สวัสดีปีใหม่ 2553 คุณ thaiput ขอร่วมส่งความสุขด้วยการมอบของขวัญในวันปีใหม่...

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 28 ธันวาคม 2009.

1. ขิมมะริด

ขิมมะริด Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    ผ้ายันต์สวยมากครับผมเคยได้รับจากพี่ออยแล้ว มาอนุโมทนาเฉยๆครับ

2. อุทิศ ทองทวี

อุทิศ ทองทวี เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 40 ครับ อุทิศ ทองทวี

อนุโมทนา สาธุๆ ครับ

ขอจอง ผ้ายันต์อกเลา หลวงพ่อพระพุทธชินราช 1 ผืน ครับ

ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2009
  3. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

"น้ำใจงาม มากมี แต่เพื่อนฝูง

ทั้งเกื้อกูล สิ่งของ ให้ฝองมิตร

จิตรดำรงค์ คงมั่น ไม่ยึดติด

ทุกสิ่งคิด แต่ในธรรม กรรมที่ดี"

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ออย ขอให้รวยๆเฮงๆ ครับพี่ ^^

4. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยเรียงลำดับให้นะคราบครบ ๔๐ ท่านแล้ว

๑.นายจิรภัทร จิตโสภี
    ๒.นายนพพร วงศ์วิวัฒน์

๓.คุณธิตต
    ๔.ลุงจิ๋ว
    ๕.น้าป้อม
    ๖.คุณ ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    ๗.นายปราโมทย์ นนทารักษ์
    ๘.คุณ ไพบูลย์ จงจิรวิศาล
    ๙. อนุพงศ์
    ๑๐.คุณ ประพัทธ์ สวยรูป
    ๑๑.ชวนพิชฌ์ แซ่ตั้ง<!-- google_ad_section_end -->
    ๑๒.นายอิทธิพงษ์ บริรกษ์
    ๑๓.นายวสันต์ วิบูลย์
    ๑๔.สาโรจน์ กระถิน
    ๑๕.จิรยุทธ์ วีระยุทธวัฒนะ
    ๑๖.วรรธนะ เหลืองวิริยะแสง
    ๑๗.เท็น
    ๑๘.เตือนตา นาคสุขสนธิ์
    ๑๙.พิระตา พัฒนวดี
    ๒๐.pharm.taung
    ๒๑.นาวิน พ่วงสำโรง<!-- google_ad_section_end -->
    ๒๒. วิภาพร ตุ้มต่างหู
    ๒๓.ขวัญชัย หิรัญ
    ๒๔.บรรเจิด วัฒนกุลจรัส
    ๒๕.นายสุทธิพงศ์ อินทร์ทิม
    ๒๖.กิตติพศ วงศ์วีระประเสริฐ
    ๒๗.นายกฤษณัฐ มุสีสุทธิ์
    ๒๘.whaleey

๒๙.spaton
    ๓๐.สุชาติ แซ่ซือ
    ๓๑.ชนินทร ภู่สุวรรณ<!-- google_ad_section_end -->
    ๓๒.ธนวัฒน์ ทองเสริม
    ๓๓.วีรวัช คุณ วีรวัช น้ำเหนือ
    ๓๔.รศ.ดร.สมชาย สันติวัฒนกุล
    ๓๕.ถาปนิก ปรากฎวงษ์
    ๓๖.นายพรเทพ ลิ้มดำเนิน
    ๓๗.ณัฐศิษย์ หริวงศานุภาพ
    ๓๘.วีระยุทธ ยุทธกลาง
    ๓๙.รับโชค
    ๔๐.อุทิศ ทองทวี

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านด้วยนะคราบ..

5. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณสำหรับคำกลอนอันไพเราะครับคุณหมอ เอื้อเฟื้อเกื้อกูลกันครับ ขอบพระคุณครับ

thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

6. thaiput

รายชื่อผู้โชคดีที่ได้รับผ้ายันต์อกเลา

รายชื่อผู้โชคดีที่ได้รับผ้ายันต์อกเลาวิหารพระพุทธชินราช

๑.นายจิรภัทร จิตโสภี
    ๒.นายนพพร วงศ์วิวัฒน์
    ๓.คุณธิตต
    ๔.ลุงจิ๋ว
    ๕.น้าป้อม
    ๖.คุณ ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    ๗.นายปราโมทย์ นนทารักษ์
    ๘.คุณ ไพบูลย์ จงจิรวิศาล
    ๙. อนุพงศ์
    ๑๐.คุณ ประพัทธ์ สวยรูป
    ๑๑.ชวนพิชฌ์ แซ่ตั้ง<!-- google_ad_section_end -->
    ๑๒.นายอิทธิพงษ์ บริรกษ์
    ๑๓.นายวสันต์ วิบูลย์
    ๑๔.สาโรจน์ กระถิน
    ๑๕.จิรยุทธ์ วีระยุทธวัฒนะ
    ๑๖.วรรธนะ เหลืองวิริยะแสง
    ๑๗.เท็น
    ๑๘.เตือนตา นาคสุขสนธิ์
    ๑๙.พิระตา พัฒนวดี
    ๒๐.pharm.taung
    ๒๑.นาวิน พ่วงสำโรง<!-- google_ad_section_end -->
    ๒๒. วิภาพร ตุ้มต่างหู
    ๒๓.ขวัญชัย หิรัญ
    ๒๔.บรรเจิด วัฒนกุลจรัส
    ๒๕.นายสุทธิพงศ์ อินทร์ทิม
    ๒๖.กิตติพศ วงศ์วีระประเสริฐ
    ๒๗.นายกฤษณัฐ มุสีสุทธิ์
    ๒๘.whaleey
    ๒๙.spaton
    ๓๐.สุชาติ แซ่ซือ
    ๓๑.ชนินทร ภู่สุวรรณ<!-- google_ad_section_end -->
    ๓๒.ธนวัฒน์ ทองเสริม
    ๓๓.วีรวัช คุณ วีรวัช น้ำเหนือ
    ๓๔.รศ.ดร.สมชาย สันติวัฒนกุล
    ๓๕.ถาปนิก ปรากฎวงษ์
    ๓๖.นายพรเทพ ลิ้มดำเนิน
    ๓๗.ณัฐศิษย์ หริวงศานุภาพ
    ๓๘.วีระยุทธ ยุทธกลาง
    ๓๙.รับโชค
    ๔๐.อุทิศ ทองทวี

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ

thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

7. บอมม์

บอมม์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2008
    อนุโมทนาครับพี่ ปีหน้าปีเสือ ขอให้เฮง ขอให้รวย ลูกสาวน่ารักยิ่งขึ้น แฟนรักยิ่งขึ้น คร๊าบบบบบบบบบบบ

8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนาสาธุครับ พรุ่งนี้จะส่งซองไปรับนะครับพี่ออย

ขอให้เฮงๆ ทำการสิ่งใดก็ประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรมเลยคร้าบ

9. thaiput

เฮงตลอดปี ดีตลอดไป..

เช่นกันครับน้องบอย พรใดอันประเสริฐขอจงบังเกิดกับน้องบอยและครอบครัวครับ ปีหน้าฟ้าใหม่ขอให้สดใสซาบซ่า เฮงตลอดปีดีตลอดไปครับ.

10. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆๆ ไม่ว่ากันนะครับพี่ รับความอนุเคราะห์จากพี่มาตลอด (ตั้งแต่พระผงหน้าเสือของหลวงปู่อั๊บละ ^-^)

ก็ขอให้พี่และครอบครับมีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรคาพาธทั้งปวงนะครับ ร่ำรวยๆ ยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

เท็น...

11. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ส่งซองไปแล้วขออนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยครับ ขอให้เฮงๆๆๆ ครับ

12. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนา สาธุด้วยครับท่าน
    กระผมจะรีบส่งซองไปให้ท่านโดยเร็วครับท่าน
    ขอให้ท่าน และครอบครัว เจริญย่ิง ๆๆข้ึนไป ท้ังทางโลก และทางธรรม โมทนา

13. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งซองเปล่าให้แล้วครับ

วันนี้ได้ทำการจัดส่งซองเปล่าพร้อมแสตมป์จำนวน 32 บาทให้เรียบร้อบแล้วครับ

ขอบคุณครับ...

14. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009

คาถาบูชาพระพุทธไตรรัตนนายก (หลวงพ่อโต)
    วัดพนัญเชิงวรวิหาร จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
    ตั้งนะโม 3 จบ แล้วว่า

โตเสนโต วะระธัมเมนะ โตสัฎฐาเน สุเว วะเร
    โตสัง อะกาสิ ขันตุนัง โตสะจิตตัง นะมามิหัง

พรหลวงพ่อโต

ขอเดชะหลวงพ่อโตพุทโธภาส โลกนารถจอมมุนินทร์ชินศรี
    แม้เสด็จดับขันธ์ปรินิพพานไปนานปี ยังคงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อิทธิพล
    ทุกๆ แห่งแหล่งปูชนียสถาน ช่วยบันดาลวัฒนาสถาผล
    แต่บรรดาโยมญาติสาธุชน ทั่วทุกคนที่มาวันทาเทอญ.
    <!-- google_ad_section_end -->

15. thaiput

*** เริ่มแจก วันจันทร์ ที่ 28 ธันวาคม 2552 หมดเขตรับจดหมายวันที่ 10 มกราคม 2553 และจะทำการจัดส่งให้ในวันที่ 12 มกราคา 2553 ***

(ยอดแจกครบทั้งหมด 40 ผืนแล้วครับ รีบส่งจดหมายมารับได้เลยครับผม)

thaiput007@hotmail.com โทร.084-624500

16. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ออยครับผมส่งซองจดหมายไปให้แล้ว แต่ลืมระบุชื่อในเว็ปไป คือ ชาวประมง ลำดับที่ 2 ไว้ครับ พี่คงไม่ว่ากันนะครับ

ผมส่งไปชื่อนพพร วงศ์วิวัฒน์ นะครับ ส่งแบบ EMS ไปนะครับ ถึงประมาณ วันที่ 7 มกราคม 2553 นะครับ ขอบคุณมากครับและขออนุโมทนาบุญกับพี่ออยด้วยในบุญครั้งนี้ครับ

17. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับพี่ออย

สวยถูกใจมากครับ...ขอบคุณมากครับพี่ ^^

18. thaiput

จดหมายที่ส่งมารับผ้ายันต์อกเลา

จดหมายบางส่วนที่จัดส่งมารับผ้ายันต์อกเลาวิหารพระพุทธชินราชที่ผมได้รับแล้วในวันนี้ เพื่อนๆท่านใดที่ยังไม่ได้ส่งจดหมายให้รีบส่งมาให้ถึงก่อนวันที่ 10 มกราคม 53 นี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  19. 7-11

7-11 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ส่งจดหมายลงทะเบียนไปเรียบร้อยเมื่อวันอังคารที่ 5 มกราคมที่ผ่านมาครับ คาดว่าน่าจะไม่เกินวันศุกร์นี้น่าจะส่งไปถึงครับ ขอขอบคุณกับสำหรับน้ำใจคุณออยที่มีให้กันเสมอครับ

20. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณ Thaiput วันนี้ได้ส่งซองเปล่าพร้อมแสตมป์ 20 บ. ไปให้แล้วครับ...สวัสดีปีใหม่ครับ