สัมผัส และร่วมแชร์ ประสบการณ์จริง ของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เพลิงภูมิ, 7 สิงหาคม 2013.

1. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    มาต่อครับ....หลังจากคืนนั้นพอรุ้งเช้าก็รู้สึกว่าสถานที่อาบน้ำนั้นไกลต่อการเดินทางไปอาบ ...จึงคิดที่จะเปลี่ยนสถานที่..ไปฝั่งทิศตะวันตกของป่าช้าหรือ...ฝั่งผีแม่ลูกอ่อน(พื้นที่ป่าใหญ่มากน่าจะเป็น 100 ไร่) หลังจากเปลี่ยนจุดนอนไปได้ 2 คืน รู้สึอกหลับสบายทุกคืน.. แต่คืนที่ 3 เริ่มมีเหตุการณ์ คือ...คืนนั้นหลังจากสวดมนต์แผ่เมตตา เวลา 3 ทุ่ม เกือบ 4 ทุ่ม พอแผ่เมตตาเสร็จ เอนหัวลงนอน ก็ปรากฏเสียงผู้หญิงร้องไห้สอึกสะอื้นห่างจากปกเราไปไม่ไกล ช่วงเวลานั้นเป็นเวลา 4 ทุ่มกว่าๆ และ สลับกับเสียงหมาเห่า .....ในตอนนั้นรู้สึกแปลกใจ แต่ก็ไม่ได้สนใจคิดในใจว่า......ผีอะไรว่ะมาแต่หัวค่ำ หลังจากนั้นก็หลับไป พอเช้ามาก็ปกติ........จนมาถึงตอนบ่ายๆมีหลวงพี่ท่านนึงเดินมาถามว่า เมื่อคืนท่านได้ยินเสียง ผู้หญิงร้องไห้ไหม ก็รู้สึกตกใจเล็กน้อย และ บอกไปว่าผมได้ยิน และลองเดินไปถามพระรูปอื่นท่านก็บอกว่าได้ยิน และ ยังบอกว่าตอนได้ยินอ่ะขนหัวลุกเลย 55555 และ มีพระอีก 1 รูป ท่านแก่พรรษา เล่าว่าที่เนี่ยนะ เมื่อหลายปีก่อนผมเคยมา มีพระรูปนึงโดนเต็มๆมานั้งร้องไห้ข้างกรดเลยหละ.......แต่สุดท้ายเรื่องนั้นก็เป็นอันว่าผ่านไป
    ....และ วันต่อมาเป็นวันที่ 4 ผมได้มีโอกาสรู้จักพระรูปนึง พระรูปนี้แก่พรรษา สมาทานไม่ฉันอาหาร 10 กว่าวัน ( ท่านทำปกติของท่านโดยเฉพราะเวลาออกธุดงค์)
    ก่อนหน้าที่จะรู้จักท่าน มีพระรูปนึงแนะมาว่าพระองค์นั้นจิตท่านสูงมากนะ สูงกว่าพระที่ผมเคารพอยู่ในปัจจุบันเสียอีก (หมายถึงพระอาจารย์มหารูปนึ่งที่ผมเคารพในภูมิธรรมท่าน) และวันนั้นเลยคิดอยากจะลองดูเลยแวะเข้าไปทักท่าน และ บอกว่าท่านดูวัตถุมงคลได้ไหม. ท่านก็พยัคหน้าบอกว่าไหนเอามาดูซิ เลยไปเอามาเยอะพอสมควร........ อันดับแรกก็ให้ท่านดูตระกรุด ก่อนเลย ตระกรุดที่ว่านี้ มีของ หลวงปู่พวง หลวงปู่เสงี่ยม หลวงปู่ผาด เมื่อท่านรับตระกรุดไปก็หลับตานิดนึงและลืมตาบอกว่า ดอกนี้เต็มแล้วนะ มีหมดเลยในนี้ลงใว้หมด พอ ถึงตระกรุดหลวงปู่เสงี่ยม ท่านก็ถามว่าดอกนี้ของใคร ท่านลงใว้เยอะมากเลย ว่าแล้วท่านก็ไล่ออกมาเยอะมาก ว่า มีมหาอุด แคล้วคนลาด คงกระพัน เมตตา กันสารพัด อื่นๆอีกเยอะมาก ผมจำไม่ได้ และ ท่านก็บอกว่า ทุกดอกในพวงนี้มีแต่ ... อุดๆๆอัดๆๆ (เพราะท่านสมารถรู้ว่าครูบาอาจารย์อธิฐานไรลงไปบ้าง ) ท่านก็ไล่จับอีกทีละดอก นี่ก็ อุดๆอัดๆ ดอกนี้ก็อุดๆอัด นี่ก็อุดๆอัดๆ ....โอาะนี้มันอุดๆอัดๆอย่างเดียวเลยนะเนี่ย เสร็จแล้วก็มาถึง เบี้ยผงหลวงปู่สม ท่านก็บอกว่า เบี้ยแก้นี้ลงมหาละรวยใว้นะ ระวัง ผู้หญิงติดนะ (ตรงเผง..ครับ เบี้ยผงหลวงปู่จะไปทางนี้โดยตรงครับ) และ สุดท้ายมาถึงพญานาคหลวงปู่คำพันธ์ ท่านพูดขึ้นว่า พญานาคผมมองไป(หมายถึงที่ปกของผมที่ผมนอน) ผมเห็นแต่คืนแรกแล้วนะ เขามากราบผมอยู่นะ เพราะแถบนี้ผมเซ็คหมดแล้ว พูดเสร็จท่านจับนาคพร้อมหลับตาไม่ถึง 10 วิ พระอาจารย์ท่านก็สดุงโหยงถึงกับหงายหลัง ร้องเสียงหลง........โอ้ๆๆๆๆๆๆ พญานาคมาเต็มองค์เลยนะเนี่ย ของหลวงพ่อหยังว่ะ เลยบอกท่าไปว่า ของหลวงปู่คำพันธ์ ผมก็กะจะบอกอยู่ครับว่าแรงมากแต่ไม่ทัน...แฮ่ๆๆ.. (ก่อนหน้าจะถึงพระอาจารย์ผมให้พระที่มีสมาธิดูแล้ว แค่สัมภัสก็บอกว่าแรงทันที แต่ไม่ได้เพ่งดู)
    เสร็จแล้วก็เอาเหรียญ นารายทรงครุต รุ่น 2 หลวงปู่กาหลงให้ท่านดู ท่านกำดูก็พูดออกมาว่า นี่ถึงกับเรียกจิตหนุมานมาเลยนะเนี่ย เสร็จแล้วท่านก็กำไปด้วยและพูดออกมาเป็นอักขระหนุมาน ยาวๆปืดๆๆ...ท่านรู้ด้วยว่า ขณะลง..ลงอะไรใว้บ้าง หลวงปู่อธิฐานลงแบบไหน ท่านก็พูดออกมาาเป็น ภาษาอักขระตามที่หลวงปู่ได้ลงใว้
    หลังจากนั้นไม่นาน ท่านก็ทักขึ้นว่า........เจ้ามีปู่ฤาษีดูแลอยู่แม่นบ่ เลยตอบว่าไชครับ ทำไมหราครับ ท่านบอกว่าแล้วเคยถวายหมากพูลไหม เลยตอบ ว่า...ไม่เคยครับ ....เมื่อคืนนี้ฤาษีเจ้ามาหาข้อยเด้อ เพิ่นบอกว่า บ่เคยได้กินหมากกับลูกศิษเลย พูดเสร็จ ปู่ฤาษีก็ชี้ไปทางที่ปรกของผม และ พูดว่าพรุ้งนี้องค์นั้นสิมาหาเจ้า บอกเพิ่นแหน่เด้อ เป็นอย่างที่ว่า วันต่อมาผมก็เอาวัตถุมงคลไปให้ท่านดูจริงๆ อย่างที่ปู่สิงสมิงพรายบอก ..555555 .....จบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2014
  2. pokpok111

ตะกรุดชุดที่ให้ท่านจับ และ ถามท่านว่าชุดนี้พกแล้วดีไหมครับ ท่านตอบว่า....ชุดนี้เยียบฟ้าเยียบแผ่นดินได้เลย ......

ไฟล์ที่แนบมา:

3. wittyvoc

wittyvoc สมาชิก

14 กันยายน 2012
    ช่วยดูให้หน่อยครับ เหรียญแรกในชีวิตผมเลย จากเงินค่าขนมๆ :)

4. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยศรัทธาหลวงปู่กาหลง พอมีเก็บไว้บูชาบ้าง พระกริ่งเขี้ยวแก้วไปบูชามาที่วัดสุทัศน์กับเพื่อนรุ่นน้อง หลวงปู่เจิมด้วยน้ำลายเขี้ยวแก้ว ท่านชอบบอกว่าแรงๆ ไปปิดทองกะโหลกทองคำ อยู่3-4ครั้ง ครับ ส่วนเพื่อนที่รู้จักที่ปิดทองจนครบ108แผ่นครบนั้นได้ภรรยาทุกคนเลยครับแรงจริงๆ

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      252
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      273
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      229
  5. วต

สีผึ้งหลวงปู่พร้อมใบฝอยเดิมๆเพื่อนบอกว่าของท่านแรงดี แม้แต่หลวงปู่หรือเจ้าหน้าที่ก็ว่าแรงใช้ให้ถูกทาง

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      277
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      1,376
  6. pokpok111

แท้ครับ

7. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ชุดนี้ใช่มะครับ

ชุดนี้ใช่ไหมครับผม

8. วต

ตอนไปบูชาเสือนั้นหลวงปู่เอาน้ำลายเขี้ยวแก้วเจิมถูๆ แล้วก็เล่าตอนท่านปลุกเสือ มีคนได้ยินเสือคำราม

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      258
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      239
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      230
  9. วต

ปู่ฤาษีเนื้อตะปูสังฆวานรเจิมน้ำลายเขี้ยวแก้วท่านชอบเล่าเรื่องเก่าๆครับช่วงแรกคนน้อยอยู่

10. วต

รูปจร้า

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      326
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      206
  11. วต

ตะกรุดโทนแม่ทัพบูชาจากที่วัดสุทัศน์ชิ้นแรกที่มีวัตถุมงคลหลวงปู่กาหลงรับกับมือ แต่มาพอกผงลงรักเพิ่มเอง ส่วนตะกรุดไม้ครูได้มาโดยมีคุณลุงที่ได้จากหลวงปู่ตั้งแต่อยู่ปทุมธานีและลงรักเก็บรักษาไว้ตอนนั้นมีมาเยอะหลายแบบโทนก็มี และมีการผ่าพิสุจน์และก็นำไปถามหลวงปู่กาหลงอีกท่านบอกว่าเป็นตะกรุดท่านทำเองลายมือท่านจารเองยุคแรกๆเด๋วมีรูปแผ่นยันต์ต่างๆมาให้ศึกษาและเผยแผ่กิตติคุณหลวงปู่กาหลง

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      306
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      311
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      266
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      311
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      290
  12. wittyvoc

wittyvoc สมาชิก

14 กันยายน 2012
    ขอบคุณมากครับพี่ ผมศรัทธาหลวงปู่หลังจากที่ได้อ่านเรื่องราวทั้งหมดมา ผมก็เก็บเงิน อธิษฐานขอกับหลวงปู่ทุกคืนว่าขอให้ลูกได้มีวาสนาบูชาของของหลวงปู่ด้วยเถิดขอให้เป็นของแท้ ในที่สุดผมก็ได้มา คืนนี้ผมจะสวดมนต์ระลึกถึงหลวงปู่อีกครับ

13. วต

รูปแผ่นยันต์ในตะกรุดโทนแม่ทัพเป็นรอยจารลายมือหลวงปู่กาหลงเผยแผ่ไว้ศึกษาจร้า ส่วนในตะกรุดไม้ครูจะมี1แผ่น5*5นิ้วจะเป็นรูปที่มียันต์ประจำตัวท่านและอีกหลายยันต์ใน1แผ่น พับม้วนสอดด้านในไม้ไผ่และอุดผงต่างๆหัวท้ายและท่านจารรอบไม้ไผ่อีกด้วย เสียดายไม่มีภาพของรอยจารที่ไม้ไผ่ เคยแกะพิสูจน์ดู ใครมีตะกรุดที่ท่านจารเองทำเอง จงศรัทธาและภูมิใจในหลวงปู่กาหลงที่ท่านตั้งใจทำวัตถุมงคลเพื่อคุ้มครองลูกศิษย์ลูกหาของท่าน อนุโมทนา

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      686
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      494
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      458
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      469
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      429
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      433
  14. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจำได้ ตอนนั้นวันเกิดผมพอดี ไปหาบูชาพระ หลวงปู่มาที่วัดพอดี วัดสุทัศน์อ่ะครับ ทางคณะ1เขาว่า เดี๋ยวให้หลงปู่ลงนะ...(จำไม่ได้) ให้เลย ค่าครูคนละ 100 หรือ 200 เนี่ยแหละครับ หลวงปู่ทีานจะเอาเทียนจิ้มดินสอพองแล้วมาเจิมที่หน้าผากครับ

ผมเลยไปบูชารูปหล่อรุ่นแรกเนื้อตะกั่วมา ไปกราบท่าน บอกวันเกิด ทีานว่า ดีๆวันเกิด เสียงเบาๆ แล้วก็เลยขอให้หลงปู่เจิมพระให้หน่อย ท่านว่าได้ๆ ทั้งๆที่ขณะนั้นทีานกำลังจะทาน้ำมันเหลืองอ่ะครับ ท่านก็ไม่ยอมทรก่อน กลับเจิมให้ผมก่อน ท่านเอานิ้วที่มีน้ำมันเหลืองที่ท่านกำลังจะป้ายจมูกอ่ะครับ ไปแตะดินสอพองเสก แล้วเจิมให้ แถมบริกรรมคาถาให้ด้วย ผมประทับใจมากกก เป็นครั้งแรกที่ได้สัมผัสความเมตตาจากหลวงปู่กับตัวเองง ผมจำได้แม้กระทั่งภาพและคำพูดต่างๆในวันนั้น

ส่วนศิษย์คณะ1ที่ดูแลตู้รับหันมาถามพี่ที่นั่งดูแลหลวงปู่อยู่ว่า เขาทำอะไร ให้ปู่ทำอะไร พี่คนนั้นเขาก็บอกว่าให้ท่านเจิม แต่คณะ1คนนั้นทำหน้าตาแบบไม่พอใจมากอ่ะครับ ทำยังกะหลวงปู่ของเขาคนเดียว จะทำอะไรต้องขอเขาก่อนยังงั้นแหละ แต่ก็เข้าใจนะครับว่าให้ท่านเสกพระบ่อยทีานเดินพลังอาจเหนื่อย แต่ผมขอให้ท่านเจิมเฉยๆเป็นสิริมงคล ส่วนที่ท่านเสกให้นั้น ท่านเมตตาล้วนๆเลยครับ
    เสียความรู้สึกกับคณะ1นิดหน่อย ผมแค่คิดว่าเสกของชิ้นเดียวไม่ถึงห้านาที คงไม่น่าจะเหนื่อยเท่าเสกของหมื่นกว่าชิ้นเป็นชั่วโมงๆอ่ะครับ

ไม่ถูกหูใครขอโทษด้วยนะครับ ผมแค่เอาประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง ไม่ได้ต้องการโจมตีใคร แค่อยากระบายย

กราบหลวงปู่กาหลงสุดใจเลยครับ =)

15. เพลิงภูมิ

เพลิงภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ใช่ครับ ชุดนี้เลยครับ

วันนี้ดีใจมาก ๆ ที่มีเพื่อนๆ พี่ ๆ น้อง ที่ศรัทธาในหลวงปู่เอาเรื่องดี ความเมตตาของหลวงปู่และประสบการณ์ดี ๆ มาแชร์กันครับ ดีใจมากๆๆๆๆเลยครับ(cry)

16. เพลิงภูมิ

หลวงปู่เมตตา ลูกศิษย์ทุกๆคนครับ ไม่ว่ายาก ดี มี จน
    กราบเคารพหลวงปู่อีกครั้งครับ

17. เพลิงภูมิ

แท้และสวยครับ สุดยอดเหรียญที่รวบรวมมวลสารไว้มากมาย (ข้อมูลจากทีมผู้สร้างครับ ว่าเหรียญนี้มวลสารเยอะมากๆๆๆๆ)

18. Taisetsu

Taisetsu เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญประสบการณ์ของผมครับ

ขนาดไฟล์:
      37 KB
      เปิดดู:
      5,568
      ขนาดไฟล์:
      32 KB
      เปิดดู:
      191
  19. เพลิงภูมิ

และเป็นสุดยอดเหรียญประสบการณ์ของใครอีกหลายๆคนครับ :cool:

20. เพลิงภูมิ

ประสบการณ์เล็ก ๆ สั้นๆ เอามาฝากครับ (เหรียญนี้ให้เป็นหมื่นเขาก็ไม่ปล่อยครับ)
    ----------------------------------------------------------------
    ผมตรวจพบว่าเป่นไวรัสบีคับ เขาสิไห่ออกจากงาน ผมกะเลยเหรียญนาราย ทรงครุตลงเห่ดน้ำมนกินทุกวันสวดมนนำเด้อ จนผมหายแล้ว มีภูมิคุ้มกันนำค้าบ คับราคาบ่แพงแต่กะบ่ปล่อยเพิ่นซ่อยผมหลวงปุ่

ขนาดไฟล์:
      144.5 KB
      เปิดดู:
      5,635
      ขนาดไฟล์:
      207.5 KB
      เปิดดู:
      5,610