หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    กราบ กราบ กราบ
    ท่านพ่อลี หลวงปู่พิศดู
    ตลอดจนสิ่งศักดิ์
    ขอช่วยพี่น้องชาวเมืองจันทร์ ให้อยู่อย่างปลอดภัย
    พ้นจากทุกข์ภัย อุทกภัย ทั้งปวง
    สาธุ สาธุ สาธุุ

2. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอขอบคุณและอนุโมทนาพี่น้องสมาชิกทุกท่านครับที่เป็นห่วง พี่น้องชาวจันท์ ตอนนี้ระดับหลายที่เริ่มลดลงแล้ว แต่ในซอยหลังวัดไผ่ล้อมและวัดโรมันคาทอริกยังมีน้ำระดับหัวเข่าอยู่ วันนี้ผมและเพื่อนกู้ภัยไปช่วยชาวบ้านย้ายของหนีน้ำไว้ที่สูง ถึงน้ำจะลดลงพวกผมยังสแตนบาย์พร้อมช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมทุกเมื่อครับ ตอนนี้ในจุดที่ผมอยู่มีผู้บริจาคเรือพร้อมเครื่องยนต์เรือไว้ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ส่วนผมก็เอากระเป๋ายาพร้อมเครื่องช่วยหายใจใส่ไปในเรือด้วยเผื่อมีเคสผู้ป่วยจะต้องใช้เครื่องช่วยหายใจครับ

3. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

งานวัดเกิดหลวงปู่เสงี่ยม เดี๋ยวกลับไปเมืองจันท์จะเอาภาพมาลงให้ดูนะครับ พอดีลืมเอาสายเชื่อมมาครับ หรือท่านใดมีภาพบรรยากาศวันงาน ก็ลงให้ดูกันก่อนได้เลยนะครับ ช่วยกันลงก็ดีครับ สมาชิกหลายคนก็อยากเห็นกันครับ

ตอนแรกว่าจะกลับวันนี้ แต่ว่ายังไม่ได้กลับครับ เพราะมาเดินสายต่อที่นครสวรรค์ ลพบุรี อาจจะกลับพรุ่งนี้ครับ..

ข้าวขาหมูอร่อยกลมกล่อมอยู่แล้วครับ กินเพลินเลย บางคนต่อคิวหลายรอบครับ

วันนี้เจอพี่ๆ น้องๆสมาชิกหลายท่านเลยครับ อาทิ พี่แหยมla คุณpong55 คุณ yellowest คุณฤทธิ์... ฯลฯ ยินดีที่ได้พบกันครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  4. ทุเรียนทอด

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ที่อวยพรวันเกิดให้.. ขอพรอันประเสริฐนั้น จงส่งไปหาทุกท่านที่อวยพร และในท่านที่เกิดวันนี้ วันก่อน และวันต่อๆไป ให้มีความสุข ความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรมตลอดไปด้วยนะครับ ขอบารมีท่านพ่ออุปคุต หลวงปู่พิศดูคุ้มครองทุกท่านตลอดไปนะครับ.. สาธุ

5. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    ขอน้อมกราบองค์หลวงตาพระมหาบัว ท่านพ่อลี องค์หลวงปู่พิศดู ครูบาขันแก้ว
    ครูบากฤษดา หลวงปู่เสงี่ยม และพ่อแม่ครูอาจารย์ทุกรูปทุกองค์

วันนี้พาแม่มาโรงพยาบาล ขอเมตตาบารมีหลวงปู่พิศดูคุ้มครองแม่ด้วยครับ

6. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หลวงปู่พิศดูคุ้มครองคุณแม่ของคุณtwatoให้ปลอดภัย ด้วยนะครับ

7. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีพระมหาอุปคุต หลวงปู่พิศดู หลวงปู่เสงี่ยม ครูบากฤษดา ช่วยปกป้องคุ้มครองคุณแม่ของพี่ twato ให้ปลอดภัยและให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงโดยเร็วนะครับ :cool::cool::cool:

8. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีพระอุปคุตและหลวงปู่พิศดูคุ้มครองคุณแม่ของคุณtwatoให้ปลอดภัยร่างกายแข็งแรง อนุโมทนาด้วยครับที่รับใช้ดูแลพระอรหันต์ในบ้านครับ

9. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดน้องตั้ม. ดูแลตัวเองระวังตัวด้วย.ขอบารมีหลวงปู่และครูบาคุ้มครอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2013
  10. jedsadatum21

ขอบคุณครับพี่หอยสังข์ครับ

11. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    ควันหลวงในงานหลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ไม่รู้ว่าในกระเป๋ามีอะไรบ้างรู้แต่ว่าแต่ละใบหนักมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135.3 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      149.1 KB
      เปิดดู:
      154
      ขนาดไฟล์:
      139.7 KB
      เปิดดู:
      109
  12. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

ขอให้คุณแม่ของคุณtwato หายเร็วๆนะครับ

13. ทุเรียนทอด

เอาใจช่วยอีกแรงนะครับ ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย อันมีองค์หลวงปู่พิศดู ท่านครูบากฤษดาเป็นที่สุด คุ้มครองให้คุณแม่ของพี่ twato ดีขึ้นไวๆนะครับ สาธุ..

14. ทุเรียนทอด

สาธุ.. สุดยอดครับท่านตั้ม ผมขอขอบคุณแทนผู้ประสบภัยทุกท่านด้วยนะครับ ที่ท่านตั้ม และสมาชิกหน่วยกู้ภัย มีน้ำใจช่วยเหลือผู้เดือดร้อนตลอดมาครับ.. ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

15. ทุเรียนทอด

ขอบคุณพี่แหยมla ที่ช่วยลงรูปครับ ในนั้นมีแหวนนาคบาศก์ หัวไม้ครู และพระกริ่งโลกุตรธรรม ทั้งหมดครับทุกท่าน

16. jedsadatum21

สาธุครับ ไม่เป็นไรครับท่านทุเรียนทอด ผมและสมาชิกหน่วยกู้ภัยทุกคนยินดีที่จะช่วยเหลือครับ เพราะคือหน้าที่ แม้พวกผมเป็นแค่อาสากู้ภัยไม่มีเงินเดือน ทำด้วยจิตอาสา ทุกคนมีงานประจำแต่พอเกิดภัยน้ำท่วมก็รวมตัวกันพร้อมที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยในฐานะเพื่อนมนุษย์ด้วยกันครับ

17. เพียรมีสติ

เพียรมีสติ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    Happy Birth Day ย้อนหลัง ค่ะ คุณทุเรียนทอด พอดี เพียรเพิ่งเข้ามาอ่านในกระทู้วันนี้เอง ( ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ) ขอให้คุณเอ็กส์ มี ความสุข มาก ๆ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง มีสุขภาพ พลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรง และเป็นที่รักของทุกคน ตลอดไปนะคะ

18. คุณากร_บอย

คุณากร_บอย เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบบูชาท่านพ่ออุปคุตและหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับคุณเอ็กซ์ตลอดจนสมาชิกทุกท่านสบายดีกันไหมครับ เห็นภาพบรรยากาศในงานทำบุญฉลองอายุหลวงปู่เสงี่ยมแล้ว รู้สึกน่าเสียดายที่ไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานจังเลยถ้ามีงานคราวหน้าจะพยายามไม่ให้พลาด แต่ไม่เป็นไรเห็นภาพแล้วก็ชื่นใจจริงๆอนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านที่ไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:cool:

19. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีสิ่งศักด์ิสิทธิคุ้มครองจิตอาสาที่เสียสละทุกท่านครับ

20. ทุเรียนทอด

บรรยากาศบางส่วน ในงานวันเกิดครบ 88 ปี หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับ..

[​IMG] [​IMG]