หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
  2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์วันวาเลนไทน์

3. มากับพระครับ

4. มากับพระครับ

ตอนนี้กลับมากระทู้ตัวเองแย้วหลังจากภารกิจมากมายและไปช่วยกระทู้ของน้องฟ้าสร้างมา 555

5. มากับพระครับ

ลองไปดูครับครูบาธร เสกของจนไม้คานวิ่งเข้ากอดกันต่อหน้าสื่อมวลชน

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=TgVDAqQvKIs]YouTube - MVI_3179.MOV[/ame]

6. มากับพระครับ

นี่ก็อีกคนนึงที่มาลอง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ucduQZ_UJQc]YouTube - MVI_3180.MOV[/ame]

7. มากับพระครับ

ส่วนประสบการณ์แมงวันคำครูบาธรนั้นมากมายจริงๆ เก่งกว่าตะกรุดเทพรำจวนนักหนา โดนกับตัวเองมาหลายคืนแล้ว แต่ไม่รู้จะเล่ายังงัย มันเยอะมาก ไม่รู้จะเล่าอะไรก่อนดี จะพิมพ์ก็ยังขี้เกียจอยู่ เรื่องมันยาว เอาง่ายๆแบบว่าควงคนหนึ่งไปเจออีกคนหนึ่ง ทั้งที่รู้เรามากะสาวยังมายุ่งกะเราอีกแล้วไม่มีใครยอมใคร จนสาวที่ไปด้วยกะเราต้องรีบจัดการเราซะ ก่อนที่เราจะเปลี่ยนใจอย่างงั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2010
  8. มากับพระครับ

ส่วนคนที่มายุ่งกะเราอายุ ๒๙ วันรุ่งขึ้นผมแอบไปกินสุกี้ด้วย เค้าพาน้อง อายุ ๒๑มา คุยกันสักพักผมดูแล้วน้องอายุ ๒๑ ออกอาการชอบเรา ปรากฏว่าตกเย็นน้องแอบโทรหาผม ๒ ครั้งชวนไปเที่ยว ผมได้รับสายครั้งนึงอีกครั้งไม่ได้รับ เพราะอยู่กับน้องคนที่จัดการเรา และคืนนี้น้องที่จัดการเราก็ให้ไปอยู่กะเค้าอีก เลยอดเที่ยวกะน้องอายุ ๒๑ เลย

9. มากับพระครับ

ฝูงแมงวันคำครูบาธร

1.ผู้เล่า: โก๋เอี่ยม
    พี่เอก วันนี้เจอแม่ค้าคนหนึ่ง มาจากตลาดแม่เหี๊ยะ มาบูชาแมงวันคำ หลวงพ่อถามว่า ก็เคยเอาไปแล้ว เอาไปไหนอีก แม่ค้าบอก ลูกชายแอบเอาไปใช้จีบสาว ตอนนี้ไม่คืนบอก แม่ก็ไปเอาที่วัดอีกสิ ตัวนี้ขอ ลูกชายบอกลองอธิฐานก่อนไปจีบสาว ตอนนี้มีแฟน 2 คน ไม่ยอมคืน
    <O:p
    2.ผู้เล่า: ฟ้าสร้าง
    ภาคกลางก็มีประสบการณ์เหมือนกันนะคะ คือพี่นฤมล ช่างตัดผมร้านบาร์เบอร์(คุณแม่ลูกหนึ่ง) ได้บูชาแมงวันคำเอาไปใช้อธิษฐานขอให้พบคนที่แอบชอบอยู่เพราะไม่เจอมานาน 4-5 เดือนแล้ว พอบูชาไปปุ๊ป ..รุ่งเช้าร้านเปิด 8.00 น.ชายที่ชอบเข้ามาตัดผมเฉยเลย พี่นฤมลโทรมาด้วยความตื่นเต้นว่าเป็นไปได้ไงฮ่ะ และวันนี้พี่จะรองอธิษฐานขออีก (อธิษฐานว่าขอให้ชายที่ชอบคนนี้รับโทรศัพย์ด้วยหลังจากที่ไม่ได้เจอมา4-5เดือนและไม่รับโทรศัพย์อีกต่างหาก) พอเลิกงานพี่มลก็เลยโทรหาเลยและผลก็คือรับโทรศัพย์ค่ะและแถมรับนัดพาไปเลี้ยงวันเกิดด้วย...

3.ผู้เล่า: ลีมินโฮ
    <O:pมาแล้วครับประสบการณ์แรกจากการสักน้ำมันแมงวันคำกับครูบาธรเมื่อวานนี้พี่คนที่ผมชวนให้มาสักครับ เค้าสักเป็นคิวท้ายๆแล้วเมื่อกี้เพิ่งโทรมาเล่าให้ผมฟังเมื่อกี้ครับ ว่าเช้าไปทำงานเข้าบริษัทสาวๆในออฟฟิตยิ้มน้อยยิ้มใหญ่กันเลยแล้วสาวที่พี่เค้าเคยเล่าให้ผมฟังว่าหยิ่งๆจู่ๆเข้ามาชวนพี่เค้าไปทานข้าวตอนเที่ยงด้วยกัน
    เอาแล้วซิแมงวันคำเริ่มบินแล้ว
    ( ประสบการณ์จากคนที่โทรมาเล่าให้ผมฟังครับวันนี้ )
    3.1. พี่นันท์ (ผมโทรชวน)
    " พี่สักแมงวันคำกับครูบาธรไปเมื่อวาน พอไปตอนเช้าทำงาน สาวๆที่ออฟฟิตยิ้มให้กันใหญ่เลย บางคนมีแซวพี่ด้วย แล้วก็คนที่น่ารักๆอยู่คนนึงที่เค้าหยิ่งมากๆ
    เค้ามาชวนพี่ไปทานข้าวกลางวันด้วย พี่ล่ะไม่อยากจะเชื่อเลยแต่มันเป็นไปได้แล้ว คราวหน้าหัวใจอ้ายงั่งพี่ไม่พลาดแน่ๆ"

3.2. โก๊ะ (เพื่อนผม) [ ขออนุญาตดัดแปลงคำสนทนานะครับเนื่องจากสนิทกันเลยพูดแบบกันเอง ]
    " เออ ที่นายแนะนำ สุดยอดเลยว่ะ พอดีรีบกลับเมื่อวาน มีนัดกับเพื่อน ระหว่างรอก็เอามาท่องคาถาเล่นๆว่ะ โหแบบว่าเรางงเลย สาวคนนึงหน้าตาน่ารักยิ้มให้ซะงั้นว่ะ"

3.3. พี่เบียร์ (รุ่นพี่ผม)
    " เมื่อวานคนเยอะดีนะ พี่ว่าสักแล้วแต่เห็นคนเยอะเลยขี้เกียจรอ เลยไปเอาแมงวันที่ลีบอกตัวสีทองๆที่ให้บูชาอยู่ด้านนอก มาวันนี้พี่ก็เอาไปเลี่ยมซะตั้งแต่สายๆนะ แล้วเอาคุยกับสาวๆดู รู้ไหมลี พี่ได้เบอร์มาด้วยนะ ขอเบอร์สาวได้ครั้งแรกในชีวิต ที่ผ่านมาแห้วมาตลอด"

3.4. พี่โอ็ต (พี่ที่เคยเล่นดนตรีด้วยกัน)
    " ทีแรกว่าจะไม่ไป แต่พอดีผ่านไปบ้านเพื่อนแถวนั้นแล้วจะกลับเลยแวะเข้ามาดู คนเยอะจริงๆเลย เห็นเราแล้วล่ะแต่ไม่กล้าเข้าไปรบกวนเพราะเห็นส่งพานให้วุ่นเลย พี่เลยอยู่แต่ด้านนอก มาตบเอาแมงวันไปตัวนึง แล้วรีบกลับเอาใส่กระเป่าเสื้อไว้แล้วไปเที่ยวผับกับเพื่อน เข้าไปมีแต่สาวๆเข้ามาคุยด้วยบ้าง ขอชนแก้วบ้าง เมื่อก่อนเรื่องแบบนี้ไม่เชื่อแต่ตอนนี้เชื่อแล้ว" <O:p

4.ผู้เล่า: ฝาจุก
    สวัสดีคะ ขอเล่าประสบการณ์บ้างคะ
    คือเรารู้ข่าวจากเพือนคะ เราก็เลยเข้ามาแอบอ่านกระทู้อยู่ 1 เดือนคะ ในใจเราก็สงสัยคะ ว่าจริงหรือเปล่า หรืออวยกันไปมา เพื่อปั่นหุ้นหว่า เดือน ม.ค. พลาด ไม่ได้ไป เห็นรูปแล้ว เสียดายมาก เดือน ก.พ. ตั้งใจว่าต้องไปให้ได้คะ และแล้วเราก็นัดเพื่อนสาว 1 คน 7 โมงเช้า เพื่อออกเดินทาง แต่แฟนเพื่อนดันถ่วงเวลา มาสาย แล้วยังง๊องแง๊งชวนทะเลาะตลอดทาง หาว่าไร้สาระ เราถึงวัดกัน 9 โมงเช้าคะ ได้คิวแรกเลยคะ

เราสองคน สักยันต์ห้าแถวคะ ครูบาธร มือเบามากๆๆๆคะ ไม่เจ็บเลย แค่จิ๊ดๆๆ
    แล้วเรากับเพื่อนสาวก็บูชาแมงวันคำ และ อิ่นแต่งงานกลับมาคนละ 1 ชุด
    เราส่งเพื่อนสาวกับแฟนลงที่ตลาด แล้วเราก็ขับรถกลับบ้าน ยังไม่ทันจอดรถเลยคะ
    มีข้อความมาจากชายหนุ่มที่เราหยุดคุยกันเมื่อกลางปีที่แล้วคะ เขาบอกว่า “เมื่อคืนฝันถึงนะครับ ช่วงนี้สบายดีมั๊ย ” อิอิ....กรี๊ดแทบสลบคะ ขับรถกลับบ้านแทบไม่ถูกเลยคะ

เช้าวันจันทร์ เราไปทำงาน เปิดเอ็มมา มีข้อความจากเพิ่อนสมัยเรียนป.ตรี ที่เราแวะไปทักทายเขาที่ทำงานเมื่อสองอาทิตย์ก่อน ว่า “ไปดูหนังกันมั๊ย ถ้ามีเวลาว่างตรงกัน ”

เราก็เลยโทรไปเม้าท์กับเพื่อนสาว เช็คผลว่าของแกเป็นไงบ้างว่ะ
    เพื่อนว่า : ของฉันก็เหมือนกัน ตอนเช้ายังทะเลาะกันอยู่เลย แต่พอแยกจากแกเท่านั้นแหละ
    อี๋อ๋อ สวีทหวานมากเลย ช่วยสะพายกระเป๋า ถือของ จับมือไม่ห่างเลย
    พอถึงบ้านนะ ฉันก็เข้าไปอี๋อ๋อ เขาไม่ยอมฉันนะ ฉันอยากลองของด้วยแหละ
    ฉันเลยนั่งหันหลังเป่าอิ่นแต่งงาน เท่านั้นแหละแกเอ๊ย....โป๊งๆชิ่งกันไป 1 รอบ (กร๊ากกกกกกกก) เราอุปทานกันไปป่าวว่ะแก อิอิ

วันอังคาร หลังเลิกงาน ชายหนุ่มที่ส่งข้อความมาหาเรา .....โทรมาคะ..อิอิ
    เขาชวนเราไปทำบุญวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้คะ อิอิ
    อาทิตย์นี้ เราจะเอาแมงวันคำกับอิ่นติดไปด้วย เดี๋ยวจะกลับมาส่งข่าวนะจ๊ะ ว่าออกฤทธิ์ยังไง
    อ้อๆๆ เราเล่าให้เพื่อนสนิทๆที่รู้ปัญหาของเรานะ... อิอิ ฝากให้เราออเดอร์แมงวันคำกันใหญ่เลยอ่ะ 55555
    น้องฟ้าคะ ... ช่วยจัดแมงวันคำ + อิ่นแต่งงานให้ 1 ชุดด้วยคะ เมลล์ที่อยู่ไปให้แล้วนะ
    ขอเลขที่โอนเงินอีกทีคะ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

5.ผู้เล่า: วารินทร์ นานา<O:p</O:p
    ผมมาเช่าแมงฯ เเละหลวงพ่อจาร +เจิมให้ ตอนเย็นฯมีคนตามไปรับงานใหญ่
    ไม่รู้บังเอิญ หรืออย่างไร? ได้ตัง มาพอควร เเล้วเเต่ความเชื่อครับ.....<O:p</O:p

6.ผู้เล่า: วารินทร์ นานา<O:p
    มาเล่าประสบฯ เมื่อวันก่อนได้จ็อบใหญ่มาก้อนหนึ่ง เมื่อเช้ามีบริษัทใหญ่เรียกไป
    คุย เเล้วตอบตกลงกลับมาในเเง่ดี เสนอรายไดดีฯมาให้ ที้งหมดนี้ตั้งเเต่ได้เเมงวันคำจากครูบามาวันอาทิตย์
    .....เเต่ไม่มีเรื่องหญิงนะครับ ....ทั้งหมดจริงครับ ไม่รู้บังเอิญไหม?????????????????????
    ....กราบขอบคุณครูบาอาจารย์ครับ

7.ผู้เล่า: โก๋เอี่ยม<O:p
    เมื่อคืนพาลุงเอก ไปเที่ยว วอร์มอัพ ลุงบอก ไอ่โก๋ พี่ไม่กลับแล้วกรุงเทพฯ อยู่เชียงใหม่ยาวเลย นึกได้ว่าน้องหมอ อยู่ใกล้ๆ พี่เอกเลยโทรชวนมาเที่ยว พอน้องหมอมาถึงงงเลย เพราะโต๊ะที่เราอยู่ มีแต่สาวๆมานั่งล้อมหน้าล้อมหลัง ตอมเต็มไปหมด นั่งได้สักพัก เจอรุ่นน้องที่รู้จักกันมาเที่ยว มันถามว่า ทำไมแถวโต๊ะพี่โก๋ มีแต่สาวๆมารุมล้อม เลยบอกมันว่า พกแมงวันคำ มา 3 ตัว มันเลยขอดู มันบอกขอบูชาต่อได้ไหม เลยบอกว่าวันหลังละกัน ให้วันนี้เดี่ยวมีคู่แข่ง เพราะเล่าให้น้องมันฟังว่า ตอนมาที่แรก ว่างไม่มีคน อยู่ๆคนมาจากไหนม่ายรู้ โดยเฉพาะสาวๆ มาอยุ่โต๊ะข้างๆเต็มไปหมด
    8.ผู้เล่า: โก๋เอี่ยม<O:p
    เมื่อกี้มีคนมาบูชา อิ่นแต่งงานไปเล่าให้ฟังว่า เพื่อนที่แนะนำมา บูชาไปเพราะทะเลาะกับแฟน จนแฟนบ่นว่า เลิกๆกันเลยที่นี้พอมาบูชาอิ่นแต่งงานไป แฟนเพื่อนเค้ากลับพูดจาดีขึ้น ไม่ค่อยทะเลาะกันแถมอะจึ๋ยๆกันอีกต่างหากเค้าเลยมาบูชาบ้าง เพราะตอนนี้แฟนคบกิ๊กอยู่<O:p
    9.ผู้เล่า: รับโชค<O:p
    วันอาทิตย์ที่ 7 ลงทองกับท่านครูบามา ดูท่าทางรักรีเทรินร์ครับพี่เอก แฟนเก่าเลิกกัน 4-5 ปี โทรมาชวนไปเที่ยวด้วยครับ ออกเดทอีกหลายรอบ อิอิอิอิ<O:p
    10.ผู้เล่า: วารินทร์ นานา<O:p
    ตอนนี้เขารับผมเข้าทำงานเเล้ว ขอบคุณffice:smarttags" /><?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เเมงวันคำ ครูบาครับ
    ท่านเป็นสุดยอดเกจิจริงฯ กราบไหว้ได้ นับถือจริงฯฯ....<O:p<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. มากับพระครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2010
  11. peter777

peter777 สมาชิก

13 ธันวาคม 2009
    ไม่ได้เข้ามานานโพสเลย พี่ๆบ่นใหญ่ ไปไหนมา

12. peter777

peter777 สมาชิก

13 ธันวาคม 2009
    ไม่มีเวลาคับพี่น้อง แมลงวันคำพางานเข้ามา(สาว)เพียบ พึ่งจะมีเวลามาโพส

13. มากับพระครับ

เสาร์๕วันที่๒๐มีค.นี้พวกเราจะจัดงานปลุกเสกเครื่องรางของขลังมากมายหลายอย่าง ขณะเดียวกันก็จะจัดให้มีพิธีกรรมตามคำเรียกร้องของเพื่อนๆสมาชิก การต้อนรับพระเกจิอาจารย์ที่จะนิมนต์มาร่วมงานไม่มีขีดจำกัด เรียกว่างานนี้ใครอยากนิมนต์ใครมาเปิดองค์หรือมาร่วมงานก็สามารถทำได้ครับ จะขอจัดให้เป็นงานเปิด ใครก็ได้นิมนต์หรืออยากพาหลวงพ่อใดมาก็ได้ทั้งนั้นเพียงแต่ขอให้ประสานงานล่วงหน้ามาก่อนวันที่ ๑๐ มีค.ครับจะได้ช่วยกันประชาสัมพันธ์อย่างทั่วถึง

14. มากับพระครับ

แต่ที่แน่ๆจะมีหลวงพ่อองค์นี้มาปลุกเสกวัตถุมงคล
    รุ่นแรกของท่านออกให้บูชา รับรองว่าไม่จองจะเสียใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      304
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2010
  15. มากับพระครับ

ส่วนหลวงปู่ครูบาศรีวัยนั้น..น่าเสียดายมาก เพราะวันเสาร์๕มีผ้าป่าจากกทม.ไปสองคันรถ ท่านเลยลงมาไม่ได้.....

ขนาดไฟล์:
      39.3 KB
      เปิดดู:
      318
  16. มากับพระครับ

ส่วนองค์นี้ถ้าไม่ป่วยมาแน่นอน

ขนาดไฟล์:
      28.9 KB
      เปิดดู:
      301
  17. มากับพระครับ

ส่วนองค์นี้บอกไอ้เอก เอ็งอย่าเอาข้าไปเลย อยู่ในกุฏิข้ายังเป็นลมบ่อยๆ ข้าขออยู่ในกุฏิเสกนางกวักรุ่น ๓ ให้ดีกว่า (หลวงปู่สั่งให้ไปทำนางกวักถุงแดงรุ่น ๓ มา เนื่องจากมีคนไปขอบูชารุ่นก่อนๆแทบทุกวันทั้งที่หมดไปแล้วจนท่านรำคาญ จีงสั่งให้สร้างอีก)

ขนาดไฟล์:
      35.1 KB
      เปิดดู:
      1,325
  18. มากับพระครับ

ดังนั้นเพื่อนผู้อ่านท่านใดอยากนิมนต์ใครมาร่วมงานติดต่อมาพูดคุยกันได้เลยครับ หรือใครอยากพาหลวงพ่อไหนมาร่วมงานแจ้งมาล่วงหน้านะครับ

19. มากับพระครับ

งานนี้สถานที่อำนวยรับเกจิได้เป็นร้อย ส่วนตัวผมต้นเดือนจะไปกราบอาราธนาเกจิอีสานใต้มาร่วมงาน จากนั้นก็จะลงใต้ไปอาราธนาครูบาอาจารย์ครับ คอยติดตามกระทู้อย่าให้พลาดนะครับ นานครั้งจะมีเกจิแดนไกลมาให้กราบอย่างใกล้ชิด ที่สำคัญคงต้องเตรียมปัจจัยกันไว้ให้มากหน่อย เพราะโอกาสที่จะได้กราบบูชาของดีจากมือท่านแต่ละองค์คงจะยากหากพลาดงานนี้

20. มากับพระครับ

ส่วนองค์นี้ซ่อนองค์มาตลอดครับ ผมจะลองขอหลวงปู่ลงจากยอดเขามาช่วยปลุกเสกหน่อย

ขนาดไฟล์:
      89.5 KB
      เปิดดู:
      1,099