หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    มีดขนาดนี้คงไม่น้อยแล้ว ถ้าเยอะกว่านี้ผมว่าคุณหมอคงจะไม่มีมีดใช้แล้วล่ะครับ

2. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เมื่อคืนฝันว่าปืน .38 หายตื่นเช้ามาก็ลืม............พอหวยออกนึกได้....คริคริ

3. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ แล้วผม ต้องทำงัยต่อครับ นี่ งง งง

อย่างไรก็ตามเอ่อ แจ้งชื่อที่อยู่ได้ที่ไหนครับนี่ :)

4. kasems

kasems เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ
    ผมต้องส่งซอง หรือที่อยู่ให้ใครครับ

5. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ตอนแรกตกใจนึกว่าคุณดินระเบิดถูก2คัวบน เห็นชื่อเกษม kasems เหมือนกัน ช่วยPM ที่อยู่มาให้ด้วยนะครับ วันอังคารจะได้ไปส่งพระให้

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ถูกสองตัวล่าง ส่งที่อยู่ให้พี่ดินระเบิดครับ

ท่านที่ถูกสองตัวบน ส่งที่อยู่ให้พี่บางแสนครับ

ขออภัยด้วยครับวันนี้ไม่ได้เข้ามาอัพกระทู้เลย ทำภารกิจหลายที่เลยวันนี้,,,,,,,

7. kang_som

โอ้ยยยย..........เงียบเหงาดีแท้.....................

หาเกมส์เล่นดีกว่า..........

หุหุหุหุ

8. kang_som

วันนี้วันพระใหญ่ พาเจ้าตัวน้อยกับภรรยา ไปทำบุญที่วัดใกล้บ้าน แล้วก็ปล่อยเต่า 1 ตัว ปลาดุกหน้าเขียง 4 ตัว หอยขม 1 กิโลกรรม......... ขอเพื่อนๆ พี่ๆ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ......

ส่วนคุณพ่อคืนนี้จะไปปล่อยโค........... แต่รู้สึกจะปิดคอกหมดเลยวันนี้ หุหุหุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2012
  9. นะปัดตลอด

นะปัดตลอด เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ท่านแกงส้ม วันพระใหญ่วันนี้ตอนเช้าก็ไปทำบุญที่วัดมาครับ เอาโกท ตา-ยายไปด้วย หลังกิจกรรมหมดไปช่วงนี้ เวบเงียบมาก อิอิ

10. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

[SIZE="5"[COLOR="Blue"]]เหงาอารัยน้องแกงส้ม.....[/COLOR]...[/SIZE]
    มาชมพระเจ้า 5 พระองค์ที่ได้มาใหม่กันครับ ผสมผงพุทธคุณ 108 ผงเหล็กน้ำพี้และผงไม้โพธิ์ หลวงพ่อเงินวัดบางคลาน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.4 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      76.5 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      72.9 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      76.8 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      70.5 KB
      เปิดดู:
      76
  11. นะปัดตลอด

นะปัดตลอด เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    หุๆ มาแต่ละที ซีดดดดเลย
    ขอตัวไปรอชมขุนศึก ก่อนนะครับ อิอิ

12. ดินระเบิด

วันนี้วันพระนำรูปพระพุทธชินราชมาฝากครับ
    คุณtoom2547 ขอชื่อที่อยู่ในการจัดส่งพระหน่อยครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2012
  13. kang_som

อ้าว.....ทำไมไม่ใช่แบบที่คุยอ่ะ อิอิอิ แต่แบบนี้ยังไม่มีอ่ะครับ ชอบๆๆๆๆ

14. samukee

samukee สมาชิก

14 พฤศจิกายน 2011
    นานๆเข้ามาทักทาย สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ
    รูปพี่ แกงส้มนี้เปลี่ยนบ่อยจังนะครับ คิดได้ไงเนี้ย แบทแมนห้อยสมเด็จ
    :cool:

15. kang_som

อิอิอิ...ต้องคอยรักษาเรทติ้งตลอดเวลาครับ 55555 ไม่อย่างนั้นกระแสตก......

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีเช้าวันใหม่ครับทุกๆท่าน...กระผมนำบุญจากวันวิสาขะบูชามาฝากกัลยาณมิตรศอษย์หลวงพ่อทองดำทุกๆท่าน ณ ที่แห่งนี้ครับ..(^____^)

เมื่อเช้าตรู่วันวิสาขะบูชาได้เห็นแสงอาทิตย์แรกที่ขอบฟ้าหน้าวัดระฆังและศิริราช, ซึ่งเป็นคนแรกทีได้ไปรอทำบุญอยู่หน้าประตูวัดระฆังซึ่งยังไม่เปิด
    พอ6โมงกว่าๆประตูได้เปิดออก...จากนั้นผมก็ได้เดินเข้าไปรอทางวัดเปิดประตูวิหารสมเด็จพุฒาจารย์โตอีกทีเพื่อรอเข้าไปกราบสมเด็จโตและสวดชินบัญชร...ในระหว่างรอนั้นก็เห็นแม่ชีในวัดจัดของเตรียมนู่น,เตรียมนี่กันใหญ่...และบุญกุศลแรกที่บังเกิดของเช้นี้ก็คือการได้ช่วยแม่ชีในวัดระฆังยกลังน้ำหลายกล่องและหอบช่อดอกบัวจากศาลาการเปรียญ2มายังอุโบสถวัดระฆังเพื่อเตรียมพร้อมกับการมาทำบุญของประชาชนในวันนี้...
    เป็นการเสียเหงื่อที่ได้บุญและอิ่มใจแต่เช้าของวันวิสาขะบูชาสำหรับผมเลย...(^____^)

จากนั้นก็ได้ข้ามฟากไปตักบาตรบริเวณท่าพระจันทร์และวัดแห่งที่สองที่สามที่ผมไปทำบุญก็คือวัดใหม่อมตรสและวัดอินทรวิหาร(บางขุนพรหม)
    และเส้นทางบุญสุดท้ายของวันนี้ด้วยเวลาที่จำกัดก็คือวัดชนะสงครามครับ...(^__^)

ร่วมอนุโมทนาสาธุการด้วยกันนะครับทุกๆท่าน ^^

17. ดินระเบิด

ขอร่วมอนุโมทนากับคุณnor ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    รอชมได้เย็นนี้ครับน้องแกงส้มrabbit_sleepyrabbit_sleepyrabbit_sleepyrabbit_sleepyrabbit_sleepy

18. บางแสน

อนุโมทนาบุญครับคุณนอร์
    วันวิสาขบูชาไม่ได้ออกไปทำบุญที่ใหน..ไปถวายสังฆทานเจ้าคุณอาจารย์ที่วัดบวรนิเวศตั้งแต่วันเสาร์ที่๒มิย. คนเยอะมาก ไม่รู้ว่าที่วัดบวรนิเวศมีบวชพระ๔๒รูป.....วันหยุดอยู่บ้านเข้าห้องหลวงปู่ทองดำไม่ได้ ขึ้นว่ามีไวรัสtrojan อันตราย เลยไม่ไกล้าเข้า..ทำไมห้องอื่นเข้าได้ไม่รู้...แบทแมน(แกงส้ม)เลยบ่นเหงา
    เดี๋ยววันนี้พักเที่ยงจะไปส่งพระให้คุณkasemsนะครับ

19. kang_som

แก้เหงากันนิสนึง............. เล่นกันยาวๆ

เนื่องด้วย
    - วันที่ 16 มิถุนายน แฟนผมมีกำหนดเข้าผ่าตัดหน้าอก ที่โรงพยาบาลมงกุฏวัฒนะ
    - วันที่ 17 มิถุนายน เป็นวันเกิดของเจ้าลูกชายของผมอายุครบ 2 ขวบ ......

ขอร่วมสนุกโดยให้ทายว่าลูกชายผมเกิด เวลาเท่าไร กี่โมง กี่นาที...ครับผม....ไม่ต้องถึงขนาดเวลาตกฟากนะครับ ขึ้นอะไรแรมอะไร อิอิอิ........

โดยของรางวัลมี ๒ ชิ้น ให้กับผู้ที่ทายถูก ลำดับที่ ๑ และ ๒ ตามลำดับครับ โดยของรางวัลจะให้สิทธิ์ผู้ที่ทายถูกท่านแรกเป็นผู้เลือกก่อนนะครับ ส่วนของที่เหลือจะเป็นของผู้ที่ทายถูกท่านที่สอง

เริ่มทายได้ตั้งแต่เวลานี้ไปจนถึงวันที่ ๑๗ มิถุนายน วันเกิดลูกชายผมเลยครับ หรือถ้ามีคนทายถูกครบสองท่านแล้วก็จะหยุดการทายผล ถึงเวลา ๑๒.๐๐ น.

ในแต่ละคำตอบอยากจะให้ทุกท่านช่วยกล่าวอวยพรให้กับภรรยาของผมและลูกชายด้วยครับ........

ของรางวัลมี

พระนาคปรกใบมะขาม เสาร์๕ องค์เล็กกระจิ๋ว เนื้อทองแดงของหลวงปู่ทองดำ สร้างตั้งแต่ปี ๓๖

สมเด็จสติ เนื้อสีดำ ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน (องค์นี้รับมาจากมือท่านครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2012
  20. บางแสน

ขอให้แฟนน้องเอทหายไวๆนะครับ ขอบุญบารมีของหลวงพ่อโสธร หลวงปู่ทวด หลวงปู่ทองดำช่วยให้แฟนน้องเอทหายจากโรคภัยไข้เจ็บ ขอบุญกุศลที่น้องเอทและครอบครัวได้สร้างสมไว้ช่วยให้พ้นโรคภัยและขอให้เจ้กรรมนายเวรโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แฟนน้องเอท..ขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปด้วยดี...ด้วยนะครับ....
    ร่วมสนุกด้วย..ทายว่า09.30น.