หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์ เถระ ๕ แผ่นดิน ลูกบุญธรรมของหลวงพ่อเงิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 30 มีนาคม 2011.

1. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันทำงานของหลาย ๆ คนครับผม มีความสุขในวันทำงานกันนะครับ (deejai)(deejai) รักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับพี่น้อง ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกหลานด้วยนะครับ

2. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

[​IMG][​IMG]

หลวงปู่ทวด ของหลวงปู่ทองดำเห็นทีแรกคิดว่าของหลวงพ่อไซร้ วัดช่องลม พิมพ์คล้ายกันเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. tum98

tum98 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวดหลังยันต์น่าจะเป็นของหลวงพ่อไซร์ครับ หลวงปู่ทวดที่เล่นกันก็ยันต์ห้านี้แหละของหลวงพ่อไซร์ครับ

4. Haarhus

Haarhus เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    นั่นสิครับท่าน charoen.b ต่างกันที่ด้านหลังกับแปะทองผมเคยเจอแต่แบบแปะทองทุกองค์แล้วก็มีจักรทุกองค์ เขาบอกมาว่าออกวัดท่าทองผมก็ว่ามาตามนั้นถ้ามีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับทุกท่าน แต่ถ้าประสบการณ์ชัวร์ไม่ต้องสืบครับอิอิจากเพื่อนโดยตรง:cool:ว่าแต่หลวงพ่อทวดวัดนวลประดิษพิมพ์กรรมการของท่าน charoen.b ยังอยู่ไหมครับ(อยากได้555)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011
  5. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    หลวงปู่ทวดรุ่นที่คุณHaarhus โชว์มานั้น เป็นคนละรุ่นกับที่ผมได้พูดไว้ครับ รุ่นที่ผมพูดไว้คือรุ่นหลวงปู่ทวดรุ่นแผ่นดินไหว หลังยันต์ห้า เป็นรุ่นเดียวกับสมเด็จแผ่นดินไหว แต่หลังยันต์นั้นน่าจะแบบเดียวกับสมเด็จแผ่นดินไหวพิมพ์เล็กหลังยันต์ แต่จำนวนการสร้างคงไม่เยอะและหายากทีเดียว เสียดายผมไม่มีรูปครับ คงต้องรบกวนท่านดินระเบิด หรือเพื่อนๆสมาชิกที่มีลงรูปมาโชว์เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ...

6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ยังอยู่ครับผม คล้องทุกวันครับ องค์นี้โดนใจเพราะมีหลวงพ่อท้วม วัดเขาโบสถ์ร่วมเสกด้วยพร้อมสุดยอดพระเกจิทางใต้อีกเยอะเลย

7. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณพี่เจริญ คุณพี่บางแสน คุณพี่สันต์โสภา คุณพี่ไม่เกิด คุณพี่bat 119 คุณทุเรียนทอด คุณเฉียวฟง คุณkang som คุณtum คุณpui คุณน้ำหว้า คุณตรีนิสิงเห
    คุณnuamnim1 พี่ๆเพื่อนๆทุกคนครับ
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่รางวัลถูกเลขท้ายด้วยนะครับ
    ส่งชื่อที่อยู่+เบอร์โทร พร้อมเงินค่าจัดส่ง EMS 100 บาทครับ
    โอนเงินมาที่ เกษม วีระวงษ์ กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาแพร่ 506-1-30576-0
    ส่วนหลวงปู่ทวดที่นำมาโชว์เป็นของหลวงพ่อไซร้ครับปลุกเสกหลายที่ ทั้งที่อุตรดิต์และองค์ปฐมเจดีย์จังหวัดนครปฐมครับ

ขนาดไฟล์:
      146.7 KB
      เปิดดู:
      118
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2011
  8. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

โอนไปให้แล้วครับ

ยินดีรับของแถมหลายอัตรา ไม่จำกัดรุ่นคร้าบบบบบบ 55555

ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      1,317
  9. ฮารุยากิ

ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยเนื้อแห้งดูแล้วซึ้งจริงๆครับ

10. tum98

tum98 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้หาได้ยากยิ่ง หายากกว่าพระกริ่งนิมานโกวิทเสียอีก เลยน่ะครับพี่เพชร เดี่ยวผมจะลงรูปให้ดูล่ะกันครับ รอว่างๆกอ่นน่ะครับ

11. ไม่เกิด

กราบหลวงปู่ทองดำ... ครับ
    สวัสดีเพื่อนๆ สมาชิก ทุกๆท่าน.....
    ช่วงนี้ต้องลุ้นว่าน้ำจะเข้ากรุงเทพได้หรือเปล่า เพราะว่าถ้าเข้ามาแถวบ้านผมก็คงต้องโดนอันดับต้นๆเหมื่อนกันเพราะแถวบ้านอยู่ใกล้กับคลองสองเขตสายไหม ตอนนี้ลุ้นตัวโกงเลย..... เหอ เหอ

12. ไม่เกิด

ใช่ครับ...หายากนัก ใครได้ครอบครองถือว่าโชคดีนัก....ผมและ เพื่อนๆ สมาชิกจะรอชมครับ.... ขอบพระคุณล่วงหน้า

13. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2011
  14. kang_som

ใกล้แล้วครับ ใกล้จะเป็นผู้ประสบเหตุซะเองแล้ว.....แต่พร้อมรับสถานการณ์ครับ....

15. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
  16. myenjoys

myenjoys เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่ดินระเบิด

ผมโอนเงินค่าส่ง 100 บาท ให้เรียบร้อยแล้ว จากการดูรางวัลเลขท้าย 2 ตัวข้างบน

ส่วนเรื่องเหรียญที่จะส่งมาให้อยากได้เรียนรุ่นแรกครับ แต่ถ้าไม่ได้เอาเหรียญอื่นที่พี่ดินระเบิดคิดว่าดีที่สุดส่งมาให้ก็แล้วกันครับ พอดีพระสายนี้พึงเข้ามาศึกษายังไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากนั้น ก็รบกวนพี่ดินระเบิดด้วยแล้วกันครับ

ช่วยจัดส่งมาใหที่
    นายธเนศ กิตติชีวเวช
    54/2 ถ.รองเมืองซอย 3 ต.รองเมือง อ.ปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

ขอบคุณมากครับ

17. ก ฯลฯ ฮ

ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    แหมเลือกด้านผิด ทาย 56 แต่ทาย ล่าง ซะงั้น

18. kang_som

ยินดีด้วยนะครับ เพิ่งเข้ามาหลวงปู่ก็โปรดเลย..บางคน ทายแล้วทายอีกก็ยังไม่ถูก เหมือนผมทายมาก็ครั้งนี้แหละครับพึ่งถูก อิอิอิ......

รุ่นไหนก็ได้ครับ ของหลวงปู่ดีทุกรุ่น......

19. kang_som

เฉียดฉิวจริงๆ ครับ บน ล่างแค่นั้นเอง.......โอกาสหน้าเชิญใหม่นะครับ........ช่วงระหว่างรอโปรแกรมใหม่ ก็อ่านเรื่องราวของหลวงปู่หน้าแรกๆ ไปก่อน ครับ มีเยอะเลย....

20. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010

สิ้นเดือนขอแบ่งองค์ใหญ่อีก 1 องค์นะครับพี่ดินระเบิด :cool: