วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าแต่ละองค์เรียกว่าอะไร
    มีวิธีใช้เช่นใดบ้างครับ :':)':)'(

ผมรู้จักแต่เทพกามาT_T

ไฟล์ที่แนบมา:

2. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

บน1=เพชรพญาธร
    บน2=พ่องั่งแม่เป๋อ
    ล่าง1=แม่เป๋อรุ่น2
    ล่าง2=ทอมดี้
    ล่าง3=เทพกามา

3. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มอีกนิดนะครับ :cool:
    รองประธาน
    [FONT=&quot]1. [/FONT]คุณพรรณิภา สิงหนาทและครอบครัว

กรรมการ
    1. คุณภาสกร ถูไกรวงษ์และครอบครัว
    2. คุณตรีโรจน์ ไวทยธนพันธ์และครอบครัว

4. กินลม

เวลาอธิฐานใช้ ใช้คาถาอะไรดีครับ
    โยนีวา ลึงคะโยคะ
    หรือคาถาอะไรดี

ทอมดี้ เด่นเพศเดียว พ่องั่งเแม่เป๋อสองหน้าเด่น โชคลาภ
    เทพกามา แม่เป๋อ(ผมเรียกแม่อุมาได้ไหม) เพชรพญาธร เด่นด้านเสน่ห์
    ผมเข้าใจถูกไหมครับ

5. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เอาบุญมาฝาก
    ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเมื่อเช้าต้อนตีสี่ น้ำป่าได้เข้าท่วมบริเวรวัดหมด และน้ำป่าได้เข้าโจมตีเร็วมาก ขณะที่ผมไปถึงส่วนที่ลึก และไหลเชี่ยวมาก เลยเข่า ผมได้นำปัจจัยจากการจำหน่ายชุดใหม่ และเสื้อยันต์ ที่หลวงปู่เรียกทำไปให้ และนำตะกรุดมหาเย็นให้หลวงปู่เสก

ขนาดไฟล์:
      503.9 KB
      เปิดดู:
      283
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2012
  6. บุษกร19

ปัจจัยที่ถวายเป็นยอดหนึ่งแสนสองหมื่นบาท หลวงปู่ได้มอบให้หลวงพี่ สองหมื่นบาท ให้ใช้ในกิจส่วนกลางหนึ่งหมื่น และถวายหลวงพี่หนึ่งหมื่น

ขนาดไฟล์:
      343.3 KB
      เปิดดู:
      276
  7. บุษกร19

เบื้องสูงรู้ฟ้า
    เบื้องต่ำรู้ดิน
    ท่ามกลางรู้จิตมนุษย์อาศัย
    ดูดสูบเงินทองเข้ามา
    ดูดสูบเพิ่มพูลทรัพย์สิน
    เงินทองตลอดกาล
    "สุดยอดในพระคาถา"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2012
  8. บุษกร19

"อันตัวกูเชื่อมั่นครู มันผู้ใดหักล้างครูมันผู้นั้นศัตรู". วาทะใต้คำคมของคุณhighskw
    ครับผู้บูชาครู เป็นผู้เจริญ
    โบราณว่าไว้ 3คนเดินมาหนึ่งในนั้นเป็นครูเราได้ และอย่าได้ดูถูกคน
    ถึงแม้ว่าสอนเราเพียงครั้งเดียว ท่านก็เป็นครูเราตลอดชีวิต
    ไม่เห็นหัวครู จัญไรเกิด
    ครับขอตอบตามความคิดนะครับ ทั้งหมดเป็นเสน่ห์ล้วนๆ แต่ไม่ใช่มีด้านเดียวมีครบครับ ลองขอดู อยู่ที่คุณอธิฐาน ขอให้สำเร็จและเป็นจริงตามที่ขอนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  9. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

การกระทำในสิ่งใด ท่านรู้ได้ด้วยตัวท่านเอง ใยต้องแสดง+ถามผู้อื่นว่า สิ่งที่ตัวท่านกระทำอยู่นั้น เป็นสิ่งที่ถูกต้องหรือไม่

11. บุษกร19

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012
  12. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ใครทำอะไรเอาไว้ ย่อมรู้ตัวเอง ว่าสิ่งที่ทำผิดหรือว่าถูก ไม่มีใครเหนือ กรรมได้ สาธุ สาธุ สาธุ

13. กินลม

ผมเป็นศิษย์พ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีครับ
    วาทะนี้ไม่ได้ดูถูกใคร เพียงแต่บางครั้งมีคนโจมตีครูบาอาจารย์ผม(เคยมีมาแล้ว) ผมอยู่เย็นไม่ได้ ต้องปกป้องผู้มีพระคุณ

มิได้แสดงเจตนา มิได้ถามผู้อื่น มิได้สงสัยว่าผิดหรือถูก
    เพียงแต่บางครั้งมีคนโจมตีครูบาอาจารย์ผม(เคยมีมาแล้ว) ผมอยู่เย็นไม่ได้ ต้องปกป้อง ผู้มีพระคุณ

หากทำให้ทุกท่าน เคืองใจ ผมบอกเลยผมไม่มีเจตนาไม่ดี
    ผมศรัทธา และ รู้จักปู่เป็ง ส่วนหนึ่งมาจากพ่อเณร และ วัดทุ่งเศรษฐี
    เมื่อวานผมได้ลองอาราธนาวัตถุมงคลปู่เป็ง ผมก็ขอบารมีปู่เป็ง พ่อศิวะ แม่อุมา เทพกามา เทพเพชรพญาธร และพ่อเณรมาช่วยด้วย และได้ผลดีมาก
    เชื่อว่า ลึกๆท่านทั้งสอง มีอะไรที่เหมือนกัน
    เชื่อว่า บางอย่างท่านได้เคยทำร่วมกันให้ศิษย์ได้บูชา
    เชื่อว่า บางสิ่งมาพบกันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

14. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    หลวงพ่อเณร ผมเคยไปกราบท่านครับ ท่านใจดีมากครับ
    ผมเคยได้ยินข่าวหลวงพ่อเณรมาเหมือนกัน มีคนมาใส่ร้าย
    แต่พูดถึง ครูบาอาจารย์ใคร ใครก็รัก ผมก็เคยโดนครับ
    มีคนมาว่าดูถูกครูบาอาจารย์เรา ที่เรานับถือ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้
    ผมเคยพูดคุยกับคนที่เที่ยวกล่าวว่าครูบาอาจารย์ คน ๆ นี้จะปากเหม็นครับ
    แล้วชีวิตจะตกต่ำ กรรมปล่อยให้หลงระเริงสุดท้าย เมื่อกรรมนั้นตามสนองเพิ่งจะกลับมาคิดว่าไม่น่าทำเลย

15. กินลม

พ่อใจดีมาก และเมตตารับผมเป็นลูกท่าน
    ผมนับถือพระรัตนไตร พ่อ แม่ บรมครู ครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ โดยเฉพาะพ่อเณร:cool::cool::cool:

16. กินลม

มีใครพอรู้คาถานี้ไหมครับ
    โอมพระคเนศจับจิต พระอาทิตย์จับตา ปู่ฤาษีจับหน้า เนตรคนไหนแลมา ต้องตาติดใจกู อยู่มิได้ร้องไห้หากู อิโยมิหัง ปิยังมะมะ

ถ้าผมบูชา่แม่อุมา และเทพกามา ผมจะแปลงเป็นแบบนี้ได้ไหมครับ
    โอมพ่อพระศิวะจับจิต แม่พระอุมาจับตา เทพกามาจับหน้า เนตรคนไหนแลมา ต้องตาติดใจกู อยู่มิได้ร้องไห้หากู อิโยมิหัง ปิยังมะมะ

17. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

?????????????????????????????????????????????????????????
    ???????????????????????????????????????????????????????????

18. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

นินทาสรรเสริญเป็นของคู่กัน ผู้รู้แจ้งย่อมเดินในท่ามกลาง
    มีเกิดท่ามกลางไม่หวั่นไหว มีดับท่ามกลางไม่หวั่นไหว
    ชนะทศทิศทั่วหล้า ไม่ยึดติดในนินทาและสรรเสริญ

***คำเตือน ข้อความนี้คนเขียนชอบแต่งให้มีความไพเราะหาได้กระทบผู้ใดไม่

19. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ขี้เกียจออกไปซื้อกับข้าวจัง.. นานๆได้กินมาม่าบ้างก็ดีเหมือนกัน

ของกินใกล้ตัวคู่คนไทยไปที่ไหนๆก็มีให้หม่ำ...ยากดีมีจนทุกชนชั้นล่อกันประจำเอาน้ำร้อนสาดใส่ชามชั่วอึดใจก็ได้กิน

น้ำเดือดพอดี ไปล่ะ อิอิ

20. koh4praya

koh4praya สมาชิกใหม่

เป็นกระทู้ที่ยาว และดีมากก ครับ