หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ไม่ต้องเสียใจครับพี่เอท มีผมอดเป็นเพื่อนด้วยคน ขนาดเล่นเน็ตสายยังอดเลยครับ เข้ามาช้าแค่นาทีเดียวเอง เต็มซะแร้ว:'(

2. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สวัสดีปีใหม่ครับน้องเอทกลับมาทำงานแล้ว(รอรับของฝาก...ล้อเล่น)กลับมารับศึกหนักกับงานบีโอไอนะครับ กำลังหาเวลาไป มีรถรับส่งเข้าไปดูงานที่จุดใหนบ้างครับ..ไม่อยากขับรถเข้าไป..สวัสดีคุณพลศิริ..เสียใจด้วยที่พลาดรางวัล..เห็นเข้ามาก่อนเวลากับหลังเวลา..วันนั้นก็พลาดเหมือนกัน..ชัยภูมิอากาศดีมั้ยครับ..หนาวมั้ย..เคยไปหลายครั้ง..ไส้กรอกอิสานอร่อย..มีเพื่อนอยู่หลายคนเช่นนราธิป กาญจนวัฒน์..นักร้องวงชาตรีก็อยู่ชัยภูมิ...ยังไม่ได้โอนเงินให้คุณดินระเบิดเลย..ยังไม่รู้จะลงชื่อฝากใครดี หรือลงชื่อเมียอีกสักองค์..ทำไมเงียบๆนะแจกฟรีไม่ค่อยสนใจสนใจประเภทเล่นเกมส์กระมัง..สวัสดีเพื่อนๆทุกคน..

3. ญานทิพย์

ญานทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ทองดำ
    สวัสดีคุณแกงส้ม คุณดินระเบิด คุณkudreamerและเพื่อนสมาชิกในบ้านหลังนี้ และดีใจกับคุณkudreamer ที่ได้รับการการันตีพระของหลวงปู่มา แต่ขอแนะหน่อยนะ ให้จุดธูปบอกหลวงปู่ ขอให้พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ พระเทวาธิคุณ และบารมีหลวงปู่ทองดำกับคืนมาดังเดิมด้ายเถิด...สาธุ แล้วท่องนะโมสามจบ ต่อด้วยคาถาของหลวงปู่ หนึ่งอึดใจ ต่อหนึ่งบท แล้วจะรู้สึกตัวแน่น หลังแน่นขึ้นหัว นั่นแหละเขาเรียกว่า ปลุกพระขึ้น
    ทหาร ตำรวจที่ตายกัน ที่ภาคใต้ ส่วนมากมีพระดีเต็มคอ แต่ขาดการอาราชธนาพระ หรือปลุกพระ ยิ่งปะทะตรงๆบ่อยๆ พุทธคุณก็จะเบาบางลง เหมือนพวกที่ชอบลองของนั่นแหละ คาถาของหลวงปู่ปลุกพระได้ทุกสำนัก เพราะเป็น ..หัวใจนวหรคุณ....ขอให้บุญบารมีหลวงปู่ทองดำรักษาทุกๆท่านที่เข้ามาในบ้านหลังนี้ และโดยเฉพาะท่านเจ้าของบ้านนะครับ.....อนุโมทนาสาธุ

4. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีเช่นกันครับ ทำใจไว้ล่วงหน้าแล้วครับ ตั้งใจมากสำหรับรายการนี้ เห็นว่าแจกน้อย ไม่ค่อยเป็นข่าว ที่ไหนได้ เสือซุ่มทั้งนั้นครับ ชัยภูมิตอนนี้ขนาดอยู่ใจกลางจังหวัดอากาศดีมากครับช่วงเช้าๆ อากาศกำลังเย็นสบาย พอสายขึ้นมาหน่อย ร้อนแล้วครับ เช้าไม่ถึงยี่สิบองศา กลางวันล่้อไปสามสิบ เย็นหน่อย ยี่สิบองศา ไม่สบายช่วงนี้ก็น้องๆ ช้างแล้วครับ อย่างหนาเลย ของแซ่บชัยภูมิมีหลายอย่างครับ ที่ขึ้นชื่อก็ไส้กรอก กะ หม่ำเขาแหละครับ มีญาติโยมทางสุรินทร์ผ่านมา ผมก็ซื้อของพวกนี้แหละติดมือกลับไปครับ น่าลองเหมือนกันครับผม ซำบายดีัวันทำงานกันนะครับ บ่นยาวครับ:cool:

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนบ่ายครับ เรื่องแจกพระไม่คึกคักผมก็ได้มีคุยกับพี่ดินระเบิดเหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่กระทู้นี้จะแจกช่วง วันที่ 16 กับ 1 ซะส่วนใหญ่คนเลยจำว่าช่วงนั้น ส่วนพี่ดินระเบิดแจกระหว่างเดือน ขาจรเลยไม่ค่อยได้มาอ่าน หรือบางทีหน้าที่แจกโดนเบียดไปหน้าหลังๆ แล้ว แต่ก็อย่างว่าครับคนมีบุญสัมพันธิ์จะได้ครับ ต่อให้แจกฟรีแต่ไม่มีบุญก็ไม่ได้เหมือนผมเลย 5555 ท่านน้ำหว้าแจก วันที่ 5 แต่ผมไม่ได้ดูเวลาว่าเค้าแจกตั้งแต่ 9.00 น ผมกะไปลงชื่อตอนเที่ยงคืนเลยจองเป็นคนแรกที่ไหนได้ อดเหมือนกัน 55555

6. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สวัสดีครับ ทุกท่าน ฝากเนืิ้อฝากตัวด้วยคนครับผม ....

7. kang_som

สวัสดีครับคุณดินสอ ยินดีต้อนรับเข้าสู่กระทู้ลูกหลาน หลวงปู่ทองดำ ครับสนใจวัตถุมงคลของหลวงปู่ทองดำ ตอนนี้พี่ดินระเบิดกำลังมีแจกหลวงปู่ทวด รุ่นไชยฤกษ์มหาเศรษฐี ที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่ทองดำ และครูบาอาจาย์หลายท่าน โดยมีค่าส่ง 100 บาทได้นะครับ อยากให้มีของดีไว้บูชาครับ ผมไปรับมาเอง เลยไม่เสียกะตังค์ อิอิอิอิ

8. kang_som

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆคนครับ ต้อนรับปีใหม่ครับ แจกหลวงปู่ทวดรุ่นไชยฤกษมหาเศรษฐี ของดีพิธีดีเสกหลายรอบครับรวมถึงพิธีเปิดโลกที่วัดใหญ่พระพุทธชินราช
    จำนวน 55 องค์ 1 ชื่อต่อ 1 องค์ครับ (ขอช่วยค่าดำเนินการจัดส่ง EMS 100 บาทครับ สมาชิกท่านใดต้องการลงชื่อได้เลยครับ มาก่อนส่งก่อน
    เกษม วีระวงษ์ กรุงไทย ออมทรัพย์ 506-1-30576-0

9. tanapoj

tanapoj เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

10. kang_som

พี่ดินระเบิดทราบแล้วเปลี่ยนครับ.........

11. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านครับและยินดีต้อนรับครับคุณดินสอ
    ประกาศ ณ เพลานี้หลวงปู่ทวดเหลือเพียง ๑๐ องค์เท่านั้นขอรับท่านใดต้องการลงชื่อที่อยู่ด่วน
    ปิดแจกวันที่ 13 ม.ค.55
    จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบโดยทั่วถึงกัน

12. tanapoj

13. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    มัวชักช้าเดี๋ยวหมด
    เดี๋ยววันนี้โอนเงินให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2012
  14. tanapoj

15. ดินระเบิด

สวัสดีช่วงอากาศกำลังเย็นสบายครับ วันนี้ได้จัดส่งพระหลวงปู่ทวดไปให้สมาชิกส่วนหนึ่งแล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      151.9 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      177.3 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      181.4 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      143.1 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      156.2 KB
      เปิดดู:
      48
  16. kang_som

เอ๊ะๆๆๆ แล้วรูปหล่อหลวงปู่คืออะไรเหรอครับ อิอิอิ สงสัย.....

17. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

หลวงปู่ทวดองค์ตามรูปสวยมากๆ ครับผม

18. ดินระเบิด

ไม่ต้องสงสัยครับคุณแกงส้มรูปหล่อรุ่นแรกหลวงปู่ทองดำ ณ เพลานี้ราคาแรงขึ้นเรื่อยๆแล้วขอรับใครพอมีกำลังเก็บได้รีบเก็บนะขอรับ ก่อนที่จะมีคำอุทานออกมา.....รู้อย่างนี้...รู้อย่างนี้...ก็แพงเกินเอื้อมแล้วละขอรับ

19. kudreamer

kudreamer Active Member

17 ธันวาคม 2011
    อยากเสียเงินอีกแล้วสิเรา ไม่ทราบว่าพอแบ่งให้น้องๆไว้ใช้ได้เท่าไรครับ อยากรู้ว่าพี่ดินระเบิดใจดีจริงหรือเปล่า อิอิ พีเอ็มมาหน่อยก็ได้ครับ:d

20. kang_som

อยากจะเสียเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ต้องอยู๋นิ่งๆ สงบๆ ซักระยะ (ยาวๆ) หุหุหุหุ

พี่ดินระเบิดครับ ปัจจัยที่ฝากมาผมโอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ