หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ผมนิมนต์เป็นองค์ประจำตัวเลยครับ
    มั่นใจในพุทธคุณ โดยเฉพาะความเมตตา
    องค์อื่นผลัดเปลี่ยนหมุนเวียน แต่องค์นี้ต้องมีอยู่เสมอครับ

2. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้ผมได้มีโอกาสพาลูกไปร่วมงานเททองหล่อพระพุทธรูปปางประจำวัน 9 ปาง 9 ชุด 81 องค์ด้วยครับ
    หลวงปู่ท่านเมตตามาก ๆ ครับ ^_^

[[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2013
  3. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

ใช่ครับหลวงปู่เสงี่ยมท่านมีแต่ความเมตตา วันนี้ท่านไปเป็นประธานเททองหล่อพระพุทธรูปที่วัดยานนาวา ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม แล้ววันที่24 คุณyellowest พอจะมีเวลาว่างไปร่วมงานหลวงปู่มั้ยครับ

4. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปด้วยครับ เดี๋ยวต้องเช็คดูใกล้ ๆ อีกที
    ถ้าไปคงได้พบกันครับ ^_^

5. ทะเล สายลม

ทะเล สายลม เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีจร้าา
    ได้ชมชุดของท่านทุเรียนทอดแล้ว
    จึงได้เห๋นของคนข้างกายว่ามีของคล้ายกันอยู่
    ขออนุญาติลงภาพให้ชมกันนั

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      563.9 KB
      เปิดดู:
      49
  6. ทะเล สายลม

อิกหนึ่งภาพ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      645.7 KB
      เปิดดู:
      44
  7. wutthiphat

wutthiphat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    PHP:
    สวยงามจริงแท้

8. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

นำมาให้อ่านเพื่อเป็นข้อพิจารณาครับ ผมอ่านเจอในหนังสือ อาจไม่เกี่ยวข้องโดยตรงนะครับ เป็นธรรมะวิสัชนา ของพระวิสุทธิสารเถร(ภูสิต ขันติธโร) วัดป่าหลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน จ.กาญจนบุรี (วัดเสือ)
    "อย่างเมื่อวานนี้มากันหลายคนมาถามว่า การอัดพลังจิตลงไปในพลาสติกในผงในนี้ในนั้น เข้าไปได้ไง มันเป็นไปได้มั๊ย
    อ้าวเเล้วนี่จบอะไรมา จบวิทยาศาสตร์ หมอด้วย..เอ้า ในเเผ่นซีดี..คนมีจิตเท่านั้นถึงจะทำได้ คนมันตายไปเเล้วทำไม่ได้ เเล้วอัดแผ่นซีดีนี่นะมีทั้งความโลภ ความโกรธ ความหลงเต็มเเป้เลยนั่นน่ะ เเล้วเอาแผ่นซีดีมาเปิดดู..ยิงกันนองเลือด รักหวาน เศร้ายังร้องไห้ อัดเข้าไปได้ยังไง เเล้วนี่พระเเต่ละองค์ เครื่องรางของขลังเเต่ละองค์ ๆ นี่ อธิษฐานจิตของเเต่ละองค์ หมดกิเลสบ้าง เกือบหมดบ้าง มีอภิญญาบ้าง เเล้วอย่างนี้ทำไม่ได้หรอกหรือ กะไอ้เเค่จิตที่มีความโลภ ความโกรธ ความหลงมันยังไปอัดซีดีออกมา พอมาฉายปั๊บ ยิงกันตาย นั่นรักหวานซึ้งน้ำตาหยดเเหมะ ๆ นั่น ทำได้ใช่มั๊ยแล้วนี่เรื่องเล็กน้อยเท่านั้นเเหล่ะ งั้นจึงต้องเข้าใจ ทำอะไรลงไป...อะไรยังเหลืออยู่"

กราบบูชาธรรม พ่อเเม่ครูบาอาจารย์ เหมาะสมหรือไม่อย่างไร ขออภัยไว้ด้วยครับ

9. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ไม่ใช่เพิ่งตื่น แต่ว่ายังไม่นอนครับ ถึงป่านนี้ผมก็ยังไม่ได้นอนเลยครับ จริงๆ... คนอึด หลับยาก..

10. ทะเล สายลม

พักผ่อนบางนะจ๊ะ
    ให้คนข้างๆๆดูแลดีๆๆเก็บแรงไว้เดินสายกันดีก่า ^_^

11. ทุเรียนทอด

เชื่อครับ เพราะหลวงปู่ไม ท่านก็เคยเล่าให้ฟังว่า ท่านจับผีปอบแถวๆภาคอีสานมามาก มีเยอะจริงๆครับ โดยเฉพาะ สุรินทร์ บุรีรัมย์ ศรีสะเกษ พวกนี้ตอนกลางวันก็ดูเหมือนคนธรรมดา ขี้เกียจ ไม่สุงสิงกับใคร เอาแต่นอน แต่พอตอนกลางคืนเวลาคนหลับหมดแล้ว ชอบออกไปเที่ยวนอกบ้าน หากินของดิบๆ คาวๆ ฯลฯ... น่ากลัวครับ แต่ถ้าเรามีของดีๆติดตัว พวกนี้จะไม่อยู่ใกล้เลย เหมือนเขาก็รู้ได้ครับว่าใครมีของดี เขาจะร้อน ทรมานต้องรีบถอยห่างไปครับ..

12. ทุเรียนทอด

ฮ้..า..า 5 5 คนข้างๆก็นอนเวลาพอๆกันนั่นหละครับ.. ^8^

13. ทุเรียนทอด

ก่อนอื่น ขออนุโมทนา สาธุ..ด้วยนะครับ เป็นบุญของน้องเขาจริงๆครับ ที่มีพ่อแม่เป็นคนใจบุญแบบนี้ สาธุ

14. ทุเรียนทอด

แทงไม่เข้า..

เพิ่งคุยกับพี่เขามาว่า พี่เขาได้เจอประสบการณ์แบบไม่เคยเจอมาก่อนในชีวิตครับ เรื่องมีอยู่ว่า.

พอดีพี่เขานัดตรวจร่ายกายกับคุณหมอโรงพยาบาลแห่งหนึ่งใน จ.จันทบุรี ซึ่งตามขั้นตอนนั้นต้องมีการเจาะเลือดเพื่อหาค่าผลเลือดครับ ซึ่งก่อนไปพี่เขาก็ได้ใส่พระปัจเจกโพธิ สีเขียวไปด้วยตามปกติครับ แต่พอไปถึงห้องตรวจ พยาบาลก็จะใช้สายยางรัดที่ต้นแขน เพื่อให้เส้นเลือดใหญ่ปูดขึ้นมาให้ชัดเจน เพื่อจะได้เจาะดูดเลือดง่ายๆ แต่พอแทงเข็มเข้าไป ปรากฏว่า กลับแทงไม่เข้า พยาบาลผู้นั้นพยายามแทงเข็ม อีกเป็นครั้งที่ 2-3 ก็ยังแทงไม่เข้า ก็เลยแปลกใจถามว่า ทำไมคุณหนังเหนียวจริงๆ เข็มยังแทงไม่เข้าเลย พี่คนนี้ก็แปลกใจเหมือนกันเพราะเกิดมายังไม่เคยเจออะไรแบบนี้กับตนเองเลย แต่ด้วยความที่เจ็บแขนก็เลยตั้งจิตบอกองค์หลวงปู่ว่า หลวงปู่ครั้บ ผมเจ็บแขนแล้ว ให้พยาบาลเขาเจาะเลือดเข้าง่ายๆเถอะครับ... เสร็จ พอพยาบาลคนนั้น แทงเข็มอีกเป็นครั้งที่ 4 ก็แทงเข้าปกติครับ.. เรื่องนี้ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เพราะพี่เขาก็เป็นคนรู้จักสนิทสนมกับผมเอง วันนั้นพี่คนนี้เขาใส่พระปัจเจกโพธิ์ สีเขียวองค์เดียวเท่านั้นครับ..

อีกเรื่อง.. เรื่องนี้ก็คล้ายๆกัน มีพยาบาลคนหนึ่งที่โรงพบาบาลแห่งหนึ่งใน จ.จันทบุรี ไปเจาะเลือดตรวจร่างกายประจำปี แต่พอเพื่อนพยาลาลด้วยกัน แทงเข็มไปเท่านั้น แต่ก็แทงไม่เข้า แทงจนเข็มโก่งเลย แล้วเข็มก็ลื่นแฉลบ เพื่อนพยาบาลพยายามแทงอยู่ 2-3 ครั้งก็ยังไม่เข้า เขาก็เลยนึกขึ้นได้ว่า ตนใส่พระของหลวงปู่พิศดูอยู่ ก็เลยตั้งจิตบอกหลวงปู่ว่า หลวงปู่ไม่เป็นไรนะเจ้าคะ น้องเขาเจาะเลือดเพื่อตรวจร่างกายเฉยๆ ไม่มีอันตรายอะไร... แต่คราวนี้พี่เขาแทงเข็มเองเลย ปรากฏว่า แทงเพียงเบาๆ ก็เข้าง่ายๆเลยครับ..

15. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้แหละที่น้าผมบอกว่าหลวงปู่ถอดจิตไว้(หลวงปู่พูดกับน้าผมแบบนี้เลยครับ)แต่ของหลวงปู่สุดยอดทุกรุ่นอยู่แล้ว ถ้ามีใจเชื่อมั่นและศรัทธาจริงๆ

16. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดาบรมครูที่เคารพ. สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมเองก็ได้พระปัจเจกสีเขียวหลวงปู่ท่านเมตตาให้ศิทย์เอามาให้เป็นของขวัญปีใหม่ตอนกลับจากทำบุญครับ. ท่านเมตตามากครับ

17. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    55คนอื่นถ่ายให้ครับคุณx ผมแค่นำมาตัดแล้วเทสีเองครับ

18. หมวดฤทธิ์

สุดยอด และ โชคดีมากเลยที่ หลวงปู่ท่านมอบให้เลย(ถึงฝากxมาเหอะ)แบบนี้ต้องเลี่ยมแขวนติดตัวเดี่ยวๆได้เลยครับ ไม่ต้องแขวนองค์ไหนแล้ว แสดงว่า หลวงปู่ท่านเมตตามากพิเศษเลย (พิเศษเพราะท่านก็ชอบสีเขียวอยู่แล้วด้วย ท่านคุ้มครองคุณหอยสังข์ตลอดแน่ๆ)

19. Sherosamurai

Sherosamurai เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เมตตาจัง แค่นึกถึงท่าน ท่านก็มาแล้ว

เหตุเกิดเมื่อเช้าค่ะ
    เมื่อเช้านี้นั่งดูรูปหล่อขี้ผึ้งองค์หลวงปู่พิศดูหน้าตักกว้าง 12 นิ้ว สูง 18 นิ้ว ด้านหน้าของรูปหล่อ มีเหรียญหลวงปู่พิศดูด้านหลังรอยพุทธบาทติดเอาไว้ นั่งจ้องพิจารณาอยู่สักครู่ค่ะ กระหยิ่มยิ้มชื่นใจว่าปลายเดือนหน้าหลวงปู่จะได้มาอยู่ที่บ้านแล้ว จะตั้งใจภาวนาปฏิบัติให้มาก ให้หลวงปู่ชื่นใจ แต่เมื่อสักครู่นี้ลงไปเดินเล่นหน้าบ้าน มีคนแถวบ้านผ่านมาค่ะ เห็นหลานสาวคล้องพระอุปคุตจิ๋ว แล้วก็บอกว่าของหลวงปู่พิศดูนิ่ ดีๆ แล้วเค้าก็หยิบเหรียญหลวงปู่ด้านหลังรอยพุทธบาทมาให้ 1 องค์ วันนี้โชคดีจัง ^0^ ได้มาฟรีๆ ถึงแม้จะเป็นเหรียญที่ไม่ทันท่าน แต่ก็ชื่นใจมากแล้วค่ะ

อย่างที่พี่ๆหลายท่านบอกว่า ถ้าอยากได้อะไรให้ลองอธิษฐานขอหลวงปู่บ่อยๆ เดี๋ยวก็ได้มา ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง ซึ่งพี่ๆหลายคนก็เคยมีประสบการณ์เช่นนี้ เตยเองก็มีประสบการณ์บังเอิญๆแบบนี้หลายครั้งแล้วเช่นกัน นึกปุ๊บ เดี๋ยวก็ได้มา อย่างวันนี้แค่ดูขี้ผึ้งรูปหล่อมีเหรียญหลวงปู่แปะด้านหน้า ไม่ได้คิดอะไร แค่นึกดีใจและตั้งใจดี ท่านก็มาแล้ว ทำให้เรามีกำลังใจ และรู้สึกเข้มแข็งในการปฏิบัติมากขึ้น (ไม่อย่างงั้น เตยก็ยังแอบบงงค่ะ เพราะจำไม่ได้ทุกรุ่นที่เกี่ยวกับหลวงปู่พิศดู แต่คุ้นๆเห็นด้านหลังมีรอยพุทธบาท แล้วก็อ๋อเลยค่ะ ใช่แล้วๆ ที่เพิ่งดูเมื่อเช้านี่เอง)

เตยก็เชื่ออีกอย่างค่ะว่าท่านอยู่บนหัวเรา คอยคุ้มครองเรา ท่านไม่ได้ไปไหน อย่างที่หลวงปู่เคยบอกว่า "ลูกศิษย์เรา เราคุ้มครองได้หมด ผ่านมา(เป็นศิษย์)เราแล้ว เราไม่พลาด" ถ้าทำดีท่านจะคอยสนับสนุนให้สำเร็จ ให้ไปถูกทางได้ดีและเร็วขึ้น แต่ถ้าทำไม่ดี ท่านก็ส่ายหน้าหนี ^^

เล็กๆน้อยๆค่ะ รู้สึกดีใจก็เลยมาเล่าให้ฟัง

20. หมวดฤทธิ์

อ้าว ผมเพิ่งรู้ว่าป๋าบัติเป็นช่างโป๊วสีนะเนี่ย อิๆๆ ว่างๆจะเอาไปให้โป๊วบ้างนะ(แซวนิดๆ ไม่ได้คุยกันซะนาน)