หลวงปู่สรวงผู้วิเศษแห่งภูตะแบง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพยจักร, 2 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    หากใครเคยอ่านเรื่อง โป๊ยเซียน จะเห็นความแปลกประหลาดน่าอัศจรรย์ของเหล่าเซียนแต่ละท่านที่มีอภิญญาฤทธิ์แตกต่างกันไป

เซียนทิก๋วยลี้ รูปร่างห้าตาอัปลักษณ์ แต่มียาวิเศษที่สามารถรักษาโรคร้ายได้

เซียนเจียงกัวเล๋า มีอายุยืนนานไม่มีใครรู้ที่มาบางทีกแกล้งตาย

เซียนน่าไชฮัว ยามร้อนใส่เสื้อคลุมหนาๆ ยามหนาวใส่เสื้อบางๆ

พระจี้กง พระอรหันต์ที่ทำตัวไม่น่าเคารพ ดื่มสุรากินเนื้อหมา เรื่องกายสกปรกดุจขอทาน ใช้ขี้ไคลเป็นยารักษาโรค

เรื่องราวเหล่านี้ดูเหมือนนิทานหลอกเด็ก แต่สำหรับชาวศรีษะเกษและชาวสุรินทร์ และชาวบ้านที่คุ้นเคยกับหลวงปู่สรวงกับรู้ว่าทั้งหมดนี้มีอยู่ในตัวหลวงปู่สรวงท่านทั้งหมด ทำตัวเป็นยาจกไม่น่านับถือ แต่ภายในนั้นกลับเป็นวิมุตติธรรมที่หาได้ยากในหมู่ชน

2. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับภาพหลวงปู่สรวงด้วยนะครับ ถึงแม้ไม่มีวัตถุมงคลหลวงปู่ก็ขอภาพหลวงปู่เพื่อบุชาเป็นศิริมงคลครับ
    กรุณาส่งมาที่ วีระพล นามฮาด 51/3107 ม.3 ต.สวนหลวง
    อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร 74110
    ขอคุณมากครับ

3. กายเน่า

กายเน่า สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2007
    หลวงปู่มองเป็นธรรม เป็นปัจจุบัน ตอนนั้น เหมือนมองสายน้ำไหล ..เจอตสโลตมั้งครับ
    ..ขอขมา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

4. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ถึงเวลานี้ ยังเหลืออีก 4 ภาพครับผม

ผมขอนุญาตปิดรับรายชื่อวันนี้ 24 เม.ย.51เวลา 12.00 น.นะครับ

หากมีผู้จองเข้ามามากกว่านี้ ผมขอสงวนสิทธิ์ มอบให้ผู้ที่แจ้งมา 4 ท่านแรก นะครับ

5. ผู้เสียสละ

ผู้เสียสละ สมาชิกใหม่

ขอรับภาพหลวงปู่สรวงด้วยครับ ส่งมาที่ นายกฤษณรัฐ พรหมปฏิมา ที่อยู่ 100/226(384) ซอย รามอินทรา 67 ถ.รามอินทรา แขวงคันนายาว เขต คันนายาว กทม. 10230
    ขอบคุณมากครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

6. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมทำบุญ สร้างมณฑปปราสาทประดิษฐานสรีระ ของ หลวงปู่สรวง รับวัตถุมงคลหลวงปู่สรวงเป็นธรรมบรรณาการ ครับ
    รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ http://palungjit.org//showthread.php?t=125199

7. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

8. ทิพยจักร

หลวงป่สรวงนับเป็นอ ริยะบุคคลที่ควรบูชาในชีวิตของท่านไม่สะสมสิ่งใดเลย

ไม่มีวัดอยู่ อยู่ตามเถียงนา ไม่มีญาติ ไม่สนิทกับใครเป็นพิเศษ

ไม่สนใจต่อความเป็นไปของโลก ไม่มีข้อผูกมัดใดๆกับสิ่งต่างๆ

อยู่อย่างไม่ยึดติด

ซึ่งสิ่งเหล่านี้ต่างๆเป็นอุดมคติของผู้ปฏิบัติเพื่อพ้นจากโลกโดยแท้

นะโมวิมตตานัง นะโมวิมุตติยา

9. อรรัชช์ฐาน์

อรรัชช์ฐาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    โมทนา....สาธุค่ะ
    จดเลขที่บัญชีเอาไว้แล้ว ถ้าไปธนาคานจะโอนเงินไปทำบุญค่ะ

10. sei-ko

sei-ko เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2007
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับภาพหลวงปู่สรวง 2 ภาพครับ (อีก1จะไปฝากพี่สาวครับ)
    ==============================
    คุณ ภัทร์ธนัญ สกาว์วัฒนานนท์
    89/72 ซ.วงศ์สว่าง19
    ถนน วงศ์สว่าง แขวง บางซื่อ
    เขต บางซื่อ
    กทม.
    10800
    ===========================

11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมไปหาพระอาจารย์ (ขออนุญาตยังไม่เปิดเผยชื่อและรายละเอียดเกี่ยวกับพระอาจารย์ครับ) ซึ่งผมได้นำรูปหลวงปู่สรวงไปขอเมตตาให้ท่านทำพิธีให้ ท่านบอกว่าให้ไปรับรูปได้ประมาณวันที่ 30 นี้ครับ

นำความคืบหน้ามาบอกทุกท่านที่แจ้งชื่อขอรับรูปหลวงปู่สรวง เพื่อทราบครับ

12. ทิพยจักร

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่มีความศรัทธาในคุณพระรัตนตรัย หลวงปู่สรวง และหนทางแห่งการปฏิบัติเพื่อพ้นทุกข์

13. บัวเกี๋ยง

บัวเกี๋ยง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับภาพยงัเหลือไหมครับขอ 1 ภาพครับ
    นายปฏิภาณ ปินตา
    โรงเรียนสมุทรพิทยาคม ต.บางเสาธง
    อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10540

14. ทิพยจักร

เรื่องเหนือโลกเหนือสมมุติของหลวงปู่สรวง

จากหนังสือเรื่องหลวงปู่สรวงที่รวบรวมโดยคุณเกรียง หรือที่เรียกว่าตาเกรียง

เล่าว่าในสมัยก่อนที่มีการเผาศพที่เชิงตะกอนบางครั้งหลวงปู่จะเฝ้าดู

พอได้ที่หลวงปู่ก้เดินเข้าไปแล้วยื่นมือไปหยิบขอนไม้ที่ติดไฟขึ้นพาดบ่าหน้าตาเฉยท่ามกลางการตื่นตะลึงของสัปปะเหร่อและผู้เห็นเหตุการณ์ แต่แปลกที่ว่า มือท่านไม่พอง เนื้อตัวไม่ไหม้ จีวรก็ไม่โดนไม่ไหม้มันเป็นไปได้อย่างไร

ขอนไม้ติดไฟที่ท่านหยิบมาท่านก้เอามาจุดไฟเพื่อผิงไฟเท่านั้น

บางครั้งท่านก็ต้มน้ำพอน้ำเดือดได้ที่ท่านก็ล้วงมือจุ่มลงไปในน้ำหน้าตาเฉยไม่เจ็บไม่ร้อนมือไม่โดนลวกเป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์จริงๆ

อำนาจจิตของหลวงปู่คนที่ไม่เห็นอาจไม่เชื่อ

แต่สิ่งหนึ่งที่เชื่อถือได้คือหลวงปู่เป็นพระที่อยู่ในใจชาวศรีษะเกศ และชาวบ้านทุกๆคนในแถบนั้น

15. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    วันที่ 28 เมษายน ไปกราบสรีระ ท่านมาแล้วครับ ได้รับรู้อภินิหาริย์ท่านอีกอย่างอย่างครับ
    ผม เจอกับตาเกรียง แกเป็นญาติ กับเพื่อนแม่ผมเองครับ ได้รับรู้เกี่ยวกับ หลวงปู่สรวงอีกเยอะเลยครับ ??? หลวงปู่สรวงยังไม่ตาย ตอนนี้อยู่ที่เขมร ??? อนุโมทนาครับ @ - @ http://www.itti-patihan.com @ - @<!-- / message --><!-- sig -->

16. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับ ท่านเพียงแต่เปลี่ยนสังขารไปเท่านั้น
    ท่านบอกว่าสักวันก็จะได้พบท่านเองครับ

17. superhonet_2

วันที่ 11-13 คณะพวกผมจะเดินทางไปปฏิบัติธรรมที่วัดไพรพัฒนากันครับ
    และจะนำปัจจัยที่ได้จากที่ทุกท่านร่วมทำบุญไปถวายวัดก่อนรอบแรกครับ
    ขอเชิญร่วมโมทนาบุญด้วยกันครับ
    แล้วจะเก็บภาพมาฝากครับผม

18. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ถ้าตอนนี้ท่านอยู่ที่เขมรแล้วรู้วัดที่ท่านอยู่มั่ยครับ

19. superhonet_2

ท่านบอกตำแหน่งไว้ครับ
    อยู่ในหนังสือประวัติหลวงปู่นั่นแหละครับ
    ตอนนี้คนกำลังขึ้นกับท่านมากในละแวกนั้นครับ

20. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    แล้วผมจะรู้มั่ยเนี่ย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้