หลวงปู่ทิม วัดพระขาว มรณภาพแล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 22 มีนาคม 2009.

1. KAJ

KAJ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบแทบเท้าหลวงปู่ด้วยความอาลัยอย่างสุดหัวใจครับ เพียงแค่ได้เห็นเพียงแค่ได้อยู่ใกล้หลวงปู่ผมก็รู้สึกได้ถึงความเมตตาของหลวงปู่อย่างมากมาย ผมตั้งใจจะเดินทางไปกราบหลวงปู่แต่ก็ได้เพียงแต่คิดอยู่ในใจ วันนี้พอรู้ข่าวของหลวงปู่ผมรู้สึกใจหายและมีน้ำตา เสียดายและเสียใจจริงๆครับที่ไม่ได้เดินทางไปกราบหลวงปู่ สิ้นพระดีแห่งกรุงศรีอยุธยาแล้วอีกหนึ่งองค์

2. orvet49

orvet49 Active Member

[​IMG][​IMG][​IMG]กราบนมัสการหลวงปู่ครับเสียดายที่ไม่ทันกราบหลวงปู่ขณะทรงขันธ์[​IMG][​IMG][​IMG]

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ด้วยธูปเทียนแพนี้เจ้าค่ะ ขอพระเดชพระคุณหลวงปู่จงสู่เมืองแก้วเมืองนิพพานเจ้าค่ะ

คุณแม่ พี่ป้า น้าอา เป็นชาวอยุธยากันหมด แต่ลูกกับไม่เคยมีโอกาสรู้จักหลวงปู่เลย ขอไหว้สาหลวงปู่ตอนนี้ ถึงแม้จะสายไปแต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้มีโอกาสเลยเจ้าค่ะ

4. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขอกราบเท้าบูชาพระคุณหลวงปู่เป็นอย่างยิ่งครับ

5. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ใครพอทราบกำหนดการฌาปนกิจหลวงปู่ทิมบ้างครับช่วยแจ้งให้ทราบหน่อย
    ว่าจะไปงานท่านครับ

6. 100ไร่

100ไร่ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    กราบเท้าหลวงปู่ กราบความไม่เที่ยงของร่างกายตามที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสไว้เมื่อ2552กว่าปีที่แล้วมา

7. 100ไร่

ผมได้มีโอกาสบูชาชานหมากของหลวงปู่ เมื่อไม่นานนี้ เป็นบุญเหลือเกิน

8. สงบระงับ

สงบระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

สงบ ได้มีโอกาสเข้าไปกราบท่านใกล้ๆอยู่หลายครั้งท่าน มีเมตตากับสงบและครอบครัวมาก ท่านเป็นพระอริยะสงฆ์ที่มีเมตตาสูงจริงๆ ท่านได้เมตตาให้ชานหมาก ธนบัตรขวัญถุง และท่านให้ร่วมทำบุญทอดกฐินแถมกำชับด้วยความเมตตาว่า "อย่าใส่เงินมาเยอะนะ 5บาท 10บาทก็พอ "และยังให้ขนมเวเฟอร์สำหรับเด็กแก่ลูกสาวมาด้วย ท่านบอกว่า "กินเลยนะลูกของดีกินไปเถอะ"
    และให้พระ บูชาองค์เล็กมาด้วย และยังวนเวียนไปกราบท่านอยู่เสมอ เพิ่งทราบเมื่อตอนใกล้เที่ยงว่า ท่านมรณะภาพ ใจหายค่ะ แต่อย่างไรเสียท่านก็ละโลกไปแล้ว ท่านเป็นพระปฎิบัติดีปฏิบัติชอบท่านบรรลุธรรมไปแล้ว อนุโมทนาบุญกับหลวงปู่ด้วยค่ะ

9. 100ไร่

ท่านเคยมาร่วมปลุกเสกและเททองพระสมเด็จองค์ปฐมที่ กรม สอ.1 สอ.รฝ ที่สัตหีบ วันที่27 มี.ค 50ผมได้บูชาเหรียญสมเด็จองค์ปฐมมา 2 เหรียญและรูปหล่อยืนกรมหลวงชุมพร 1 องค์

10. aocsaipang9

aocsaipang9 Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2007
    อาลัยหลวงปู่ครับ กราบ . .พระผู้เป็นผู้ให็แด่ปวงลูกศิษย์เสมอมาครับ

11. Pandhaka

Pandhaka เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    กราบหลวงปู่ทิมด้วยความเคารพ

12. Faithfully

Faithfully เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    น้อมกราบด้วยความอาลัยค่ะ สาธุ

นิพพานัง ปัจจโย โหนตุ

13. อธิมุตโต

อธิมุตโต เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    เคยจะไปกราบท่านครั้งหนึ่งเมื่อหลายปีมาแล้ว

แต่ไม่มีโอกาสพบ เพราะท่านไปกิจนิมนต์

เสียใจมากครับ

ขอแสดงความอาลัย ในหลวงพ่อ ขอหลวงพ่อไปสู่ภพภูมิที่เหมาะกับท่านด้วยครับ
    สาธุ

14. luangbo

luangbo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดวงวิญาณอันบริสุทธิ์ของหลวงปู่ จงเข้าสู่กระแสแห่งความสงบเย็นแดนพระนิพานเทอญ

15. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    กราบอาลัยหลวงปู่ครับ อยากไปกราบท่านหลายครั้ง แต่ไม่มีโอกาสครับ น้อมระลึกคุณควมาเมตตาสุดยอดของท่านครับ

16. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้มีโอกาสไปกราบท่านสัก๒เดือนที่แล้วรู้สึกเสียใจมากครับ

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สุปฏิปันโณ ภควโต สาวกสังโฆ สังฆังนะมามิ.....

กราบหลวงปู่ครับ...เคยได้รับความเมตตาจากท่านอย่างมากเมื่อคราวไปกราบท่านที่วัดเมื่อ

สิบกว่าปีก่อน.....และมีโอกาสได้สัมผัสบารมีท่านอีกหลายครั้งหลายหน......

กราบหลวงปู่ด้วยความเคารพครับ.......พระอริยะสงฆ์แห่งวัดพระขาว.....

หลวงปู่ท่านจะคงอยู่ในใจเสมอผมครับ.............

18. mssoda

mssoda Active Member

-ขอน้อมกราบแทบเท้าหลวงปู่ด้วยความอาลัย
    ขอให้ดวงวิญญาณหลวงปู่ จงเข้าสู่สรวงสวรรค์ ดินแดนแห่งนิพพาน เทอญ สาธุ

19. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    อาลัย หลวงปู่ทิม
    กราบเท้าหลวงปู่ที่เคารพยิ่งสาธุ

20. เย็นวันศุกร์

เย็นวันศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอาลัยหลวงปู่ทิมครับ