หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

จากประสบการณ์ที่ผมทดลองใช้ยาอนันตคุณร่วมกับเหรียญทำน้ำมนต์ เห็นว่าได้ผลดี ตามแต่จะอธิษฐาน หากไม่เกินกฏแห่งกรรม(กรรม คือ การกระทำ)

ไม่น่าจะจำกัดทั้งโรคทางกาย และโรคทางใจ(ยังไม่เคยลอง) ถ้าไม่เกินกฏแห่งกรรมน่าจะช่วยให้ทุเลาเบาบางได้ ยังไงก็อย่าทิ้งแผนปัจจุบันนะครับ

ขอให้อาการทุเลา โดยเร็ววันนะครับ ^_^

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง<!-- google_ad_section_end -->

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

รูปนี้น่าจะได้จากท่าน pha 73 เองไม่ใช่เหรอครับ

ไม่งั้นถ้าจำไม่ผิดเซฟมาจากเวบอุดร 108 คับ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    โอ้ ขอบคุณครับพี่หมอ :cool:
    รวดเร็วทันใจ เหรียญยังไม่ทันแจกได้มาถ่ายแล้ว อิอิ

4. pha73

pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    จำไม่ได้ครับว่าให้รูปไหนท่านไปครับ

5. Specialized

23
    รูปหลวงปู่อุ้มบาตรไงครับ เอ หรือผมจะจำผิด ..

6. pha73

ขอบคุณครับ
    รูปหลวงปู่อุ้มบาตรขนาด1นิ้ว เพิ่งฝากคุณหนุ่มไปให้คุณโอ๋ มอบให้หลวงปู่เมตตา อธิฐานจิตให้เดี๋ยวได้มาแล้วนำแจกญาติธรรม ในเวปพลังจิตครับ
    งานฉลองวันที่22ที่วัดป่ากุงท่านไปด้วยไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34.6 KB
      เปิดดู:
      106
  7. Specialized

23
    ใช่ครับรูปนี้แหละครับ

ตอนแรกผมก็คิดว่าท่าน pha73 มีภาพหลวงปู่อุ้มบาตรไว้หลายแบบ หลายลักษณะ สงสัยผมจะจำผิดภาพที่ลงไว้ล่าสุดผมน่าจะเซฟจากเวบอุดร 108 อนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลด้วยนะครับ

8. pha73

มี3แบบครับ แต่ รูปที่เป็นโลโก้ รูปนี้ ไม่ชัด จังหวะที่ถ่ายหลวงปู่เดินพอดี เศียรหลวงปู่เคลื่อนไหวไปนิดนึง ที่ทำจะเป็นรูปเดี๋ยว(รูปที่ส่งให้ท่าน) ส่วนรูปที่ท่านลง ปีที่แล้วทำมา4รูปเองครับขนาด20คูณ30นิ้ว ถวายหลวงปู่1ภาพพร้อมกรอบหลุยส์ อีกภาพอยู่ที่บ้าน อีก2ภาพอยู่ที่เพื่อนครับ

9. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไปกราบท่านมาแล้ว เมื่อวันที่ 30 ธันวาคม 53 ท่านอาพาสอยู่ ภาวนาขอให้ได้วัตถุมงคลท่าน และรูปถ่ายท่านในใจตลอดและนึกไว้ว่าจะมากราบท่านสักครั้ง จู่ ๆ ก้ได้มากราบท่านและได้พระผงพร้อมรูปท่านไปบูชา สาธุ สาธุ สาธุ

10. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรับที่อยู่แล้วนะคะ ท่านที่ไม่ได้ส่งที่อยู่มาตัดสิทธิ์ค่ะ
    พรุ่งนี้จัดส่งพร้อมกันทั้งหมด.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2011
  11. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

ภาพพระอุปคุตคริสตัลฐานเนื้อหินจุยเจีย

มีความสวยงามเป็นอย่างมากงามเลิศด้วยพุทธศิลป์มากล้นด้วยพุทธคุณ

เข้มขลังด้วยพลังบุญบารมี เพราะเข้าพิธีเดียวกับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4

เข้าพิธีพุทธาภิเศกถ่ายพลังวัน เสาร์5 ปีขาล (มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร)
    พร้อมกับมหาชนวน 22 ชนิด

อธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรี มหาวีโร

ใครที่ทำงานเพื่อพระศาสนาหรืองานเพื่อส่วนรวมแล้วมีวิบากเข้าเหมาะอย่างที่สุดที่จะมีพระอุปคุตคริสตัลฐานเนื้อหินจุยเจีย

ไว้ติดตัวเพื่อการชนะอุปสรรค ทุกอย่าง ขจัดสิ่งกีดขวางความดี พระอุปคุตคริสตัลฐานเนื้อหินจุยเจียนี้ มีอุปเท่ห์ในการชนะมารทุกรูปแบบ ทะลุทะลวงวิบากในการทำงานโดยตรง

1.พระอุปคุตปราบมาร
    พร้อมกับ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4
    2.พระขรรค์
    จักรพรรดิ์(ใหญ่) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    3.ลูกแก้วจักรพรรดิ์ปราบมาร หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    4.แหวนปลอกมีดจักรพรรดิ์ปราบมาร
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    5.และมีดหมอเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่ศรี มหาวีโร

ทุกสิ่งพร้อมแจกฟรี เพื่อ คนทำงานสาธารณะประโยชน์

ท่านพร้อมที่จะมาเป็นส่วนหนึ่งในการจรรโลงพระพุทธศาสนา และช่วยเหลือผู้คน กับพวกเราหรือยังครับ

ถ้าท่านพร้อมแล้ว ก็มาทุ่มแรงกายแรงใจ ป้องกันภัยพิบัติ เพื่อทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาด้วยกันได้เลยครับ

แต่......
    แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้นโดยต้องผ่านการ screenจากคุณNatthakorn ก่อนนะครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดติดต่อได้ที่บักจ่อย
    Natthakorn ครับที่เมล
    Rx33_Nuth AT hotmail . com

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

12. Specialized

23
    งดงามแต๊ๆๆ สุโค่ยย :cool:

13. Specialized

23
    วันนี้วันหยุดผมว่างสักทีเลยได้ไปส่งลูกแก้วของหลวงปู่มอบให้กับผู้โชคดีทั้ง 9 ท่านแล้วครับ
    ท่านใดได้รับแล้วแวะแจ้งด้วยเน้อ

1.คุณ Chayuat RF411728351TH
    2.คุณ กวาวชไม RF411728365TH
    3.คุณ open_your_eye RF411728379TH
    4.คุณ Namo RF411728382TH
    5.คุณ วิชาญ RF411728396TH
    6.คุณ Daverko RF411728405TH
    7.คุณ ต้นแก้ว RF411728422TH
    8.คุณ Noi_Giant RF411728436TH
    9.คุณ kittipongc RF411728440TH

หวังว่าทุกท่านคงชอบและสมปราถนาทุกคนครับ

และขออนุโมทนากับพี่ Goldfish ที่ได้โอนเงินมาร่วมบุญช่วยค่าส่งวัตถุมงคลในครั้งนี้ด้วยครับ
    อยู่ไกลถึงต่างประเทศแต่ยังมีกำลังใจสูงมาร่วมบุญกัน ^^

14. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    อนุโมทาบุญครั้งนี้ด้วยนะครับพี่บอยและชาวคณะทุกท่าน

15. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาและขอบคุณมากครับคุณบอยและคณะผู้ดำเนินการทุกท่าน ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ ว่าจะเลี่ยมให้แฟนบูชาติดตัว..

16. mature_na

เหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> ท่านเป็นคนนึงหรือไม่ที่ การเงินการงานติดขัดดูไม่คล่องตัว ทำงานเต็มที่แต่ก็ไม่มีใครเห็นผลงาน

และท่านเป็นอีกคนหรือไม่ที่เห็นคนอื่นเขาบูชาวัตถุมงคลแล้วรวยเอาๆ แต่ตาเราบูชาไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นสักที

อาจจะเป็นเพราะว่าคุณยังไม่มีเหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล มหาจักรพรรดิ์ปราบมารก็เป็นได้!!!!!

=============

แสงออร่าจากเหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล (มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร)
    สี ออร่าสีทองซ้อนกัน แสงสีทองอร่ามปกคลุมเต็มเหรียญ จากทอง กลายเป็น ทองอมเขียว ทองอมขาวประกายเงิน ทองอมขาวพลังงานคลุมเต็ม

พื้นที่ frame (จริงๆทะลุframe ด้วยครับถ้าดูกันจริงๆ)

(ความเห็นส่วนตัว) เห็นสีทองหมุนควงเป็นริ้วๆเหมือนลักษณะอินฟีนิตี้ครับตีความว่าพลังเป็นอนันต์ครับไร้ที่สิ้นสุด

สีทองสีของพลังศักดิ์สิทธิ์ชั้นสูงเป็นมหาบุญมหาบารมี อธิษฐานได้ตามต้องการ
    ทองอมเขียว แฝงพลังการรักษาป้องกันอย่างมาก
    ทองอมขาว โชคลาภจิตสงบ เสริมบุญบารมี
    ทองอมขาวประกายเงิน เสริมบุญบารมีอย่างมากเป็นสีผสมที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง ประกายเงิน- มหาฤทธิ์ มหาเศรษฐี

(บางท่านว่าสีออร่าของ

เหรียญขวัญถุงเหมือนสีออร่าพระสมเด็จวัดระฆังเลย;ซึ่งก็ใช่ตามนั้นครับเพราะเรานำพระสมเด็จวัดระฆังมาเป็นชนวนพลังด้วย )

เหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล
    นี้ปลุกเสกอย่างเข้มขลังจริงๆครับ แค่ชนวน 22 ชนิดก็เยอะมากๆแล้ว ยิ่งมีแร่"เหรียญเนื้อแร่โคตรเศรษฐี" ;และ "พระสมเด็จวัดระฆัง"เป็นชนวน

ด้วยแล้วรับประกันเรื่อง มหาโชคมหาลาภได้เลยครับ
    สีทองเข้มหนาควงเป็นริ้ว และมีสีครามเช่นนี้แสดงถึง การเสริมบารมีอย่างยิ่งเปรียบประดุจทองคำคงคลัง
    อธิษฐานได้ดังใจนึก
    และเหรียญนี้ยังเป็นรูปลักษณ์ของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว(ซึ่งทรงเป็นพระมหาโพธิสัตว์บารมีเต็ม)อีก ลองคิดดูสิครับว่าบารมีเหรียญนี้จะ

ช่วยท่านเรื่องโภคทรัพย์ได้ขนาดไหนกัน
    (ด้านบนทั้งหมดเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ)
    เหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล

แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้น
    รายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดติดต่อได้ที่บักจ่อย
    Rx33_Nuth AT hotmail . com(ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

นอกจากเหรียญขวัญถุงแล้วทั้ง
    1.พระอุปคุตปราบมารทุกเนื้อ
    2.พระขรรค์
    จักรพรรดิ์(ใหญ่) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    3.ลูกแก้วจักรพรรดิ์ปราบมาร หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    4.แหวนปลอกมีดจักรพรรดิ์ปราบมาร
    5.มีดหมอเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    6.พระขรรค์จักรพรรดิ์(เล็ก) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    7.เขี้ยวเสือเบงกอลคู่ชีวิตเสริมฤทธิ์มหาอำนาจ
    8. พระธาตุข้าวบิณฑ์

9. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น1
    10. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น2
    11. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3

ทุกสิ่งพร้อมแจกฟรี เพื่อ คนทำงานสาธารณะประโยชน์ (ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

ท่านพร้อมที่จะมาเป็นส่วนหนึ่งในการจรรโลงพระพุทธศาสนา และช่วยเหลือผู้คน กับพวกเราหรือยังครับ

ถ้าท่านพร้อมแล้ว ก็มาทุ่มแรงกายแรงใจ ป้องกันภัยพิบัติ เพื่อทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาด้วยกันได้เลยครับ

แต่......
    แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้นโดยต้องผ่านการ screenจากคุณNatthakorn ก่อนนะครับ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

17. mature_na

พระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงปราบมารผลาญอุปสรรค

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">

ภาพพระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขง

มีความสวยงามเป็นอย่างมากงามเลิศด้วยพุทธศิลป์มากล้นด้วยพุทธคุณ

เข้มขลังด้วยพลังบุญบารมี เพราะเข้าพิธีเดียวกับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4

เข้าพิธีพุทธาภิเศกถ่ายพลังวัน เสาร์5 ปีขาล (มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร)
    พร้อมกับมหาชนวน 22 ชนิด

อธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรี มหาวีโร

ใครที่ทำงานเพื่อพระศาสนาหรืองานเพื่อส่วนรวมแล้วมีวิบากเข้าเหมาะอย่างที่สุดที่จะมีพระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงไว้ติดตัว

เพื่อการชนะอุปสรรค ทุกอย่าง ขจัดสิ่งกีดขวางความดี

พระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงนี้ มีอุปเท่ห์ในการชนะมารทุกรูปแบบ ทะลุทะลวงวิบากในการทำงานโดยตรง
    แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้น
    Natthakorn ครับที่เมล Rx33_Nuth AT hotmail . com
    (ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

นอกจากพระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงแล้วทั้ง
    1.พระอุปคุตปราบมารทุกเนื้อ
    2.พระขรรค์
    5.มีดหมอเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    6.พระขรรค์จักรพรรดิ์(เล็ก) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    7.เขี้ยวเสือเบงกอลคู่ชีวิตเสริมฤทธิ์มหาอำนาจ
    8. พระธาตุข้าวบิณฑ์

9. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น1
    10. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น2
    11. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3

ทุกสิ่งพร้อมแจกฟรี เพื่อ คนทำงานสาธารณะประโยชน์ (ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

แต่......

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

18. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้มีอีเมล์ เข้ามาเยอะมากๆเลยครับ รุ่งจะค่อยๆทะยอยตอบทุกท่านนะครับ

หลายคนฟังแล้วโอเคเข้าใจ รับเข้ามร่วมงานกันหลายท่านครับ

บางท่าน ยังไม่ผ่านก็ค่อยๆแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันไปครับ

ตอนนี้กำลังเตรียมเปิดกระทู้ เหรียญทำน้ำมนต์ และพระอุดมสิริสุขโตทวีป

ในพิธีทั้งหมดนะครับ อดใจรอสักครู่
    จะหาว่าผมมาทำกระแสก้ได้นะครับ

เราทำแจกกันจริงๆครับ

เพื่องานส่วนรวม งานสาธารณประโยชน์ และพระศาสนา

อยากให้ทุกท่านเข้ามาร่วมด้วยช่วยกัน เพื่อพระศาสนาของเรา ประเทศของเรา โลกของเรา และเพื่อนผู้ร่วมทุกข์กับพวกเราครับ

19. Natthakorn

ปีใหม่ที่ผ่านมา รุ่งไและเพื่อนๆไปเที่ยวชลบุรีมาครับ

แก็งค์เด็ก

ก้เริ่มวางลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ในพิธีทำน้ำมนต์ชุดสี่ ถวายเป็นพุทธบูชา ปรับภพภูมิ และกันภัยพิบัติ ไว้ในหลายจุดของสัตหีบครับ แวะเอาภาพมาให้ชมครับผม

20. Natthakorn

ปีใหม่ที่ผ่านมา รุ่งไและเพื่อนๆไปเที่ยวชลบุรีมาครับ

แก็งค์เด็ก

ก็ได้เริ่มวางลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ในพิธีทำน้ำมนต์ชุดสี่ ถวายเป็นพุทธบูชา ปรับภพภูมิ และกันภัยพิบัติ ไว้ในหลายจุดของสัตหีบ ครับ แวะเอาภาพมาให้ชมครับผม<!-- google_ad_section_end -->