สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

ภาพถ่ายออร่าท้าวเวสสุวรรณที่น้าแผนให้ผมมา มีลักษณะตามรูป ตีความอิทธิคุณตามสีได้ว่า คุ้มกันภัยพิบัติ มหาอุตม์ปืนแตก คุ้มกันคุณไสย มหาบุญฤทธิ์ แก้มนต์ดำ/คุณไสย เสริมพลังบารมี ดีสำหรับบ้านที่มีคนเจ็บป่วยบ่อย ๆ(ผมเอง) ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน-เลือด-ตับ-ไต(อันนี้ก็ผมอีก)

ขอขอบคุณน้าแผน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.4 KB
      เปิดดู:
      3,018
  2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

แบบนี้เขาเรียกว่า พระเลือกคน
    ไม่ใช่คนเลือกพระ

เป็นการมาโปรด โดยไม่มีเงื่อนไขใดๆ
    เหมาะสมแล้วครับ
    ขออนุโมทนากับคุณนักเดินทางด้วย สาธุ
    ปู่เวส มาช่วยคุ้มครองรักษากายธาตุสังขาร
    ให้แข็งแรง มีกำลังมุ่งทำงานเพื่อพระศาสนา ต่อไปอีกนานเท่านาน

คาถาบูชาปู่เวสสุวรรณ

"เวสสะพุสะ นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ" อธิษฐานตามต้องการ

3. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

องค์พระสยามเทวาธิราช ถวายพระอาจารย์สา องค์พระอินทร์ทรงช้างเอราวัณ ถวายพระอาจารย์ชยางกูร ครับ

โมทนาสาธุครับ

(verygood) (verygood) (verygood)
    .

4. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณพี่เม้าครับ

ขอเล่าประสบการณ์สะกดจิตระลึกชาติ(แบบย่อ ๆ) หลังจากผ่านขั้นตอนตามปกติ ผู้ควบคุมก็เริ่มให้เรานับอายุถอยหลังไปจนถึงศูนย์ ซ้ำแล้วซ้ำอีก อันนี้ตรงกับหลักการฝึกอภิญญาเพื่ออตีตังสญาน ระหว่างที่นับอายุถอยหลังช้า ๆ ผมก็นึกภาพถึงอดีตช่วงอายุตามที่นับไป รอบที่ 4 พอผมนับถึงศูนย์ จิตผมเริ่มดิ่งเห็นภาพตัวเองนอนอยู่ในที่แคบ ๆ และมืด ผมเดาว่าคงเป็นช่วงที่ผมอยู่ในมดลูก แต่เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย ยังย้อนต่อไปไม่ได้ก็หมดเวลาเสียก่อน ตามหลักอตีตังสญานจุดที่ยากก็คือการนึกย้อนไปให้ผ่านช่วงที่เราปฎิสนธิ ในครรภ์ถ้าผ่านตรงนี้ไปได้ก็ได้เห็นอดีตชาติแน่นอน การสะกดจิตก็คล้ายกับการทำสมาธิ ผู้ควบคุมจะใช้อุบายให้จิตเราสงบดิ่งลงสู่สมาธิ ผมว่าถึงขั้นฌาน จากนั้นจะสั่งให้เราย้อนหลังตัวเองจนเห็นภาพอดีต อันนี้ผมว่าจะไปลองอีกครั้ง อ.สถิตย์ธรรมย้ำผมกับน้าแผนว่าอยากให้ไปร่วมอีก เพราะมีแววจะเป็นไปได้สูง ท่านใดอยากลองก็เชิญได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2007
  5. sithiphong

ผมมีเรื่องที่แจ้งให้ทุกๆท่านได้ทราบกันว่า ผมมีพระชุดพิเศษ 2 ซึ่งเป็นพระวังหน้า นอกจากหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้แล้วนั้น ยังมีพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้าและพระอุปคุตเถระเจ้า ที่ท่านเมตตามาอธิษฐานจิตให้ เพื่อผู้ที่ได้รับพระพิมพ์ไปแล้วมีความเป็นสิริมงคลอย่างสูงสุด และสามารถอธิษฐานขอในสิ่งที่ทุกๆท่านมีความประสงค์ที่จะได้ในชีวิต(แต่ต้องไม่เกินวาสนาบารมีของแต่ละท่าน) <O:p</O:p
    <O:p</O:p

ผมจะนำพระพิมพ์ที่เป็นพระวังหน้า หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรได้เมตตาอธิษฐานจิตไว้ให้ และพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า และพระอุปคุตเถระเจ้า ได้เมตตามาอธิษฐานจิตเพิ่มให้ นำให้บูชาหลังจากพระชุดพิเศษ 1 ซึ่งเป็นพระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ท่านเมตตาอธิษฐานจิตไว้ให้แล้ว ยังมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ากุกุธสันโธ ที่ท่านเมตตามาอธิษฐานจิตเพิ่มให้หมดลงนะครับ<O:p</O:p

พระพิมพ์ที่ผมแจ้งว่าเป็นพระชุดพิเศษ 2 นั้น มีหลายพิมพ์และหลายเนื้อครับ ณ ปัจจุบันนี้ หลังจากพระชุดพิเศษ 1 หมดแล้ว ผมจะให้ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง และบางส่วนจะไปมอบให้กับผู้ที่ทำบุญกับ สนส.บ่อเงินบ่อทองครับ

<O:p</O:pพระชุดพิเศษทั้งสองชุดนี้ เป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถไปหาได้จากที่อื่นนะครับ นอกจากที่ผมและท่านอาจารย์ประถม อาจสาครเท่านั้น

.<O:p</O:p
    <!-- / message --><!-- sig -->

6. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post453976 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 07:04 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#3106 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พันวฤทธิ์<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_453976", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:05 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 93 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 561 ครั้ง ใน 64 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 69 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_453976 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ผมมีเรื่องที่แจ้งให้ทุกๆท่านได้ทราบกันว่า ผมมีพระชุดพิเศษ 2 ซึ่งเป็นพระวังหน้า นอกจากหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้แล้วนั้น ยังมีพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้าและพระอุปคุตเถระเจ้า ที่ท่านเมตตามาอธิษฐานจิตให้ เพื่อผู้ที่ได้รับพระพิมพ์ไปแล้วมีความเป็นสิริมงคลอย่างสูงสุด และสามารถอธิษฐานขอในสิ่งที่ทุกๆท่านมีความประสงค์ที่จะได้ในชีวิต(แต่ต้องไม่เกินวาสนาบารมีของแต่ละท่าน) <O:p</O:p

ผมจะนำพระพิมพ์ที่เป็นพระวังหน้า หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรได้เมตตาอธิษฐานจิตไว้ให้ และพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า และพระอุปคุตเถระเจ้า ได้เมตตามาอธิษฐานจิตเพิ่มให้ นำให้บูชาหลังจากพระชุดพิเศษ 1 ซึ่งเป็นพระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ท่านเมตตาอธิษฐานจิตไว้ให้แล้ว ยังมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ากุกุธสันโธ ที่ท่านเมตตามาอธิษฐานจิตเพิ่มให้หมดลงนะครับ<O:p</O:p

พระพิมพ์ที่ผมแจ้งว่าเป็นพระชุดพิเศษ 2 นั้น มีหลายพิมพ์และหลายเนื้อครับ ณ ปัจจุบันนี้ หลังจากพระชุดพิเศษ 1 หมดแล้ว ผมจะให้ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง และบางส่วนจะไปมอบให้กับผู้ที่ทำบุญกับ สนส.บ่อเงินบ่อทองครับ

<O:p</O:pพระชุดพิเศษทั้งสองชุดนี้ เป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถไปหาได้จากที่อื่นนะครับ นอกจากที่ผมและท่านอาจารย์ประถม อาจสาครเท่านั้น

.<O:p</O:p

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ยังยืนยันอีกครั้ง สำหรับผู้ที่นิยมพระโดยดูเนื้อในคือพลังจิตของผู้เสก มากกว่าพุทธพาณิชย์ ประเภทเงินงัง สรณัง คัจฉามิ ให้เก็บไว้ทั้ง 2 ชุด โดยเฉพาะชุดที่ 2 อจินไตยที่จะเล่าเรื่องพิธีการเสก อยากรู้ให้ถามมาเองจะเล่าให้ถึงที่มาและเจตนาที่เชิญพระอัครสาวก และพระอุปคตว่าเราเชิญมาเพื่ออะไร และทำไม ซึ่งเห็นควรให้ผู้ที่เข้าใจในเจตนา และอยากทำบุญเก็บไว้ให้
    1.ผู้ที่เคารพ
    2.ตนเองและครอบครัว
    3.ญาติพี่น้องไว้ใช้

ด้วยเหตุผลเดียวคือหมดแล้วหมดเลย ไม่มีการเชิญท่านอีกแล้ว แค่นี้ก็เหมือนปรามาสหลวงปู่ใหญ่ฯ เต็มที และที่สำคัญก็คือองค์ผู้อัญเชิญซึ่งเป็นพระสงฆ์ท่านไม่มีเวลามาหาเราง่ายๆ เพราะท่านอยู่บนดอยไกลจากเรามาก และที่สำคัญกว่านั้นก็คือ อัครสาวก และพระอุปคุต ท่านเป็นพระผู้ใหญ่ ฌาณบารมีท่านมาก ถ้าผู้เชิญมิได้มีวาสนาต่อกัน และท่านไม่เมตตาก็จะไม่ได้รับเมตตาขนาดนี้ เพราะฉะนั้น ทำครั้งเดียวแล้วเลิกกันคงจะไม่ขอทำอีกแล้วใช่มะคุณหนุ่ม เก็บพระไว้ให้ดีบอกผู้ที่ครอบครองด้วยว่าเป็นพระของผู้ใด ใครเสก จะได้ตกทอดกันไป

คำแนะนำ พวกที่หาเงิน ซื้อขายพระกิน ท่านไม่มีวาสนาจะได้ครอบครองพระชุดนี้ และไม่ควรมายุ่ง เงินที่ได้จากการบูชาพระ สร้างเจดีย์หมด จะได้สืบสานพุทธศาสนาต่อไปตราบนานเท่านาน สาธุ นิพพานะปัจจุโยโหตุ จงมีแด่ข้าพเจ้าและครอบครัว รวมถึงหมู่เพื่อนของข้าพเจ้าที่ได้รู้เห็นพิธีการเสก และผู้ที่ครอบครองพระทุกคน......เทอญ
    <!-- / message -->

สำหรับผุ้ที่ผมเองเห็นว่าเป็นเซียนพระ ผมจะไม่มอบพระชุดพิเศษทั้งสองชุดนี้ให้ครับ แต่ถ้าจะทำบุญเพียงอย่างเดียว ไม่มีปัญหาครับ ผมขออนุโมทนาบุญครับ

.<!-- / message --><!-- sig -->

7. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    นานๆเข้ามา เลยตามไม่ค่อยทัน ก็ขอแวะเข้ามาทักทายกันก่อนก็แล้วกันนะครับ
    พอดีช่วงนี้ผม ยุ่งๆอยู่หน่อยครับ

น้าแผนได้รับพระที่ผมส่งไปหรือยังขอรับ

8. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

เจาะน้ำบาดาล

-มีเรื่องมาเรียนให้สมาชิกทราบเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ที่วัดภูฯเจาะน้ำบาดาลเรียบร้อยแล้วนะครับเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมาส่วนเครื่องสูบน้ำนั้นผู้ที่เป็นเจ้าภาพ
    งานนี้รอให้ผมไปอุบลฯก่อนจึงจะให้ผมพาไปถวายพระอาจารย์และจะไปติดตั้งให้เสร็จเรียบร้อย ก็คิดว่าไม่น่าจะเกินสัปดาห์หน้านะครับ สืบเนื่องมาจากว่า
    มีเพื่อนสมัยเด็กสงสัยว่าผมไปทำอะไรที่ภูฯบ่อยๆก็เลยเล่าให้เพื่อนฟังถึงวัตถุประสงค์ เพื่อนก็อนุโมทนาบุญด้วยและขอร่วมบุญด้วยในครั้งนี้ถึงแม้จะช้าไปหน่อย โดยเพื่อนคนนี้ชื่อคุณชูศักดิ์ อึ้งสวัสดิ์และครอบครัว โดยค่าใช้จ่าย
    ทั้งหมดงานนี้ก็ประมาณราวๆ 30,000 บาทก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    -เงินที่ทุกท่านได้ทำบุญมาพระอาจารย์สาท่านก็เลยจะไปสร้างที่ประดิษฐาน
    พระพุทธรูปหน้าตัก 30 นิ้วที่คุณสรรพสิทธิ์และครอบครัวได้ไปถวายพระอาจารย์สาเมื่อวันที่ 30 ธค. 49 ที่ผ่านมาครับก็ขออนุโมทนาด้วยครับ
    -ส่วนเงินที่จะทำบุญเข้ามาต่อไปก็จะเป็นการสร้าที่ประดิษฐานพระพุทธรูป
    และที่พักสำหรับผู้มาปฏิบัติธรรมนะครับ(มีผู้มาปฏิบัติธรรมอยู่เรื่อยๆ)โดยที่
    พักยังไม่มี แต่จะเป็นที่พักง่ายๆถูกๆอิงกับธรรมชาติครับ น่าจะพักได้ห้องละไม่เกิน 2 คนครับเพราะผมเคยคุยกับพระอาจารย์ไว้แล้วคร่าวๆครับ
    -คุณninaและทุกๆคนงานนี้ก็สำเร็จตามวัตถุประสงค์แล้วนะครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ กลับจากอุบลฯจะมารายงานเพิ่มเติมนะครับ

9. sithiphong

10. sithiphong

ผมขออนุญาตกรวดน้ำครับ

วันนี้ข้าพเจ้า,ภรรยา และครอบครัว ได้ถวายไม้ครู ,พระขรรค์พญานาค ,กริชพญานาค พระพิมพ์ของวังหน้า จำนวน 388 องค์(พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา คะแนนร้อย จำนวน 138 องค์ ,พระสมเด็จเนื้อผงยาจินดามณี คะแนนร้อย จำนวน 50 องค์ ,พระสมเด็จเนื้อปัญจศิริ คะแนนร้อย จำนวน 100 องค์ ,พระสมเด็จวังหน้า หลายเนื้อ จำนวน 100 องค์) แด่พระอาจารย์ชยางกูร และได้ถวายพระพิมพ์ของวังหน้า(พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา คะแนนร้อย จำนวน 50 องค์ ,พระสมเด็จเนื้อผงยาจินดามณี คะแนนร้อย จำนวน 50 องค์) แด่พระอาจารย์สา วัดภูเหล่าเงินฮาง โดยฝากคุณอนุชาไปถวายแทนผม ขอให้ คุณบิดา มารดา พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ , คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์,พระมหาโพธิสัตว์และพระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ และทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกาครูอุปัชฌาย์อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร ปู่ ย่า ตา ยาย เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ,เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ทุกองค์ ,พระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช,สมเด็จพระเอกาทศรถ,สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช, พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้า ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท ,พระยาพิชัยดาบหัก ,กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ,พระสยามเทวาธิราช ,พระภูมิ-เจ้าที่ที่บ้านข้าพเจ้า ,แม่ย่านางรถของข้าพเจ้า,ผู้ที่เสียสละให้กับแผ่นดินไทยทุกท่าน ,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างพระพิมพ์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร-พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่าทุกท่าน-พระพิมพ์ของวังหน้าและพระกรุวัดพระแก้วทุกท่าน,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างวัตถุมงคลของวังหน้า-กรุวัดพระแก้ว-วัตถุมงคลหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทุกประเภทที่ข้าพเจ้ามีอยู่ , เพื่อนสนิทมิตรสหายทั้งหลาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิ-เจ้าที่ พระมหาฤาษีและพระฤาษีทุกๆตน พระพิรุณ พยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุด พรหมาเบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาลอนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัยและเทพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ขอให้มาอนุโมทนาในบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำในครั้งนี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p

อิมินาปุญญะกัมเมนะ ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้า,ภรรยา และครอบครัว ได้ถวายไม้ครู ,พระขรรค์พญานาค ,กริชพญานาค พระพิมพ์ของวังหน้า จำนวน 388 องค์(พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา คะแนนร้อย จำนวน 138 องค์ ,พระสมเด็จเนื้อผงยาจินดามณี คะแนนร้อย จำนวน 50 องค์ ,พระสมเด็จเนื้อปัญจศิริ คะแนนร้อย จำนวน 100 องค์ ,พระสมเด็จวังหน้า หลายเนื้อ จำนวน 100 องค์) แด่พระอาจารย์ชยางกูร และได้ถวายพระพิมพ์ของวังหน้า(พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา คะแนนร้อย จำนวน 50 องค์ ,พระสมเด็จเนื้อผงยาจินดามณี คะแนนร้อย จำนวน 50 องค์) แด่พระอาจารย์สา วัดภูเหล่าเงินฮาง โดยฝากคุณอนุชาไปถวายแทนผม ขออุทิศส่วนกุศลให้แก่ คุณบิดา มารดา พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ ,พระมหาโพธิสัตว์และพระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ ,ตัวข้าพเจ้าและทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกาครูอุปัชฌาย์อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร ปู่ ย่า ตา ยาย เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ,เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ทุกองค์ ,พระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช,สมเด็จพระเอกาทศรถ,สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช, พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้า ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท ,พระยาพิชัยดาบหัก ,กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ,พระสยามเทวาธิราช ,พระภูมิ-เจ้าที่ที่บ้านข้าพเจ้า ,แม่ย่านางรถของข้าพเจ้า,ผู้ที่เสียสละให้กับแผ่นดินไทยทุกท่าน ,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างพระพิมพ์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร-พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่าทุกท่าน-พระพิมพ์ของวังหน้าและพระกรุวัดพระแก้วทุกท่าน, ท่านผู้เสกทุกท่าน เจ้าของและผู้สร้างวัตถุมงคลของวังหน้า-กรุวัดพระแก้ว-วัตถุมงคลหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทุกประเภทที่ข้าพเจ้ามีอยู่ , เพื่อนสนิทมิตรสหายทั้งหลาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิ-เจ้าที่ พระมหาฤาษีและพระฤาษีทุกๆตน พระพิรุณ พยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุด พรหมาเบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาลอนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัยและเทพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้สุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าอุทิศไปให้นี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ถึงพระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตเบื้องหน้าโน้นเทอญ ฯ

พุทธังอนันตัง ธัมมังจัรวาลัง สังฆังนิพพานัง ปัจจโยโหนตุ
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. อนุชวน

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับคุณsithiphong แล้วผมจะจัดการให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์นะครับ

12. MOUNTAIN

สาธุ ขออนุโมทนากับทุกจิตวิญญาณที่มุ่งสร้างกุศล
    ในครั้งนี้จนสำเร็จ ด้วยครับ
    (f) :cool: (f) (verygood)

13. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนากับท่านที่ทำบุญเจาะน้ำบาดาลให้วัดภูเหล่าเงินฮางจนสำเร็จ ขอชื่นชมกับการทำบุญอย่างนี้ มีให้พบเห็นไม่มากนักชื่นใจจริงๆ

กราบโมทนากับคุณ สิทธิพงศ์ ด้วยครับที่สละของรักล้ำค่าเพื่อพระศาสนาเป็นที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง สาธุ ครับ

14. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ตอนนี้ผมอยู่ที่รังสิต ปทุมธานี แต่คุณส่งไปที่ระยอง ก็คงจะได้รับนะครับท่าน
    (แต่ไม่ใช่ผมรับอ่ะ) อาจจะเป็นเลขาส่วนตัวรับนะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้แจ้งให้ผมทราบแต่อย่างใด คาดว่ายังไม่ได้รับครับ...
    (b-oneeye)

15. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Narong, MOUNTAIN, พรหมประกาศิต </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณ เม้าฯ คุณ สิทธิพงศ์ หรือท่านอื่นๆ ผมขอความรู้หน่อยครับ ในบ้านหลังหนึ่งหรือบริเวรบ้านหนึ่งหลัง เขาทำศาลเจ้าที่หรือศาลพระภูมิกี่หลังครับ และลักษณะการตั้งเอาอะไรเป็นหลัก ขอความรู้คร่าวๆก็พอครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2007
  16. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ (verygood) :cool:

17. พรหมประกาศิต

เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสไปกราบ หลวงพ่อสิริ วัฒโน ที่บ้านลูกศิษย์ท่าน แถวๆ อ.ไทรน้อย ได้ไปเป็นคณะเลยครับ รถจำนวน ๕ คัน สมาชิกในเว็ป ก็มี คุณกวง คุณโต้ง คุณ mc ก็ขนพระเครื่อง พระพิมพ์ ไปให้ท่านอธิษฐานจิตให้ เยอะแยะเลยครับ มีที่ผมสนใจก็คือหลวงปู่ทวด สร้างโดย อาจารย์จเร (ลูกศิษย์ท่าน อ.ประถม อาจสาคร )เป็นพระผสมมวลสารสำคัญหลายๆอย่าง และที่พิเศษคือฝังพระธาตุเพชร ทุกองค์ มี ๓ รุ่น ทำบุญสร้างอะไร จำไม่ได้แล้ว ต้องรบกวนคุณโต้งหรือคุณกวงช่วยอธิบายด้วยครับ
    หลวงปู่สิริ ท่านเป็นพระภิกษุที่มีเมตตามากครับ ผิวกายท่านผ่องใส มีน้ำมีนวล
    เห็นแล้วก็เคารพ เลื่อมใส เวลาท่านอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคล ท่านเชิญคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ เทวดา อินทร์ พรหม ดวงพระวิญญานของบูรพมหากษัตริย์เจ้า ฤาษีทั้งหลาย พระเถระครูบาอาจารย์ ที่ปฎิบัติดีปฏิบัติชอบ ทุกๆท่าน ทุกๆองค์ มาช่วยกันเสกครับ เสกนานเป็นชั่วโมงเลยครับ (ท่านท่อง เปล่งเสียงด้วย ก็เลยได้ทราบว่าท่านเชิญใครมั่ง)
    แถมได้รับแจกพระที่ท่านเสกไว้คราวก่อนมากันคนละเป็นกำมือเลยครับ สาธุ
    พี่เม้าได้ฝากแผ่นทองเหลือง ไปให้ท่านช่วยจารให้ รวมทั้งของคนอื่นๆด้วย ก็ต้องรอไปเอาวันหน้าครับ ได้ถวายไว้กับท่านแล้ว

18. MOUNTAIN

ในบ้านหลังหนึ่ง ถ้ามีศาลเจ้าที่ แล้ว ก็ไม่ต้องมีศาลพระภูมิเจ้าที่ก็ได้
    ศาลเจ้าที่ ทางศาสตร์ของชาวจีน จะตั้งในบ้าน หันหน้าศาลออกทางประตูบ้าน
    คือให้ตรงประตูเข้าออก บ้าน อย่าให้มีอะไรบดบัง หรือขวางทาง

แต่บางที่ เขาก็จะมีศาลพระภูมิด้วย ถือเป็นที่สถิตย์ของภูมิเทวดา
    ที่คอยคุ้มครองบ้าน

การตั้งศาลพระภูมิ ต้องวางในตำแหน่งที่เงาของบ้านไม่ทอดมาบังทับ
    ส่วนทิศทางนั้น เลือกทิศที่เป็นมงคล ไม่ควรหันหน้าไปทิศตะวันตก
    คร่าวๆ นะครับ ถ้าละเอียด ต้องผูกวันเดือนปีเกิด ของเจ้าของบ้าน
    แล้วนำมากำหนดทิศ ค่อนข้างยุ่งยากสักนิด
    แต่ผมว่า ทำอะไรง่ายๆ ดีกว่า อิงหลักนิดหน่อย ก็ OK แล้วนะครับ

19. อนุชวน

โมทนาสาธุด้วยกับทุกท่านนะครับที่ได้มีโอกาสกราบครูบาอาจารย์(หลวงพ่อสิริ)

20. พรหมประกาศิต

พอดีว่ามีน้องคนหนึ่ง เขาอยากได้พระพิมพ์ไว้บูชา และได้ PM ไปถึงผมให้ช่วยอนุเคราะห์หน่อย ผมก็เลยสงเคราะห์ให้ไป เอามาให้อ่านดูกันเล่นๆครับ

Re: ขอรบกวนด้วยครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมประกาศิต
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ donjudo077
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมประกาศิต
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ donjudo077 (1)
    พอดีผมไปเห็นกระทู้หนึ่งว่าพี่มีพระเยอะพอสมควร ผมอยากขอความกรุณาพี่ขอพระพี่ซัก 1 องค์ หลังจากพ่อผมเสียไปตอนซึนามิ ฐานะทางบ้านก็แย่ลงอย่างมาก ทุกวันนี้ผมเรียนอยู่ม.เชียงใหม่ ป.ตรีได้ทุนเรียนฟรีอยู่ ผมอยากได้พระหรือเครื่องรางที่ส่งเสริมรดดวงจะได้มีกำลังใจเรียนและ
    ทดแทนพระคุณแม่ครับ ขอบคุณมากครับ
    ภราดร
    เอ..ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ว่าพระแบบไหนจะถูกโฉลกกับคุณ เอาเป็นว่าคุณชอบแบบไหนล่ะครับ พระสมเด็จ พระเนื้อผง เนื้อดิน รูปหล่อ หรือ เหรียญ
    พระกรุ พระเก่า หรือเกจิ รุ่นใหม่ ที่คนนิยมนับถือหรือว่าที่คุณศรัทธา ผมเลือกไม่ถูกน่ะครับ คุณลองระบุชื่อมาสัก ๓-๔ ชื่อ เรียงลำดับ ความชอบจากมากไปหาน้อย ถ้าผมมีผมจะจัดส่งให้ครับ ถ้าไม่มีตามที่คุณระบุมาผมจะให้ตามที่ผมคิดว่าดีก็แล้วกันนะครับ
    ผมขอชื่อที่อยู่ ที่จะให้จัดส่งด้วยครับ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณพี่มากๆเลยนะครับ สำหรับสิ่งดีๆที่จะมอบให้กับชีวิตผม ทั้งที่ไม่เคยเจอหน้าเจอตากันมาก่อน สงสัยชาติที่แล้วจะทำบุญด้วยกันมาแน่เลยครับ ตัวผมเองไม่ค่อยรู้เรื่องพระซักเท่าไหร่ เพราะว่าไม่ค่อยจะมีทุนทรัพยืจึงศึกษาและรู้จักเกจิเพียงบางท่าน ถ้าพี่ถามผมว่าอยากได้ของท่านไหน ที่สุดในดวงใจก็คือ
    1.หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เพราะว่าผมนับถือท่านมาก ได้อ่านประวัติท่านและจริวัตรอันงดงาม ทำให้ผมยิ่งประทับใจเป็นอย่างมาก ผมเคยได้ยินมาว่าท่านเคยสร้างพระเนื้อดินที่เป็นรูปสัตว์อยู่ข้างล่าง ผมสนใจและมีความศรัทธาอย่างมากครับ
    2.หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ท่านนี้ผมชอบการเข้ากรรมฐานเป็นอย่างมากเนื่องจากได้รู้จักหลวงตาม้าแห่งถ้ำเมืองนะก่อน ท่านมักจะพูดถึงหลวงปู่ดู่ ทำให้ผมได้ศึกษาประวัติของหลวงปู่ดู่ทำให้เกิดแรงศรัทธาเป็นอย่างมาก ผมชอบพระเนื้อดิน หรือเนื้อผง หรือสมเด็จ ผมไม่แน่ใจว่าท่านสร้างพระอะไรออกมาบ้าง แต่ที่รู้คือ พระพรหมครับ
    3.พระของหลวงปู่โต๊ วัดประดู่ฉิมพลี เนื้อผง หรือเนื้อดิน
    4.จตุคามรามเทพ รุ่นชนะมาร อันนี้มีพี่ชายคนหนึ่งที่รู้จักเขาห้อยแล้วดีครับ

ส่วนท่านอื่นไม่ค่อยมีข้อมูลครับ เพราะว่าผมนั้นไม่ค่อยทราบซักเท่าไหร่ ถ้าที่กล่าวมาเบื้องต้นพี่ไม่มีหรือพิจาณาแล้วเป็นเหตุไม่สมควรกับผม ก็แล้วแต่พี่จะพิจารณาให้ผมครับ ใจจริงชอบพระเก่าจำพวกพระกรุ หรือเกจิรุ่นเก่าๆ ชอบเนื้อดิน เนื้อผง หรือสมเด็จครับ แล้วแต่พี่พิจารณาครับ อยากได้ที่พระที่มีพุทธคุณครบทุกด้าน ไม่ว่าจะเป็นทางเมตตา ร่ำรวย แคล้วคลาด เพราะว่าผมไม่มีพระแขวนจะแขวนองค์เดียวของพี่ครับ

ผมสัญญาว่าเพื่อเป็นการตอบแทนพี่ว่าผมจะกตัญญูต่อประเทศชาติและองค์พระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ และกตัญญูต่อพระคุณแม่ที่มีอยู่คนเดียว จะรักษาศีล 5 พี่จะได้ได้บุญด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญและขอบคุณมากครับผม

ที่อยู่ผม ภราดร ชุมประเสริฐ
    อาคารภูสรวงเพลส ห้อง B210 ต.สุเทพ อ.เมือง เชียงใหม่ 50200

ขอบคุณพี่มากๆครับ
    ภราดร
    ตามที่น้องระบุชื่อพระมานั้น ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นพระเครื่องชนิดที่มีผู้นิยมกันเป็นจำนวนมาก และถ้าเป็นพระแท้ ตามที่วงการพระเครื่องเขานิยมเล่นกันก็จะมีราคาแพงมาก ตามความนิยม-หายากของแต่ละรุ่น
    ซึ่งพี่ก็มีนะแต่ไม่รับรองว่าแท้หรือไม่ เพราะพี่ก็ไม่ได้เช่าหามาในราคาแพง ส่วนใหญ่จะเป็นพระตามแผงซึ่งก็ดูตามตำรา ศึกษาเอาเอง บางทีก็แลกเปลี่ยนกับพรรคพวกเพื่อนฝูง หรือได้รับจากพระภิกษุสงฆ์เวลาไปทำบุญตามวัดต่างๆ ซึ่งพี่เองก็ไม่รู้ว่าจะดีแท้หรือมีความศักดิ์สิทธิ์ มีพุทธคุณ อิทธิคุณ หรือไม่อย่างไร
    เพียงแต่ว่าชอบก็สะสมไว้ ถ้าพี่ให้พระดังๆพวกนี้ไป เวลาน้องสงสัยเอาไปให้พวกเซียนพระส่องดู แล้วเขาบอกว่าพระไม่แท้ ก็จะทำให้เสียกำลังใจไปซะเปล่าๆ
    เพราะว่าพี่ก็เคยเอาพระไปส่งประกวด เวลาเขามีจัดประกวดพระเครื่อง เสียเงินค่าส่งประกวดองค์ละหลายร้อย กรรมการเขาดูแล้วก็บอกว่า ผิดพิมพ์บ้าง ไม่ดีบ้าง แล้วก็ไม่ยอมรับพระเข้าประกวด ซึ่งพี่ดูแล้ววงการนี้ไม่ค่อยน่าเชื่อถือสักเท่าไหร่ พระบางองค์เคยชนะการประกวดมาแล้ว เนื้อหา พิมพ์ทรง ถูกต้องทุกอย่างราคาหลักล้าน เวลาเอาไปประกวดใหม่อีกที่ กรรมการเขายอมไม่รับพระเข้าประกวดก็มี ซึ่งก็ไม่ต้องสงสัยว่า พวกใครพวกมัน เวลาเขาดูตำหนิพระ เขาจะรู้ว่าพระนี้เป็นของใคร พูดง่ายๆก็คือถ้าพระเป็นของพวกเขาๆก็บอกว่าแท้ ถ้าไม่ใช่ของเขาก็จะบอกว่าไม่แท้ หรือไม่ก็ไม่ยอมพูดอะไร แต่บอกว่าไม่มีราคา ซึ่งเป็นเป็นเรื่องลำบาก สำหรับคนรุ่นหลังๆ เลยไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรกันแน่
    และที่สำคัญคือ เราไม่รู้ว่าพระที่มีราคาแพงเหล่านี้จะเป็นพระที่มี ความศักดิ์สิทธิ์ จริงหรือไม่ สามารถจะช่วยปกป้อง คุ้มครองเราในยามที่เรามีภัยอันตรายได้หรือไม่ แล้วเราจะเอาอะไรมาวัด หรือตรวจสอบ
    (ในความคิดของพี่ ถ้าพระนั้นเป็นพระแท้หรือดีเพียงใด แต่ถ้าเราประพฤติชั่ว พระท่านก็คงไม่คุ้มครองรักษา หรือให้โชคลาภ อะไร อย่างแน่นอน)
    เพราะฉะนั้น พระที่พี่จะให้น้องนี้ เป็นพระที่ได้รับการ ตรวจสอบแล้วว่า มีอิทธิคุณจริง สามารถจะช่วยเหลือน้องได้ ถ้าน้องมีศรัทธา และปฏิบัติตนอยู่ในศีลธรรมเพราะเป็นพระที่เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    เป็นพระของวังหน้าที่มีประวัติการสร้างที่แน่นอน แต่ว่าเซียนพระไม่ยอมรับ
    ถ้าน้องสนใจที่จะศึกษาหาความรู้ก็ไปดูได้ ในกระทู้ พระวังหน้าที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้... ซึ่งเป็นกระทู้ของคุณ sittiphong ซึ่งเขาจะให้สำหรับคนที่ทำบุญตามกระทู้ต่างๆ ซึ่งพี่เองก็ได้มาหลายองค์เพราะทำบุญไปเยอะ พี่จะให้น้องหนึ่งองค์ องค์นี้ได้จากการทำบุญขุดเจาะบ่อน้ำบาดาล ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง
    พี่ได้นำไปตรวจสอบพลังกับอาจารย์อาชวิน(ตาที่สาม)มาเรียบร้อยแล้ว มีพลังสีแสด สีม่วง (แคล้วคลาด พุทธบารมีปกป้อง) และ จะให้พิเศษอีกสององค์ เป็นพระใหม่หนึ่งองค์ แต่ผสมมวลสารของเก่า
    ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ลูกศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ได้มาตอนทำบุญกฐิน(มีรายละเอียดให้อ่าน) มีคนรับรองว่าดี(โดยการจับพลังพระ)
    ส่วนอีกองค์เป็นพระกรุเก่า องค์นี้ไม่รับรองเพราะยังไม่ได้ตรวจสอบ แต่เห็นว่าน้องอยากได้พระกรุเก่าๆ
    ทั้งหมดนี้พี่จะส่งให้ในวันพรุ่งนี้นะครับ ขอให้น้องจงปฏิบัติตนให้ได้ตามที่ได้พูดไว้ อนุโมทนาครับ
    ประกาศิต
    ขอบคุณมากครับและขอยินยันว่าจะปฏิบัติตนตามที่ได้สัญญากับพี่ครับ

ขอบารมีสิงศักดิ์สิทธิ์ที่พี่เคารพและนับถือดลบันดาลให้พี่และครอบครัวพบแต่ความสุขความเจริญ

ภราดร
    <!-- / message -->