หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    หลวงปู่พิบูลย์ เกิดที่บ้านพระเจ้า อ. ธวัชบุรี จ. ร้อยเอ็ด

ท่านเกิดบ้านเดียวกันกับ หลวงปู่ทองทิพย์ จ. หนองคาย

น่าสนใจว่า ทำไมบ้านพระเจ้านี้ มีพระอริยสงฆ์มาเกิดกันมาก

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ก็ฟังชื่อสิครับ พระเจ้า

3. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Aunyasit<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3350600", true); </SCRIPT> มีข้อมูลของหลวงพ่อใดๆในมุมค่างๆช่วยเสริมด้วยนะครับ ถือว่าร่วมกันเผยแผ่เกียรติคุณของพระเกจิดีๆให่ส่วนกลางได้รับรู้

4. jukjuk

jukjuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ผมคนรักสิงห์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      253.9 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      262 KB
      เปิดดู:
      125
  5. ตรงตรง

ตรงตรง สมาชิก

25 สิงหาคม 2011

นึกว่าจะหายไปแล้วจากเวปนี้ คนพวกนี้มันแปลก ทำมาหากินกับพระศาสนา

แต่ละเรื่องจัดหนักกันจริงๆ

ความจริงวันนี้ (อ่านทุกโพสต์ แล้วจะรู้ความจริง) กดที่ลิ้งค์ ด้านล่างเลยครับ

คลิ๊กที่นี่แรงๆ
    <!-- google_ad_section_end -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เปิดโปงนายทุนชั่วหากินกับพระ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

6. ทิดแก้ว

ทิดแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    ได้ความรู้เยอะมากครับ ฟังต่อ ฟังต่อ:cool:

7. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผมเป็นคนอุดรครับ ห้อยเหรียญหลวงพ่ออยู่ บล็อคยายเขียวเนื้อทองฝาบาตร
    ห้อยครั้งแรกไม่ได้อาราธนาขึ้นคอ วันนั้นปวดก้านคอทั้งวันรุู้สึกหนัก...ตกเย็นนึกขึ้นได้ถอดสร้อยออกยกขึ้นหัวกล่าวอะไรเล็กน้อยก็รู้สึกดีขึ้น
    อีกเรื่องหนึ่ง คือ มาเรียนที่กทม. พอเรียนจบก็หางานทำที่ กทม.นี่แหละ ก็ติดเหรียญของหลวงพ่อตลอด..พอเดินย่ำต๊อกหางานสมัครไว้ 4-5 บริษัท ผ่านไป1สัปดาห์...รุ่งเช้าของวันนั้นก็ยังเงียบกริ๊บ...ตอนนั้นต้องการทำงานอย่างมากนึกคนเราก็มีที่พึงทางใจกันทุกคน กำเหรียญหลวงพ่ออาราธนาดังใจนึก...ตกบ่ายเสียงโทรศัพท์ดังขึ้นสายที่1 และ2 3 4 5 ตามมาเรื่อยๆเข้าโทรมาถามจะสะดวกเริ่มงานได้วันไหน เลือกไม่ถูกเลยครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      415.6 KB
      เปิดดู:
      100