หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน วันนี้หลายที่ฝนตกหนักนะครับแต่แถวนี้ฟ้ามืดน่ากลัวแต่ฝนลงมาถนนยังไม่ทันเปียกเลยครับ แดดออกซะงั้น ร้อนเหมือนเดิม :mad:

2. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีขององค์หลวงปู่ท่านมากล้นจริงๆครับ สาธุ

3. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    เหล็กจาร และพระกสินสุดยอดจริงๆเลยครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2012
  4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สุดดดดยอดดดด... กด Like... 555

5. ปัทมินทร์

ปัทมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆ มีรูปแทนองค์หลวงปู่ผู้เป็นพระอริยะ เมื่อกราบไหว้ระลึกบุคคลที่สมควรแก่การกราบไหว้อยู่เป็นนิจ ความเป็นสิริมงคลและบารมีของหลวงปู่จะคุ้มครองตนมิให้ได้รับอันตราย หากยังไม่ถึงวาระ รูปถ่ายหลวงปู่ที่ผมได้รับแจกนี้ ขณะนี้แขวนอยู่ที่รถผมเป็นที่เรียบร้อย เพื่อความสะดวกในการเดินทาง เชื่อว่าหากระลึกนึกถึงหลวงปู่ หลวงปู่จะรับรู้ครับ เพราะพลานุภาพบารมีของหลวงปู่ครอบโลกธาตุ ไม่มีสถานที่ใดที่หลวงปู่จะไปไม่ได้

6. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ประสบการณ์เรื่อง งูเห่าจุมพิต นี่สุดๆไปเลยครับ .........

7. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีคนแถวบ้านเขาก็มีล็อกเก็ตกระดาษองค์หลวงปู่พิศดูเขาไปทำเลี่ยมเงินอย่างดีครับ สวยเหมือนกัน ส่วนประสบการณ์ของผมหลวงปู่เมตตาช่วยผมไว้หลายครั้งครับ ไม่กี่เดือนนี้ผมเผาพลอยเตาแก๊สเผาไปประมาณ4-5ชั่วโมงผมก็ปิดวลาว์แก๊ส แล้วก็ยกฝาเตาก็ได้ยินเสียงดังพึ่บแล้วเปลวไฟก็พุ่งมาตรงๆ( แก๊สอาจจะค้าง )ผมรู้สึกถึงความร้อนที่มากระทบที่ผิวหนังว่าคงโดนไม่มากก็น้อย แต่ไม่เป็นไรครับแต่ตกใจอยู่เหมือนกัน รู้สึกเหมือนมีอะไรมาบังไว้ คงเป็นบารมีองค์หลวงปู่พิศดูเมตตาช่วยไว้ เพราะผมใส่ล็อกเก็ตพ่อลูกกับตระกรุดแผ่นปั๊มครับ

8. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผมมาลงนี้มิได้มีเจตนาแต่อย่างอื่นใด เพียงอยากบอกถึงความศักดิ์สิทธิ์และบารมีความเมตตาของหลวงปู่ ถึงองค์ท่านจะละสังขารแล้วก็ตาม ทุกวันนี้ผมมีเสื้อกู้ภัยใหม่หลายตัว แต่ยังชอบใส่เสื้อกู้ภัยตัวเก่าที่องค์หลวงปู่ท่านเมตตาเขียนยันต์ชักยันต์กลางอากาศ ที่ผมจำได้ท่านท่านเสกคาถาหลายบทแล้วยังอธิษฐานจิตด้วยท่านทำให้นานเหมือนกัน แล้วท่านก็อวยพรให้แคล้วคลาดปลอดภัย แล้วประโยคสุดท้ายที่ท่านพูด ผ่อนหนักให้เป็นเบาครับ

9. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ทำงานไม่ค่อยได้เข้ามาครับ เมื่อวันพุธจะออกไปทำงานรถที่ทำงานคันเดิมกำลังกลับรถหันหัวไปข้างนอกสำนักงาน ได้ยินเสียงดังกึกเลยหันพวงมาลัยขวาสุดลงมาดูที่ล้อ น็อตล็อคลูกหมากปีกนกบนเหลืออยู่ตัวเดียวจากสี่ตัว แถมตัวเมียคลายจะหลุดอยู่แล้ว ถ้าออกไปต้องวิ่งอีกประมาณเกือบสี่ร้อยกิโล (ก่อนนี้วิ่งทำงานเกือบ2500 กม.)สงสัยไม่ซ้ายก็ขวาของข้างทางแน่ๆ แล้วรีบทำงานให้เสร็จไม่ตำกว่าร้อยยี่สิบ ไม่ใช่วิ่งแค่นี้นะครับรถเก่าเลยอัดสุดๆได้ประมาณนี้ ถ้ารถใหม่ก็ไปกว่านี้อีก(งานรีบเอาใจรัฐบาลและผู้รับเหมา) เดชะบุญหลวงปู่หลวงพ่อที่เคารพบูชาดลใจให้ก้มมาดูที่ล้อ ขับคันนี้ผมเอาหลวงปู่ที่เคารพใส่กระเป๋าสะพายมาห้อยที่เบาะที่นั่งเลยครับ มีหลวงปู่พิศดู หลวงพ่อลี หลวงปู่ดุลย์ หลวงพ่อคูณ กริ่งสุวีโร กริ่งสมปารถนา และอีกหลายองค์ครับ รถเก่าวิ่งไกล เค้าเบิกอะไหล่เกรดแย่ๆมาซ่อมแต่เบิกเงินเกรดเอ ชีวิตคนไปทำงานสนามจะเป็นอย่างไรช่างหัวมัน55 แต่รถหัวหน้าส่วนงานใช้ซื้อกับข้าวในเมืองรถใหม่กริ๊บๆ

10. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณท่านแฝงจันทร์ครับที่นำเรื่องหลวงปู่มาให้ทราบอนุโมทนาครับ

11. ทุเรียนทอด

ดีใจด้วยครับท่านเจษฎา เสื้อกู้ภัยตัวนี้หลวงปู่ท่านตั้งใจทำให้ จากหนักกลายเป็นเบาจริงๆครับ :cool:

12. ทุเรียนทอด

ประสบการณ์หวุดหวิดจริงๆครับ..

13. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

14. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ข้อมูลจาก web เพื่อนบ้านมาว่า
    12-13/4/55 มีการทำบุญครบรอบ 1 ปี หลวงปู่พิศดูละสังขาร
    ที่วัดเทพธารทองครับ (ใน web เเจ้งว่ามีของที่ระลึกมอบให้ด้วยครับ)

งานนี้ผมคาดว่าจะได้ไปร่วมทำบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2012
  15. workman

workman สมาชิกใหม่

17 พฤษภาคม 2009

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      127.8 KB
      เปิดดู:
      79
  16. ทุเรียนทอด

ขอบคุณที่แจ้งข่วงให้ทราบกันครับ .. ครับวันที่ 12 เมษายน และวันที่ 13 เมษายน 2555 ขอเชิญทุกท่านร่วมงานบำเพ็ญกุศล ครบรอบ 1 ปี วันมรณะภาพขององค์หลวงปู่พิศดู ธมฺมจารี ณ วัดเทพธารทอง อ.เขาคิชฌกูฏ จ.จัทบุรี ได้ตามกำหนดการดังนี้นะครับ....

วันที่ 12 เมษายน 2555
    • เวลา 19.00 น. ร่วมกันสวดมนต์ทำวัตร ถวายบูชาแด่องค์หลวงปู่
    • เวลา 20.00 น. พระครูกันตรัตนาภรณ์ (หลวงพ่อรัญจวน วัดเขาตานก)แสดงพระธรรมเทศนา
    วันที่ 13 เมษายน 2555
    • เวลา 7.00 น. ร่วมตักบาตรถวายแด่พระภิกษุสงฆ์
    • เวลา 8.00 น. พระภิกษุสงฆ์ฉันภัตตาหารเช้า
    • ร่วมรับประทานอาหารเช้า
    นอกจากนั้น อาจจะมีพิธี ร่วมกันสรงน้ำรูปเหมือนองค์หลวงปู่พิศดู เนื่องในวันปีใหม่ไทย....ฯลฯ

จึงขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมงานดังกล่าว ตามวันเวลาที่กำหนดครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012
  17. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ:cool:

18. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดา บรมครูผู้เมตตาศิทย์ สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ

19. หอยสังข์

ผมก็ได้ยินมาอย่างนั้นและเคยให้คนรู้จักไปทานก็ได้ผล ไม่เชื่อถามท่านกวาวชไมดูได้ครับ มีประสพการอยู่เคยขอจินดามณีจากท่านกวาวชไมแล้วเขาบอกมีเม็ดเดียวให้ไม่ได้เลยเซ็งครับท่าน ใครได้จินดามณีมาจากหลวงปู่ก็เก็บไว้ให้ดีน๊ะครับเพราะว่าหายากแล้วดูยังไงก็ไม่รู้ แถมมีคนนำไปเป็นมวลสารผสมพระเลยหายน้อยลงไปอีกครับท่านๆ:mad::cool:

20. หอยสังข์

เวลาผ่านไปเร็วมากครับหนึ่งปีที่หลวงปู่ละสังขารแต่หลวงปู่ท่านอยู่ในใจเราเสมอมา เสียดายมากครับต้องไปที่อื่นไม่ได้ไปร่วมงานที่วัด ถึงตัวไม่ไปแต่ใจไปอยู่วัดเทพธารทอง แต่ก็ขอบูชาพระคุณหลวงปู่ด้วยการทำบุญทุกครับก็ถวายท่านปู่ทุกครับ เพราะหลวงปู่สอนใ้ทำบุญเสมอ ชีวิตผมจึงมีความสุข

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2012