สุดยอดของดีสร้างจากไม้เสาโบสถ์หลวงพ่อเดิม+ตะกรุดสาลิกาลิ้นทอง(มาใหม่หน้า13)รายได้ถวายผ้าป่าวัดทำนบ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย smilelunar, 24 กุมภาพันธ์ 2009.

1. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับวันนี้
    ชื่อที่อยู่ดู PM

ไฟล์ที่แนบมา:

2. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    จัดให้เลยคร่า เดี๋ยวเสาร์-อาทิตย์นี้จะไปเอาวัตถุมงคลจากวัดมาเพิ่มอีกเยอะเลยค่ะ ยังไงเข้ามาดูนะค๊า

3. smilelunar

ขอบคุณมากค่ะ จัดส่งให้พรุ่งนี้นะคะ
    ขอให้ถูกหวยรวยทุกงวดเลยค่า...^ ^

4. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนา สาธุ

5. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ วันที่ 02/0302552 เวลา 09:41 จำนวนเงิน 980.-

6. thipwanh

วันนี้ 03/03/52 ได้โอนเงินให้แล้วค่ะ จำนวน 100 บาท ส่วนชื่อ และที่อยู่ในจัดส่ง จะแจ้ง PM ไปให้ค่ะ
    ขอขอบคุณ และขอโมทนาบุญด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      94
  7. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ วันนี้(03/03/52) เวลา 14.45 น. จำนวน 900 บาท
    ที่อยู่ส่ง PM นะครับ

ขออนุโมทนาและขอบคุณนะครับ ถ้ามีเพื่อน ๆ สนใจจะรวบรวมนำมาทำบุญลำดับต่อไปครับ
    kanin_nin

8. smilelunar

ที่คุณ kanin_nin พูดก็มีเหตุผลนะคะ ขอขอบคุณด้วยถ้ามีเพื่อนๆสนใจจะร่วมทำบุญในลำดับต่อไปค่ะ อิอิ ^ ^

คุณ kanin_nin คะ อดใจรอสักสัปดาห์หน้าได้ไหมคะ เพราะเหรียญผงตะปูหมดแล้ว ต้องไปเอาใหม่ที่วัด เดี๋ยววันจันทร์ที่ 9 จะรีบจัดส่งให้เลยนะคะ

อนุโมทนาค่ะ ขอให้รวยๆขึ้นกว่านี้อีกเยอะๆเลยค่ะ

9. smilelunar

พรุ่งนี้จัดส่งให้นะคะคุณ thipwanh
    ขอให้เจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ
    ;aa13

10. smilelunar

ส่งวันที่ 2 มี.ค.52
    คุณกึกก้อง EG956924828TH
    อ.เทพวุฒิ RD887908685TH

ถ้าใครอยู่ต่างจังหวัดเราจะส่งแบบ EMS ให้ค่ะ เพราะไม่อยากให้ต้องรอนาน
    ถ้ากทม.หรือปริมณฑลส่งแบบลงทะเบียนนะคะ

อ้อ คุณกึกก้อง ของส่งไปพร้อมกันในรอบเดียวแล้วนะคะ
    อนุโมทนาด้วยค่ะ แหม โอนซะเยอะทุกทีเลย (ไม่รู้จะหาตังค์ที่ไหนมาทอนหรอกนะเนี่ย ^ ^" )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2009
  11. thipwanh

สาธุ

12. kanin_nin

ขอบคุณคุณ smilelunar<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1933979", true); </SCRIPT> มาก ๆ เลยครับ สำหรับคำอวยพรนะครับ

ขอให้ผลบุญคำอวยพรนั้นส่งกลับไป 100 เท่า 1000 เท่ากับคุณ smilelunar<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1933979", true); </SCRIPT> และเพื่อนชาวเวบพลังจิตทุกท่านนะครับ เรื่องงานบุญ ยินดีรับใช้ ด้วยความเต็มใจครับ บอกบุญนี่งานถนัดเลยครับ

สำหรับวัตถุมงคลนั้นรอได้ครับ เรื่อย ๆ ครับงานบุญ ไม่รีบร้อนครับ

ขอบคุณและอนุโมทนากับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านนะครับ
    kanin_nin

13. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    ร่วมสร้างบารมี

วันพุธที่ 4 มีนาคม 2552 เวลา 16.24 น.ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอันบริสุทธิ์/ปัจจัยบริสุทธิ์ จำนวน 200 บาท ATM ธ.กรุงไทย 626-003-5527 บัญชีพระอธิการสุวิทย์ สุวิชาโร ร่วมสร้างรูปปั้นหลวงพ่อเดิม(ใหญ่ที่สุดในโลก) ณ วัดทำนบ อ.ท่าตะโก จว.นครสวรรค์
    1.ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลให้ 1.1เจ้ากรรมนายเวรบิดา-มารดา/ข้าพเจ้า ตั้งอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ โปรดอนุโมทนาบุญและอโหสิกรรมให้แก่บิดามารดาและข้าพเจ้า ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอคำว่าไม่มีจงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า 1.2เทวดานางฟ้าพรหมที่คุ้มครองรักษาบิดามารดา/ข้าพเจ้า เทพเจ้าทั้งหลายรวมทั้งท่านพระยายมราช โปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วย 1.3ญาติผู้ล่วงลับ(นายอภิวุฒิ/นายณรงค์ อธิปฏิเวชช)ขอท่านพระยายมราชเป็นพยาน พบพวกเขาที่ไหน เมื่อใด โปรดบอกให้อนุโมทนาบุญด้วย 1.4 เปรตสัมภเวสีอสูรกายทั้งหลาย โปรดอนุโมทนาบุญด้วย
    2.ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอฐิษฐาน หากกาลต่อไปในภายภาคหน้า มีผู้ใดสักการะบูชา สวดมนต์ภาวนาหรือทำบุญกุศลกับรูปปั้นหลวงพ่อเดิมที่ข้าพเจ้าร่วมสร้างครั้งนี้ แม้ข้าพเจ้ามิได้มีโอกาสทำบุญด้วย ก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้งอย่างไม่รู้จบรู้สิ้น จนกว่าจะได้มรรคผลนิพพาน ขอท่านพระยายมราชโปรดอนุโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญด้วยทุกครั้งเทอญ......สาธุ

14. thipwanh

ขอโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

15. smilelunar

อนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ

16. kanin_nin

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ทำเรื่อย ๆ บ่อย ๆ หลาย ๆ งาน อานิสงส์เกิดประโยชน์กับหลายคนครับ

17. kanin_nin

โห......อยากมีมั่งอ่ะครับ

โห....น่าปลื้มแทนนะครับ มีที่ปรึกษาส่วนตัว ของผมเต็มบ้านเลย แต่ก่อนไม่มีปฏิกิริยากับร่างกายใด ๆ เดี๋ยวนี้ สวดมนต์ เจริญภาวนาบ่อย ๆ เวลาจับของขลัง ที่แขนเหมือนโดนไฟช๊อตนิด ๆ ครับ แบบนิดเดียวครับ แต่เป็นทั้งแขน ไม่รู้เป็นเพราะกระปุกที่ใส่พระ+เครื่องรางมีของเยอะไปรึเปล่า แต่ผมว่าถ้าคนที่จับพลังได้มาจับกระปุกนี้คงต้องรู้สึกอะไรบ้างไม่มากก็น้อยล่ะครับ...555

ไว้มีโอกาสจะนำรูปมาให้ชมนะครับ ผมเอา กระปุก (แต่ส่วนตัวเรียก หีบสมบัติสารพัดนึกครับ..อิอิ) นี้ไว้อธิษฐานนั่งสมาธิอ่ะครับ อยากได้อะไรก็ตั้งจิตอธิษฐานขอเอา ผลลัพธ์ประมาณ 80-90 % ครับ

วันนี้ผมออกรถใหม่ กะว่าทั้งรถผมจะนำตะกรุดเสาโบสถ์ติดรถไว้ดอกเดียวเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2009
  18. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งตาคอยชมครับ แบบว่าขอดูด้วยคน

19. thipwanh

ได้รับพระแล้วค่ะ ขอบคุณ และขอโมทนาบุญด้วยค่ะ

20. smilelunar

อ่านแล้วปลื้มเลยค่ะ มีญาติเก่งจังนะคะคุณกึกก้อง (ความจริงคุณกึกก้องน่าจะฝึกเองได้อยู่นา) ตอนที่เราขอให้หลวงพ่อท่านเล่าประสบการณ์ให้ฟังเพื่อจะนำมาเขียน ท่านมองหน้ากันกับลูกศิษย์แล้วพูดเหมือนกันว่า โห..เล่าไม่หมดหรอกหนู มันเยอะ แล้วลูกศิษย์ท่านก็เล่าบ้างเท่าที่พอจะนึกออก และตรงนั้นมีคุณป้าท่านหนึ่งนั่งอยู่ เขาบอกว่า เหรียญหลวงพ่อเดิมนะหนู คล้องแล้วงูไม่กัดหรอกนะ เชื่อป้า ไม่ต้องกลัวอะไรเล้ย ชาวบ้านแถวนี้เข้าป่าเข้าดง เขาคล้องกันทั้งนั้น
    มีอยู่เรื่องหนึ่งเราว่าแปลกเหมือนกัน ตอนที่เราไปคุยกับหลวงพ่อและกำลังจะกลับนั้นเป็นเวลาประมาณเกือบ 2 ทุ่ม ซึ่งวัดแถบชานเมืองก็แบบว่านะ มืดมากไง เราก็หอบกล่องวัตถุมงคลมาพะรุงพะรัง เดินผ่านกุฏิพระมาเป็นแถวยาว มีไฟทางมาตลอด พอใกล้จะถึงรถ รู้สึกหลอดไฟตรงนั้นจะขาด เพราะไม่ติดอยู่ดวงเดียว มืดมากๆเลย แล้วเป็นดวงสุดท้ายแล้ว ทางที่เหลือมืดสนิท พอเดินใกล้ถึงตรงที่มืด กะลังคิดในใจว่า ฮ่วย มืดขนาดนี้จะไปยังไงฟะเนี่ยะ กลัว มีผีรึป่าวก็ไม่รุ จะย้อนกลับไปอีกดีมั้ยน๊า เมื่อคิดได้ดั่งนั้น ไฟก็ติดปั๊ปทันทีราวเนรมิตร คราวนี้วิ่งสิครับท่าน ไฟมืดยังจะกลัวน้อยกว่านี้อีก หลอดขาดนะคะ หลอดขาด ติดเฉยเลย ขนงี้ลุกทุกเส้น ฟังดูแล้วอาจจะดูเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่ลองไปเจอเองจิคะบรรยากาศงี้เป็นใจเชียะ น่ากลัวมากค่ะ แถมรถดันอยู่แถวๆรูปปั้นช้าง 2 เชือกที่เค้าลือกันว่าเวลากลางคืนมักมีคนเห็นช้าง 2 เชือกนี้ออกมาเดินทั่วบริเวณวัด...(อะเจ้ยยย อย่าเพิ่งรีบร้อนน๊า ให้ชั้นกลับก่อนได้ม๊ายยย)

ขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลของทุกท่านค่ะ หลวงพ่อท่านเห็นความสำคัญของทุกๆคนที่ร่วมทำบุญกับท่าน เราเก็บรายชื่อไว้หมดและจะส่งให้ท่านด้วยค่ะ หลวงพ่อเคยบอกว่าท่านกลุ้มใจมากไม่ทราบจะหาเงินมาจากไหน มาสร้างรูปปั้นต่อได้ แต่หลวงพ่อเดิมบอกว่า เดี๋ยวจะมีเทวดามาช่วยเอง รวมทั้งคนที่เคยเป็นลูกหลานท่านนะ เดี๋ยวต้องมาช่วยกัน ไม่ต้องห่วงหรอก
    หลวงพ่อบอกว่า อาตมาก็ว่าจริงนะ
    ค่ะ เราก็ว่าจริง แล้วคุณล่ะคะ คิดว่าจริงไหม?