(หมวดหายาก)รูปหล่อลพ.กวย อธิษฐานทำน้ำพุทธมนต์ รุ่น อธิษฐานฤทธิ์(ปลุกเสก49วาระ)@น.81ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 1 มิถุนายน 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    อนุโมทนาสาธุๆๆ กับทุกท่านด้วยนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณชม เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

3. punnapak

รายการที่ 429 ชุดวัตถุมงคล “กันคุณไสย ลบล้างอาถรรพ์”

ประกอบด้วย
    1.ผ้ายันต์แดงท้าวเวสสุวรรณ ผ่านพิธีปลุกเสกจากวัดจุฬามณี ผืนสีแดงลงอักขระสีทอง
    ขนาด 4x6 นิ้ว

2.เหรียญบาทตราครุฑ ปี2517 พร้อมใส่กรอบทอง

วิธีการใช้

-ผ้ายันต์แดงท้าวเวสสุวรรณ

***ใช้นำติดตัวไปสถานที่ต่างๆเพื่อป้องกันสิ่งชั่วร้าย กันสิ่งไม่ดีทั้งหลาย
    ***ใช้ติดหน้าบ้าน หน้าร้าน หน้ารถ ยานพาหนะ เพื่อกันภูติผีวิญญาณร้าย กันสิ่งไม่ดี อีกทั้งท้าวเวสสุวรรณเป็นเจ้าแห่งขุมทรัพย์มหาศาล ท่านจะนำพาโชคลาภ เงินทอง มาสู่ผู้ที่บูชาท่าน

คาถากำกับ
    เวส สะ พุ สะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะ โม พุท ธา ยะ

-เหรียญครุฑ ปี2517

เหรียญครุฑ ปี 2517 ถือว่าเป็นเหรียญที่มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวเอง แม้ไม่ได้ปลุกเสก
    เนื่องด้วยรูปลักษณ์ของครุฑที่กางขา แขน กางเล็บออก (เหมือนตะครุบเหยื่อ)
    อีกทั้งวันเวลา ฤกษ์ยาม ดวงดาว ในการผลิตนั้น ตามโหราศาสตร์ถือว่าเป็นฤกษ์ยามที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก จึงทำให้เหรียญนี้มีอานุภาพที่ศักดิ์สิทธิ์ในตัวเองแม้ไม่ได้รับการปลุกเสกจากเกจิอาจารย์ค่ะ

นายพรานหรือคนเดินป่า มักจะต้องมีเหรียญครุฑนี้ติดตัวไปทุกคน เนื่องจากป่านั้นจะมีอาถรรพ์หลายรูปแบบ แต่จะสยบได้และปลอดภัยกลับมา เพราะมีเหรียญครุฑนี้ช่วยสยบอาถรรพ์ของป่า
    หรือแม้แต่อาถรรพ์ที่ขึ้นชื่อว่าแรงที่สุด คือ อาถรรพ์บาตรแตก ก็สามารถล้างอาถรรพ์ได้ โดยใช้เหรียญครุฑนี้ฝั่งไว้ที่บาตรแตกเป็นเวลาอย่างน้อย3วัน ก็สามารถช่วยลบล้างอาถรรพ์ได้ค่ะ
    สามารถห้อยแขวนคอ เพื่อป้องกันภูติผีวิญญาณร้ายได้ชะงักค่ะ

หมายเหตุ: หากพบวัตถุต้องสงสัยที่อาจเป็นการทำคุณไสย ห้ามใช้มือจับเด็ดขาดนะคะ ให้ใช้น้ำมนต์รดก่อนหรือซัดด้วยทรายเสก แล้วจึงใช้ไม้เขี่ย หรือหากระดาษหนังสือพิมพ์มาจับ ใส่ถุงนำไปไว้ใต้โคนไม้ใหญ่ หรือใช้ผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณห่อไว้อีกชั้นค่ะ
    หลังจากนั้นให้ฝังเหรียญครุฑไว้ตรงที่พบวัตถุต้องสงสัยอย่างน้อย3วัน

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาชุดละ 199 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

บูชาแล้วค่ะ
    **รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2023
  4. punnapak

รายการที่ 430 ชุดพระนางพญา ครูบาวงศ์ ชัยยะวงศา ปี39-40 วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน

พระชุดนี้ประกอบด้วย
    1. พระนางพญาเนื้อขาว
    2. พระนางพญาเนื้อดำทรงเครื่องหริภุญชัย

มวลสารเก่าของครูบาวงศ์ที่ท่านสะสมมาหลายปี อาทิ ผงพุทธคุณต่างๆ ว่านยาต่างๆ ผงกระเบื้องจากอุโบสถ แร่ทรหด แร่คงกระพัน เป็นต้น

ด้านหลังปั๊มตราวัด

ปลุกเสกเดี่ยว โดยครูบาวงศ์ อริยสงฆ์เจ้าแห่งหริภุญชัยนคร ลูกศิษย์ครูบาศรีวิชัยตนบุญแห่งล้านนา
    สหธรรมิก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครูบาธรรมชัย หลวงปู่บุดดา และพระอริยเจ้าอีกหลายท่านค่ะ

ท่านเป็นพระปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบรูปหนึ่งที่กราบได้อย่างสนิทใจ

สังขารของท่านไม่เน่าเปื่อย ได้บรรจุอยู่ในโลงแก้ว ที่วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ยังความศรัทธาต่อพุทธศาสนิกชนเป็นอย่างมากค่ะ

พุทธคุณ:มหาอำนาจ มหาบารมี มหาเศรษฐี

พระชุดนี้คุณพ่อได้ร่วมบุญกับทางวัดพระพุทธบาทห้วยต้มโดยตรงค่ะ นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชาร่วมบุญกันนะคะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    **บูชาราคาพิเศษเพียง 250 บาท***
    (ค่าจัดส่ง 25 บาท)

***รายการร่วมบุญถวายดวงประทีป เป็นพุทธบูชา ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2023
  5. punnapak

รายการที่ 431 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ตะกรุดในบาตร+ปลัดขิกไม้ตายพราย)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

1.ตะกรุดในบาตร สุดยอดตะกรุดประสบการณ์ ในตำนานแห่งวัดชายนา
    ***ตะกรุดในบาตร ขนาดยาว 3 นิ้ว ปั๊มยันต์มหาอุต ปี 2549
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรบุรี ท่านโด่งดังมากในเรื่องของตะกรุดค่ะ ในเรื่องตะกรุดท่านไม่เป็นสองรองใคร
    โดยเฉพาะเรื่อง
    "มหาอุต แคล้วคลาด คงกระพัน"
    ***นักเลงเมืองเพชรต้องมีติดตัวกันทุกคนค่ะ รอดพ้นลูกกระสุนปืนกันมานักต่อนักแล้ว หรือแม้กระทั่งเด็กๆในเมืองเพชร ผู้ใหญ่จะหามาให้ติดตัวเพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุและสัตว์มีพิษต่างๆ

###ตะกรุดในบาตรของหลวงพ่อตัดนั้น จะมีหลายรูปแบบ แล้วแต่ท่านจะทำไว้ค่ะ และจะปลุกเสกอยู่ตลอดเมื่อท่านว่าง เพื่อนำมาแจกให้กับญาติโยมที่ไปกราบท่านที่วัด หรือไปร่วมทำบุญที่วัดชายนาค่ะ หรือท่านใดโชคดี หลวงพ่อตัดก็จะควักจากในย่ามท่านส่งให้ค่ะ

***ตะกรุดในบาตรดอกนี้ ปั๊มยันต์มหาอุต ปี2549 ขนาดยาว 3 นิ้ว สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เห็นอักขระยันต์ชัดเจน โดดเด่นมากเรื่องมหาอุต อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาดปลอดภัย เหมาะที่จะพกพาไปตามสถานที่ต่างๆอย่างไม่ต้องเกรงกลัวอะไรค่ะ
    (แต่ต้องอยู่ในความไม่ประมาทนะคะ)^^

2.ปลัดขิกไม้ตายพราย จารปลายเหล็กทั่วองค์ อุดหยดเทียน หลวงพ่อตัด วัดชายนา ช่วงปี 48-50

**ขนาดใหญ่ค่ะ ความยาวประมาณ 4 นิ้ว**

**เส้นผ่านศูนย์กลาง 1.8 ซม.**

***จารมือ(ปลายเหล็ก)ทั่วองค์ อุดน้ำตาเทียน
    **ไม้ตายพราย คือต้นไม้ที่ยืนต้นตาย มีความเชื่อว่ามีเทพเทวาสถิตย์อยู่ จึงทำให้เป็นไม้ที่มีอาถรรพ์ในตัวเอง

***ประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลัดขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน
    "มหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์"

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ
    ***ปลัดขิกไม้ตายพราย จารปลายเหล็กทั่วองค์ โดยพระอาจารยทิน อุดหยดเทียน ปลุกเสกอย่างเข้มข้นโดย หลวงพ่อตัด สภาพสวยเดิมค่ะ เห็นรอยจารเด่นชัด

(ในพื้นที่เองยังหากันแทบไม่ได้ค่ะ ส่วนใหญ่ไปต่างประเทศหมด โดยเฉพาะ สิงคโปร์ มาเลเซีย เป็นที่ชื่นชอบกันมากค่ะ)
    ***ท่านที่ต้องการเน้นเรื่องค้าขายดี ทำธุรกิจแนะนำมากๆค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2023
  6. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

7. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

8. punnapak

รายการที่ 432 เหรียญเจ้าสัว(เนื้อเมฆพัตร) "ขุมทรัพย์เจ้าสัว" ประทับมหายันต์ "นะคงคา"
    สุดยอดเหรียญเจ้าสัวมหาอุต วัดห้วยจระเข้ ปี2556

"มหากาพย์แห่งมนต์ขลัง อมตะแห่งกรุงรัตนโกสินทร์"

มหาวัตถุมงคลกฤตยาคมแฝดสะท้านแผ่นดิน

พระอาจารย์พิทยา ปริญญาโณ ผู้สืบสานสรรพมนตราคมการสร้างพระปิดตาเนื้อเมฆพัดชั้นบรมครู ตำรับหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้

"รุ่นแรก รุ่นเดียว ที่อลังการงานขลังที่สุดแห่งยุค"
    เหรียญเจ้าสัวหลังประทับมหายันต์"นะคงคา"

"ขุมทรัพย์เจ้าสัว"

ผนึกกฤตยาคมแฝดของสองอมตะพระมหาเถราจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษสุดแห่งสยามประเทศ

ประจุพลังพุทธาคมโดย

หลวงปู่เสงี่ยม อาริโย พระเถราจารย์ผู้สืบสายมหาวิชาอักขระยันต์นะคงคาแห่งวัดห้วยจระเข้ และ หลวงพ่อคง กมฺมสูทฺโธ พระเถราจารย์ผู้สืบสายพุทธาคมเจ้าตำรับมนต์จินคามณี แห่งวัดกลางบางแก้ว

อัญเชิญบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่นาค โชติโก เจ้าตำรับอักขระมหายันต์ครูศักดิ์สิทธิ์ "นะคงคา" ขลังที่สุดแห่งยุค
    และบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่บุญขนฺธโชติ เจ้าตำรับเหรียญเจ้าสัวซุ้มกระจัง ตำนานผู้สร้างเหรียญเจ้าสัวที่ราคาแพงที่สุดในประเทศไทย

ปฐมบทแห่งอิทธานุภาพ

@@@"บันดาลให้ผู้บูชาเป็นอัครมหาเศรษฐีขลังขั้นอุโฆษ"@@@

จัดสร้างพิธีใหญ่ เข้มขลังตามรูปแบบโบราณของวัดห้วยจระเข้อันโด่งดังไปทั่วประเทศ ประสบการณ์มากมายจากผู้ศรัทธา
    ถอดแบบจากเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว ด้านหลังยันต์นะคงคา เอกลักษณ์ของหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้เจ้าตำรับ

###
    ยันต์นะคงคาของหลวงปู่นาคมีอิทธิฤทธิ์ 108 ทั้งเมตตามหานิยม ร่ำรวย รุ่งเรือง แคล้วคลาด เด่นด้วยลาภยศทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูนทัดเทียมกับเหรียญเจ้าสัวรุ่นเก่า ด้วยเจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์มวลสารดีพิธีกรรมขลังครบครันอยู่ใน เหรียญเจ้าสัวรุ่นนี้ทุกประการ

###หลวงปู่นาคกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วมีความสนิทสนมไปมาหาสู่กันเสมอ หลวงปู่บุญเคารพหลวงปู่นาคเป็นสหธรรมิกรุ่นพี่ ท่านมีอายุแก่กว่าหลวงปู่บุญ 35 ปี หลวงปู่บุญยังยกย่องในอาคมความเข้มขลังของหลวงปู่นาคให้ศิษย์ฟังเสมอ

เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ เจ้าสัวแห่งไทยประกันชีวิต มูลค่าทรัพย์สินปี2562 จากForbes มูลค่า9.09 หมื่นล้านบาท (อันดับ9ของประเทศไทย) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก

***เหรียญเนื้อเมฆพัตรหน้าเดียว***
    (จัดสร้างเพียง 2,556องค์)

***เหรียญเจ้าสัวองค์นี้เนื้อเมฆพัตรค่ะ ด้านหลังประทับมหายันต์”นะคงคา” ปั๊มพระปิดตา วัดห้วยจระเข้ เนื้อดำมันขลับสุดเข้มขลังค่ะ สวยงามมากค่ะ
    พระไม่ผ่านการใช้งาน เป็นพระที่แยกออกมาจากชุดกรรมการ จึงไม่มีกล่องเดี่ยวนะคะ
    ***(อายุพระ 11 ปี)***

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณสิริพงษ์^^
    สาธุๆๆๆค้า

***รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2023
  9. สิริพงษ์

สิริพงษ์ Active Member

จองครับ

10. punnapak

รายการที่ 433 เหรียญเจ้าสัว(เนื้อทองฝาบาตร) "ขุมทรัพย์เจ้าสัว" ประทับมหายันต์ "นะคงคา" ตอกหมายเลข517
    สุดยอดเหรียญเจ้าสัวมหาอุต วัดห้วยจระเข้ ปี2556

"มหากาพย์แห่งมนต์ขลัง อมตะแห่งกรุงรัตนโกสินทร์"

มหาวัตถุมงคลกฤตยาคมแฝดสะท้านแผ่นดิน
    พระอาจารย์พิทยา ปริญญาโณ ผู้สืบสานสรรพมนตราคมการสร้างพระปิดตาเนื้อเมฆพัดชั้นบรมครู ตำรับหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้

"รุ่นแรก รุ่นเดียว ที่อลังการงานขลังที่สุดแห่งยุค"

เหรียญเจ้าสัวหลังประทับมหายันต์"นะคงคา"

ผนึกกฤตยาคมแฝดของสองอมตะพระมหาเถราจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษสุดแห่งสยามประเทศ

หลวงปู่เสงี่ยม อาริโย พระเถราจารย์ผู้สืบสายมหาวิชาอักขระยันต์นะคงคาแห่งวัดห้วยจระเข้ และ หลวงพ่อคง กมฺมสูทฺโธ พระเถราจารย์ผู้สืบสายพุทธาคมเจ้าตำรับมนต์จินคามณี แห่งวัดกลางบางแก้ว

อัญเชิญบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่นาค โชติโก เจ้าตำรับอักขระมหายันต์ครูศักดิ์สิทธิ์ "นะคงคา" ขลังที่สุดแห่งยุค
    และบารมีองค์ครูปฐมาจารย์ หลวงปู่บุญขนฺธโชติ เจ้าตำรับเหรียญเจ้าสัวซุ้มกระจัง ตำนานผู้สร้างเหรียญเจ้าสัวที่ราคาแพงที่สุดในประเทศไทย

@@@"บันดาลให้ผู้บูชาเป็นอัครมหาเศรษฐีขลังขั้นอุโฆษ"@@@

จัดสร้างพิธีใหญ่ เข้มขลังตามรูปแบบโบราณของวัดห้วยจระเข้อันโด่งดังไปทั่วประเทศ ประสบการณ์มากมายจากผู้ศรัทธา
    ถอดแบบจากเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว ด้านหลังยันต์นะคงคา เอกลักษณ์ของหลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้เจ้าตำรับ

###ยันต์นะคงคาของหลวงปู่นาคมีอิทธิฤทธิ์ 108 ทั้งเมตตามหานิยม ร่ำรวย รุ่งเรือง แคล้วคลาด เด่นด้วยลาภยศทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูนทัดเทียมกับเหรียญเจ้าสัวรุ่นเก่า ด้วยเจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์มวลสารดีพิธีกรรมขลังครบครันอยู่ใน เหรียญเจ้าสัวรุ่นนี้ทุกประการ

###หลวงปู่นาคกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วมีความสนิทสนมไปมาหาสู่กันเสมอ หลวงปู่บุญเคารพหลวงปู่นาคเป็นสหธรรมิกรุ่นพี่ ท่านมีอายุแก่กว่าหลวงปู่บุญ 35 ปี หลวงปู่บุญยังยกย่องในอาคมความเข้มขลังของหลวงปู่นาคให้ศิษย์ฟังเสมอ

***เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ เจ้าสัวแห่งไทยประกันชีวิต มูลค่าทรัพย์สินปี2562 จากForbes มูลค่า9.09 หมื่นล้านบาท (อันดับ9ของประเทศไทย) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก

***เหรียญเนื้อทองฝาบาตร***

***เหรียญเจ้าสัวองค์นี้เนื้อทองฝาบาตรค่ะ สวยงดงามดุจทอง ด้านหลังประทับมหายันต์”นะคงคา” ตอกหมายเลข 517

พระไม่ผ่านการใช้งาน เป็นพระที่แยกออกมาจากชุดกรรมการ จึงไม่มีกล่องเดี่ยวนะคะ

***เป็นเหรียญเจ้าสัวอีกรุ่นหนึ่งที่น่าบูชาอย่างยิ่งค่ะ***

***ปิดรายการนำลงพระชุดค่ะ***

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2023
  11. punnapak

รายการที่ 434 เหรียญเจ้าสัว(เนื้อทองแดง) "ขุมทรัพย์เจ้าสัว" ประทับมหายันต์ "นะคงคา" ตอกหมายเลข351

###ยันต์นะคงคาของหลวงปู่นาคมีอิทธิฤทธิ์ 108 ทั้งเมตตามหานิยม ร่ำรวย รุ่งเรือง แคล้วคลาด เด่นด้วยลาภยศทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูนทัดเทียมกับเหรียญเจ้าสัวรุ่นเก่า ด้วยเจตนาผู้สร้างบริสุทธิ์มวลสารดีพิธีกรรมขลังครบครันอยู่ใน เหรียญเจ้าสัวรุ่นนี้ทุกประการ

***เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ เจ้าสัวแห่งไทยประกันชีวิต มูลค่าทรัพย์สินปี2562 จากForbes มูลค่า9.09 หมื่นล้านบาท (อันดับ9ของประเทศไทย) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก
    ***เหรียญเนื้อทองแดง***
    (จัดสร้างเพียง 4,989 องค์)
    ***เหรียญเจ้าสัวองค์นี้เนื้อทองแดงค่ะ สภาพสวยมากค่ะด้านหลังประทับมหายันต์”นะคงคา” ตอกหมายเลข 351 ประทับตราวัด ห้วยจระเข้

##สุดยอดเหรียญเจ้าสัวอีกรุ่นหนึ่งที่น่าบูชามากค่ะ##

***ปิดรายการนำลงพระชุดค่ะ***

***รายการร่วมบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2023
  12. punnapak

อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยค้า^^

13. punnapak

รายการที่ 435 พระผงนาคปรกวาสุกรี 200 ปี กรมพระปรมานุชิตชิโนรส วัดโพธิ์ท่าเตียน ปี 2533
    ***(พิธีใหญ่แห่งปี)***

**เนื้อผงพุทธคุณผสมผงเก่าวัดโพธิ์ เนื้อแก่มวลสาร**

***หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ได้อธิษฐานจิตเดี่ยว
    เเละอีกหลายคณาจารย์***

...,..............
    การประกอบพิธีกดพิมพ์พระผงวาสุกรี เป็นปฐมฤกษ์ในวันเสาร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2533 เวลา 21.29 น. ณ ตำหนักวาสุกรี

และประกอบพิธีพุทธาภิเษกและชัยมังคลาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดเชตุพนฯ
    ในวันที่ 29 พฤศจิกายน 2533

โดยสมเด็จพระญาณสังวรสมเด็จพระสังฆราช ทรงเป็นองค์ประธาน

พร้อมด้วยพระคณาจารย์ผู้ทรงวิทยาคุณอีก64รูป อาทิเช่น

หลวงพ่อคูณวัดบ้านไร่

หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ

หลวงพ่อแผ่ว วัดโตนดหลวง

หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม

หลวงพ่อหลิว วัดไร่แตงทอง

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

หลวงพ่อเกตุ วัดเกาะหลัก

หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม

หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง

หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง

หลวงพ่อเริ่ม วัดจุกกะเฌอ

หลวงปู่คำพัน วัดธาตุมหาชัย

หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า เป็นต้น
    เเละคณาจารย์ที่พุทธาภิเษกอีกหลายท่าน

***นับเป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งที่รวบรวมเกจิอาจารย์มากมายแห่งยุคร่วมปลุกเสกอีกทั้งหลวงพ่อฤาษีลิงดำเมตตามาร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***(อายุพระ 33 ปี)***

***ปิดรายการค่ะ***

***รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2023
  14. punnapak

รายการที่ 436 เหรียญเจ้าสัว(เนื้อเมฆพัตรสองหน้า) "ขุมทรัพย์เจ้าสัว" (จารมือโดยหลวงพ่อพิทยา ผู้สืบทอดการสร้างพระปิดตาเมฆพัตรชั้นบรมครูตำรับหลวงปู่นาค)

***เหรียญเจ้าสัว รุ่น ขุมทรัพย์เจ้าสัว เททอง นำฤกษ์โดย เจ้าสัววานิช ไชยวรรณ เจ้าสัวแห่งไทยประกันชีวิต มูลค่าทรัพย์สินปี2562 จากForbes มูลค่า9.09 หมื่นล้านบาท (อันดับ9ของประเทศไทย) เป็นประธานเททองไปเมื่อ 22 กรกฎาคม 56 และกำหนดพิธีมหาพุทธาภิเษก 18 สิงหาคม เวลา 18.18 น. ที่วัดห้วยจระเข้
    โดยมีพระเกจิดังทุกภาคนั่งปรก

***เหรียญเนื้อเมฆพัตรสองหน้า***

จารมือด้านข้างเหรียญ โดยหลวงพ่อพิทยา(เจ้าพิธี)
    ***เหรียญเจ้าสัวองค์นี้เนื้อเมฆพัตรสองหน้าค่ะ เนื้อดำมันขลับสุดเข้มขลังค่ะ สวยงามมากค่ะ ด้านข้างเหรียญ2ด้านจารมือ โดยหลวงพ่อพิทยา(เจ้าพิธี) สุดเข้มขลังค่ะ ขอบล่างเหรียญประทับตราวัดห้วยจระเข้

(อายุพระ 11 ปี)***

***บูชาราคาพิเศษสุดเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    ยินดีด้วยค้า สาธุๆๆๆค้า

(จากราคาจอง 499 บาท ไม่รวมค่าจัดส่งค่ะ ท่านใดได้องค์นี้ไปบูชา ถือว่าโชคดีมากๆค่ะ แพรนำมาแบ่งร่วมบุญนะคะ^^)
    ***รายการร่วมบุญบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2023
  15. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

16. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า

17. punnapak

รายการที่ 437 ชุดวัตถุมงคล(ตะกรุดทองคำ นะเมตตา+ท้าวเวสสุวรรณมหาบารมี ฟ้าประทานพร พิเศษพระธาตุเริ่มเสด็จเกาะค่ะ)

ตะกรุดทองคำ นะเมตตา วัดพระนอน (พระพุทธไสยาสน์) จังหวัดเพชรบุรี ปี2563

***ภายในตะกรุดบรรจุแผ่นทองคำเปลวที่ติดพระพุทธรูปทุกองค์ ที่ประดิษฐาน ณ วิหารพระนอนองค์ใหญ่อันศักดิ์สิทธิ์***

***ผ่านพิธีมานับไม่ถ้วนค่ะ***

###ตะกรุดทองคำ นะเมตตา###

***ด้านในตะกรุดบรรจุแผ่นทองคำเปลวที่ติดองค์พระพุทธรูปในพระวิหารพระนอน ทุกองค์ ตั้งแต่ปี2551 จนถึงปี 2563 เต็มหลอด

**ซึ่งได้ผ่านพิธีอันศักดิ์สิทธิ์มากมาย อีกทั้งพลังความศรัทธาต่อพระพุทธไสยาสน์ของสาธุชนทั้งหลายที่ใช้แผ่นทองคำเปลวติดที่องค์พระ ยังให้เกิดพลังอันมหาศาล
    ##ขนาดยาวโดยประมาณ 1.5 นิ้ว##
    ***ปลุกเสกโดยคณะสงฆ์ ณ วิหารพระนอนอันศักดิ์สิทธิ์ อีกครั้งเมื่อปี 2563
    ***พุทธคุณแห่งองค์พระนอน พระพุทธไสยาสน์และเหล่าเทพเทวาที่รักษา และพลังศรัทธา ครอบจักรวาล มีความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

ท้าวเวสสุวรรณมหาบารมี รุ่น ฟ้าประทานพร
    เนื้อฟ้าประทานพร”วรรณะดำเทา สุดเข้มขลัง ติดพระธาตุ อัฐิธาตุ หินเสก พลอยเสก และมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายฯลฯ
    ***(องค์นี้พระธาตุเริ่มเสด็จเกาะค่ะ)***

ท้าวเวสสุวรรณมหาบารมี รุ่น ฟ้าประทานพร
    มวลสาร

1.อังคารธาตุพ่อแม่ครูอาจารย์สายพระป่ากรรมฐาน

2.แร่เหล็กไหล
    3.ดอกไม้บูชาท้าวเวสสุวรรณ
    4.ผงมหาราช
    5.ผงพุทธคุณ
    6.ผงปถมัง
    7.ผงอิทธิเจ
    8.ผงสัมฤทธิ์
    9.ผงมหาจักรพรรดิ์
    10.ผงเก่าพระธาตุพนม
    11.ผงธูปเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ยโชคลาภ
    12.ข้าวตอกพระร่วง
    13.ทรายเสกหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    14.ดินอาถรรพ์ 7 นคร -7 ท่า- 7 ป่า -7 สระ -7 ปลวกนา
    15.แร่ทรายเงินทรายทอง
    16.ผงพระร่วงลพบุรี
    17.ผงศักดิ์สิทธิ์จากถ้ำโบสถ์เทือกเขาควาย สปป.ลาว
    18.ผงแดงถ้ำพิจิตร
    19.พลอยและผงเสก หลวงปู่บุญหนา ธัมมทินโน
    20.ผงพระธาตุเขาสามร้อยยอด
    21.ผงแร่เหล็กน้ำพี้
    22.ผงว่านมหาเสน่ห์,ผงว่านคงกระพันหนังเหนียว
    23. ผงพระธาตุพระสิวลี
    24.ผงใบลานเก่า
    25. ผงพระกรุแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    26. คำหมากพ่อแม่ครูบาอาจารย์สายพระป่ากรรมฐาน
    27.น้ำมันจันทร์หอมเสก 199 เกจิ
    28.ผงเสกกสิณไฟท่านหลวงตาย่ามแดง
    29.นิลเสกหลวงปู่ใหญ่ฯ

รายการจัดสร้าง

1.เนื้อ ปิดทองลองพิมพ์(วรรณะสีฟ้าปิดทองคำเปลว) สร้าง 19 องค์
    2.เนื้อ นำฤกษ์(วรรณะสีแดง) สร้าง 79 องค์
    3.เนื้อฟ้าประทานพร(วรรณะสีดำ) สร้าง 999 องค์

4.เนื้อ อังคารธาตุ(วรรณะสีน้ำตาล,สีขาว) สร้าง 1466 องค์

รวมทั้งหมด 2,563 องค์

***มหาพุทธาภิเษกพร้อมกับพิธีมหาพุทธาภิเษกสมโภชฐานยอดปลีทองคำวัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร
    วันที่ 19 กันยายน 2563

พระคาถากำกับ
    หากท่านอยู่ในที่คับขันหรือต้องการให้แคล้วคลาดปลอดภัย หรือ ต้องการโชคลาภ
    หากเกิดเหตุจากมนุษย์หรือภูตผีปีศาจใดๆ
    ขอให้ระลึกถึงท้าวเวสสุวรรณ นำพระมาอาราธนากล่าวคำภาวนา

"นะ โม พุท ธา ยะ"

จองแล้วค่ะ โดยคุณddon7650
    สาธุๆๆค้า^^

***รายการร่วมบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ ทุกวันพระคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2023
  18. ddon7650

ddon7650 มโนปุพฺพงฺคมา ธมฺมา มโนเสฎฐา มโนมยา

ขอจองครับ

19. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ ddon7650 เรียบร้อยค้า^^
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

20. punnapak

รายการที่ 438 เหรียญ เอวัง โหตุ รุ่น "สมปรารถนาทุกประการ" วัดพุทธโมกข์ (หลวงพ่อหนุน) อธิษฐานจิตหลายพิธี
    (ไตรมาส) 2556-2557

เนื้อทองแดงด้าน***

(หลวงพ่อหนุนท่านได้อธิษฐานจิต 1 ไตรมาส 3 เดือน)

มวลสารที่นำมาหล่อเป็นเหรียญ เนื้อชนวน

ชนวนหล่อสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรกวัดพุทธโมกข์(หลวงพ่อหนุน)
    ชนวนหล่อมีดฟ้าฟื้น-พระขรรค์ชัยศรีปราบไพรีพินาศ
    ชนวนหล่อพระโมคคลา-พระฤาษีลัดดาบส
    ชนวนหล่อไม้เท้าพญายมท้าวเวสสุวรรณ
    ชนวนหล่อเหรียญบุรพาจารย์
    ชนวนหล่อพระกริ่งชินบัญชร
    ชนวนเหรียญทำน้ำมนต์
    ชนวนหล่อสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่วัดพุทธโมกข์พิธีใหญ่
    ชนวนหล่อหลวงปู่ปาน-หลวงพ่อฤาษีองค์ใหญ่วัดพุทธโมกข์
    ชนวนหล่อสมเด็จองค์ปฐมสำนักสงฆ์พุทธานุภาพ
    ชนวนหล่อสมเด็จองค์ปฐมสำนักสงฆ์ถ้ำเอราวัณ
    ชนวนหล่อสมเด็จพระปัจเจกสำนักสงฆ์ถ้ำเอราวัณ
    ชนวนหล่อพระกริ่งนเรศวรวัดพุทธพรหมปัณโญ(หลวงตาม้า)
    ชนวนหล่อพระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ(หลวงตาม้า)
    ชนวนหล่อหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่(หลวงตาม้า)
    ชนวนหล่อหลวงปู่ดู่องค์ใหญ่(หลวงตาม้า)
    ชนวนหล่อพระของหมอฟอร์ด
    ชนวนหล่อพระของหลวงปู่ญาท่านสวนเกือบทุกรุ่น
    แผ่นชนวนเข้าพิธีต่างๆเช่นวัดท่าซุง วัดท่าขนุน วัดพุทธโมกข์
    ชนวนหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่ของคุณแม่ชีประทุม
    ชนวนหล่อพระมวลสารรวมสมัยคุณแม่ชีประทุม+แม่อิ๊ด(นวะฤทธิ์)
    ชนวนมีดสายฟ้ามหาปราบไตรจักร
    แร่โคตรเศรษฐี(คุณแม่ชีประทุม)
    ชนวนรวมแร่โคตรเศษรฐี+เหล็กเปียก+หัวลูกปืน
    ชนวนหล่อพระหลวงปู่ดู่
    ชนวนหล่อพระรวมมวลสารวัดท่าซุง(แม่จำเนียร)
    ฉัตรยอดเจดีย์ ในถ้ำเทวาพิทักษ์ สำนักสงฆ์ถ้ำเอราวัณ จ.ลพบุรี
    และชนวนอื่นๆอีกมาก

สภาพเหรียญสวยมากค่ะ เนื้อทองแดงด้าน พร้อมตอกโค้ด ถือว่าเป็นเหรียญโลหะรุ่นหนึ่งที่รวบรวมชนวนมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย อีกทั้งหลวงพ่อหนุนอธิษฐานจิตถึง1ไตรมาส(3เดือน) จึงยังความศักดิ์สิทธิ์อย่างมากค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 189 บาท***
    (ค่าจัดส่ง 25 บาท)

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆๆค้า

***รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2023