หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะคุณcecy123

สวัสดีค่ะคุณcecy123ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงการงานจะเริ่มดีขึ้นนะคะ โดยที่เริ่มหลังจากเดือนสิงหาคม 55 เป็นต้นไปค่ะ ความวุ่นวายในเรื่องการงานจะลดลง อุปสรรคปัญหาก็จะเบาบางลงมากค่ะ ดวงในเรื่องความสำเร็จก็จะเกิดขึ้น จะมีการเดินทางไกล, ดวงเด่นในต่างประเทศ จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่เกิดขึ้นในดวงค่ะ ตอนแรกอาจจะมีเรื่องไม่ดีก่อนค่ะ แล้วจะค่อยมีเรื่องดีตามมาภายหลังคะช่วงที่ผ่านมาคือ ช่วงหลังเดือนพฤศจิการยน ปี 54 เป็นต้นมา เป็นช่วงของความเครียด ความเหนื่อย ความวุ่นวาย ลักษณะเหมือนดวงปิดทองหลังพระ ทำดีไม่ได้ดีค่ะ ภายหลังจากนี้จะดีขึ้นแล้วค่ะ โดยเฉพาะ ถ้าเข้าปี 56 ดวงก็จะยิ่งดีกว่านี้ค่ะแต่ในเรื่องอื่นก็ต้องระวังด้วยนะคะ โดยเฉพาะเรื่องการหูเบา เชื่อคนง่าย การโดนหลอก โดนโกง เกี่ยวกับเรื่องการเงิน กับผลประโยชน์ค่ะ ส่วนในดวงการงานก็จะดียาวอยู่ค่ะ ความสำคัญให้ระวังเรื่องการเงินค่ะ ต่อเนื่องหลายปีค่ะ<O:p></O:p>
    ส่วนเรื่องความรัก ดวงก็มีปัญหากันบ้างอยู่ค่ะ โดยส่วนมากมักจะเป็นในเรื่องความไม่ค่อยเข้าใจกัน, การเข้าใจผิดกันค่ะล ความหึงหวง ความระแวงในเรื่องบุคคลที่สาม ซึ่งเป็นปัญหาระหว่างกัน การปรับความเข้าใจก็จะช่วยได้มากขึ้น ส่วนตัวของคุณเองในดวงให้ระวังบุคคลที่สามจะเข้ามาค่ะ ปีนี้หลังจากเดือนสิงหาคม ปี 55 ไปมีโอกาสเจอพบคนใหม่หรือ มีคนมาชอบในด้านความรักค่ะ ต้องระวังจิตใจ ความอ่อนไหว ด้วยค่ะ ซึ่งอาจมีผลต่อความรักที่เป็นปัญหาอยู่ก่อนหน้านี้แล้วค่ะ ส่วนเรื่องที่จะไช่เนื้อคู่หรืออยู่กันได้ไหม ไม่อยากตอบประเด็นนี้ค่ะ ขอให้อดทนอยู่ด้วยความเข้าใจก่อนนะคะ และมีความรัก และเชื่อใจซึ่งกันและกัน มีความซื่อสัตย์ต่อกัน จะทำให้ความรักเดินผ่านวิกฤต ต่อไปได้ค่ะ ขอให้คุณโชคดีค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    หมอนก<O:p></O:p>

2. indy-skin

indy-skin สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2012
    สวัสดีหมอนกครับ
    เพศ ชาย ครับ
    เกิด 30 พ.ค. 2533 เวลา 10.50 สระบุรี
    อยากถามว่า
    1.ตอนนี้เรียนอยู่อยากทราบว่าจบไปจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ
    2.เนื้อคู่มีลักษณะรูปร่างอย่างไรครับ ได้เจอกันหรือยังหรือจะได้เจอเมื่อไรครับ

ขอบคุณมากครับ

3. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    สวัสดีคับคุณหมอนก
    เพศชาย ครับ
    14/07/28 ศรีสะเกษครับ
    อยากทราบเรื่อง วาสนาทางธรรมในชาตินี้ครับ กับ เรื่องการงานปัจจุบันครับ ขอบคุณมากครับ

4. เกรฟ

เกรฟ สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2012
    กราบขอบพระคุณในความเมตตาของคุณหมอนกมากนะคะที่สละเวลามาดูให้
    อ่านแล้วรู้สึกได้ถึงจิตใจที่เปี่ยมไปด้วยความเมตตาและห่วงใยต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

5. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณรัชนีพร;

สวัสดีค่ะ คุณรัชนีพร;ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงคุณเหมาะาสำหรับทำธุรกิจ ด้วยตัวเองค่ะ แม้ในตำแหน่งของเพื่อนฝูง มิตรสหายไม่มีปัญหาอะไรมาก แต่ดวงมีปัญหาในเรื่องการโดนหลอก โดนโกงเรื่องการเงินหรือ ผลประโยชน์ได้ง่ายค่ะ ดังนั้น ก็ไม่ควรจะลงทุน ร่วมกับผู้อื่นจะเป็นสิ่งที่ดีมากค่ะ ให้หลีกเลี่ยงการทำธุรกิจกับผู้อื่นค่ะ<O:p></O:p>
    ส่วนอาชีพนายหน้าก็เป็นอาชีพที่เหมาะสมกับคุณค่ะ แม้ตอนนี้อาจจะไม่ค่อยประสบความสำเร็จ เนื่องจากมีการ ตัดหน้าขายที่, แข่งขันกันค่อนข้างสูง จากคู่แข่ง และ การโดนหักหลังเองบ้าง ดังนั้ น ช่วงนี้ดวงการเป็นนายหน้าอาจจะไม่ก้าวหน้ามากค่ะ เพราะยังไม่ไช่เวลาที่ดีสำหรับคุณในช่วงนี้ค่ะ แต่ในอนาคต คุณมีสิทธิ ได้ รายได้มหาศาลจากอาชีพนี้มากค่ะ ถ้าจะได้ทีก็ได้ทีละมากๆ เลยค่ะ ดังนั้น ควรจะทำงานด้านนี้ต่อไป เรื่อยๆค่ะ อย่าเพิ่งท้อแท้ แต่ถ้าหากรู้สึกไม่ไหว ก็ลองหาอาชีพอื่นทำด้วยค่ะ จะเป็นการลดความเครียดจากการขาย และทำให้คุณไม่มีความเบื่อหน่ายค่ะ ทำหลายๆ อาชีพจะดีมากค่ะ ส่วนการเป็นนายหน้า ลองหากลุ่มลูกค้าที่เป็นคนต่างถิ่นต่างแดน ต่างประเทศ ดูนะคะ คุณมีโอกาสจะได้กลุ่มลูกค้าประเภทนี้มากค่ะ ดวงนี้ทำงานเกี่ยวข้องกับ ทิ่ดิน, อสังหาริมพรัพย์, บ้านเช่า หอพัก, โรงแรม ที่พักได้ค่ะ รวมไปถึงในเรื่องอาหาร เครื่องดื่มทำได้ค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>

6. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณappal

สวัสดีค่ะคุณappalffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ในดวงเรื่องการได้งานทำ ในดวงนี้ก็มีเกณฑ์ได้นะคะ อย่างเช่น ตอนนี้ดวงช่วง15 .- 15 ตค เป็นช่วงดวงอยู่ในเกณฑ์ธรรมดาค่ะ ถ้าหางานทำ ช่วงนี้จะยากหน่อยค่ะ แต่ถ้าหลังจากนี้ สำหรับคนที่ต้องการหางานทำ, เปลี่ยนงาน ช่วงกลางเดือนตุลาคมเป็นต้นไปถึงกลางเดือน พฤศจิกายน เป็นช่วงที่ดีสำหรับการหางานทำ การสมัคร, การเลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง, มีโชคหรือโอกาสที่ดีค่ะ สำหรับช่วงเวลาอื่นๆ คือหลังพฤศจิกายน ดวงก็ยังอยู่ในเกณฑฺดีค่ะ แต่อาจให้ระวังเรื่องอื่นๆ ด้วย เช่น เรื่อง บาดเจ็บ อุบัติเหตุเล็กน้อย โดยเฉพาะตั้งแต่ช่วงธันวาคมไปถึงเดือนมกราคมค่ะ<O:p></O:p>
    ในเรื่องความรัก ดวงนี้ค่อนข้างประสบความสำเร็จกับความรักยากค่ะ เป็นดวงที่มีคู่ครองหลายครั้ง ผ่านการผิดหวังกับเรื่องความรักมาแล้วค่ะ เวลามีรักมักมีการทะเลาะกับคู่ครองอยู่เสมอ ไม่ค่อยลงรอยกัน ดังนั้นจึงต้องอดทนกับความรักหรือการครองคู่ให้มากขึ้น ดวงเด่นในเรื่องต่างประเทศ ต่างถิ่นต่างแดนค่ะ ดังนั้นคู่ครองที่เหมาะสม ก็ควรเป็นคนที่มีลักษณะดังกล่าว จึงจะดีค่ะ <O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2012
  7. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ fakedham

สวัสดีค่ะ คุณ fakedham
    รู้สีกดวงจะตอบแล้วนะคะ ขออนุญาติ คัดลอกคำตอบเดิมมาให้นะคะ หน้า 33 ลำดับที่ 645<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <TABLE style="BORDER-BOTTOM: #efefef 1pt solid; BORDER-LEFT: #efefef 1pt solid; WIDTH: 100%; BACKGROUND: white; BORDER-TOP: #efefef 1pt solid; BORDER-RIGHT: #efefef 1pt solid; mso-cellspacing: 0cm; mso-border-alt: solid #EFEFEF .75pt; mso-yfti-tbllook: 1184; mso-padding-alt: 4.5pt 4.5pt 4.5pt 4.5pt" class=MsoNormalTable border=1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR style="mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes"><TD style="BORDER-BOTTOM: #efefef; BORDER-LEFT: #efefef; PADDING-BOTTOM: 4.5pt; PADDING-LEFT: 4.5pt; PADDING-RIGHT: 4.5pt; BACKGROUND: #efebef; BORDER-TOP: #efefef; BORDER-RIGHT: white 1pt solid; PADDING-TOP: 4.5pt; mso-border-right-alt: solid white .75pt" vAlign=top>ดวงการงานมีการเปลี่ยนแปลงแน่นอนค่ะ ในปี 55 ปีนี้จะมีความเครียดสูง สาเหตุเกิดจากการงาน ความเครียงดส่วนตัว แต่ปีนี้เป็นดวงผู้ใหญ่อุปถัมภ์ค่ะ ทั้งชายและหญิงที่มีอายุมากกว่าหรือวุฒิภาวะสูงกว่า ปี55-56 ให้ระวังในเรื่องการจับจ่ายใช้ส่อย การเสียเงิน เสียรู้ อารมณ์ที่แปรปรวน โมโหโทสะแรง
    สำหรับงานขุดเจาะน้ำมัน ก็มีเกณฑ์ได้นะคะ ดวงการงานมีการเปลี่ยนแปลงอย่างน้อย 2 ครั้งในรอบปี 55 และต้นปี 56( ก่อนเมษายน)
    ในเรื่องความรักโอกาสกลับมาหากันเป็นไปได้น้อยมาก หากกลับมาก็ไม่สามารถจะทนอยู่กันได้ตลอดรอดฝั่งเพราะ ในเรื่องความหึงห่วงเป็นสำคัญ ดวงฝ่ายชายและหญิงเป็นคนเครียดง่ายและเครียดมาก อารมณ์โมโหพอๆ กัน มีเสน่ห์เหมือนกัน มักทำให้เกิดการหึงหวงระหว่างกัน ด้วยกันทั้งคู่ ทำให้ทะเลาะกันเรื่อย ๆ ขอเพิ่มเรื่องสำหรับการเจอรักใหม่นะคะ ถ้าเป็นปีนี้จะไม่ค่อยดีค่ะ ถ้าเจอจะเป็นคนอารมณ์ร้อนค่ะ ไปกันไม่ได้ เกณฑ์ดีที่จะเจอคือ ปี 56 ค่ะ เป็นคนที่มีความคิดแบบผู้ใหญ่ค่ะ

สนใจดูดวงกับหมอนกได้ ติดต่อ 084- 6092018 ค่ะหมอนก

<o:p></o:p>
    <HR style="COLOR: white" align=center SIZE=1 width="100%" noShade>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมอนก : 27-05-2012 เมื่อ 09:16 PM <o:p></o:p>
    </TD></TR><TR style="mso-yfti-irow: 1; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-BOTTOM: white 1pt solid; BORDER-LEFT: white 1pt solid; PADDING-BOTTOM: 4.5pt; PADDING-LEFT: 4.5pt; PADDING-RIGHT: 4.5pt; BACKGROUND: #f7f3f7; BORDER-TOP: white 1pt solid; BORDER-RIGHT: white 1pt solid; PADDING-TOP: 4.5pt; mso-border-alt: solid white .75pt; mso-border-top-alt: solid white .25pt"><?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape style="WIDTH: 11.25pt; HEIGHT: 11.25pt; VISIBILITY: visible; mso-wrap-style: square" id=Picture_x0020_18 alt="ฯ ๗๑" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1030"><v:imagedata src="file:///C:\Users\HISPEE~1\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image001.gif" o:title="ฯ ๗๑"></v:imagedata></v:shape><v:shape style="WIDTH: 15.75pt; HEIGHT: 12.75pt; VISIBILITY: visible; mso-wrap-style: square" id=Picture_x0020_19 alt="Add to หมอนก's Reputation" href="http://palungjit.org/reputation.php?p=6190924" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1029" o:button="t"><v:imagedata src="file:///C:\Users\HISPEE~1\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image002.gif" o:title="Add to หมอนก's Reputation"></v:imagedata></v:shape><SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("6190924") </SCRIPT><v:shape style="WIDTH: 15.75pt; HEIGHT: 12.75pt; VISIBILITY: visible; mso-wrap-style: square" id=Picture_x0020_21 alt="แจ้งทีมงาน โพสต์ผิดกฏ" href="http://palungjit.org/report.php?p=6190924" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1028" o:button="t"><v:imagedata src="file:///C:\Users\HISPEE~1\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image003.gif" o:title="แจ้งทีมงาน โพสต์ผิดกฏ"></v:imagedata></v:shape><o:p></o:p>
    </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: white 1pt solid; BORDER-LEFT: white 1pt solid; PADDING-BOTTOM: 4.5pt; PADDING-LEFT: 4.5pt; PADDING-RIGHT: 4.5pt; BACKGROUND: #efebef; BORDER-TOP: white 1pt solid; BORDER-RIGHT: white 1pt solid; PADDING-TOP: 4.5pt; mso-border-right-alt: .75pt; mso-border-top-alt: .25pt; mso-border-left-alt: .25pt; mso-border-bottom-alt: .75pt; mso-border-color-alt: white; mso-border-style-alt: solid">
    <v:shape style="WIDTH: 12pt; HEIGHT: 12pt; VISIBILITY: visible; mso-wrap-style: square" id=progress_6190924 alt="http://cdn.palungjit.org/images/misc/progress.gif" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1027"><v:imagedata src="file:///C:\Users\HISPEE~1\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image004.gif" o:title="progress"></v:imagedata></v:shape><o:p></o:p>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

8. chopperpor

chopperpor สมาชิก

เกิดวันที่ 12 กันยายน 2523 เพศหญิง เกิดที่นนทบุรี

เรื่องหน้าที่การงานว่าจะเป็นยังไง
    เรื่องความรักตอนนี้ทะเลาะกับแฟนเราใช่เนื้อคู่กันไหมค่ะ

9. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณballbeamboy2

สวัสดีค่ะ คุณballbeamboy2ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    คุณก็มีบุญเก่าในด้านธรรมะ ที่สะสมติดตัวมาค่ะ ดวงนี้จิตใจฝักใฝ่ทางคุณธรรม เป็นคนที่มีจิตใจดีงาม มีความรู้ค่อนข้างสูง บางครั้งลองสังเกตดู บางทีก็มีความรู้ทั้งที่ไม่ได้เรียนมาก่อนค่ะ ในดวงก็เป็นคนที่มีความรู้ความสามารถมาตั้งแต่ ภพเก่าแต่เดิมคะ ชาติก่อนไม่สามารถบอกได้แน่ชัด ว่าเป็นอะไร แต่รู้ว่า มาจากภพภูมิที่ดีมาก่อนค่ะ มีโอกาสมาจากการ เป็นนักรบหรือ พวกที่เด่นในด้านการปกครองด้วยค่ะ ดวงพื้นฐานค่อนข้างดีค่ะ มีดวงที่เป็นหลักฐานมั่นคง มีโอกาสมีฐานะทางการเงินค่อนข้างดีค่ะ เด่นเรื่องภาษา หรือด้านต่างประเทศ จะมีชื่อเสียง เป็นที่นิยม ยกย่องค่ะ ดวงในด้านเสียให้ระวังอารมณ์ร้อน โมโหร้าย โทสะแรงค่ะ ดวงนี้มีบุญเก่ามา ก็ต้องเพิ่มหรือ สร้างบารมีเรื่อยๆ นะคะ อาจมีมารมาผจญบ้างก็อย่าท้อหรือ ให้มารมาอยู่เหนือตัวคุณได้ค่ะ
    ดวงด้านดี เป็นดวงที่สามารถมีฐานะร่ำรวย มีเงินทองได้ แต่ต้องได้มาจากการกู้หนี้ หรือ พวกเครดิตแบงค์ก่อน เพื่อสำหรับซื้อพวกทรัพย์สินไว้ค่ะสมองสติปัญญาดี ชอบศึกษาหาความรู้<O:p></O:p>
    ดวงด้านเสีย ความรักมักมีปัญหา ไม่ราบรื่นในดวงคู่ครอง <O:p></O:p>

10. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณtsuki_aor

สวัสดีค่ะ คุณtsuki_aorffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ขอตอบคำถามเลยนะคะ ห้องเลขที่ 779 หมายถึงเลขแห่งความเหน็ดเหนื่อยจาก การทำงานมาก ความรับผิดชอบต่างๆ , การนอนดึก พักผ่อนน้อย อดหลับอดนอน ดังนั้นก็ไม่แปลกที่ดวงต้องเจอกับการดิ้นรน ต่อสู้ อุปสรรคมาก เพราะเลขที่อยู่นั้น ก็มาจากพื้นฐานของดวงของเจ้าชะตาเดิม เป็นดวงที่ไม่ได้อะไรมาง่าย จะได้อะไร ต้องใช้ความสามารถส่วนตัวค่ะ ถ้าหารจะไปแก้ไขหรือเปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัยก็คงเป็นไปได้ยากและไม่สามารถเปลี่ยนชะตาได้ค่ะ เพราะเลขที่ห้องพักที่ได้ ก็ได้จากพื้นฐานดวงอยู่แล้ว ดังนั้นดวงนี้ต้องอาศัยความอดทนในการทำงาน การต่อสู้กับอุปสรรคมากหน่อยค่ะ<O:p></O:p>
    ส่วนเรื่องการเงิน ก็ยังต้องเครียดอยู่ค่ะ โดยเฉพาะเรื่องหนี้สิน เรื่องภาระต่างๆ ต้องรบผิดชอบเรื่อยๆ ค่ะ สำคัญอย่าพยายามสร้างหนี้เพิ่ม ถ้าจะสร้างภาระหรือหนี้สินก็ให้ตามกำลังความสามารถของคุณ อย่าให้มากกว่านี้ค่ะ ไม่เช่นนั้นก็จะเหนื่อย และรับภาระไม่ไหว ดวงก่อนเดือนสิงหาคม 55 ก็ค่อนข้างจะเหน็ดเหนื่อย ภาระเยอะ เครียดรุมหลายด้านค่ะ หลังจากเดือนสิงหาคมไปแล้ว ภาระก็จะน้อยลงไป ดวงจะมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น มีการเดินทาง การเริ่มต้นชีวิตใหม่ มีดวงโชคลาภ มีโอกาสจังหวะ ที่ดี มีการสนับสนุนช่วยเหลือจากผู้ใหญ่ หรือผู้ที่มีวุฒิภาวะมากกว่า ให้การช่วยเหลือยามเมื่อเดือดร้อนค่ะ ดวงในเรื่องการงานค่อนข้างจะเครียด เหน็ดเหนื่อย ค่อนข้างจะจริงจังกับการงานมาก หากตอนนี้ผ่านเดือนสิงหาคมไปแล้ว ดวงก็จะเริ่มดีขึ้นค่ะ ขอให้อดทนด้วยค่ะดวงในช่วงนี้ไปต้องอดทนให้มันผ่านไปเรื่อยๆ ก่อนค่ะ<O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ<O:p></O:p>

11. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณPangjune

สวัสดีค่ะ คุณPangjuneffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ดวงนี้ ตอนนี้อย่าเพิ่งคิดที่จะทำธุรกิจส่วนตัวเลยค่ะ เพราะดวงยังไม่เหมาะสมที่จะทำค่ะ ให้ทำงานเป็นพนักงานทั่วไป ไปก่อน ไม่ว่าจะเป็นงานราชการและเอกชนค่ะ แจ้งเรื่องการหมดสัญญาการทำงาน แต่หลังจากการที่ได้ออกจากงานแล้ว มีโอกาสจะได้งานเอกชนค่ะ โดยอาจได้รับการช่วยเหลือ สนับสนุน หรือแนะนำงานจากผู้หญิงที่คุณรู้จัก หรือเป็นผู้ใหญ่ที่เคารพก็ได้ค่ะ ดวงตั้งแต่เดือนพฤษภาคมมา ดวงค่อนข้างตก, มีอุปสรรค, เหน็ดเหนื่อย หรือ มีเรื่องยุ่งๆ วุ่นวายหลายอย่างค่ะ แต่ตั้งแต่หลังกลางเดือนตุลาคมเป็นต้นไป ดวงที่เหน็ดหรือว่า ไม่ค่อยดี ก็จะเริ่มดีขึ้น อาจจะไม่ได้ดีขึ้นแบบ รวดเร็วทันใจ แต่จะเป็นไปอย่างช้าๆ และดีไปเรื่อยๆ ส่วนเรื่องการหางานทำใหม่ ก็สามารถหางานได้จากนี้ อยู่ในช่วงไม่เกิน สามเดือนค่ะ จะมีคนที่ทำงานรัฐบาลแนะนำงานให้ด้วยค่ะ แต่เป็นงานที่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ดวงแบบนี้ต้องทำงานไว้ก่อน อย่าเลือกงาน ให้ทำไปก่อนแล้วค่อยหาทางเปลี่ยนงานทีหลังได้ค่ะ ส่วนงานราชการถ้าหากไม่อยากทำก็ลองหางานเอกชนทำดูค่ะ จะสามารถหางานทำได้ค่ะ<O:p></O:p>
    ส่วนในเรื่องการทำธุรกิจส่วนตัว ยังไม่ควรทำในตอนนี้ เพราะ การเงินไม่พร้อม ความสามารถ และประสบการณ์ ก็ไม่เหมาะสม และ ไม่มีความพร้อมในการทำงานนี้ และ ตัวคุณต้องการเงินที่มั่นคง และได้สม่ำเสมอในช่วงนี้ เพราะมีภาระรายจ่ายที่ค่อนข้างมากและเป็นภาระที่ค่อนระยะเวลายาวนาน อย่าเพิ่งออกงานในช่วงนี้หรือ เปลี่ยนมาทำงานส่วนตัวอย่างเดียว ไม่เช่นนั้น จะมีปัญหาในเรื่องการเงินได้ ถ้าอยากทำธุรกิจส่วนตัว ลองทำธุรกิจเสริมไปพร้อมกับงานประจำไปก่อนคะ เมื่อมีความมั่นคงเมื่อไหร่ แล้วค่อยออกมากทำงานธุรกิจส่วนตัวเต็มตัวอย่างเต็มที่ค่ะ<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  12. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณkpdrn

สวัสดีค่ะ คุณkpdrnffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    สำหรับดวงในเรื่องการทำเรื่องการกู้เงินซื้อบ้าน ปี 55 เป็นต้นไปก็สามารถสำเร็จ กู้เงินได้ค่ะ เพราะดวงมีดวงสำเร็จ มีโอกาสได้สิ่งที่ต้องการ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องงาน เรื่องโอกาส การทำเรื่องอะไรต่างๆ แต่ การได้บ้านแล้ว ก็ยังต้องระวังดวงในปี 56 นะคะ จะต้องระวังปัญหาในเรื่องการเงิน การที่จะมีภาระมากขึ้น ไม่ควรให้เงินใครหรือว่า ช่วยเหลือผู้อื่น จนคุณเดือดร้อนในเรื่องการเงิน ไม่เช่นนั้น การที่จะผ่อนบ้านอาจจะ ลำบากหรือ ยุ่งยาก เกิดปัญหาได้ค่ะการกู้งิน้านเพื่อซื้อ จะได้เงินที่ไม่ได้จำนวนที่มากเท่าไหร่ค่ะมีโอกาสสที่จะได้บ้านขนาดกลางค่อนข้างดีค่ะ<O:p></O:p>
    ส่วนในเรื่องการหางานทำ ไม่ค่วรเปลี่ยนงานค่ะ นอกจากกว่า ได้งานที่ดีกว่า หรือว่า เกิดปัญหาในที่ทำงาน ที่,มีเหตุ ทำให้ต้องจำใจ เปลี่ยนงานจริงๆ แบบนั้นค่อยเปลี่ยนค่ะ เพราะดวงนี้ หากทำงานไปเรื่อยๆ มันก็ดีอยู่ คุณก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก ปัญหาที่จะเกิดคือปัญหาเกี่ยวกับเพื่อนร่วมงานมากกว่าค่ะ ปีนี้ผู้หญิงจะทำให้เกิดโทษในที่ทำงานค่ะ ส่วนดวงที่มีเจ้านายผู้ชาย ก็ต้องระวังการถูกเพ็งเล็งด้วยคาดโทษด้วยค่ะ<O:p></O:p>
    ดวงปี 55 การงานดีค่ะ ความสำเร็จมีโอกาสสูง ดวงจะเด่นในเรื่องด้านศาสนาค่ะ<O:p></O:p>

13. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณsomprasongloyfa

สวัสดีค่ะคุณsomprasongloyfaffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ในพื้นดวงก็อยู่ในเกณฑ์ดวงชะตาค่อนข้างดีค่ะ มีความสามารถในเรื่องการงานสูง ขยันอดทนกับการงานค่ะ ส่วนในเรื่องการงานหรือ ธุรกิจจะประสบความสำเร็จนั้นมันมีองค์ประกอบหลายด้าน คือ ทั้งจากดวงและ ช่วงดวงจรในแต่ละปีและเดือนด้วยค่ะ ไม่สามารถจะเหมารวมไปทั้งหมดได้ อย่างที่บอกในดวงพื้นฐานของดวงดี มีโอกาสจะประสบความสำเร็จ มีฐานะได้ค่ะ จึงเหมาะสมสำหรับการทำธุรกิจ แต่ต้องอาศัยความขยันเป็นปัจจัยพื้นฐานสนับสนุนด้วยค่ะ ในปีนี้นับจากเดือนสิงหาคมเป็นต้นไปประมาณ 2 ปีครึ่ง ให้ระวังปัญหา อุปสรรค เกี่ยวกับการเงิน การงาน ความรัก อยู่ในเกณฑ์ดวงค่อนข้างตก ต้องระวัง อย่าประมาท รอบคอบเรื่องกาเงิน และการงานหน่อยค่ะ ทุกเรื่องค่ะ ตั้งแต่การงาน การเงิน ความรัก สุขภาพ และให้ระวังในเรื่องของหาย ของชำรุดแตกหักก่อนเวลา ปีที่แล้วมาจะเกี่ยวข้องกับการกู้เงินเครดิต หรือสถาบันการเงิน สิ่งต่างๆ พวกนี้จะสำเร็จไปด้วยดีค่ะแต่ดวงในปี 55 ไป ก็อย่าได้ประมาทในเรื่องของการลงทุนด้วยค่ะ ถึงแม้พื้นดวงจะดี แต่ดวงจรเป็นรายปี ไม่ดีค่ะยังประมาทไม่ได้ค่ะ<O:p></O:p>
    สิ่งที่ทำให้คุณประสบความสำเร็จ คือ ความกล้าหาญ ความเข้มแข็ง ต่อสิ่งต่างๆ เป็นสิ่งที่ดี ที่ควรรักษาไว้ตลอดไปค่ะ ดวงนี้การเงินเข้ามาค่อนข้างไว ค่อนเก็บเป็นทรัพย์สินจะดีมากค่ะ ดวงนี้การทำงานต้องติดต่อกับหรือ คุยกับลูกค้า จึงจะประสบความสำเร้จด้วยค่ะ เป็นดวงที่ประสบความสำเร็จต่างถิ่นต่างแดน ไปอยู่ไกลจากบ้านเกิดเมืองนอน ของตัวเองถึงจะดีค่ะ ส่วนการค้าขายทั่วไปถ้าถือเรื่องเครื่องรางของขลังก็ใช้ได้ค่ะ ขอให้เป็นในทางดีหน่อยนะคะ อย่าไปทางเสียหรือ ไสยศาสตร์มากเกินไปค่ะ พวกนางกวัก หรือ พวกเครื่องรางในการค้าขายธรรมดาทั่วไปก็ใช้ได้ค่ะ ในดวงชะตาสิ่งที่ต้องระวัง คือการขับขี่รถเร็วค่ะ อาจมีอุบัติเหตุถึงอันตรายร้ายแรงได้ค่ะ <O:p></O:p>
    สนใจดูดวงกับหมอนกโทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับ<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  14. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ผมเอกสิทธิ์ พุ่มงามครับ เกิด 18 ส.ค. 2528 ปีฉลู วันอาทิตย์ 15.00 น.
    1. ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรอยู่ในตัวผมรึปล่าวครับ เพราะช่วงนี้ได้กลิ่นธูปบ้าง ขนลุกบ้าง กลิ่นดอกไม้บ้าง แล้วควรทำอะไรกับสิ่งนั้น
    2. ผมจะมีโชคหรือมีลาภไหมครับ ช่วงนี้เงินฝืดมา ช่วงที่ผ่านมาฝันถึงพระธาตุด้วยครับ และได้พระธาตุก็เสด็จมาอีก 2วันครับ การเงินก็ดีขึ้นนิดหน่อย

15. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    หญิง เกิด อังคาร 2 ธันวาคม 2529 ตีสี่สี่สิบเก้า กาญจนบุรี 1.การเงินโชคลาภ 2.ความรัก ลักษณะคู่ครอง

16. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรบกวนหมอนกนะคะชื่อรัชนีวรรณ สวัสดิ์นาวิน เกิด 17 พ.ย. 2500 วันอาทิตย์ 1.ขอทราบอดึตชาติเป็นอย่างไรมาค๊ะ2.ปีนี้เกษียณอายุการทำงาน จะมีโอกาสได้พิจารณาทำงานต่อหรือไม่ค๊ะขอบพระคุณหมอนกมากค่ะ

17. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    เพศหญิง วันเสาร์ 8 เมษายน 2532 เวลาเกิด 09.40 ปีมะเส็งค่ะ
    สอบถามเรื่อง
    1.การงานค่ะ จะมีโอกาสได้งานเดือนไหนค่ะ และถ้าทำธุรกิจอะไรถึงจะเจรฺิญรุ่งเรืองและรวยค่ะ
    2.เรื่องการเรียนป.โท จะประสบความสำเร็จไหมค่ะ ช่วงนี้ดูติดขัดไปหมดเลยค่ะ จะมีอุปสรรคอะไรไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

18. blueflowerta

blueflowerta เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขอรบกวนด้วยนะคะชื่อพัชรา เข็ญคำ เกิดวันศุกร์ที่ 28 พฤษภาคม 2525 เวลาประมาณ 18.30 น. เกิดที่จังหวัดศรีสะเกษค่ะ ตอนนี้อายุ 30 ปี 5 เดือน
    อยากทราบว่า 1. ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการเงินมาก มีเหตุให้ต้องใช้จ่ายเงินออกไปตลอดเวลา เมื่อไหร่ปัญหานี้จะคลี่คลายหรือต้องทำอย่างไรค่ะถึงจะมีทางออก
    2. ชะตาชีวิตจะมีคู่ครองไหมคะ แล้วถ้ามีตอนอายุเท่าไหร่ค่ะ รูปร่างหน้าตาเขาเป็นอย่างไร
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

19. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณต้นพุทธ

สวัสดีค่ะ คุณต้นพุทธ
    ดวงชะตาความรักในปี 54-55 ก็มีโอกาสจะพบรักใหม่ กับคนต่างถิ่นต่างแดน แดนไกล ต่างบ้านต่างเมืองค่ะ
    ดวงความรักในปี 55 เป็นต้นไป จะมีคนเข้ามาชอบคนหลายคนในระยะเวลาหลายปี นับว่า เป็นช่วงที่มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้ามเป็นอย่างมาก แต่อย่างไรก็ตาม ความรักของคุณในปี 55 ถึงปี 56 ยังต้องประคับประคองต่อไปค่ะ เพราะยังมีอิทธิพลของ ดาวราหู ที่มีผลกระทบต่อความรัก ทำให้รักมีปัญหาได้ค่ะ เกิดความเข้าใจผิดกันใจได้ หรือว่า ผิดใจกันค่ะ
    ดวงนี้เป็นดวงที่มีความรุ้ความสามารถ มีภาพลักษณ์ที่ดี มีสง่าราศี จะไปส่งเสริมสนับสนุนคู่ครองให้มีเกี่ยรติยศ ค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

20. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ปาริฉัตร กรีพัตน์ วันอาทิตย์ 5 / 5 / 2539 ปีชวด เวลา เกิด 16:54 น.

1.อดีตเคยเป็นใคร ทำกรรมไว้รึปล่าว
    2.จะมีปันหาทางด้านการเงินไหมค่ะ เพราะชอบมีปันหาเรื่องนี้เป็นประจำ ทุกเดือน แบบ วิคชนวิคเลยอ่ะค่ะ

ขอแบบตอบ เต็มที่นะค่ะ ชัดเจน ไม่ต้องยั้ง รู้อะไรเชิญเต็มที่ เพราะส่วนใหญ่ ตอบแบบกวมๆ มันยังไม่เข้าใจอะค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้