หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ประสบการณ์ตรงจากคุณkudreamerเนี่ย.... สุดระทึกจริงๆ คงไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้่แน่ๆ แต่ก็ยังดีครับที่คุณพระคุณเจ้ายังคุ้มครอง นึกแล้วเสียวไม่หายครับ ถ้าวันนั้นไม่ได้พกวัตถุมงคลติดตัวไป นึกภาพไม่ออกเลยว่าจะออกหัวหรือก้อย... แต่ถ้าให้ทายคงต้องเข้าที่ท้องแล้วก็ต้องฝังในแน่ๆ......
    ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมากครับ... ที่ได้เล่าประสบการณ์มาให้เพื่อนๆ สมาชิกในบ้านหลังนี้ได้ฟังกัน หวังว่าคงจะไม่เกิดประสบการณ์แบบนี้อีกนะครับ ถ้าว่างๆถ่ายรูปเหรียญและตะกรุดของคุณkudreamer ให้เพื่อนได้ชมกันบ้างนะครับ....

2. ไม่เกิด

ถ้าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใด มีประสบการณ์ในวัตถุมงคลที่หลวงปู่ทองดำปลุกเสก ไม่ว่้าจะออกวัดท่าทอง หรือออกวัดอื่นก็มาแชร์ประสบการณ์กันได้เลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นประสบการณ์ในด้านใด....? ก็เล่าให้ฟังด้วยนะครับ ..... ถือว่าช่วยกันเผยแผ่บารมี หลวงปู่ทองดำ แห่งวัดท่าทอง ครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2011
  3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง ซำบายดีกันน้อครับผม:cool:

4. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก สบายกันดีทุกคนนะครับ เพื่อนสมาชิกที่อุตรดิตถ์ แพร่ เพชรบูรณ์ หนาวมั้ยครับ ...เข้ามาทักทายเหมือนเคย..เข้ามาอ่านประสบการณ์..ผมเองยังไม่มีประสบการณ์กับพระหลวงปู่ทองดำเลย..และไม่มีประสบการณ์ที่น่าระทึกใจแบบคุณ kudreamer...แต่ที่ชอบพระเครื่องเพราะมั่นใจพลังพุทธคุณว่ามีจริง..ชอบเรื่องพุทธคุณ ศิลปะ มากกว่าราคาค่าเช่า..เคยศึกษาไสยศาสตร์มาบ้าง..และมีประสบการณ์แบบแคล้วคลาดและการอธิษฐานมากกว่าแบบคงกะพัน...พระที่เคยประสบกับตัวเองมาก็มีหลวงปู่ทวด เจ้าคุณนรฯ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ หลวงพ่อโสธร ..ช่วงนี้การงานไม่คึกคักดูซึมเซาเพราะใกล้ปีใหม่...ปีใหม่นี้ไปเที่ยวที่ใหนกันบ้างครับ...ผมคงตระเวณทำบุญ..ไปใหนไกลไม่ได้..ลูกสอบgat-pat อาทิตย์นี้และทะยอยสอบตรงเข้ามหาวิทยาลัย..จะทิ้งลูกไปเที่ยวก็เลยไม่ได้...เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ..ขอให้มีความสุขทุกๆคน

5. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับสีผึ้งของหลวงปู่บ้างครับ....... อยากฟังด้านเมตตาบ้าง เพราะส่วนใหญ่ได้ยินบ่อยๆ เรื่องเหนียว......

ตลับนี้ไม่ได้ใช้ กลัวหมด แหะๆๆๆ ตลับสวยเกินจะกล้าใช้ อิอิอิ

ส่วนตลับเล็กแฟนผมใช้ ตลับใหญ่ผมใช้เอง จะหมดแล้วแบ่งไปร่วมบุญ 2-3 งานแล้ว กำลังจะเอามาเติมอยู่ เห็นพระที่วัดบอกว่าสีผึ้งหลวงปู่ถ้าใกล้จะหมดแล้วสามารถเอามาเติมได้ใช้ของเก่าเป็นหัวเชื้อ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

6. treepetsamakoon

treepetsamakoon สมาชิก

ตลับสวย น่าใช้ครับ........

7. jew2554

jew2554 Active Member

13 พฤศจิกายน 2011
    ขอพี่ๆ แนะนำ หน่อยครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ รุ่นไหน เหมาะกับการค้าขายครับ

8. kang_som

ตลับสวยจริงๆ ครับ....

แต่นี่รู้สึกจะเป็นรุ่น ๒ ครับ รุ่น ๑ ส่วนเหมือนกันครับ........ สวยจนไม่กล้าใช้....... ว่าจะเอาไปเลี่ยมกันน้ำห้อยคอซะเลย อิอิอิอิ.........

9. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ส่งของไปให้แล้วนะครับ สัก 2 - 3 วันน่าจะถึง

10. ไม่เกิด

กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในบ้านหลังนี้ครับ... เข้ามาช่วงมืดๆ แทบทุกวัน เนื่องจากเพิ่งเสร็จงานได้สักพัก อย่าลืมนะครับ.... ถ้าเพื่อนๆมีประสบการณ์ในวัตถุมงคลที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่ทองดำ ก็นำมาเล่าสู่กันฟังได้เลยครับ หรือถ้ามีวัตถุมงคลก็นำมาโชว์กันได้....

11. ไม่เกิด

ลองหานางกวัก หรือ พระสิวลี สิครับ... แต่ถ้าหาไม่ได้... ก็ใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ทองดำที่มีอยู่ แล้วอธิฐานขอบารมีหลวงปู่ทองดำช่วยให้ค้าขายดี ขายคล่อง .... ฯลฯ ลองดูล่ะกัน เพราะบางทีพวกแม่ค้าพ่อค้า ที่มากราบหลวงปู่ทองดำ หลวงปู่ก็แจกพระที่เตรียมเอาไว้ให้สำหรับ ทุกคนที่มากราบท่าน....
    แต่ถ้าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใดที่มีข้อมูลเชิงลึกหรือมีรุ่นที่แนะนำก็ บอกกันเลยครับ.... หรือยิ่งถ้ามีประสบการณ์ก็เล่ามาให้ฟังกันบ้างครับ....

12. jew2554

jew2554 Active Member

13 พฤศจิกายน 2011
    กำลังหา รุ่นนี้ มาใช้ ก่อน พอไหว ไม๊ คร้าบ

13. kang_som

ไหวซิครับดีเลยล่ะ นางกวักหลวงปู่ทองดำ ยังเล่นหากันไม่น่าจะแพง ลองถามพี่ๆ ในนี้ดูครับ เผื่อมีใครเก็บไว้หลายเหรียญของผมมีสองเหรียญของผมหนึ่ง ของแฟนหนึ่งเหรียญ กลับบ้านครั้งนี้ถ้าได้ไปวัดจะลองดูให้ครับ.....ต้องบอกว่าถ้านะครับเพราะไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า

ว่าแต่ขายอะไรเหรอครับ......

14. พลศิริ

กราบหลวงปู่
    สวัสดีพี่น้องป้องปาย ซำบายดีกันนะครับผม
    ชัยภูมิหนาวคือเก่าครับพี่น้อง
    ^^____________________^^

15. พลศิริ

กราบหลวงปู่
    สวัสดีพี่น้องป้องปาย ซำบายดีกันนะครับผม
    ชัยภูมิหนาวคือเก่าครับพี่น้อง
    ^^____________________^^

16. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก แวะเข้ามาทักทาย สบายกันดีนะครับ
    ขอถามหน่อยว่า..นางกวักหลวงปู่ทองดำมีของเก๊มั้ยครับ...

17. kang_som

ขอตอบแบบความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ว่าไม่น่าจะมีเพราะราคายังเบาๆอยู่ครับ ไม่น่าจะมีของปลอม......... ผมยังเคยไปเจอในแผงพระที่เมืองทองฯ เลย ได้มา ยี่สิบบาท 5555 หยิบไม่ต้องคิดอะไรแล้ว .........อิอิอิอิ

18. kudreamer

kudreamer Active Member

17 ธันวาคม 2011

19. kudreamer

kudreamer Active Member

17 ธันวาคม 2011
    โทษทีครับใช้คอมไม่ค่อยคล่องเลยติดๆขัดๆครับพี่ๆมีอะไรชี้แนะด้วยครับ
    รูปแรก(บนซ้ายสุด)ก็จะมีรูปติดบัตรอวยพรปีใหม่ปี2539 หลวงปู่จารตัว"นะ"ให้ครับ ถัดมาก็เป็นรูปถ่ายพัดยศไม่ทราบพ.ศ.อีก2รูปครับ ตามด้วยชานหมาก และสมเด็จเผ่นดินไหวพิมพ์เล็กแถวล่างก็จะมีโภคทรัพย์2เหรียญ รูปหล่อรุ่นแรกปี29 นวะ ตามด้วยนางพญา ก่อนปี2500ด้านล่างของรูปก็จะเป็นตะกรุดที่ผมลองครับ ส่วนรูปที่สองก็จะเป็นล๊อกเก็ตรุ่นแรก(วัดจัดสร้าง) แหวนเงิน แผ่นจาร ของหลวงปู่ครับ พี่ๆท่านใดเคยเห็นลายมือหลวงปู่ช่วยพิจารณาทีครับ รูปที่สามก็จะมี สมเด็จแผ่นดินไหว รูป ปิดตา ไม่ทราบรุ่นเช่ามาเจ้าของบอกว่าทำแจกศิษย์ใกล้ชิด มีเกษา+จีวร ราคาไม่แพงมากผมเลยเช่าไว้ รูปที่สี่เป็นหัวลูกปืน(11มม.)ที่ติดพุงผมตอนที่โดนยิงครับ รูปที่ห้าก็รอยแผลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  20. supermanbatman

supermanbatman Active Member

22 ธันวาคม 2011
    สวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาเป็นน้องใหม่ในห้องนี้ครับ...ผมเป็นอีกคนที่นับถือหลวงปู่ทองดำครับ ( เคยไปกราบท่านสมัยเมื่อปี 43 ประมาณ 2 ครั้งเห็นจะได้ครับ ท่านได้กรุณาเป่าหัวผม และ ทุกๆคนที่ได้ไปกราบท่านในวันนั้นด้วย ผมยังจำคำสวดของท่านที่ท่านสวดก่อนจะเป่าหัวได้อยู่เลยครับ ) ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ....อ้อครั้งสุดท้ายที่ได้ไปกราบท่าน หลังจากท่านทำวัตรเย็นแล้วผมได้มีโอกาส พยุงท่านเดินกลับไปยังห้องพักของท่านด้วยครับ โดยมีหลวงพี่ทองแดง ท่านช่วยอีกด้านนึงครับ ในความรู้สึกของผม ผมว่าท่านมีเมตตามากครับ แล้ววันหน้าผมจะมาทักทายใหม่นะครับ