หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ พระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์สาวกครับ

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับผม พี่เอ็กซ์
    ขอให้พี่ชาย มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขทั้งกายและใจ
    คิดสิ่งใดสมความปารถนา มีอายุยืนยาว เป็นพี่ชายที่ใจดี
    ของน้องตลอดไปนะครับผม ^ * ^

2. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    สุขสันต์วันคล้ายวัดเกิดครับท่านทุเรียนทอด...ขออำนาจบารมีความศักสิทธิ์ขององค์พระมหาอุปคุต หลวงปู่พิศดู และครูบากฤดา ให้ท่านทุเรียนทอดจงประสบความสำเร็จทั้งทางโลก และทางธรรม สุขภาพแข็งแรง ตลอดไปครับ.... สาธุ

3. พ่อหนูนา

พ่อหนูนา เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันคล้ายวัดเกิดครับคุณเอ็กส์

4. The Outsider

The Outsider เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    สุขสันต์วันเกิดครับ x ขอบารมีองค์หลวงปู่พิศดูดลบันดาลให้ x สมปรารถนาในทุกสิ่งที่คิดที่ทำครับ

5. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีวันคล้ายวันเกิดครับ ท่านหมอเอ็กส์ ขอให้ประสบความสำเร็จตามความปรารถนาทุกประการนะครับ สุขภาพร่างกายแข็งแรงคร๊าบผม

6. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

7. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    สุขสันต์วันคล้ายวัดเกิดด้วยครับคุณทุเรียนทอด

8. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับพี่เอ็กส์ เกิดมาพบพระพุทธศาสนาโชคดีแล้วครับ ยิ่งมาอุปฐากหลวงปู่ที่เป็นพระอริยะบุคคลยิ่งโชคดีมากๆ ขอให้มีความสุขเจริญในบวรพระพุทธศาสนา คิดจะทำสิ่งใดให้สมความปรารถนาทุกประการเถิด

9. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับคุณเอ็กส์

10. สร้างภาพ

สร้างภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับคุณเอ็กส์ ขอให้มีความสุขมากๆเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

11. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    HBD.
    ท่านทุเรียนทอด^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  12. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    HBD ..........
    ========

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9 KB
      เปิดดู:
      31
  13. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีทุกท่านครับ ขอบพระคุณมากครับที่อวยพรวันเกิดให้.. ขอพรอันประเสริฐนั้น จงส่งไปหาทุกท่านที่อวยพร และท่านเกิดวันนี้ วันก่อน และวันต่อๆไปด้วยนะครับ ขอบารมีท่านพ่ออุปคุต หลวงปู่พิศดูคุ้มครองทุกท่านตลอดไปนะครับ.. สาธุ

ปีนี้ครบรอบ 31 ปีเต็มครับ เมื่อเช้าไปทำบุญที่สำนักสงฆ์คลองกะพงมาครับ ตอนช่วงเที่ยงๆ จัดพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ สวดมนต์ไหว้พระ นั่งภาวนา จนถึงช่วงเย็น และทำงานต่อนิดหน่อย...

ตามปกติแล้ววันเกิดเมื้อเย็นของทุกปี จะต้องพาแม่ไปทานอาหารนอกบ้าน แต่ปีนี้แม่ผมติดธุระเลยไม่ได้พาท่านไปครับ

14. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

สุข สมหวัง สมปรารถนาทุกประการ HBD ครับ คุณทุเรียนทอด..

15. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

HBD ครับน้อง X .. มีความสุขมากๆในทุกๆวันครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับหมอเอ็กซ์ ขอให้มีความสุข คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ไม่เจ็บไม่จน สุขภาพแข็งแรง และมีแรงกายและแรงใจเผยแผ่บารมีพระคุณขององค์หลวงปู่ต่อนะครับ อนุโมทนาสาธุครับ

17. Paiboon K

Paiboon K เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    สุขสันต์วันครบรอบวันเกิด'31 ปี ด้วยนะครับคุณX กราบขอความเมตตาจากองค์หลวงปู่พิศดู และพระอาจารย์สมเดช ให้คุณX และครอบครัว มีความสุขสงบทั้งกายและใจตลอดไปครับ

18. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับคุณเอ๊กซ์ สุขภาพเเข็งแรงนะครับ

19. Sherosamurai

Sherosamurai เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดจ้าพี่ x แอบอวยพรล่วงหน้าไปประมาณ 1 อาทิตย์ ขอให้พี่ x และครอบครัวมีความสุขมากๆนะคะ พรใดอันประเสริฐและเป็นมงคลทั้งหลายในโลกหล้านี้ ขอให้พี่ x ได้รับทั้งหมด มีความสุข สมหวังทุกอย่างตามที่ปรารถนานะคะ และขอให้พี่ x มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง อยู่เผยแพร่บารมีหลวงปู่ไปอีกยาวนานเป็นร้อยปีเลยค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่ x ด้วยนะคะ

รู้อายุพี่ x แล้ว เตยเป็นน้องค้าบ ^_^

20. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับคุณX
    ขอให้คุณ X และครอบครัวมีความสุขมาก ๆ ปราศจากความทุกข์ครับ :)