หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

<br />
    <br />
    <br />
    <br />
    ดีใจที่ได้เจอเช่นกันครับ อยากมีโอกาสเสียเงินเป็นหมื่นอย่างนั้นเหมือนกันครับ แหะๆๆๆๆ แต่วันนี้เสียไป 100 เดียวครับ ได้พุทธกวัก พิมพ์ใหญ่ มา 1 องค์เองครับ ไม่ใช่ของพี่เกษม แต่ได้จากตลาดพระ

ขอบคุณพี่เกษมสำหรับหลวงปู่ทวดครับ....

2. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ หลวงปู่ทวดรุ่นไชยฤกษมหาเศรษฐี 1ชุด
    กฤศ กุลวัฒนาสุวรรณ เอื้ออมรสุขคอนโด
    2/89 ซ.อักษรลักษณ์ 2 ถ.สุขุมวิท ต.ปากน้ำ
    อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270
    ขออนุโมทนาบุญครับ

3. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยนะครับคุณดรีม ที่ยังจำทางกลับบ้านถูก หนี้แค่หมัดแย๊บสสสสสเองนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า (ย้อเล่นอะ)

ยินดีที่ได้รู้จัก และแสดงความดีใจกับไหวเล็กด้วยนะครับ แท้ 100 %

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      184.8 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      154.3 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2012
  4. Jittangman

Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    โอนแลัวครับ วันที่ 8 ม.ค. 2555 เวลา 15.08 น.
    จำนวนเงิน 101.25 บาท
    ที่อยู่ จิรสิน แพมาก
    66/69 ม.5 ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี
    12150

5. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวดีครับ :cool:( กรุแตก )วันนี้โชคดีได้พระสมเด็จหลวงพ่อเพชรมา พระอาจารย์ท่านเมตตาแบ่งมาให้บูชานิดหน่อย เท่าที่ลงโชว์ให้ดูอะครับ ของดีหายากที่สำคัญได้มาไม่แพงครับ
    หลวงพ่อเพชรเป็นพระพุทธรูปสักดิ์สิทธ์เชียงแสนสิงห์ 1 พระคู่บ้านคู่เมืองประจำจังหวัดอุตรดิตถ์ กรุแตกตอนบูรณะโบสถ์ มีพระหลวงพ่อเพชร หลวงปู่ทวด นางเสน่ส์จันทร์ หลวงพ่อไซร้หลวงพ่อปี้ปลุกเสกปี 2503 ครับของดีพุทธคุณสุดยอด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      163.5 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      172.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      129.8 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      129 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2012
  6. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ยินดีด้วยนะครับ ที่สมเด็จแผ่นดินไหวพิมพ์เล็กนั้นได้ให้ท่านดินระเบิดส่องแบบเต็มๆ และฟันธงออกมาเป็นที่เรียบร้อย.... คราวหน้าผมแนะนำให้บุกที่บ้านเลย เพราะถ้ามีกำลังก็เก็บแบบพิเศษๆ ผมจะกระซิบเบาๆ ว่า.... ท่านดินระเบิดเก็บเอาไว้เยอะมากถึงมากที่สุด .... สายอื่นๆ ก็มีไม่น้อย ลองแย็บๆถามดูซิครับ... แต่ห้ามไปบอกใครนะครับ...อิ อิ

7. kang_som

<br />
    <br />
    <br />
    <br />
    องค์แบบสามเหลี่ยมเหมือนผมจะมี 1 องค์ ได้มาตอนบวช พระอาจารย์ท่านให้มาครับ รู้แต่เป็นหลวงพ่อเพช็รแต่ไม่รู้ประวัติอ่ะครับ เดี๋ยวกลับถึงเมืองกรุง จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ...

8. kang_som

<br />
    <br />
    องค์แบบสามเหลี่ยมเหมือนผมจะมี 1 องค์ ได้มาตอนบวช พระอาจารย์ท่านให้มาครับ รู้แต่เป็นหลวงพ่อเพช็รแต่ไม่รู้ประวัติอ่ะครับ เดี๋ยวกลับถึงเมืองกรุง จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ...

9. ไม่เกิด

อาจเป็นไปได้ครับ... แต่น่าจะ 4-6 ปี มาแล้ว เพราะว่าช่วงนั้นผมจะลงให้ประมูลพระและวัตถุมงคล และให้เช่าพระและวัตถุมงคลบ้าง ประมาณ 3 เว๊ป แต่ระยะหลังเนี่ยไม่ได้ลงแล้ว เพราะว่าจะง้วนอยู่กับการเลี่ยมพระที่ร้าน บางครั้งก็ยังมีโทรมาถามเหมื่อนกันว่าพระที่ลงยังอยู่หรือเปล่า...?

10. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หนาวครับหนาว ซำบายดีวันทำงานครับ
    รักษาสุขภาพนำแหน่เด้อพี่น้อง
    ^^__^^

11. พลศิริ

หนาวครับหนาว ซำบายดีวันทำงานครับ
    รักษาสุขภาพนำแหน่เด้อพี่น้อง
    ^^__^^

12. kudreamer

kudreamer Active Member

17 ธันวาคม 2011
    น่าจะใช่ครับ อาจจะเป็นพระของหลวงปู่กาหลง หรือพวกตะกรุดไม้ครู ตะกรุดแม่ทัพ9ยอดหรือไม่ก็กริ่งเขี้ยวแก้ว อะไรซักอย่างนี่หละ ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับพี่

13. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ 100.11 บาท เวลา 12:21 น.

กรุณาส่ง
    นายดนุ สายสุทธิชัย
    4/57 หมู่ 10 ถนนมาเจริญ แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กรุงเทพมหานคร 10160

*** ขอรบกวนให้แพ็คดีกว่าปกตินะครับ ไปรษณีย์แถวบ้านผมมือหนักมากครับ [Embarrass

14. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขออนุญาตยกมาหน้าใหม่นะครับ เผื่อท่านที่เพิ่งเข้ามาไม่ได้เปิดย้อนดูจะได้ทราบ สนใจก็ขอรับไว้บูชากันได้ ของดีมีไม่มากครับผม

15. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา ๐๙.๓๕ น. ได้โอนเงินไปร่วมบุญแล้วครับ ยอด ๑๐๙ บาทครับ
    รบกวนช่วยจัดส่งที่
    นายสัญชาติ เชียงการ
    ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดนครพนม
    อ.เมือง จ.นครพนม ๔๘๐๐๐
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับผม สาธุ./

16. ไม่เกิด

กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านในบ้านนี้.....ตอนนี้อากาศเริ่มกลับมาเย็นอีกนิดหน่อย ผมกลับชอบอากาศเย็นประมาณนี้ครับ....

17. ไม่เกิด

น่าจะใช่ครับเพราะช่วงนั้นผมเป็นสายตรงของวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลง ( เขี้ยวแก้ว ) ตอนนั้นผมลงไว้เยอะมากๆ ทั้งซื้อเข้า และให้เช่าด้วยครับ....

18. พลศิริ

...น้อมกราบอริยสงฆ์...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับพี่น้อง
    ชัยภูมิอากาศเย็นลงอีกแล้วครับ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
    ห่วงนะถึงได้บอก ซำบายดีวันทำงานกันนะครับ
    ทำงานขอให้โชคดีมีชัยรวยรวยนะครับพี่น้อง
    ^^__^^

19. พลศิริ

...น้อมกราบอริยสงฆ์...
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับพี่น้อง
    ชัยภูมิอากาศเย็นลงอีกแล้วครับ รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
    ห่วงนะถึงได้บอก ซำบายดีวันทำงานกันนะครับ
    ทำงานขอให้โชคดีมีชัยรวยรวยนะครับพี่น้อง
    ^^__^^

20. kang_som

กราบหลวงปู่ทองดำ

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนครับ กลับมาถึงนนทบุรีแล้ว อากาสเย็นดีครับ เอาซะเป็นหวัดเลย 5555 กลับบ้านครั้งนี้ได้พระหลวงปู่มา นิดหน่อย อิอิอิอิ........... ได้เจอพี่ดินระเบิดและน้องดรีม(kudreamer) ด้วย ทุกทีเล่นผ่านมือถือเวลาโพสจะลำบากมาก เลยทำให้อดได้ที่พี่น้ำหว้าแจกเลย เหอๆๆๆๆ อด.............