สะเทือนโลกรอบปฐมทัศน์ 13-23 มีนาคม 2555 นี้ จงระวังสูงสุด

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 14 มีนาคม 2012.

1. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ตั้งแต่วันนี้ถึง-5เม.ย2555 อยากให้ทุกๆท่านจับตาดูให้ดีๆ กับการเปลียนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ ทุกๆท่านจะได้เห็น นี่ไม่ได้บังคับให้เชื่อ เพื่ยงแต่มาเล่าสู่กันฝังเพื่อให้เตียมตัวเป็นการทำนายอิง(โหราศาสตร์) ชั่งใจอยู่นาน คิดว่าคงไม่ทำให้ใครเดือดร้อน....(จะเชื่อก็ได้หรือไม่เชื่อก็ได้แล้วแต่วิจรณญาณ)

2. neoReloaded

neoReloaded เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    แยกให้ถูกสิครับ เหมือนเวลาเราโหนรถเมลล์ แล้วมีคนเตือนว่าระวังตกหรือหล่นรถนะ ถ้ามันไม่หล่นก็ดีไป แล้วถ้ามันหล่นละ?

ในห้องภัยพิบัตินี้ก็เปรียบเสมือนการเตือน ถ้ามันไม่เกิดก็ดีไป แต่ถ้ามันเกิดขึ้นแล้วเราตายตอนเหตุการณ์ก็ถือจบไป แต่ถ้าเกิดเรารอด เราก็จะได้รู้จุดหมายปลายทางที่เราต้องไปเพราะมีหลายๆ กระทู้ได้ชี้นำไว้แล้ว ไม่งั้นก็มืดบอดรอให้คนมาช่วยเหลือ ทั้งๆ ที่อาจเกิดเหตุการณ์ร้ายซ้ำขึ้นมาอีก

3. vitoon-dtk

vitoon-dtk Active Member

14 พฤศจิกายน 2011
    ใครจะว่าไงก็ช่างแต่สำหรับตัวผมและครอบครัวขอขอบคุณสำหรับทุกๆคำเตือนครับจะได้เป็นแนวทางในการใช้ชีวิตแบบไม่ประมาท โดยส่วนตัวเชื่อครับว่าต้องเกิดเพราะสังเกตุดวงดาวและสภาพอากาศตลอดตอนนี้มันเปลี่ยนไปเยอะเลยครับ

4. jitakorn

jitakorn สมาชิก

25 ธันวาคม 2011
    ไม่มีใครบังคับให้ใครต้องเชื่อ กระแสภัยพิบัตินี้อาจจะแรงขึ้นเรื่อยๆ เกิดหรือไม่เกิดขึ้นอยุ่กับอนาคต ที่ผ่านมาการทำนายต่างๆ90%ไม่ไช่การเดา แหล่งที่มาของข้อมุลที่แต่ละท่านได้มาอาจจะแตกต่างกัน ส่วนตัวผมเองดูที่เจตนาของผุ้ออกมาเตือนมากกว่าครับ ว่า่บริสุทธิืใจหรือไม่

5. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมในฐานะผู้ตั้งกระทู้คือว่าผมกำหนดกรอบพิเศษคือ 13-23 มีนาคมครับ ผมคิดว่าคุณ doramon11 เป็นคนไม่ตั้งใจอ่านครับเลยไม่เข้าใจกระทู้และจุดประสงค์ครับพี่น้อง ยังไงรบกวนกลับไปอ่านหน้าแรกก่อนนะครับแล้วค่อยเข้ามาทักม้วงครับ สว่นพี่น้องทุกคนครับ วันนี้วันที่ 18 กำลังจะผ่านไป ยังเหลือ 19 20 21 22 23 อีกนะครับ ตัวผมเองจะเดินทางไปต่างจังหวัดตั้งแต่พรุ่งนี้ยังไงก็จะพยายามเข้ามาโพสนะครับ

6. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]@aum_bizweek (@spideraumm)
    3/18/12 8:32 PM
    RT“@nnanews: 19.45 น. ระทึก !!เกิดเหตุ ถ.พระราม 4 ใต้สะพานไทย-เบลเยี่ยม ยุบตัวกว้าง 5 เมตร”

7. ณัฐธยาน์12

ณัฐธยาน์12 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดการยุบตัวของคอนกรีต บนถนนพระราม 4 ขาเข้า กลางแยกวิทยุพระราม 4 จนท.ปิดจราจรชั่วคราว ส่งผลให้รถที่ใช้ ถนนพระราม 4 ขาเข้า จะไม่สามารถเลี้ยวขวาที่แยกวิทยุพระราม 4 ไปทางวิทยุเพลินจิตได้ แต่ช่องซ้าย ยังสามารถตรงไปแยกศาลาแดงได้

# ขอบคุณภาพ ธัญธร ทีวีไทย

ไฟล์ที่แนบมา:

8. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาจัดเริ่มหนักแล้วนะครับพี่ falkman ไม่ทราบว่ามีใครมีภาพข่าวไหมครับบ?

9. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    นี่แค่น้ำจิ้ม ก่อน5เม.ย2555 จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ ทำใจไว้ให้ดีๆ

10. พชร (พสภัธ)

10
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    <!-- end div class newsfeed_photo -->
    <!-- end div class newsfeed_photo_frame -->คืบหน้าถนนทรุดใต้สะพานไทยเบลเยี่ยม

จาก เหตุการณ์ถนนพระราม4 ใต้สะพานไทยเบลเยี่ยม ฝั่งขาออกตรงจุดกลับรถมุ่งหน้าไปแยกวิทยุ ตรงข้ามตึกลุมพินีและอยู่ด้านหน้าสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินลุมพินี ประตู2 ทำให้การจราจรบริเวณดังกล่าวติดขัดเป็นวงกว้าง จากการสอบถามนายวินัย นิ่มสกุล ผู้อำนวยการสำนักการโยธา กรุงเทพมหานคร ได้บอกถึงสาเหตุที่เกิดขึ้นว่า เป็นเพราะระบบน้ำใต้ดินถูกกัดเซาะทำให้ดินหรือทรายยุบใต้ผิวถนนยุบตัวลง ประกอบกับมีรถยนต์วิ่งอยู่ตลอดเวลา จึงทำให้ถนนทรุดตัวขึ้น แต่เหตุการณ์นี้จะไม่กระทบต่อรถไฟฟ้าใต้ดิน และฐานของสะพานไทยเบลเยี่ยมแต่อย่างใด

ขอขอบคุณภาพจาก @thetigernutch @Pacharapapon และ เฟสบุ๊ค FM. 91 Trafficpro

11. ทารา

ทารา Active Member

13 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณทุกๆคำเตือน ตอนนี้สังเกตท้องฟ้าและสภาพอากาศ
    ตลอด รู้สึกว่ามีการเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ เฝ้าระวังอยู่เหมือนกันคะ

12. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    เค้ามาเตือนเฉยๆชอบก็อ่าน คุณก็อย่าเยอะดิ

13. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    และอย่าลืมช่วงการเตือนที่ผมตั้งเผื่อไว้อีกนะครับ ซึ่งกินช่วงระยะเวลาที่กว้าง และยังมีการสรุปออกเป็น 5 แบบอีก อย่างไรก็ดีเท่าที่สังเกตุดูก็มีเหตุการณ์เกิดขึ้นมาบ้างแล้วนี่ครับ ในส่วนเรื่องถนนยุบตัวนี่นับว่าเป็นข่าวใหม่ทีเดียว ท่านใดพอจะทราบสาเหตุไหมครับ การจะดูเหตุการณ์ต่าง ๆ ว่าเกิดขึ้นอย่างไรและมากน้อยแค่ไหนในส่วนของภัยพิบัติให้ดูที่ขอบเขตที่กว้างในระดับโลกด้วยนะครับ สมมุตว่าในประเทศไทยไม่เกิด แต่อาจจะไปเกิดขึ้นที่ประเทศญี่ปุ่นหรือประเทศอื่น ๆ ก็ได้ครับในช่วงระยะเวลาดังกล่าว แต่ถ้าไม่เกิดอะไรขึ้นเลย ก็ควรจะดีใจมากกว่าที่จะมากล่าวโทษกันเอง เพราะถ้าเกิดขึ้นจริงขึ้นมา เราจะหาใครมารับผิดชอบได้ละครับ....ยกตัวอย่างเช่น ปีที่แล้ว พ.ศ. 2554 เกิดมหาอุทกภัยขึ้นมา มีคนกล่าวเตือนเรื่องนี้มาตั้งแต่เมื่อ 4 ปีก่อนแล้วว่า ให้ระวังภัยน้ำท่วมในปี 2554 แต่ไม่มีใครสนใจ ในที่สุดก็เกิดขึ้นจริง (มีการกล่าวลงหนังสือต่วยตูนพิเศษเตือนภัยในปี พ.ศ. 2550) เรื่องนี้ผมเคยนำข้อมูลในหนังสือมาลงไว้ในเวปพลังจิตแล้วครับ

14. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

แวว มาแล้ว ><

15. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดขึ้นใกล้ๆ ตึกที่พี่เราทำงานอยู่พอดีเลยค่ะตอนดูข่าวตกใจมากรีบโทร.ไปถามพี่ว่าเป็นไงบ้างก็มัวแต่ตกใจจนลืมไปว่าวันนี้วันอาทิตย์ แต่เราว่าโชคดีมากที่เป็นวันหยุดไม่อยากคิดถ้าเป็นธรรมดาจะเป็นยังไง เมื่อก่อนเราทำงานแถวสุรวงศ์ต้องขับรถผ่านทางนั้นด้วยรถเยอะอยู่นะวันธรรมดาน่ะ...

น่ากลัวอ่ะไม่คิดว่าจะเกิดกลางกรุงแบบนี้ นี่แค่น้ำจิ้มใช่ไหมเกิดแบบนี้แล้วพวกที่เราเคยเตือนๆ ไปเขาจะเชื่อกันหรือยังนะ T^T

16. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    sunny430 น่าเห็นใจ คนที่ไม่เชื่อก็ไม่น่าเข้ามาอ่าน พออ่านแล้วจะให้เรารับผิดชอบอีก ทีน้ำมันขึ้นเอาขึ้นเอา ทำไมไม่บอก ปตท.ลดบ้าง น้ำมันก็คุณภาพงั้นๆ ยังขายแพงอีก ไปดูหน่อย เบนชีลที่พม่า เวียตนาม มาเลย์เท่าไร

17. nopopathorn

nopopathorn เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ท้องฟ้าที่รังสิตดูแปลกมากครับ เป็นเส้นโค้งยาวเดือนวงกลมใหญ่ใหญ่ แปลกแปลก

18. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยปทุมจะมีหลุมยุบอีกละมั้ง ><

19. Srinuan

Srinuan สมาชิกใหม่

ขณะนี้อากาศที่เชียงราย กลางคืนหนาวและมีหมอกลง กลางวันก็ไม่มีอากาศหายใจเพราะมีกลุ่มควันและฝุ่นเต็มไปหมด มองไปทางไหนก็ไม่ค่อยเห็นชัด แสบตาไปหมดคะ
    ช่วยวิเคราะห์หน่อยซิเกิดอะไรขึ้นนะ

20. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี