วัตถุมงคลรุ่น "ฉลองอายุวัฒนะมงคล 84 ปี" หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย adieu, 13 มิถุนายน 2011.

1. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

เสมาทองแดงลงยา ยังมีเหลือหรือเปล่าครับ

2. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นลูกศิษย์ปลายแถวคนหนึ่งของหลวงพ่อเหมือนกันคะ ท่านเป็นพระอริยะที่ดิฉันก้มลงกราบแทบเท้าพระเดชพระคุณท่านได้อย่างเอิบอิ่มปลืมปิติในหัวใจอย่างที่สุด ประสบการณ์จากการปฏิบัติธรรม คำเตือน คำสอนของหลวงพ่อ เป็นที่สุดของฉัน แม้จะปฏิบัติตได้ไมเต็มที่ แต่ก็ไม่ละเลย ... เกริ่มาซะยาว ก็อยากจะเล่าว่า ได้มีโอกาสไปปฏิติธรรมและไปทำบุญ ทีวัดหลวงพ่อท่านหลายครั้ง ล่าสุดไปติดๆกัน สองครั้ง ไปถวายปัจจัย ถวายสัฆทานพร้อมพี่สาว และเช่าบูชาพระเครื่องหลวงพ่อท่านมาหลายองค์ ก็หลักหมื่นขึ้น น่ะค่ะ
    มีน้องคนนึงเค้ไปปฏิบัติธรรมเพื่อขออโหสิกรรมให้กับคุณแมของเขาที่ป่วยเป็นมะเร็ง แต่น้องเค้ามีเงินไม่พอที่จะบูชาตะกรุดมหามงคลของหลวงพ่อ พี่สาวดิฉัน จึงทำบุญกับน้องคนนั้นโดยการช่วยออกเงินค่าเช่าบูชาตระกรุดให้น้องเขาไปด้วย หนึ่งองค์ ดิฉันเจอประสบการณ์ที่หลวงพ่อท่านเมตตาต่อดิฉันและคุณแม่ของดิฉันหลายครั้ง ซึ่งเป็นความเชื่อส่วนบุคคล เรียกว่าเป็นปัจจัตตัง สรุปว่า ดิฉันเครพและเทิดทูนบูชาพระเดชพระคุณหลวงพอจรัญท่านมาก หาประมาณมิได้ ใครที่มีพระเครื่องของท่านไว้ ถือว่าเป็นมงคลสูงสุดแล้วค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

3. หนึ่ง1

อนุโมทนาด้วยครับ บุญนำพามีโอกาสได้ปฏิบัติ ภาวนา ส่วนผมยังห่างไกล แต่ก็อยากไปปฏิบัติเหมือนกันครับ

4. faveur

คุณ หนึ่ง1 ลองหาเวลาว่าง แล้วลองไปปฏิบัติดูนะคะ แล้วจะทราบอะไรดีๆ ได้ของดีหลายอย่างจากการปฏิบัติธรรมกับวัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัญท่านมีเมตตาหาประมาณมิได้ ดิฉันได้เจอประสบการณ์ทางจิต จากการปฏิบัติวิปัสสนาตามแนวทางของหลวงพ่อมาพอสมควรค่ะ ก็หลายปีทีเดียว ถ้าจะให้เล่าคงเล่าไม่จบในวันเดียว คุณหนึ่ง1ต้องลองหาเวลาไปปฏิบัตินะคะ แล้วจะรู้ได้ด้วยตนเองค่ะ ท่านมีวัดสาขาที่ขอนแก่นด้วยค่ะ ที่นั่นคนไม่เยอะเท่าที่สิงห์บุรี เพราะสถานที่ กว้างขวางค่ะ บรรยากาศดีด้วยค่ะ เหมาะแก่การปฏิบัติภาวนา

5. หนึ่ง1

ทุกวันเวลาขับรถ ผมจะเปิด CD ประวัติ ลพ.จรัญ ที่ชมรมเกรียงไกรอมตะวรรณกรรม ส่งมาให้ ยิ่งอยากลองไปเข้ากรรมฐานสักครั้ง ซึ่งในประวัติหลวงพ่อ ใครที่มีทุกข์ท่านก็จะให้เข้ากรรมฐาน ท่านว่ากรรมฐานแก้กรรมหนักได้ ว่าจะลองหาเวลาไปเข้าสักเจ็ดวันดูครับ

6. faveur

หากคุณหนึ่ง1 มีความตั้งใจจริง เชื่อว่าท่านจะมีโอกาสได้ไปปฏิบัติธรรมที่หลวงพ่อจรัญค่ะ
    ขอให้ท่านสมหวังนะคะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ