สยาม ตรีมูลตริกญาณ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริงกับอ.ก๋งพรหมบุตรถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย สยามนิพพาน, 11 มกราคม 2013.

1. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมา..ตอบให้แล้วนะครับ
    หลังจากที่เมื่อวานหายไปหนึ่งวัน...ติดภาระหนัก ขอโทษนะครับสำหรับท่านที่มารอเมื่อวาน... ^ ^
    โปรดอย่าเรียกอาจารย์เลย..ครับ เพราะความสามารถผมยังแค่ เด็กฝึกหัด..เรียก คุณสยามก็พอครับ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  2. สยามนิพพาน

ผลการทำนาย
    ของ คุณเดโชว์

คุณเป็นคนที่ดูแต่ภายนอกไม่ได้ ภายในเป็นคนเรียบร้อย ใจดี อยู่แบบพอเพียง ซึ่งเกี่ยวกับการงานที่คุณทำอยู่ก็ดี ที่ต้องช่วยเหลือคน ถึงแม้ตอนนี้ดูเหมือนงานจะหนักเพราะต้องรับผิดชอบสูง ต้องระวังปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพ อาจจะล้มหมอนนอนเสื่อในเร็ววันนี้
    คุณควรไปตรวจเช็คร่างกายด้วยนะครับ..ที่ต้องระวังเกี่ยวกับโรคหัวใจ
    ในปีนี้คุณมีโอกาสจะได้เจอเนื้อคู่เป็นหญิงที่มีอายุกว่า
    ผมขอแนะนำว่า..คุณเดโชว์ควรจะไปทำบุญโลงศพ และทำบุญกับพระสงฆ์ที่อาพาธ

ขอให้โชคดีครับ

สยาม ตรีมุลตริกญาณ

3. สยามนิพพาน

ผลการทำนายด้วยการเปิดไพ่
    ของ คุณวชิรญาณ์

คุณเป็นคนที่มีจุดเสียก็คือขาดความกระตือรือร้น เพราะตอนนี้ชีวิตคุณอยู่แบบสบายๆ เรียนแบบสบายๆ แต่ว่าถ้าคุณอยากประสบความสำเร็จด้านการเรียนและชีวิตในอนาคต คุณต้องมีความมั่นใจตั้งใจและ กระตือรือร้นมากกว่านี้ อย่างยอมแพ้กับอุปสรรคเรื่องคน คุณจะได้ไปเรียนต่างบ้าน...แน่นอนครับ แล้วดีด้วย
    ถึงแม้ตอนนี้คุณยังรู้สึกเบื่อเหนื่อยกับเรื่องที่ผ่านไป ก็ไม่เป็นไรครับคนเราเหนื่อยก็พักได้...แต่พอพลังกลับมาต้องสู้ต่อไป....แล้ววันหนึ่งคุณจะได้ชื่นชมกับผลงานที่คุณทำไว้ครอบครัวคุณก็จะภูมิใจไปด้วย
    ในปีนี้คุณจะได้เจอกับคนที่คุณถูกใจ ให้คุณระมัดระวังเรื่องการเดินทาง อย่าประมาทเรื่ิองอุบัติเหตุ และระวังเรื่องการใช้เงินด้วย..ครับ อย่าใช้จ่ายฟุ่มเฟือย คุณเป็นคนที่เก็บเงินไม่อยู่..ด้วย
    ขอแนะนำให้หารูปภาพหรือรูปหล่อของรัชกาลที่5 มาไว้กราบไหว้บูชา..ครับ ในอดีตคุณเคยมีชีวิตอยูในสมัยของรัชกาลที่5และเคยรับใช้ท่านมาก่อน
    คุณเป็นผู้ที่มีเซ้นส์ลางสังหรณ์ที่มากกว่าคนทั่วไป ให้ลองไปฝึกนั่งวิปัสนา..แล้วคุณจะเข้าใจในตัวเองมากขึ้น ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  4. สยามนิพพาน

ของ คุณณภัทร

การงานของคุณที่หวังไว้...ช่วงนี้จากที่แย่ๆจะพลิกกลับมาดีได้ อย่างแน่นอนครับ
    แต่ว่าอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือถูกย้ายให้ต้องไปทำงานต่างถิ่นต่างแดน
    ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการเงินกำลังจะดีขึ้น คุณจะได้เงินจากคนต่างชาติ
    และระวังปัญหาสุขภาพพวกปอดและตับ ควรไปตรวจเช็คสุขภาพด้วยนะ..ครับ

ในปีนี้ขอให้คุณไปทำบุญโลงศพและไถ่ชีวิตโคกระบือ การถือศีลและฝึกกรรมฐาน เป็นสิงที่ดีและควรปฎิบัติ
    ขอให้โชคดี..ครับ

คนเราทุกคนต้องได้รับผลกรรม จะช้าหรือเร็วก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

5. สยามนิพพาน

ขอรูปที่ อัพเดท..ด้วยนะครับ เพราะมีผลกับคำทำนาย
    และขอบคุณคุณToramiที่เป็นกำลังใจมาตลอด..ครับ

6. สยามนิพพาน

ของ คุณมาริษา

การงานของคุณในช่วงครึ่งปีแรกยังไม่ดีหนัก ยังไม่ควรรีลงทุนหรือขยายงานใหม่ๆ ต้องระวังหุ้นส่วน หรือเพื่อนผู้ชาย ที่ทำให้คุณอาจเสียทรัพย์สินและมีเรื่องที่ต้องขึ้นโรงขึ้นศาล...จนถึงขั้น ติดคุกติดตะรางได้
    แต่เมื่อคุณผ่านเรื่องร้ายๆไปได้จะทำให้คุณสติปัญญากำลังเพิ่มพูนขึ้น
    ปีนี้อาจจะเป็นปีที่ไม่ดีสำหรับคุณนัก ต้องพบกับการศูนย์เสีย คุณควร
    ไปไถ่ชีวิตโคกระบือและปล่อยปลาที่กำลังจะมีคนซื้อในตลาดยิ่งปล่อยมากยิ่งดี และควรสวดมนต์และไปฝึกนั่งกรรมฐาน
    ขอให้โชคดี..ครับ

คนเราทุกคนต้องได้รับผลกรรม จะช้าหรือเร็วก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

7. สยามนิพพาน

ไม่ทราบว่ารูปถ่ายที่ส่งมาเป็นรูปปัจจุบันรึเปล่าครับ
    ถ้าเด็กอายุตำ่กว่า15ปี ไม่ควรดูดวงนะครับ...

8. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008

ชื่อจตุรงค์ แว่นแก้ว

9. สยามนิพพาน

การดูดวงให้กับเด็กยิ่งยังไม่บรรลุนิติภาวะยิ่งไม่สมควรดูครับ..เพราะ น้องยังต้องอยู่ในความดูแลของผู้ปกครองต้องให้ท่านเป็นผู้ช่วยตัดสินใจครับ
    และผมยิ่งไม่แนะนำให้น้องไปเที่ยวหาหมอมาดูให้นะครับ ถ้าเป็นหมอจริงก็ดีไปแต่เขาจะไม่ดูให้น้อง..แน่นอน

แล้วถ้าไปเจอหมอเลวๆ มันอาจจะหลอกลวงน้องไปในทางที่ไม่ดีก็ได้นะครับ...
    สมัยก่อนช่วงเริ่มเป็นวัยรุ่นพี่ก็ชอบดูดวง..พบเจอมาทั้งหมอจริงและหมอปลอม จึงอยากขอเตือนไว้..ครับ
    และผมต้องขอโทษน้องด้วยนะครับที่ตั้งใจมาให้ผมดูดวงให้ แต่ผมดูให้น้องไม่ได้..จริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2013
  10. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจค่ะ

11. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    พุทธชาติ อุบลแย้ม รูปจาก Display เลยค่ะอาจารย์
    รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจว่าตอนนี้ติดกรรมใดอยู่เรื่องคู่ครองและการเงินแล้วควรแก้ไขอย่างไรให้ถูกจุดค่ะขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะอาจารย์

12. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีค่ะ ส่ง pm ไปแล้วนะคะ รบกวนดูให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

13. สยามนิพพาน

POOPAE191
    ของ คุณฐิติชญาณ์

คุณเป็นคนที่ทำอะไรจะมีโชคเข้าข้างเสมอเรื่องอะไรที่ร้ายๆมักจะคลี่คลายไป โดยไม่ต้องเหนื่อยแรง หน้าที่การงานคุณต้องมีการเดินมางตลอด จึงจะประสบความสำเร็จ หยุดนิ่งไม่ได้
    ในปีนี้เด็กจะนำโชคมาให้..ครับ แต่ต้องระวังเรื่องการถูกฟ้องร้อง นั่นอาจทำให้คุณต้องศูนย์เสียเงินทองเยอะ
    กุศลผลบุญที่คุณได้ทำบุญกับสถานเด็กกำพร้าและบ้านพักคนชรา และฝึกกรรมฐาน จะช่วยหนุ่นให้คุณและครอบครัวไม่ตกอับและจะยิ่งเจริญ...ขึ้นๆไป...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2013
  14. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    สวัสดีครับรบกวนตามพีเอมเลยนะครับ :d

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10.6 KB
      เปิดดู:
      21
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2013
  15. สยามนิพพาน

ของ คุณอาโก สา

ตอนนี้ชีวิตคุณไม่ต้องลำบากกับการทำงาน แค่นั่งคอยสอดส่องการทำงานของลูกน้อง ก็มีเหลือกินเหลือทำบุญ ยิ่งคุณเป็นคนที่ชอบช่วยเหลือคนชอบทำบุญ ผลกุศลจะกลับมาไม่ทำให้คุณลำบาก
    เรื่องโชคลาภไม่มีครับ ต้องอาศัยฝีมือล้วนๆ... ^^
    แต่ในปีนี้เป็นปีที่ชงกับตัวคุณ คุณต้องระวังทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุเกี่ยวกับไฟ ปีนี้เงินทองฝืดบ้าง ระวังจะมีคนมาขอยืมเงิน และอย่าลืมไปตรวจความดันเบาหวานและโรคหัวใจด้วย..นะครับ

การที่คุณกำลังเริ่มต้นทำอะไรสักอย่างที่ไม่ใช่ธุระกิจ ในตอนนี้คุณอาจจะรู้สึกเหนื่อยยากลำบากก็ตาม แต่คุณจะทำมันสำเร็จได้ เหมือนที่คุณประสบความสำเร็จกับธุรกิจมาแล้ว...สู้ๆครับ

16. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณมากๆนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ และอนุโมทนาด้วยนะครับ ^^

17. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    กะลังคิดทำสิ่งที่ไม่ใช่ธุรกิจจริงด้วยทำไมเหมือนรู้จักเราเลย

18. สยามนิพพาน

มาตอบให้แล้วนะครับ...สงสัยเหลือผมเป็นคนสุดท้ายที่ยังไม่ได้ดูดวงให้คุณสปอร์ตกีฬา...

ของ คุณสุรดา

ชีวิตของคุณสุรดาในปีนี้โดดเด่นมากทำอะไรก็ดีไปหมด
    แถมยังมีโชคลาภเข้ามาอิก
    ถ้าคุณกำลังวางแผนที่จะขยายงาน ควรที่จะเริ่มในปีนี้..ครับรับรองสำเร็จ..แน่นอนครับ
    เงินทองตุณมีเก็บเหลือใช้ถือได้ว่าชีวิตตอนนี้อยู่อย่างสุขสบาย..ไม่ลำบากเลยสักนิด ^^

แต่คุณสุรดาต้องระวังเรื่องโรคประจำตัว พวกกระดูกข้อเสื่อมโรคเก๊า หรือเจ็บปวดหลัง และอุบัติเหตุจากของมีคม

การบริจาคทานช่วยเหลือคนเป็นสิ่งที่ดีครับ..และมั่นฝึกกรรมฐานด้วยนะครับ

โชคดีๆ..ครับ

19. สยามนิพพาน

พรุ่งนี้วันพระงดดูดวง 1วันนะครับ..
    และวันอาทิตย์ผมต้องเดินทางไปทำธุระและทำบุญต่างจังหวัด ถ้าเดินทางกลับมาเร็ว..จะรีบมาดูดวง ให้สำหรับท่านที่ยังรอ...ดูอยู่นะครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน...อิกครั้งและอิกครั้งสำหรับทุกๆกำลังใจครับ....

20. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    ขอขอบคุณ อ.สยาม มากค่ะ ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยค่ะ ยังส่งกำลังใจเชียร์เหมือนเดิม (f)chearrchearr