้ำหอม
    - อัญเชิญบูชาตามจิตศรัทธา
    - ให้ความระมัดระวังและเคารพองค์พระเยี่ยงพระบรมสารีริกธาตุ
    - ปฏิบัติธรรมถวายแด่องค์พระ ฯลฯ
    - ด้วยพระพุทธานุภาพฯ :ขอความสว่างไสวทั้งทางโลกและทางธรรมจงมีแด่ท่านและครอบครัวเทอญฯ

ปล: TOP4 องค์ที่อยู่ในภาพนี้...โดดเด่นสะดุดตาดีเนาะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  9. IT Man

โมทนาสาธุกับท่านจอมยุทธฯ ท่านผู้เกี่ยวข้องกับสายธารแห่งบุญ
    และท่านผู้จักร่วมทำบุญสร้างวัดฯ กับพวกเราด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2013
  10. naicharty

naicharty เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    ขอคุณท่านอ๊อดมากครับที่ให้คำแนะนำ ความทุกข์ก็เริ่มความอยาก ความอยากพลักดันให้มีการเกิด พอเกิดมาแล้วก็เป็นทุกข์ มนุษย์ทุกคนก็ต้องการพ้นทุกข์ แต่ใครจะไปได้หรือไม่ต้องเริ่มที่มรรค โดยเริ่มที่สัมมาทิฏฐิ เป็นจุดเริ่มต้น ตอนนี้ผมกำลังพิจารณาหลักสัมมาทิฏฐิ แต่บอกตามตรงบางครั้งสติปัญญาก็ตามไม่ค่อยทันคงต้องฝึกอีกนาน แต่จะพยายามนะครับ...
    ก็ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่คอยให้กำลังใจ นี่แหละคือทรัพย์สมบัติที่ประเสริฐที่สุด ในบอร์ดนี้ก็มีแต่คนดี มีแต่คนที่มีบุญกุศล ก็ขอให้คุณงามความดีและบุญกุศลทั้งหลายจงเป็นปัจจัยให้ทุกท่านจงมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ....

11. naicharty

ขออนุโมทนาสาธุกับการสร้างบุญกุศลทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้บุญกุศลนี้จงส่งผลให้ทุกท่านจงมีความเจริญด้วยสติปัญญา มีความฉลาดรอบรู้ตามหลักสัจธรรมทั้งหลาย ให้ความรู้แจงเห็นจริงตามหลักความเป็นจริงด้วย สติปัญญา ของท่านจงได้บรรลุธรรมถึงมรรคผลนิพพานด้วยเทอญ....
    ปล. ตอนนี้ศาลาหอฉันสร้างเสร็จแล้วประมาณ 95% เหลือตกแต่งทาสีนิดหน่อยวันนี้น่าจะเรียบร้อย ส่วนกุฏิการีกของพ่อแม่ครูอาจารย์ก็เสร็จแล้วประมาณ 80% ต่อไปก็คงปรับปรุงโรงครัว และศาลาปฏิบัติธรรมต่อไป ก็ขอให้ผู้มีส่วนร่วมในการก่อสร้างถาวรวัตถุภูดานไหทุกๆ ท่านมีความเจริญด้วยสติปัญญา มีความฉลาดรอบรู้ตามหลักสัจธรรมทั้งหลาย ให้ความรู้แจงเห็นจริงตามหลักความเป็นจริงด้วย สติปัญญา ของท่านจงได้บรรลุธรรมถึงมรรคผลนิพพานด้วยเทอญ......สาธุ.....

12. IT Man

ขอแสดงความยินดีกับท่านนนต์ด้วยเด๊อ...อืม...งามหลาย แสบตาหลายแท๊น๊อ หึหึ

ช่วงนี้พระกระแสทองๆๆๆมาแรงครับ ก็ขอให้สนุกตามจริตของท่านให้สุดๆไปโลดเด่อ

จริตความชอบศิลปะในองค์พระพิมพ์ของแต่ละท่านแตกต่างกันไปครับ
    บางท่านชอบทรงพิมพ์สี่เหลี่ยม ทรงสามเกลี่ยม ทรงกลม ทรงรี
    บางท่านชอบทรงพิมพ์แบบพระพุทธ แบบพระสาวก
    บางท่านชอบปางมารวิชัย ปางสมาธิ ปางประทานพร ปางนาคปรก ปิดตา
    บางท่านชอบเนื้อผง ดิน ว่าน เนื้อโลหะ เหล็กไหล โลหะผสม ชิน ทองคำ เนื้อแก้ว หิน
    บางท่านชอบฤทธิ์เย็น ร้อน เมตตา อำนาจ โภคะ กันภัย

แต่แม้จักเป็นรูปพระพุทธครือกัน...หากห้อยหลายองค์ สิ่งที่ควรพิจารณาเพิ่ม
    บางเนื้อ บางพิมพ์ไปกันไม่ได้ ก็มี
    บางอิทธิคุณ บางองค์เสกไปกันไม่ได้ ก็มี

ก็ลองค้นหาแบบที่เป็นตัวเองที่สุดครับ แล้วก็ลงกับองค์พระท่าน อัญเชิญอาราธนาติดตัว แล้วหมั่นภาวนาให้สมาธิเข้าถึงองค์พระอย่างคล่องแคล่ว เป็นหนึ่งเดียว เวลาเกิดเหตุคับขันจักได้หาองค์ช่วยใกล้ตัวได้ทันการณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  13. naicharty

พอดีผมได้อ่านหนังธรรมะของหลวงพ่อทูลเรื่องสัมมาทิฏฐิ มีประโยคหนึ่งที่ผมอ่านแล้วรู้สึกสะดุดใจจึงขอนำข้อความดังกล่าวมาพิมพ์ให้ทุกท่านได้อ่านดังนี้ ท่านได้เมตตาบอกว่า ผู้จะบรรลุเป็นพระอริยเจ้าได้ต้องมีความเห็นชอบในสัมมาทิฏฐิเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ นับแต่ภูมิธรรมพระโสดาบันขึ้นไป แม่แต่ภูมิธรรมพระโสดาบันถึงจะมีสัมมาทิฏฐิเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ก็ตาม แต่ก็เต็มร้อยเปอร์เซ็นต์อย่างหยาบ อย่างกลาง อย่างละเอียด ฉะนั้นพระโสดาบันจึงมี 3 หมวดหมู่ แต่ละหมวดหมู่ก็มีความละเอียดต่างกัน
    1. สัตตักขัตตุปรมโสดาบัน ผู้ได้บรรลุธรรมเป็นพระโสดาบันในระดับนี้ จะได้มาเกิดเป็นมนุษย์อีกไม่เกิน 7 ชาติ เป็นอย่างมาก ในชาติสุดท้ายก็จะได้บรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ในพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพาน
    2. โกลังโกละโสดาบัน ผู้ได้บรรลุธรรมเป็นพระโสดาบันในระดับนี้ จะได้มาเกิดเป็นมนุษย์อีกไม่เกิน 3 ชาติ เป็นอย่างมาก ในชาติสุดท้ายก็จะได้บรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ในพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพาน
    3. เอกพีชีโสดาบัน ผู้ได้บรรลุธรรมเป็นพระโสดาบันในระดับนี้ จะได้มาเกิดเป็นมนุษย์อีกชาติเดียวเป็นชาติสุดท้าย ในชาติสุดท้ายก็จะได้บรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ในพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพาน
    พระอริยโสดาบันที่ได้มาเกิดเป็นมนุษย์นั้นภูมิธรรมจะไม่เสื่อม และปิดอบายภูมิทั้ง 4 ได้ ไม่มีการไปตกนรด เป็นเปรต เป็นสัตว์ดิรัจฉาน และเป็นอสุรกาย จะเลือกเกิดในตระกูลที่เป็นสัมมาทิฏฐิที่มีความฝักใฝ่ในธรรมเท่านั้น และจะไม่ทราบว่าตัวเองอยู่ในภูมิธรรมระดับใด แต่จะมีหมวดธรรมหนึ่งที่ติดตัวมาคือ หิริ โอตตัปปะ .........
    จากข้อความข้างบนทำให้ผมสะดุดใจตรงที่ว่า ในชาติสุดท้ายก็จะได้บรรลุธรรมเป็นพระอรหันต์ในพุทธศาสนาเข้าสู่พระนิพพาน แสดงว่าหากไม่มีพระพุทธศาสนาแล้วแม้มาเกิดก็ไม่สามารถบรรลุธรรมได้ ซึ่งพวกเรานี้มีถือว่ามีบุญหนักหนาแล้วที่เกิดมาพบพระพุทธศาสนา ได้นับถือพุทธศาสนา เพื่อสร้างบุญบารมี ซึ่งผิดกับฝรั่งมังคล้าที่มีบุญแต่เกิดมาไม่พบพระพุทธศาสนา บางคนต้องทิ้งบ้านเพื่อมาบวชในพระพุทธศาสนา ผิดกับพวกเราที่เกิดมาก็พบ ขอให้พวกเราจงภาคภูมิใจในข้อนี้ให้มาก และยังได้พบพระสุปฏิบันโนและได้ทำทบุญกับท่าน ก็ขอให้ทุกคนจงมีควมเจริญด้วยสติปัญญา มีความฉลาดรอบรู้ตามหลักสัจธรรมทั้งหลาย ให้มีความรู้แจ้งเห็นจริงตามหลักความเป็นจริง ด้วยสติปัญญาของทุกๆ ท่านด้วยเทอญ....ขอให้เจริญในธรรม...

14. Jokky

Jokky เป็นที่รู้จักกันดี

...อนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการครับ<!-- google_ad_section_end --> (kiss)

15. "นนต์"

พระสมเด็จวัดระฆัง "องค์ทองธรรมบารมี" เมื่อคืนท่านสำแดงบางอย่างให้ผมเห็นขณะที่ผมนำท่านมาถือไว้ในขณะพนมมือ เพื่อนั่งภาวนาสมาธิ ท่านแสดงให้เห็นเล็กๆน้อยๆพอเป็นกำลังใจ ไม่สามารถอธิบายออกอากาศได้ เพราะมันเล็กน้อยจริงๆ แต่มันยิ่งใหญ่สำหรับผมครับ

ปล. มีเม็ดพระธาตุสีใสเกาะอยู่ช่องฐานแรกหนึ่งองค์ ติดแน่น มาตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ (น่าจะมาพร้อมกันกับพระ)

ดร.นนต์
    19 กพ. 2555

ขนาดไฟล์:
      493.8 KB
      เปิดดู:
      17,486
  16. D-Crew

D-Crew เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆๆๆๆ...................!!!!!!

17. "นนต์"

["นนต์"]
    ขออนุโมทนากับท่านทั้งสองด้วยนะครับ

พระหลวงปู่ทวดเพื่อร่วมทำบุญวัดภูดานไห​

เมื่อวานหลังจากผมได้พบกับท่านสุทนแล้ว ท่านมีเมตตาได้มอบพระผงหลวงปู่ทวด ด้านหลังมีรูปหล่อโลหะองค์น้อยฝังอยู่ และบางองค์ฝังตะกรุดด้านหลัง ผมไม่ทราบที่มาว่าสร้างที่ไหน เมื่อไหร่ แต่ทราบแต่ว่ามาจากจังหวัดปัตตานี ผมตรวจสอบพลังแล้ว ปรากฏว่า มีพลังนุ่มนวลค่อยๆไหลเข้ามาจนเย็นซ่าไม่หยุดแบบไร้ขีดจำกัด ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของพระหลวงปู่ทวดแท้ พระชุดนี้ หลวงปู่ทวดท่านเสด็จมาอธิษฐานจิตเอง(อทิสมานกาย) ข้อนี้ต้องให้ผู้มีญาณทั้งหลายตรวจสอบอีกทีว่าจริงหรือไม่ แต่ผมรับรองว่าเป็นพระดีอีกชุดหนึ่ง มีพลังเมตตา บารมี และแคล้วคลาดครับ

ท่านสุทนกระซิบมาว่า อาจารย์ช่วยเอาไปให้คนทำบุญถวายวัดภูดานไหด้วย ผมพิจารณาดูแล้ว หากมีผู้สนใจจะร่วมทำบุญโดยขอรับพระชุดนี้ ก็น่าจะเปิดราคาบุญที่องค์ละ 1,000 บาท (หมายเหตุ ผมขออนุญาตบวกค่าจัดส่ง EMS อีกองค์ละ 60 บาท เพราะวันๆผมส่งหลายที่ ก็เป็นเงินเยอะอยู่ จึงต้องรบกวนผู้ใจบุญจัดส่งค่าส่งมาพร้อมด้วยครับ) และผมขออนุญาตให้ร่วมทำบุญผ่านบัญชีของผมก่อน เพราะมีค่าจัดส่งด้วย หลังจากนั้นผมจะนำไปถวายพ่อแม่ครูอาจารย์อีกครั้งครับ

บุญกุศลในครั้งนี้ ผมขอยกให้ท่านสุทนและผู้ร่วมทำบุญทุกท่านครับ

ดร.นนต์
    18 กพ. 2555

4 ความคิดเห็น:

[​IMG]<CITE class=user>เปียว </CITE>Feb 18, 2012 06:15 PM

อนุโมทนาบุญ กับท่าน ดร.นนท์ ด้วยครับ ถ้าผมร่วมทำบุญ สามารถแจ้งรายละเอียดที่อยู่จัดส่ง ทางบล๊อก หรือทางเมล์ครับ

<LI id=bc_0_2B class=comment kind="b">[​IMG] <CITE class="user blog-author">Asst. Prof. Dr.Natdhnond Sippaphakul</CITE> Feb 18, 2012 08:40 PM
    แจ้งทางเมล์ก็ได้นะครับ
    ผมขออนุโมทนาบุญล่วงหน้า ขอให้คุณเปียวและครอบครัวจงมีแต่ความสุขร่มเย็น สว่างไสวทั้งทางโลกและทางธรรมจนกว่าจะเข้าพระนิพพานกันทุกท่านเทอญ
    ดร.นนต์
    [​IMG] <CITE class=user>เปียว </CITE>Feb 18, 2012 09:22 PM
    กราบขอบพระคุณท่าน ดร.ณัฐนนต์ เป็นอย่างสูงครับ ถ้าผมโอนแล้วเดียวจะแจ้งให้ทราบ ทางเมล์ครับ กราบขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  18. D-Crew

D-Crew เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเพิ่มเติมสักนิดนะครับ..

หลวงปู่ทวดชุดนี้มีจำนวนจำกัด เป็นพระกรุ มีร่องรอยการปิดทอง ผิวแห้งสนิท มีคราบไขขาวอันเป็นลักษณะเฉพาะของพระหลวงปู่ทวด ด้านหลังฝังรูปหล่อหลวงปู่ทวดแบบลอยองค์ขนาดจิ๋ว เฉพาะที่ฝังตะกรุดจิ๋วมีแค่ 5 องค์ เป็นพิมพ์ที่ผมไม่เคยพบเห็นมาก่อน อธิษฐานแล้วมีพลังตามที่อาจารย์ ดร.นนต์ กล่าว ทุกประการ..
    ขออนุโมทนากับผู้ที่ทำบุญและโชคดีที่ได้ไว้ครอบครอง

19. Indhus

Indhus เป็นที่รู้จักกันดี

ห่างหายไปหลายวัน แวะมาบ้างอ่านไปเรื่อย แต่ไม่บ่อย เพราะติดภาระกิจการสอบของนักศึกษา
    ทำได้เท่านี้ หลายวันก่อนก็ออกพื้นที่ กว่าจะได้กลับมาอ่านอีกทีก็ผ่านไปหลายหน้าแล้ว

สิ่งที่ได้ประสบ กับสิ่งที่ได้กลับมาอ่านในนี้มักสอดคล้องกันเสมอ

เรื่องราวของครูชาติ หรือเรื่อง่วิบากอื่น ๆ ผมและหลาย ๆ ท่านก็มักจะประสบเช่นเดียวกัน
    เมื่อเข้ามาอ่านในกระทู้นี้ ปรากฎว่า เนื้อหาและสาระมีมาเป็นอรรถาธิบายให้พร้อมแล้ว น่าอัศจรรย์ใจจริง ๆ

แจ้งข่าวให้ทราบว่า ผมกับบรรดาญาติธรรมจะเดินทางไปกราบพ่อแม่ครูอาจารย์ในวันมาฆบูชา ที่ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 นี้ครับ
    แล้วผมจะนำนักศึกษาที่เรียนไปด้วยประมาณ 5 คนเพื่อพัฒนาจิตใจ และทำกุศลด้วยการซ่อมแซมกุฏิที่พักของแม่ชม
    แม่ชีให้อยู่ในสภาพสมบูรณ์ เตรียมตัวรับพายุฤดูฝนที่จะมาถึงในอีกไม่กี่เดือนนี้
    โดยมีพี่อ้อย(รัตน์ฐาภัทร) เป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายให้ ซึ่งได้กราบเรียนพ่อแม่ครูอาจารย์ผ่านคุณแม่ชมแล้ว
    และคงต้องรบกวนครูชาติที่จะสอบถามข้อมูลประมาณค่าใช้จ่ายเบื้องต้นในการจัดซื้อ ไพหญ้าคา มาเพื่อการนี้

เบื้องต้นแจ้งข้อมูลเท่านี้ก่อนครับ รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบภายหลัง

20. IT Man

<TABLE id=threadslist class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY id=threadbits_forum_131><TR><TD id=td_threadtitle_231506 class=alt1 title="">[​IMG] หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน) (14 คน กำลังดูอยู่) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    psombat
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 7,504, จำนวนอ่าน: 201,585">
    เมื่อวานนี้ 05:08 PM
    โดย Indhus [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=center>7,504</TD><TD class=alt2 align=center>201,585</TD></TR></TBODY></TABLE>

สบายดีครับ...
    เวปบอร์ดแห่งนี้ขึ้นหลัก 200,000 คลิ๊ก เมื่อวันเสาร์ที่ 18 ก.พ. 55 (หน้า 375) เวลาบ่ายๆ
    โมทนาสาธุ...ขอให้สนุกกับการทำงานครับ